je unayejua swala ya istikhara raka zake ni ngapi swali la kwanza ni swali la ndugu yangu kaka yangu ibn sarhan ambapo anaulizia swala ya istikhara inaswaliwa vipi na malengo yake ni yapi swalatulistikhara kwanza kabisa naomba no, no, ifahamike kwamba salatulistikhara ni sunna yaani katika suna ambazo mtume salllalsalam amezisistiza na akiwa akiwafundisha masahaba wake e, namna ya utekelezaji na akiwahimiza kuifanya mpaka tunaambiwa kwamba wenzetu k wakifanya istikhara kwa kila jambo kubwa na dogo na moja katika mazungumzo ambayo wanatuambia anaochuoni na maelekezo anaotupa ni kwamba mwislamu anatakiwa ajizoeshe ajitahidi kufanya istikhara katika mambo yake yote makubwa na madogo kwa sababu istikhara ni kuomba ushauri kwa allah subhanahu wataala kuomba allah subhanahu wataala akuelekeze kwenye jambo ambalo lina kheri na wewe kwa hiyo jambo hili ni jambo adhim ni jambo sio la mzaha swala hii inaswaliwa vipi swala ya istikhara ni rakaa mbili inaswaliwa ima wakati wa mchana au usiku rakaa mbili hizi muislam anaweza akasoma sura yoyote baada ya surat lfatiha lakini wana wanawachuoni wengi wamependekeza kwa mafundisho kwamba mtu ni vizuri akasoma surat lkafirun in qul ya ayuha lkafirun na surat likhlas nqul huwa llah ahad Yani surat lkafirun aya ya kwanza wanzni rakaa ya kwanza na suratu likhlas rakaa ya pili halafu akishai, akishaswali rakaa mbili hizi akizimaliza baada ya yakishamaliza kutoa salamu anatakiwa sasa hapo aanze kuomba ile dua ya istikhara ambayo ni dua maarufu kwa unyenyekevu na kuzingatia yale anayoyazungumza no ya na kumuweka mola wake mbele ya macho yake asiwe anaomba huku fikira hazipo zimeshapotea anaomba hta aliomba hali jui hapana mtu ajitahidi kuwa na unyenyekevu kama inavyotakiwa katika ibada zote na katika dua zote tunavyomwomba allah subhanahu wataala dua hii e, mtume salllalwsalam alivyofundisha masahaba wake سيما اللهم إني أستخيرك بعلمك وأستقدرك بقدرتك وأسألك من فضلك العظيم فإنك تقدر ولا أقدر وتعلم ولا أعلم وأنت علام الغيوب اللهم إن كنت تعلم أن هذا الأمر هابو نتاجة إلى اللهم إن كنت تعلم أن هذا الأمر خير لي في ديني ومعاشي وعاقبه امري وعاجله واجله فاقدره لي ويسره لي ثم بارك لي فيه اللهم ان كنت و... اللهم وان كنت تعلم ان هذا الامر شر لي في ديني ومعاشي وعاقبه امري وعاجله واجله فاصرفه عني واصرفني عنه واقدر لي الخير حيث كان ثم رضني به hii ndio dua ambayo mtu anatakiwa aisome katika istihara ni dua ni ndefu kidogo kwa watu ambao bado hawajazoea sana kusoma au kuhifadhi maneno ya kiarabu eh, lakini si ndefu kama mtu ataamua na lakini katika kipindi kama hiki si rahisi mtu kuweza kuikariri mpaka aweze kuihifadhi lakini ni rakaa mbili pamoja na hii dua baada ya kuswali zile rakaa mbili dua hii unaweza ukamuona shekhe yoyote au ustadhi yoyote wa karibu yako akaweza aka akakuandikia hii na insha allah uh, utaihifadhi na utasoma na si lazima uisoy, uiseme kwa kiarabu lakini kama mtu anaweza kuisema kwa kiarabu itakuwa ni bora zaidi kwani kuisoma dua kwa matamko yale yale ambayo mtume sala llahu alehi wa ameyafundisha na ikawa unayaelewa basi ni bora kuliko, kuisoma, kuliko kuitafsiri dua lakini kama mtu hawezi kwa maana hawezi kusema kiarabu basi si vibaya akayasema haya maneno wa lugha ya kiswahili kwa hiyo tunakumbushana tena ni rakaa mbili rakaa mbili hizi unasimama unaswali rakaa mbili kwa ajili ya allah subhanahu wataala sija mtu akauliza unanuia vipi nia unatia nia moyoni kwamba unaswali raka mbili kwa ajili ya allah subhanahu wataala zikiwa ni, ni, ni, ni rakaa mbili za istikhara si lazima useme hakuna maneno ya kusema katika nia