بسم الله الرحمن الرحيم ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله اما بعد بعدكم شكروا الله سبحانه وتعالى na kumtakia rehma mtume wetu muhammadin salllah alaihi wasallam tunamshukuru allah subhanahu wataala aliyetujalia kuwa na afya njema tukaweza tukakutana katika kipindi hiki tukizungumzia jambo muhimu sana jambo kubwa ambalo kwa sababu ya jambo hilo allah subhanahu wa taala aliwaleta mitume na akashusha vitabu vyake na kwa jambo hilo ndugu zangu katika imani ndio kunapatikana amani katika dunia kunapatikana umoja katika dunia na kunapatikana watu kuishi maisha bora hapa duniani ndani ya makaburi na kesho akhera tutakapokutana kwa allah subhanahu wataala kwa ajili ya kuhesabiwa ndugu zangu katika imani kipindi chetu cha leo tutazungumzia kuhusiana na tauhid nini maana ya tauhidi tauhidi maana yake ni kumpwekesha mungu subhanahu wataala katika matendo yake allah subhanahu wa taala na katika ibada zake allah subhanahu wa taala na katika majina yake na sifa zake kumfanya allah subhanahu wa taala akawa ni mmoja pekee yake bila kumpwekesha na chochote hii ndiyo maana ya tauhidi lakini wanachoni wengine wakaizungumzia tauhidi kwa kusema kwamba tauxid ni kumpwekesha mwenyezimungu subhanahu wataala ndani ya kila aina ya kitu ambacho wewe unadhani kwamba unaweza ukamshirikisha allah subhanahu wa taala kwa hiyo allah ni kumfanya awe peke yake na hii ndio asili ya neno tauhidi katika lugha bimaana atauhid lughatan an tajal jamia ashya shaian waxida yaani ni kufanya vitu vyote viwe ni kitu kimoja hii ndiyo maana ya atauhid kwayo ndugu zangu katika iman maana ya tauhid ni kumpwekesha mwenyezimungu kumfanya mwenyezimngu awe mmoja katika ibada zako uabudu kwa ajili ya allah subhanahu wa taala katika matendo yake mwenyezimngu subhanahu wataala kwamba mwenyezimngu awe peke yake katika matendo yake yote pia umpwekeshe allah subhanahu wataala katika e, majina yake na sifa zake ndugu zangu katika imani mwanza tumezungumza ya kwamba tauhid ndio asili ya amani katika maisha yetu ya duniani na asili ya mafanikio katika maisha yetu duniani hapa na kesha akhera ni kweli kwa sababu ndugu zangu katika imani inapokosekana tauhidi katika maisha ya mwanadamu ikawa tunaishi bila kuwa na tauhidi basi hatuwezi tukafanikiwa tunaishi kama wanyama yaani mdogo ana mla mkubwa na, mkubwa na mdogo anamkimbia anam, mdogo analiwa na mkubwa na mdogo anamkimbia mkubwa kwa sababu kuna kuwa hakuna amani hakuna utulivu na hakuna ile hishma ya maisha ya kibinadamu ya kila siku ndugu zangu katika imani zama ilipopotea tauhidi katika maisha ya wanadamu yalipatikana maovu mengi yalipatikana masia ya mengi yalipatikana mambo machafu mengi ndio maana allah subhanahu wataala katika kila zama pindi muda unapokuwa mrefu zama zikawa ndefu watu wakaisahau dini na mafundisho sahihi ya mtume sal llahu alihi wasalama wa, wa zama hizo basi allah subhanahu wataala ni suna yake kuwatuma mitume ambao watakaokuja kuwaongoza watu na kuwakumbusha watu na kuwafundisha nani mwenyezi mungu subhanahu wataala na kuwafundisha ni maisha gani yaliyokuwa bora ambayo watu wanatakiwa waishi na hii ndio wahfa iwatauidimaanayake ni watu wamjue mwenyezi mwenyezimngu jala waala wamfahamu mwenyezimngu subhanahu wataala baada ya kumfahamu mwenyezi mungu subhanahu wataala waifahamu sheria ya allah subhanahu wataala baada ya kuifahamu sheria ya allah subhanahu wataala kila mmoja aijue haki yake kwa mwenzake na huu ndio uislam na hii ndio dini ndugu za dini imekuja kuhifadhi dharuriyat lhams mambo ya dharura matano dharura ya kwanza hifdhu din dini ya allah subanahu wataala ihifadhike huwezi kuihifadhi dini kama hauijui tauhid ya allah tauhidi ni muhimu sana ndugu zangu katika maisha ya mwanadamu na jambo la pili nafs lnafsi darurialams dini imekuja kuihifadhi nafsi ya mwanadamu kwamba mtu asimuue mwenzake mtu asimdharau mwenzake mtu aheshimu vitu vya mwenzake mtu ajue ni jinsi gani niishi na mwenzake na jirani yake ndio maana uislamu umekuja kukirimu kila kilichokuwa ni haki ya binadamu na hii ndiyo wadhfa wa, waneno wa, wa, tauhidi kwayo ndugu zangu katika imani tauhidi ni muhimu sana tauhidi tukiwa nayo tunaweza tukafanikiwa katika maisha yetu ya duniani na na hali iliyopo duniani napenda na niizungumzie pia machafuko yaliyopo duniani ndani ya sofu za waislamu na ndani ya swafu za wasiokuwa waislamu ni kwa sababu tumeisahau tauhid na tukafahamu wadhfa wa tauhidi tukaacha tuka tuka, tuka kufahamu ni kwa nini mwenyezi mungu subhanahu wa taala aliwateremsha mitume na kwa nini mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala alituteremshia qurani na kwa nini mwenyezi mungu subhanahu wa taala aliamrisha ali mitume wote waweze kuilingania tauhidi ndugu zangu katika imani baada ya kuifahamu maani ya tauhidi na wadhfo wa tauhidi na faida za tauhidi njoo sasa ufahamu umuhimu wa tauhidi umuhimu wa tauhidi unakuwa wazi pindi tunapomwona mtume salllal wsalam kabla hajapewa utume mtume alahilwsalam alikuwa anafanya biashara za kawaida mtume alikuwa anachunga kondoo mtume sallama, alikuwa anafanya biashara mtume sl alikuwa kama binadamu wengine Falama baathahu llahu subhanah wa taala ila ummati muhammadin laihi lau wsalam pindi mwenyezimngu subhanahu wa taala alivyomtuma mtume wsalm akamfanya awe ni mtume kwa ummati muhammad laihi alau wasalam dzaharat makanat tuhid fi hayati lbashariya asema yni ile nafasi ya tuhid cheo cha tuhid kilidvihiri pindi mtume a wslama alipotumwa kwanza mtume mwenyezi mungu akamnyanyua daraja akamfanya yeye ndiyo mtume bora kwa sababu ya ule, kwa sababu ya kupewa ule utume na baada ya hapo kwa ule warfa wa kuifikisha tauhid mwenyezi mungu subhanahu wataala akamkirimu mambo mengi sana kwa hiyo ndugu zangu katika iman umuhimu wa tauhidi jambo la kwanza katika mambo ambayo yanayoonyesha umuhimu wa tauhidi ni kwamba mwenyezi mungu subhanahu wa taala alimwamrisha awafundishe awa, awa watu tauhid katika mji wa makka miaka 2 na tatu ndugu yangu katika imani unaenisikiliza hebu jaribu kufikiria mwaka wa kwanza mwaka wa pili mwaka wa tatu mpaka miaka 2hntatu mtume alaihi ssalatu wassalam analingania juu ya tauhidi kuna kuna kuna siri gani na hikima gani ambayo ilimfanya mtume sal llahu alehi wa salama aamrishwe na allah subhanahu wataala kukaa katika mji wa makka kuwalingania wa watu tauhidi ndani ya miaka ishiri na tatu bila shaka kutakuwa na siri kubwa na ni kombe kwamba usiwe mbali na na na, na, na kipindi hiki insha allah tukutane tena wakati tukiendelea kuzungumzia umuhimu wa tauhid baada ya kuwa tumefahamu nini maana ya tauhid «نني أوبي وظفى وتوحيد، وبالله التوفيق، سبحانك اللهم وبحمدك نشهد أن لا إله إلا أنت نستغفرك ونتوب إليك».