sasa sheria ya kiislamu imebainisha pia kwamba alkhitba yani uchumba wa khtiari zauja na kuchagua mchumba sasa kuchagua mchumba utakuta mtume sala llahu alaihi wasallam ametoa maelekezo kwa kawaida mwanamke namna gani ataweza kuolewa akasema mtume sal llahu aleihi wasallam tunkahu lmaratu liabi kwa kawaida mwanamke huolewa watu wanaangalia mambo manne kwanza limaliha mali yake manake mali nayo ni kitengo muhimu walijamaliha na uzuri wake walihasabiha na hesh heshma yake kwa hiyo heshima kunaingia na sabu na saba yake heshma jinsi alivyojiweka kwamba anajitunza yani yake akitokea kiasi ya kwamba na na nini heshima yake halafu la nne walidini ha dini yake na mtume sal llahu aleihi wa sallam akakokoteza sana hiki kipengele cha dini akasema fadfar bidhati dini taribatiyadaka mpate mwenye dini usipompata mwenye dini itaramba michanga mikono yako kwa maana kwamba utaruka patupu au kwa maana fadhfar bidhati din mpate mwenye dini ukimpata mwenye dini tarbatiyadaka itakithiri kheri yako fafar bidhati din tarbati yadaa mpate mwenye dini itakithiri kheri yako kwa hio mtume salllahu alaihi wasalam katika hili kitengo cha dini amekokoteza sana kwa sababu maswala ya mali ni kitu ambacho kinachumwa unaweza kuwa umemwoa mwanamke ni maskini lakini wakati huo huo mnyezi mungu akawaleteeni mali na vile vile swala la uzuri pamoja na uzuri wake hautakusaidia sana uzuri kama itakuwa hakuna dini kwa hiyo dini mtume alaihi sw ameikokoteza na dini ni mali makubwa katika maisha ya ndoa sasa unapokuwa unamchagua mwanamke mwenye dini katika maisha ya ndoa ndipo utakapoona raha kwa sababu kwanza dini ndo itakaochunga itaka murua wa wake dini ndo itakakuchunga wewe na kukisia kwamba kama alivyosema mnyazimungu subhanahu wataala katika wanawake fasalihatu qanitatun hafidhatu lilghaibi bima hafidha llah wanawake wema ni wale ambao ni wachaa mungu wanaohifadhi mume wao wakati hayupo kwa vile mnyazi mungu alivyowahifadhia na hifdhi kubwa na hifadhi ambayo na... <laughs>