بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمة الله وبركاته الحمد لله رب العالمين والعاقبة للمتقين ولا عدوانا إلا على الظالمين والصلاة والسلام على المبعوث رحمة للعالمين سيدنا ونبينا محمد وعلى آله وأصحابه أجمعين أما بعد بعدكم حمد الله سبحانه وتعالى نكم تكي رحمة محمد صلى الله عليه وسلم na kuhusieni ndugu zangu pamoja na kuihusia nafsi yangu juu ya kumcha allah subhanah wataala watukufuwaislam tukiwa tunazungumzia kuhusiana na maana ya tauhid na umuhimu wa tauhid tulizungumza katika kipindi kilichopita kwamba um, maana ya tauhid ni kumpekesha mwenyezimgu jawala katika ibada anazozifanya mwanadamu na pia katika matendo ambayo mwenyezi mungu subhanahu wataala anayafanya na pia katika majina yake na sifa zake kisha tukazungumzia kuhusiana na umuhimu wa tauhidi nadhani tukasimama hapo leo ni mwendelezo wa darasa letu kuhusiana na umuhimu wa tauhidi tukazungumza kwamba mwenyezimungu subhanahu wataala baada ya kumtuma mtume salllah alaihi wasalam ailinganie tauhidi allah subhanahu wataala akamnyanyua daraja mtume salllah alhwasalam akawa ni mbora wa mitume wa alaihi ssalatu wassalam mtume swsaama akaamrishwa akae katika mji wa maka miaa1 akiinganiaaia angalia jinsi gani umuhimu wa tauhid jinsi inavyotakiwa kwa dai aipe tauhidi umuhimu mkubwa pindi anapoanza kufanya dawa watu wengi ndugu zangu hasa sisi ambao tunaofanya dawa au maduati wengi wanajisahau kujaribu kuanza manhaji ya mtume alaihi salatu wassalam anasema dr fauzani rahimahllahshekh uh, saleh lfauzani kwamba tauhidi ndio msingi wa kwanza ambao dai anatakiwa aushike na aanze kufundisha bimaana mtu anapokosa kuanza kufundisha tauhidi katika dawa yake mara nyingi sana anakuja anaanza kuzungumza mambo ambayo ni makubwa zaidi kitu ambacho kinafanya watu waweze kugawanyika watu wasimuelewe watu wamfikirie vibaya wamdhanee vibaya da na hali ya kuwa huenda nia yake ilikuwa nzuri na ndio maana mtume salllawsalam akapewa manhaji akapewa njia na msingi na kitu ambacho anatakiwa aanze kukifundisha mtume salllah al wsalama akailingania tauhidi makka ndani ya miaka kumi natatu anawaambia watu kulu la ilaha illallah ululiailallamtumaa kila anapowaambia watu kila anapokutana na watu alikuwa akiwaamrisha waseme la ilaha illallah muhamma rasulullah kila anapokutana na watu akitaka kuwafikishia dini ya allah subhanahu wataala alikuwa anawaamrisha kwamba waseme laa nini maana a ila llla maana ya l la ilaha lallamaanayake la hakuna, hakuna apasaye kuabudiwa kwa haqi kwa ukweli isipokuwa ni allah subhanahu wataala maneno haya washirikina waliokuwepo katika, katika mji wa makka waliyafahamu zaidi na sisi tunavyowafahamu sisi watu wazama hizi tunavyoifahamu la ilaha illallah tunahisi kwamba ni kitu cha kawaida tu ni neno la kawaida tu kwa sababu ni neno ambalo labda pengine mtu linamwingiza ndani ya uislamu au linaweza mtu akikufuru neno hilo anatoka katika uislamu lakini la neno la ilaha lailaha illallah lina mana kubwa la ilaha illa allah hauwezi wewe ukaijua ukaifahamu alafu baadaye ukawa wewe unafanya mambo yako unayojua wewe yanayopingana na mafundisho sahihi ya uislamu uwezi kuifahamu la ilaha liahilllah alafu baadaye wewe ukawa ni mushriki wlia billah uwezi kuifahamu kui la ilaha iaha illallah ukawa ni azani ukawa ni mzinifu uwezi kuifahamu la ilaha liaha illlah ukawa ni sai ukawa ni mwizi uwezi kuifahamu la ilaha ilallah ukawa ni mwenye kuwahama wazazi wawili huwezi kuifahamu la ilaha illa illallah ukawa ni tariku salah ndugu zangu katika imani la ilaha illa illallah ina nguzo mbili nguzo ya kwanza ni anafyu na nguzo ya pili ni alithbat unaposema la ilaha illa illallah maana yake kwanza neno hili lina nguzo mbili nguzo ya kwanza unakanusha kwamba hakuna kitu chochote kinachopaswa kuabudiwa kwa haki hakuna kisha unathibitisha kwamba allah aliyeumba mbingu akaumba ardhi akaumba mabahari akaumba milima akamuumba mwanadamu akaumba vilivyomo mbinguni tusivyovifahamu minalmalaika wa ghairiha na akaumba vilivyomo ardhini ambavyo vingi hatuvifahamu basi yeye peke yake ndiye anaestahiki kuabudiwa yasubhana llah kabla ya siku chache zilizopita katika baadhi ya nchi nilikuwa nikisoma niki habari kwamba kuna mtu ameadhibiwa kufungwa miezi kumi na nane eti kwa sababu kasema yesu sio mungu inna lillahi wainna ilaihi rajiun watukufu waislamu labda niwaambie kitu makafiri wanaifahamu la ilaha illa allah wanajua kwamba mwenyezi mwenyeezimngu subhanahu wataala ni mmoja makafiri wanajua mwenyezimngu subhanahu wataala ndio anayeumba na ndiye anayetoa riski na ndiye anayeufisha na ndiye anayeuisha allah subhanahu wataala makafiri nyoyo zao zina kili ya kwamba yesu sio mungu nafsi zao akili zao nyoyo zao zinakubali ya kwamba yesu sio mungu kwa sababu yesu hawezi kutoa risi yesu hawezi kufisha yesu hawezi kuhuyisha isipokuwa kwa idhini ya allah subhanahu wataala leo hii ukamchukua padri au pasta au yoyote katika watu ambao wanaosema kwamba yesu ni mungu ukawaonyesha niambie kwa ukweli kwamba nani aliyeumba mbingu atasema nani nani aliyeumba ardhi atasema nani bila shaka ni kwamba ni mwenyezi mungu subhanahu wataala kwa hiyo allah subhanahu wataala Alim, alimlazimisha mtume salllah lwsalama akaye katika mji wa makka ambao ulikuwa umeenea shirki watu walikuwa wanayaabudu wana, wana, wana masanamu watu walikuwa wanayatukuza masanamu watu walikuwa wanafanya maovu mengi katika mji wa makka mwenyeezimungu subhanahu wa taala akamwamrisha mtume alahi salatu wassalam akaye katika mji wa makka miaka kumi na tatu akiilingania tauhidi na hii ni moja katika mambo yanayoonyesha umuhimu wa tauhid ndugu zangu maduati ndugu zangu katika imani tuwe jambo la kwanza ambalo tunalotakiwa kulingania iwe ni tauhidi tunaporudi baada ya kumaliza masomo tukaenda katika viwanja vya dawa au tunapotaka kwenda ku, ku, kufanya dawa tukafanya jihadi ya, ku, ya kuilingania dini ya allah tukaitangaza dini ya allah basi kiwe kitu cha kwanza ni tauhidi kuwafundisha watu waijue la ilaha illallah ndugu zangu katika imani kuijua la ilaha illa illallah sio kujua kui kuitamka tu bali unapoijua la ilaha illa illallah kuna mambo yanatakiwa uyafahamu ambazo ni sharti za la ilaha illa illallah ndugu yangu katika imani je labda nikuulize unazijua sharti za la ilaha illa allah na tunapozungumzia neno sharti kama sharti maana yake ni kitu ambacho watu watuwausulu wanasema sharti mano yake ni kitu ambacho kinapokosekana basi kunakuwa kumekosekana kitu na kinapopatikana ndio kupatikana kitu lakini sio ni wajibu kwamba kupatikana kwake ndiokuwa kumepatikana kitu maana yake ni nini mfano udhu ukitaka kuswali swala yako haiwezi ikaswihi mpaka utawaze lakini haina maana kwamba unapotawadha ndio kwamba ndio umeswali kwa hiyo sharti maana yake inapokosekana basi na jambo linakuwa halipo sharti za la ilaha illallah ndani ya nafsi zetu tunapozikosa basi yawa ile la ilaha illallah ni hewa haipo kinakuwa ni kivuli tu sitwatembea lakini la ilaha illa illallah ndani ya nafsi zetu hakuna wengine tunajiita abdallah wengine abdulkarim wengine abduurahman wengine dada zetu wanajiita salma khadija laila lakini la ilaha ilallah ndani ya nyoyo zetu hakuna kwa sababu sharti za la ilaha illallah hazijakamilike katika nafsi zetu ndugu yangu katika imani tuishie hapa halafu tukutane katika kipindi kinachokuja tuzizungumzie kwa ufupi sharti za la ilaha allah kisha tuzipime tuziweke katika mizani ni kwamba ziko katika nafsi zetu ama hakuna na kama hakuna tujue ni jinsi gani tuzirudishe ndani ya nafsi ili tuweze kupata maisha bora hapa duniani na kesho akhera wa billahi taufik subhanaka llahuma wabihamdik nashhadu an la ilaha illa ant nastaghfiruka wanatubu ilaik