بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله والصلاة والسلام على رسول الله هو وعلى آله وأصحابه ومن والاه أما بعد تنمشكور الله سبحانه وتعالى نكوزتك رحمنا من إذا الله زمي منكي نبي محمد صلى الله عليه وآله وسلم دقزانك كتك إيمان نكوسيني بمجنك يوسي نفسيانك سؤال لكم شاء الله سبحانه وتعالى waislam tutakumbushana jambo moja jambo la maulidi nabiii salhu lahi wasallam zama tulizo nazo ndugu zangu katika imani kwa kweli waislam wamegawanyika katika makundi tofauti tofauti na kugawanyika kwa waislam makundi tofauti tofauti hii ni misdaq ya kauli ya mtume salllahu alaihi wasallama ni kuonyesha ya kwamba maneno aliyoyatamka nabii muhammadin alaihi wasalama ni kweli na hii inaonyesha utume wake kama ni nabii wa mwenyezi mungu subhanahu wataala kwa sababu amefunuliwa na allah subhanahu wataala ya kwamba ummati wake utakuja kugawanyika katika makundi tofauti tofauti makundi mengi na baada ya mtume alaihi wasalama kuondoka duniani mpaka zama tulizo nazo makundi yametokea kama alivyosema mtume alaihi sws katika hadithi ambayo ni mashuhur anasema mtume wetu alaihi ws ya kwamba iftarakat lyahudi ila 7 firqa mayahudi wamegawanyika katika makundi 71 haya makundi 71 ni makundi ya mayahudi namna walivyogawanyika akasema ws ya kwamba waftarakat naswara ila 7 firqa manasara au wakristo wamegawanyika katika makundi 7abina 2 kisha akamalizia mtume sws akasema ya kwamba wasataftarik ummati na utakuja kugawanyika ummati wangu ala 37 firqa makundi 7b3 wanasemwa wana chuoni rahimahumllahu ya kwamba alipotaja mtume salllah alihi wasalama umati wake kugawanyika katika makundi sabinatatu sio kwamba yakifika makundi sabin tatu khalas hayatuzidi 7abntatu hapana huu ni mfano aliotoa mtume salllahu alii wasallam kwamba umati wake utakuja kugawanyika katika makundi mengi nazama tulizo nazo ndugu zangu katika imani kwa kweli makundi yamekuwa ni mengi angalia akasema mtume sal llahu alaihi wasallam ya kwamba kulluha fi nnari makundi yote yatakuwa ni miongoni mwa makundi ya moto wa jahannama illa wahida isipokuwa kundi moja kundi moja ndiyo kundi ambalo litaingia katika pepo ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala lakini makundi yaliyosalia mapoti yaliyosalia madhehebu yaliyosalia yote yatakuwa ni madhehebu yatakuwa ni makundi ya moto wa jahannama baadhi ya watu wanasema ya kwamba kundi hilo moja nabii muhammadin salllah laihi wasalama hakulitaja si kweli mtume sal llahu lihi wasalama ametumwa na mwenyezi mungu subhanahu wa taala na kitendo cha nabii muhammadin salllahu laihi wasallam kuondoka duniani ni kwamba dini imekamilika jambo ambalo ni sababu ya kuingia katika pepo ya allah subhanau wataala ameacha anatwambia na jambo ambalo ukilifanya ni sababu ya kuingia katika moto wa allah subhanahu wataala ameacha anatukataza kwa hiyo na hilo kundi moja ameacha anatuambia mtume salllah alhi wasalam ni kundi gani hilo ya rasula llah akasema ya kwamba katika riwaya ma ana alaihi lyaumi wa ashabi ni kundi ambalo litakalofuata muongozo utaratibu niliyokuwa nao mimi mtume muhammadin salllii wasalama pamoja na masahaba zangu ndiyo kundi ambalo litaloongoka ndugu zangu katika imani ndio kundi ambalo litaingia katika pepo ya allah subhanahu wa taala tunamwomba allah subhanahu wataala kwa rehma zake na mapenzi yake atujaalie tuwe katika hilo kundi alilo litaja mtume muhammadin salllahalaihi wasalama ndugu zangu katika imani kuna baadhi ya watu wanafanya ihtifal wanasherekea kuzaliwa kwa nabii muhammadin salllahu alihi wasalama wanaita maulid nabii wanasherekea uzazi wa mtume salll lhi wsalama wanafanya mambo mbalimbali watasoma qurani watatoleana mawaidha wataimba kaswida pata kuwepo na dufu watu watapiga mashairi mbalimbali yatatolewa mbali wenye kucheza watacheza wenye kuacha swala wataacha wenye yani mambo mengi yanafanyika hapo lakini swali la msingi muislam kama mwislamu mkereketwa wa dini ya mwenyezi mungu subhanahu wataala ni kujiuliza je mambo ya maulidi aliyafanya mtume salllhualihi wasallam ikiwa sisi waislam tunasherekea kuzaliwa kwa nabii muhammadin sll wsalam je mtume alaihi sallwslam baada ya kuwa mkubwa amesherekea kuzaliwa kwake je ameamrisha watu wamfanyie sherehe ya kuzaliwa kwake masahaba wa nabii sawasalam waliompenda zaidi yetu watu wakapoteza maisha yao kwa sababu ya kumtetea nabii muhammadin salwasalam je walifanya maulidi je walisheerekea kuzaliwa kwa nabii muhammadin sallli wasalam kwa kifupi ni kwamba ili jambo halikufanyika mtume alaihi s hakusheerekea kuzaliwa kwake mtume alaihi sw hakuwaamrisha watu wamfanyie maulidi watu wakusanyike siku maalumu mfungo sita tarehe kumi na mbili au tarehe yoyote katika mfungo sita ima ni muskitini au ni kwenye viwanja vya wazi watu wakumbushane mazazi ya mtume wasallam, watu wale wali pale watu waimbe kaswida watu wafanye mambo mengi utaratibu kama huu mtume alaihi sallllawasalam hakuache anatuambie waislam tumfanyie bali kinyume chake mtume alaihi wsalama aliulizwa na masahaba radillahu anhu yakwamba ya rasul llah mbono unafunga siku ya jumatatu akasema naam yaumun ulidtu fihi siku ya jumatatu ni siku niliyozaliwa ndani yake mtume wetu muhammadin sawsalam amezaliwa siku ya jumatatu na alikuwa anafunga baadhi ya watu wanakuambia mtume ssa alikuwa anatukuza siku aliyozaliwa je anaitukuza kwa kupiga madufu anaitukuza kwa kuimba kaswida anaitukuza kwa kuwakusanya masohaba musikitinia kwenye viwanja vya wazi alikuwa anaitukuza vipi alikuwa anaitukuza kwa kufunga ndugu zangu katika imani ikiwa kweli wewe ni mfuasi wa nabii muhammadin alaihi wasalama basi itukuze siku aliyozaliwa mtume alaihi wasalama kwa kufunga na sio kupiga maulidi kufanya kufanykupiga matwari ni jambo ambalo halifai kwenye maulidi mambo mengi yanafanyika ndugu zao katika imani kaswida mbalimbali zinaimbwa watu wanaimba miongoni mwa kasida tena kaswida ambazo ndani yake kuna ushir, shirki inafanyika ndani yake watarayimba salatullah salamu allah alaakuu aha habibu allah salatullah salamu allah alaayassan rasulillah tawassalaabi bisimillah wabiljaahi rasulillah wakullu mujaahidin fillaabi ahli badiriyaa allah watu wana ceza wana yumbe wana fanya nini ukiyangeliyaha maneno. watu wakiwa na mathari watu wamejipanga wala wanayumba watu wazima la ilaha illallah lakini ukiangalia haya maneno ndani yake kuna maneno ambayo yanapingana na, na tauhidi ndugu zangu katika imani watu wanafanya tawasul kumwomba mwenyezi mungu subhanahu wataala kupitia vitu ambavyo sio sheria haya ni baadhi ya mambo yanapatikana katika maulidi ndugu zangu katika imani allah allah jambo la maulidi wa islam ni jambo ambalo hakufanya mtume maulidi walioanzisha maulidi ni mashia ndugu za katika imani mashia ndio wameanzisha maulidi katika nchi ya misri katika zama za fatimia au al ubaidiyun walianzisha maulidi sababu ya kuanzisha maulidi wamewaona wakristo wanasherekea kuzaliwa kwa nabii isa na hawa wakaanzisha maulidi ya kusherekea kuzaliwa kwa nabii muhammadin salllahalwasalam baada ya mtume sasalam kuondoka duniani karni ya saba miaka zaidi ya miasaba ndio maulidi inaanza haina asli katika dini ndugu zangu katika imani allah allah ukitaka kumfuata mtume alaihi wsalama funga siku ya ijumaa kama alivyokuwa akifunga allah allah ndugu zangu katika imani tufuateni mwenendo wa mtume alaihi salllahlhwasalama bila kufanya mambo ambayo hakuamrisha wala hakuyafanya kwahaya machache mwenyezi mungu atupe kila la kheri mungu atuepushe na kila shahari mungu atusamee madhambi yake mwenyezi mungu atujalie tufuate sunna za mtume alaihi wasalama bila kuzidishwa na kupunguza mwenyezimungu atufufua siku ya kiyama tukiwa nyuma mtume wetu alaihi salllahalaihiwasalama nasema subhanaka llahuma bihamdik أشهد أن لا إله إلا أنت أستغفرك وأتوب إليك سبحان ربك رب العزة ما يصفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته