baramani rahim asalam alaikum warahmatullah wabarakatuh alhamdulilah rabi alamin wsala wasalam la ashrafi lambiya walmursalin sayidina muhammad w i wsabih amain amabad wapenzi wa islam bada ya kumshukuru allah subhanah wataala na kumtakia rehma mtume wetu muhammadin na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu kumcha allah subana wataala karibuni tukizungumzia katika mada muhimu tukizungumzia mada muhimu ambayo ni inayozungumzia umuhimu wa tauhidi tauhidi ndugu zangu katika imani ndio neema kubwa duniani ambayo mtu anapoipata ikakaa katika nafsi basi anafaa kufahari kujifaharisha kwa sababu ni neema kubwa ya kumjua allah subhanahu wataala na kumfanya mwenyezi mungu awe pekee yake katika matendo yake katika kila anachokifanya allah tabaraka wataala mwenyezimungu anapenda wale watu wenye kumpwekesha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani tauhid ni msingi mkubwa wa matendo hapa duniani na hii ni moja katika vitu ambavyo vimeonyesha umuhimu wa ili tauhidi mwenyezmngu subhanahu wataala alishusha aya nyingi sura nyingi katika mji wa, wa makka zikizungumzia umuhimu wa tauhid angalia mfano kama surat likhlas sura fupi lakini fadilia zake ni kubwa mwenye kuisoma mara tatu ni kama vile ikasoma theluthi ya qurani subhana llah surat likhlas ina aya chache lakini ina mambo makubwa sana lakini sitaki kuzungumzia ubora wa surat likhlas wala fadila za surat likhlas wala asrar za surat likhlas nachokuja kkusudia ni kwamba suratu likhlas ni katika sura ambazo zilizokuja kutilia mkazo w pale ambapo mwenyezimngu subhanahu wataala aliposema audhu billahi min ashaiani rajim qul huwa llahu ahad allahu ssamad lam yalid yulad wlam yakun lhu kufwan aad angalia subhanallah mwenyezimngu subhanahu wataala anamfundisha mtume sal llal wsalama nini aseme katika kuifundisha tauhidi mtume anatakiwa azungumze maneno gani ili yale maneno yakae katika nyoyo za waislamu katika kuifundisha tauhidi mwenyezimungu akasema ewe mtume wa mwenyezimngu mwenye jala waala sema qul huwa llahu ahad mwenyezimngu ni mmoja allahu somat mwenyezimngu ndiye mkusudiwa wa kila jambo unapomwomba mwombe allah unapotaka mtake allah unapofanya fanya kwa ajili ya allah kisha lam lamyalid mwenyezimngu subhanahu wa taala hakuzaa yulad na mwenyezimngu subhanahu wa taala hakuzaliwa walam yakun lahu kufuwan ahad na mwenyezimngu subhanahu wataala hana mfano wa kitu cha aina yoyote aya hizi ndugu zangu zilikuja kuwathibitisha watu wakae katika tauhidi wakikae katika tauhidi mwenyezimngu subhanahu wataala atawakirimu jambo kubwa angalia ni kitu gani ambacho allah subhanahu wa taala aliukirimu ummatu lislamiya ya allah subhanallah mwenyezimungu aliukirimu ummatu lislamiya baada ya kuithibitisha tauhidi na kuiweka katika nyoyo zao mwenyezimungu subhanahu wa taala baada ya kuithibitisha tauhidi aliwatirimshia sheria akawatirimshia swala akawatirimshia funga akawatirimshia hija akawatirimshia zaka akawatirimshia yani ahkam alshariya bada tathbit wa taqriri tuhid kwa nini mwenyezimngu subhanahu wa taala ameiteremsha sheria baada ya hali kuwa nzuri watu wamepata tauhid wakaipata dini tuhid ikawata mizizi katika nafsi kwa nini mwenyezimngu subhanahu wa taala hakuteremsha sheria qabla ya tauhid mwenyezi mungu kaianza tauhid kisha baada ya kateremsha sheria tena sia kuteremsha sheria akaisimamisha daula ya kiislamu madina baada ya tauhidi kukaa imara katika nyoyo za waislamu ndugu zangu katika imana tukitaka tupate sheria tukitaka tupate daula ya kiislamu ni lazima tuithibitishe tauhidi ya la ilaha illa illallah muhammadun rasulullah ndani ya nafsi zetu zetuwllah hatuwezi tukawashirikina tukapewa serikali nani atakuwa raisi nani atakuwa na nawewe ni mushiriki hatuwezi tukawa wa wakenyeji wa kuchinja lighairillah twachina kisichokua kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala tunafanya ushirikina nani atakuwa kiongozi twakufurishana wenyewe twatukanana wenyewe twafunjiana heshima wenyewe zinaa imeenea matusi ghiba kila aina ya uchafu katika ummati muhammad nani atakaekuwa kiongozi allah subhanahu wataala aliwakilimu masahaba alimkilimu mtume na masohaba zake kuwapa serikali ya kiislamu baada ya kuimarisha tauhidi katika nafsi angalia alitelemsha swala baada ya tauhidi nani anaweza kutekeleza ibada ya swala kama hana tauhidi haiwezekani kwa nini salatu ldhuhur rakaangati rakaa nne sindio salatu lasri rakaa n salatu raka lmaghrib rakaa tatu salatu swalatulishaa rakaa nn salatu lfajiri rakaa mbili swala hizi ni swala zinaswaliwa wakati tofauti unaweza kuacha kitanda chako nyumba yako nzuri kioyozi safi baridi kali utakiwa ukae okay na mke wako ulale na mke wako na familia yako alafu enda kuswali tena sherehe nakuambia toka nyumbani nende kaswalia msikitini mwanaume wallahi wabillahi kama hauna tauhid huwezi kuswali na hili ndio linalotokea kwa sio swali hebu mwangalie mtosieswali nafsi yake fahwi hana imani yoyote wallahi hana imani mwanzi nanadhini allahu akbar allahu akbar anaona kama anatiliwafujo wala hajui nini mungu ana, ana yaani adhana inazungumza nini inamtaka awe nani adhana inamwita aende wapi hajui kwa nini lianahu fi qalbihi laisa ladaihi tuhidi ndani nafsi yake hamna tauhid angalia kuna watu ni mabosi katika makampuni mbalimbali wanawafukuza wafanya, wana wafanya kazi etu kwa sababu wanadai haki yao ya kuswali salatu ldhuhur au salatu lasri waache kazi dakika tano wakatekeleze wito wa allah subhanahu wataala na wale mabosi ni waislamu unafikiria mtu huyu ana tauhidi ya allah subhanllah kuna wafanyakazi wengine wakija katika kampuni wanalazimishwa swala ni lazima yuko tayari aache kazi aondoke kwa sababu ya swala ndugu zangu katika iman swala haikushuka isipokuwa baada ya tauhidi m alifaradhishiwa swala katika leilat lisrai walmiraj qabla lhijra biashur yani qabla ya kuhama kwenda madina kwa miezi midogo tu bimana tayari kwamba ile miaka kumi na tatu imeshafanya kazi ya tauhidi katika nyoyo za waislam kisha mwenyezimgu akafaradhisha ibada ya som ibada ya som ya abdllah huwezi kuitekeleza wallahi huwezi kuitekeleza kama hauna tauhidiwallah uwezi kuitekeleza utekeleza vipi uwache halali mwanamke mzuri wa halali wamuona paa nakurembulia macho mama watoto usimsogelee kwa sababu umefunga chakula chako kizuri masha allah kuna watu wacha mwenye wameandaa matunda ja vyakula mbalimbali mchana wakati wa kuinjoi sheria inasema la ni marufuku kula tangu alfajili inatoka mpaka jua lizame soumu uwezi kufunga kama hauna tauhid ndio maana allah akasema laalakum tattakun kwamba lengo la kufunga ile tauhidi ipate mbolea ikuwe inenepe tauhidi i hey, wallah ndugu yangu katika iman kuna ibada nyingine azaka ahla ma fi nufusi libad alfulus kitu kizuri kitamu kinachopendeza mikononi mwa watu pesa wallahi huwezi zaka kama hauna tauhidi mwenyezimungu subhanahu wataala amefaradhisha amefaradhisha kwa wa, wa, wa, wa, watu wenye pesa watoe zaka baada ya kuwa tayari imani ni thabiti katika nyoyo zao kisha ikaja ibada kubwa ibada ya kwenda maka huwezi kwenda maka kama hauna tauhidi utoe pesa zako nguvu zako kila ulichokuwa nacho uende kutekeleza ibada ya hija ya allah uende kupata dhiki uzunguke utembee msongamano wa watu kama hauna tauhidi uweze kufanya kwa hiyo tauhidi ndio msingi wa maisha yetu ili tufanikiwe waislam na huu ni ujumbe kwa ulimwengu wote naomba kwa atakaesikiliza maneno haya ayafikishe ili tuweze kupata nguvu tupate hishma tupate serikali tushike nchi ni lazima tuweke tauhidi katika nafsi zetu na tuifanyie kazi haya machache tumwombe allah subhanahu wataala atupe nyoyo zenye kukubali tauhid tumwombe allah subhanahu wataala atujalie kuwa ni katika wale wenye kusikiliza maneno na kuyafuata yaliyokuwa mazuri wabillahi taufi wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu