الحمد لله الذي هدانا لهذا وما كنا لنهتدي لولا أن هدانا الله وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن تبعهم بإحسان إلى يوم الدين أما بعد إخواني في الله أوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون بوكزانغو إسلام ndugu zangu waumini wafasi wa, Wafas wa mtume muhamadw tunamshukuru mwenyezimungu subhanahu wa taala mwenyezimungu aliotujalia kuwa waislamu tunamshukuru mwenyezi mungu aliotujalia kuwa katika ummati muhammad ws eha naaniza llah imendi nai mhaa pamoja na hli zake na masohaa wake na waumini wote kwa ujma watakaofata mweneno wake maka sik ya ia tunawom lla sbanwa tui asimionian katika iani nakuhusieni pamoja na kuus nfs yangu ktika sla <controlar> la kumcha alla sbanwt n ti a tunakumbushana jambo moja mmoja miongoni mwa masahaba wa mtume mtumi muhammadin sallaalaihi wasalam hiki kisa kimetokea baada ya rasul sal wasam kuondoka duniani masahaba wakafanya kazi ya futuhati pigana vita kwatoa watu katika shirki kuwaingiza katika nuru ya tauhidi sehemu mbalimbali walikwenda bara na baharini mmoja miongoni mwa masahaba radiallahu anhum anasema ya kwamba tumetoka tukapanda jahazi tulipofika katikati ya maji bahari ikachafuka baada ya bahari kuchafuka watu wenye kudumkia ndani ya maji wakadumkia wenye kuzama wakazama anasema ya kwamba baada ya bahari kuchafuka mawimbi akawa ni mengi upepo ukawa ni mkali anasema ya kwamba sikujua ninapoelekea nikajikuta nipo kando kando nimetoka kwenye maji nipo nchikavu huyu sahaba anaitwa safina anasema ya kwamba baada ya kufika nchikavu ghafla nikakutana na simba asadi macho kwa macho angalia huyu sahaba alichofanya akaielekea ile simba akaiambia ya kwamba ya abl harith simba ni mnyama ambaye katika kiarabu na majina mengi wanasema ya kwamba majina yake yanafika mia tatu simba tu miongoni mwa majina yake abl harith huyu sahaba akaiambia simba ya ablharith ewe simba ana safina mimi unavyoniona naitwa safina maula rasulillah s ws mimi nilikuwa nimfanyia kazi mtume muhammad mimi ni safina maula ya rasulullah mkono wangu umegusana na mkono wa mtume muhammadi salllah alaihi wasalam anaiambia simba safina anasema simba ikageuka inampa mgongo safina akapanda juu ya mgongo wa simba simba ikampeleka mpaka sehemu ya njia safina anasema simba fatamtama simba ikaongea maneno ambayo sifahamu safina anasema kana kwamba inaniaga simba kusikia maneno kwamba huyu alikuwa anamfanyia kazi mtume muhammadi saawsa huyu ambaye yuko mbele yangu mkono wake umegusana na mkono wa mtume muhammadi salllahalihiwasaa zangu katika imani oh. mwenyezi mungu amependa hatukuwepo zama za mtume muhamadi lakini kwa neema ya mungu ametujaalia kuwa wafuasi wa, wa mtume muhammadi <coughs> mungu atufishe katika hi hali ndugu mm. zangu katika imani ikiwa hatukumwona mtume w lakini tumemwamini ameamrisha watu wafunge siku za bego tarehe kumi na tatu kumi na nne kumi na tano waislamu wamefunga wote waliofunga mwenyezi mungu awakubalia soomu zao wale ambao hawakufunga mwenyezi mungu awepe uwezo wafunge ndugu zangu katika imani hatukumwona mtume salllahu alaihi wasalama lakini sunna zake zipo kila mmoja jitahidi kufuata sunna kadri ya uwezo wake kadri ya uwezo wako mwislam fata sunna na ikiwa sunna fulani huwezi kuifata usimfanyii istihza yule mwenye kufuata ile sunna unaweza ukatoka katika uislamu huu ni mnyama simba amepewa ilham na mwenyezimungu subhanah wa taala ya kusikia maneno ya safina kwamba huyu alikuwa ni mfanyakazi wa mtume aws <coughs> <coughs> anas bnu malik radillah n naye pia alikuwa ni mfanyakazi wa mtume aw <coughs> <coughs> baada ya mtume awsaa kufika katika mji wa madina watu wa madina wanachukua zawadi wanampelekea mtume salallahaleihi wasalama mama yake na anas anaitwa suleimu radillahu anha hana kitu cha kumpelekea mtume sallla wa salam anamwona kijana wake anas. Ana, anasi anamchukua mtoto wake anasi anampeleka mpaka kwa mtume salallaalwasalam anasema ya rasulllah watu wa madina wamekuletea zawadi mbalimbali mimi nimeona sina zawadi zaidi ya kukuletea mwanangu anasi ili akufanyie kazi anas anasema nilimfanyia kazi mtume muhammadi salalawasa ahara sinina miaka umi miaka kumi anas anafanya kazi katika nyumba ya mtume salalaiwasalama angalia anas anavyosema wallahi ma darabani miaka kumi mtume hakuwahi kunipiga kwaiyo mwislam nyumbani kwako anamfanya kazi kwa siku wampiga ngapi wa siku wamtukana mara ngapi amekosea kidogo anamwambia akili zake hazina akili la ilaha illallah akili alizopewa na allah unasema hazina akili mke mm-hmm. kakosea kidogo tu chumvi imekuwa nyingi ndani ya chakula unamwita mbwa la ilaha illallah zikowapi akhlaqi ndugu zangu katika imani nasema mtume hakunipiga hata mara moja tunamwomba mwenyezimungu subhanahu wa taala atujalie tuo wafasi wa mtume muhamadi slla w <laughs> <laughs> اللهم انا نسالك حسن الخاتمه واغفر لنا ولاخواننا الذين سبقونا بالايمان ولا تجعل في قلوبنا غلا للذين امنوا ربنا انك رؤوف رحيم برحمتك يا ارحم الراحمين سبحان ربك رب العزه عما يصفون وسلام على المرسلين الحمد لله رب العالمين