bismillahi rahmani rahim alhamdulilahwsaasaa rasuia wabad ndugu zangu waislam tunamshukuru mwenyezimungu subhana wataala na kumtakia rehma na amani nabi muhammadin saaihwsalam pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakaofuata mwenendo wake mpaka siku ya qiama na kuhusieni pamoja na kuiusia nafsi yangu katika sala la kumsha allah subhanah wataala ndugu zangu waislam zama tulizonazo baadhi ya wanadamu wanafanya mambo ambayo ni mabaya zaidi kuliko mambo ambayo waliokuwa wakiyafanya washirikina zama za mtume muha washirikina zama za nabii muhammadin sallla alaihi wasalam walipokuwa wakiwa na matatizo wanapofikwa na matatizo wanamkimbilia mwenyezi mungu subhanahu wataala lakini wanapokuwa katika raha wanamshirikisha allah subhanahu wa taala wanadamu wengi zama tulizo nazo wakiwa na matatizo wanamshirikisha mwenyezi mungu subhanahu wataala wakiwa ndani ya raha wanamshirikisha zaidi mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala الله سبحانه وتعالى نسمّد دنيا قرآنيا كواًبا، وإذا ركبوا في الفلك دعوا الله مخلصين له الدين، فلما نجأهم إلى البر هُمْ يشركون. الله سبحانه وتعالى عن إلزية هالي أبا يلكوانا وشركين زماذن أبي محمد صلى الله عليه وسلم. وإذا ركبوا في الفلك، وأنا ببان مجهازي، وأتوكي بان دكني باتي، وأتوكي بان دكني ببان دويا bahari inapochafuka mawimbi yakawa ni mengi makubwa makubwa wale waliomo ndani ya jihazi dau llaha hawana wa kumuomba isipokuwa wanamkimbilia mwenyezi mungu subhanahu wataala wanamuomba allah subhanahu wataala tena mukhlisin wakiwa na ikhlas wanajua ya kwamba hakuna anayeweza kutuokoa isipokuwa ni mungu peke yao peke yake yale masanam yao yote wanaweka pembeni wanafahamu ya kwamba haya masanamu hayana uwezo wa aina yoyote wanamkimbilia allah subhanahu wataala mungu subhanahu wataala anasikia kilio chao anasikia sauti yao kwamba wanataka msaada kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala falamma mwenyezi mungu anapowaokoa bahari imetulia mawimbi hamna wamefika nchikavu wanafanya nini idha hum yushrikun wanaanza kumshirikisha mwenyezi mungu subhana wa taala ii hali waliokuwa nayo washirikina zama za nabii alaihi swsaam na kabla ya mtume alaihi saws lakini angalia zama tulizo nazo ndugu zangu katika imani watu wakiwa na raha wanamshirikisha allah wakiwa na shida wanamshirikisha allah angalia katika nchi ya misri ndugu zangu katika imani watu wanaenda kwenye kaburi la imamu shafi rahimahullah mwanamke ameolewa muda mrefu hajapata, hajapata ujauzito hana mimba anachofanya anakwenda kwenye kaburi la imamu shafi rahimahullah mwanamke anajigaragaza analala chini anajipaka mchanga anamwomba imamu shafi rahimahu llah imamu shafi nisaidie nipate mimba angalia watu wanavyofanya shirki katika kaburi la abdulqadir ljailani baghdadi iraqi watu wanaliomba kaburi la abdulqadir ljailani abdulqadiri mimi ni fulani binti fulani nimeolewa huyu ni mwaka wa nne sasa hata kichezo cha mimba bado sijapata abdulqadiri nisaidie mwanadamu yuko tanzania yupo kenya yuko nchi yoyote ile duniani anamwomba abduladir ljelani abdulqadiri sisi ni muradi zako sisi ni wafuasi wako abduladijelani tusaidie y abduladi tuko na matatizo wanafanya shirki wanafanya shiriki kubwa ndugu zangu katika imani mwanadamu yuko na no matatizo anamshirikisha mwenyezi mungu mwenyezi mungu anajalia yale matatizo yanaondoka huyu mwanadamu anadhani ya kwamba kule kumwomba yule aliyekufa ndani ya kaburi au kumwomba abdulqadir ljailani ndiyo amemsaidia kwenye matatizo yake yanapotatuka matatizo yake anafanya tena shirki anamshukuru yule aliyemuomba ima ni imam shafi au ni abdulqadir ljailani anafanya shirki nyingine kufuru nyingine huu ni mswiba ndugu zangu katika imani mswiba ndugu zangu katika imani angalia zama tulizonazo baadhi ya watu kwenye mambo ya siasa ndugu zangu katika imani mwanadamu anagombea anataka cheo anaenda kwa mganga mganga anamwambia nitakiwa kafara ya mtu ili ushinde atolewe mtu fulani kafara kwa sababu mwanadamu anataka pesa anataka cheo anakubali mtu fulani atolee kafara yule mwanadamu anatolewa kafara mungu anajalia kwa rehma zake na kukupa mtihani wewe unapata kile cheo baada ya kupata cheo unatoa kafara mganga anakwambia inatakiwa utoe kafara nyingine ya mtu ima mtu mmoja wa watu wawili kwa kumshukuru mani kumshukuru shetani aliyofanya aliyosababisha wewe kupata hiki cheo angalia kufru ya wanadamu ilipofikia ndugu zangu katika imani wallahi ni msiba unaolewa baada ya kuolewa unakaa na mume wako mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanawtaala anakupa mtihani hupati ujauzito kwa kwa muda mfupi unasema hapana haiwezekani si bure kuna mkono wa mtu unaenda kwenye kaburi la maremu babu yako au maremu bibi yako unasema maremu babu nimekuja maremu babu huu ni mwaka wa sita sijapata mimba nisaidie babu au mama yako anakuchukua anakupeleka kwenye kaburi la bibi yako au la babu yako akifika pale anaanza kufanya tambiko anamwambia yule aliyekufa ewe mzee fulani bibi fulani mjukuu wako huyu hapa hajapata mimba msaidie apate mimba inna lillahi wa inna ilaihi rajiun hii ndiyo hali ambayo wanadamu wazama tulizo nazo wamefikia katika ukafiri ndugu zangu katika imani awafahamu ya kwamba jambo la kupata mimba kutokuwa na mimba ni katika milki ya mwenyezimungu subhanahu wa taala mungu anasema ndani ya qurani kwenye surati shure ya kwamba yahabu limanyashau ya lima inatha wayabu limanyashau dhukur au yuzawejeumdhukurana wa inatha man manyashau aqima kuna baadhi ya watu mwenyezi mungu anawapa watoto wa kike wengine mwenyezi mwenyezimngu anawapa watoto wa kiume kuna wengine mwenyezi mungu anawafanyia mix anaofanyiaanawapa watoto wakike na wa kiume kuna wengine mwenyezi mwenyezimgu anaojalia nakuwa ni matasa hawazai hata utumie dawa za ulimwengu mzima hauwezi ukazaa hii ni mipango ya allah subhana wataala mwanadamu ridhika na kadara na kadari ya mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala mwenyezi mungu anapokupa mtihani kidogo isiwi ni sababu ya kufanya shirki ya kumuudhi mwenyezimungu subhana wataala shirki zimekuwa ni nyingi ndugu zangu katika imani allah allah allah allah nakuhusia ndugu yangu mwislam pamoja na kuihusia nafsi yangu usifi hali ya kuwa unamshirikisha mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala shirki ni jambo kubwa shirki ni dhambi ambayo mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala hatosamehe kaahidi inallaha la yaghfir an yushraka bi mungu hatoi msamaha katika dhambi ya shirki yoyote atakayekufa hali ya kuwa ni mshirikina akafa bila kutubia mungu hatoi msamaha akijengewa misikiti milioni nzima duniani mungu hakubali mwenyezi mungu atuepushe na ushirikina Mnyezi mungu atuepushe na ushirikina allah tuepushe na ushirikina mwenyezi mungu atujalie tufe hali ya kuwa si washirikina kwa haya machache توك تأنيك أتاك في الله سبحانه وتعالى نسم سبحانك اللهم بحمدك أشهد أن لا إله إلا أنت استغفرك واتوب إليك سبحان ربك رب العزة ما يسفن وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته