بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله والصلاه والسلام على رسول الله وبعد تنamshukuru Allah subhanahu wa ta'ala na kuzitaka rehma na amani za Allah zimi mimi ni Nabi Muhammad sallallahu alayhi wasallam pamoja na ahli zake na msahaba wake na waumini wote kwa ujumla utakaofuata munendo wake mpaka siku ya kiyama ndugu zangu katika imani na kuhusieni pamoja na kuhusieni nafsi yangu katika swala la kumsha Allah subhanahu wa ta'ala ndugu zangu waislamu tutakumbushana jambo moja jambo ambalo ni kubwa mno japokuwa baadhi ya watu wanaliona nidogo anasema mtume wetu muhammadi salllh lihi wasallam katika hadithi ambayo kaipokea imamu lbukhari rahimahu llahu ya kwamba ana wakafilu lyatimu fi ljanna mimi mtume salllah laihi wasalam na yule mwenye kuwa lea mayatima tutakuwa peponi akasema hakadha fi ljanna anasema mpokezi wa hadithi mtume salll al wasalama amenyoosha alustwa ustwa wa ssababa akanyoosha kidole kati na kidole shahada akafanya hivi mtume sal llah alaihi wasalama kwamba mimi mtume na yule mwenye kuwa leya mayatima tutakuwa hivi katika pepo ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala Allahu akbar allahu akbar angalia hii fursa ndugu yangu mwislamu aliyoitaja mtume salllahu alaihi wasalama jiulize swali la msingi mwenyezimungu subhanahu wa taala amekupa uwezo je nyumbani kwako kuna yatima unalea mayatima huna uwezo wa kuwaweka mayatima au kumweka yatima nyumbani kwako lakini jirani yako yupo yatima je unamsaidia huyu yatima jiulize mwislamu na uwezo aliokupa allah subhanahu wa taala una uwezo wa kuwambia wazazi au kumwambia mzazi ambaye anamiliki mayatima kwamba kuanzia leo mpaka mwisho wa uhai wangu chakula mavazi maradhi yanayowahusu hawa, hawa mayatima vyote vitakuwa juu yangu lakini je wafanya hivyo mwislamu unashiba mwislamu unakula mpaka chakula kingine unatupa jelelani mayatima wanalala nja watoto zako wanavaa nguo za thamani mayatima wanapita barabarani wamevaa nguo ambazo zimechanika chanika sehemu zao za siri zaonekana nini kwa sababu wazazi wao wamekusha tangulia mbele ya haki wewe allah subhanahu wataala amekupa uwezo amekuacha unaona hii hali Ebu fikiria watoto zako wangelikuwa katika hii hali jizundue mwislamu ziduka uwezo aliokupa allah subhanahu wa taala utumie katika mambo yenye kumridhisha allah subhanahu wa taala si jambo la mchezo mpaka mtume salla llahu alaihi wasallama kusema ya kwamba mimi mtume na yule mwenye kuwalea mayatima tutakuwa hivi peponi lakini mambo ya kusikitisha angalia katika nyumba ambazo ndani yake wanalelewa watoto yatima hao yato, watoto yatima ndio waosha vyombo watoto yatima ndio wapiga deki watoto yatima ndio kazi zote za nyumbani wanafanya wamekuwa kama maboi wamekuwa ni wafanyakazi hawana thamani la ilaha illallah nguo za nyumba nzima zinapochafuka wafuaji ni watoto yatima vyombo ambavyo vinaliwa nyumba nzima waoshaji ni watoto yatima wapiga deki majumbani ni watoto yatima akifanya kosa kidogo yatima anapigwa mpaka mawazo yanamjia anamkumbuka marehemu baba yake anamkumbuka marehemu mama, mama yake kutokana na kipigwa anachopata katika nyumba ya waislamu katika nyumba ambayo ndani yake yatima yumo allahu akbar ni nimswiba ndugu zangu katika imani vile vile wallahi mambo ya kusikitisha kuna baadhi ya waislamu kuna baadhi ya taasisi zimejenga vituo vya kulelea mayatima misaada mbalimbali mbali inapatikana wafadhili wanatoa lakini wallahi haqi wanayoipata hao mayatima walengwa wallahi haifanani na misaada inayokuja watu wenye kufungua vituo, maya, vituo vya, vya kulelea mayatima wanajineemesha wenyewe wanabadili magari kila siku wanajenga majumba kila siku kwa kupitia pesa za mayatima ndugu zangu katika imani wallahi ni msiba utapata starehe kidogo duniani lakini muda mfupi utaviacha utaingia kaburini utaulizwa na mwenyezi mungu subhanahu wataala kumbuka siku ambayo utafufuka mbele ya mwenyezimungu subhanahu wa taala kisha kakuuliza kuhusiana na wale mayatima ambao wafadhili walikuwa wanatoa pesa unaandika ripoti mbalimbali unamiliki mayatima kadhaa unaletewa pesa unaletuwa misaada ya nguo unafanyiwa nini lakini haki zao hawapati wallahi muokope mwenyezi mungu ndugu yangu mwislamu wewe mwislam waislamu ambao wamefungua taasisi za kulelea mayatima wamwokope mwenyezimungu subhanahu wa taala wallahi ni msiba neema mbalimbali mtapata misaada mbalimbali itapatikana ima kutoka ndani ya serikali au kutoka kwa watu binafsi wenye uwezo lakini usioni raha kula mali ya yatima unakula moto ndani ya tumbo lako unakula moto duniani na siku ya qiama allah anakuingiza ndani ya moto wa jahannama kwa nini kwa sababu ya kumdhulumu yatima ndugu zangu katika imani kwa hiyo mtume salllah lahi wasallam kasema ya kwamba mimi na mwenye kuwalea mayatima tutakuwa hivi katika pepo ya allah subhanahu wataala si jambo la mchezo kuwatendea haki mayatima ndugu zangu katika imani sio kazi za nyumbani anafanya peke yake hapana na sio kwamba akiwa ni yatima haruhusiwi kufanya kazi anaruhusiwa kufanya kazi pamoja na watoto wako washirikiani katika kazi yatima anaosha vyombo na mtoto wako yuko pale anasaidia kuosha vyombo yatima anafua na mtoto wako anafua mke wako anafua yatima anapiga deki na mke wako deki, anapiga deki a na watoto zako wanapiga deki afundishwe kazi hii haina tatizo lakini mambo yote inakuwa ni yat, mtoto yatima yani yekagiauka ya mfanya kazi kwenye nyumba yako wallahi ni msiba ndugu zangu katika imani haifai haipendezi vile vile jambo lingine mayatima kuwa, kuwatenga ndugu zangu katika imani kuwekwa sehemu maalum iliyokuwa bora zaidi ni wewe mwislamu kumchukua yatima kuishi naye nyumbani kwako sio mayatima wanatengwa wanawekwa sehemu maalum maana sahihi ndugu zangu katika imani ya kuwalea mayatima ni kuishi nao anakula kile unachokula lakini anapokuwa huko watu wamejengewa shamba huko ndio wanakaa mayatima kwa mwezi watu wanatoka mjini wanakwenda kuwaona mayatima mara mbili kwa mwezi siku nyingine mayatima wanabaki ni wenyewe kwa wenyewe tu haipendezi una uwezo ndugu yangu mwislamu mchukue mtoto yatima ishi naye nyumbani kwako achanganyikane na watoto zako afundishwe kazi na mke wako ili upate radhi za mwenyezi mungu subhanahu wataala allah allah ndugu yangu mwislamu una uwezo wa kuwasaidia mayatima usighafiliki na jambo kama hili ni kheri kwako hapa duniani na kesho mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wataala mungu ajalie wale ambao wanawahudumia mayatima allah subhanahu wataala wazidishie katika vipato vyao na wale ambao wameghafirika bado hawaja wasaidia watoto yatima mwenyezi mungu subhanahu wataala awape uwezo wa wasaidie watoto yatima mwenyezi mungu subhanahu wataala amimine subra katika nyoyo za watoto yatima mwenyezi mwenyezimungu subhanau wataala atujalie tuwe ni wenye kuwafanyia wemwe watoto yatima kwa haya machache ndugu zangu katika imani inasema subhanaka llahumma bihamdik اشهد ان لا اله الا انت استغفرك واتوب اليك سبحان ربك رب العزه عما يصفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته