bismillahi rrahmani rrahim alhamdulillah walsalatu wassalamu ala rasulillahi wabaadi ndugu zangu waislam nakuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wa taala waislam tutakumbushana jambo moja jambo ambalo linafanywa na baadhi ya watu ambao si waislamu jambo la krismas jambo la pasaka watu wanasherekea kuzaliwa kwa nabi isa alaihi ssalam kwamba katika mwezi wa kumi na mbili tarehe ishirini na tano watu wanasherekea kuzaliwa kwa nabi isa alaihi ssalam hali ya kuwa nabi isa alaihi ssalam kutokana na vitabu vilivyotangulia hakuzaliwa katika mwezi wa kumi na mbili wala katika tarehe ishirini na tano hizi ni ibada za kadima ibada za zamani ambazo zilikuwa zinafanywa na warumi watu wanasherekea miungu yao kuna mungu jua mungu mwezi mungu wa, wa nuru mungu wa giza vitu vingi walikuwa wanafanya warumi ibada za ushirikina baadhi ya manaswara baadhi ya wakristo kuondoka kwa nabii isa alahi salam miaka na miaka wakaanzisha ibada ya kusherekea kuzaliwa nabii isa alaihi ssalam ikawafikiana ile tarehe ishirini na tano mwezi wa kumi na mbili kutokana na ibada za warumi kusherekea baadhi ya miungu yao ndugu zangu katika imani nachotaka kusema ndugu zangu wa islam kukumbushana kwa ajili ya allah subhanahu wa taala na kama alivyosema mtume wetu muhammadin salllah alaihi wasalam kupeana na swaha adinu nasiha dini ni kupeana na saha mwislam mkumbushe ndugu yako mwislamu ili asiji akaingia katika makosa bila kufahamu ajue anachokifanya kama ni halali au sio halali ndugu zangu waislam waislam kama waislamu sherehe tulizowekewa na mtume muhammadin sal i wasalam kupitia mwenyezi mungu subhanahuwataala ni sherehe mbili idi ludhha na idi alfitri idi ndogo na idi kubwa hizi ndio sherehe za kiislamu watu wanaswali baada ya kumaliza kuswali idi watu wanasherekea wanavaa nguo nzuri wanatoka wanafanya michezo mbalimbali ya kihalali michezo ambayo ipo ndani ya dini yetu hizi ni sherehe mbili ambazo mwenyezi mungu subhanahu wataala kupitia mtume muhammadin salllhulahi wasalama ameamrisha waislamu wafurahi lakini sherehe nyingine ambazo ni za dini nyingine muislamu kama mwislamu hairuhusiwi haifai kushirikiana nao ndugu zangu katika imani kwa hali yoyote ile kuzaliwa kwa nabii isa alaihi ssalam haya mambo yanafanya na wakristo Hawana, wanafanya haya mambo hali yakuwa sio sahihi katika dini yao wee muislam usiwaigi ima kuwapa pongezi kwamba asante bwana mwaka mpya au unampelekea mtu ua kwamba tunashukuru bwana tumefika mwaka mpya huu ni mwaka mpya wa kikafiri waislamu tuko na mwaka wetu mpya muharram ndio mwaka mpya wa kiislamu kwa hiyo ndugu za katika imani unakuta katika tarehe ishirini na tano makafiri wakristo wanafanya sherehe zao شاكولا ماتشوانا بيكا ويوا مو اسلام هورو كولا عاي مسالا ميلازا كوريفو الاسلام <سؤال> ابن تيميه رحمه الله كاتكا كتابو شاكي معروفو كنايتو اقتضاء صراط مستقيم في مخالفة اصحاب الجحيم مسلم اسلام هارو سيوي كو شيريكيانا نو ونقول لتيا wambee hapana mimi ni mwislam dini yangu airuhusu usifanyi mujamala unafanya mambo ambayo yanakwenda kinyume yanamuudhi mwenyezi mungu subhanahu wataala kwa sababu ya kuwafurahisha ndugu zangu katika imani jambo ambalo halifai au mwislamu ile sikukuu yao ya tarehe ishiri na t mwezi wa kumi n mbili muislamu unavaa nguo mpya na wewe unatoka na mke wako au natoka na watoto nakwenda kutembea halifai sehemu mbalimbali utaona kuna madisko yanapigwa magari yanapita mitaani wanatangaza sehemu fulani pata kuwa na disko mwislamu haufai kwenda kijana wa kike wala wa kiume haya mambo ya kuhusu lana amaluna hum amaluhum sisi waislamu tuna mambo yetu ya kufanya katika dini yetu na wao makafiri wa kristo wana mambo yao ya kufanya katika dini yao ambayo ni muharafa dini yao wameipinduapindua wanafanya wanayoyataka yale yani yaliyokuwa sahihi katika dini yao hawayafanyii kazi hata kidogo allah allah mwislam usishirikiani nao katika sikukuu zao hata kuwapo pongezi haifai haifai ndugu zao katika imani au nakuta baadhi ya waislam ikikaribia sikukuu io ya tarehe ishiri na tano mwezi wa kumi na mbili baadhi ya wafanyabiashara wananunua maua wanaweka kwenye maduka yao ili wakristo wanakuja pale wananunua haifai hii ni namna ya mhawana hii ni namna ya kushirikiana nao haifai ndugu zako katika imani au nakuta baadhi ya wafanyabiashara wanajua sehemu fulani patakuwa na disco kwa sababu ya sherehe ya tarehe ishirini na tano mwezi wa kumi na mbili watu wanaenda pale wanauza nyama mishkaki wanafanya nini haifai ndugu zako katika imani hili ni jambo ambalo halifai muislamu usifanyi jambo kama hili waachi waendelee na mambo yao wamislam fanye mambo yako mwenyezi mungu subhanahu wataala أمثل من دنيا القرآن كتك سورة التوبة كوني آية ثلاثين موجة يقوى اتخذوا أحبارهم وربانهم أربابا من دون الله والمسيح ابن مريم وما أمروا إلا ليعبدوا إلها واحدا لا إله إلا هو سبحانه عما عم يشركون اتخذوا أحبارهم ها وكريستو mayahudi na manaswara haswa haswa wakristo ndugu zake katika imani mwenyezi mungu anasema itakhadhu ahbarahum wa ruhbanahum arbaba min duni llah wamewafanya wanachuoni wao watawa wao mapadiri wao mapasta wao kwamba wana nafasi ya umungu katika kuhalalisha na kuharamisha wanawapangia tarehe ishirini na tano mwezi wa kumi na mbili ni siku ya aliyozaliwa nabii isa siku aliyozaliwa yesu kristo watu wanasherekea watu hawataki kusoma wanawatii walmasiha bna maryam watu wanamwabudu nabi isa alaihi ssalam watu wanasema nabi isa kwamba ni mungu wengine wanasema kwamba ni mwana wa mungu arbaban min duni llah wamewatii hao ma mabwana wao mapasta wao mapadiri wao maskofu wao kinyume na kufuata sheria za mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala mungu anasema wa, mungu wa, ma, wa ma umiru illa liyaabudu ilahan wahida hawakuamrishwa isipokuwa mwabudu mungu pekee yake mmoja mungu mmoja tu ndio wameamrishwa nandio maana mtume sal llah alaihi wasallama katika hadithi ya abahureira radiallahu anhu hadithi ambayo kaipokea imamu muslim rahimahullah katika sahihi yake ya kwamba ya walladhi nafsi biyadihi naapa kwa jina la mwenyezi mungu ambaye nafsi yangu ipo mikononi mwake myahudi wa aina yoyote na swara wa aina yoyote mkristo majusi wa aina yoyote atakayenisikia mimi mtume salllah alaihi wasalama halafu hakuniamini akafa katika imani yake potovu ataingia katika moto wa jahannama hawa hawamtaki mtume salllh alaihi wasalam hali ya kuwa nabii isa alaehi ssalam ameacha anamtabiri mtume muhammadin salllah alihi wasalam wa rasula mimbadi atakuja kutokea mtume baada yangu haya ni maneno nabi isa alahi salam angale katika surati saf yati min badi smuhu ahmad mtume atakayekuja baada yangu nabii jina lake ni ahmadi katika majina ya mtume sala saa anaitwa muhammadi anaitwa ahmadi na majina mengine kwaiyo nabi isa alahi salam amemtabiri mtume sallasal kama anavyomwita yesu kristo ko tarehe ishirin t 5 mwezi wa kumi n 2 desemba sio tarehe sahihi aliyozaliwa nabii isa alaihi ssalam ndugu zangu katika imani waislamu wasishiriki katika sherehe ambazo haziwahusu ni sherehe za dini nyingine ndugu zangu katika imani sisi tuna utaratibu wetu tumfuate mtume alaihi salllhlhiwasalam ametuelekeza vipi mbwana waislam baadhi ya waislamu wanakuwa hawana msimamo watu wanakuwa kama bendera upepo ukipeleka huku watu wanafuata upepo ukirejesha huku watu wanafuata hapana linapokuja jambo loloti angalia mungu kasema vipi ndani ya qurani mtume muhammadi sallla laii wasalama katika hadithi zake sahihi amesema vipi hii ndiyo njia ambayo ni sahihi ndugu zangu katika imani allah allah ninarejea tena ndugu zangu waislamu kutoa naswaha kwa sababu adinunasiha dini yetu ya kiislamu ni kupeana nasaha usishiriki katika mambo ya krismas mambo ya pasaka mambo mengi sherehe mbalimbali ambazo ni za manaswara za wakristo mwislamu achana nazo lana amaluna na sisi waislam tuko na mambo yetu ya, ya kufanya wa lahum amaluhum na wao wana mambo yao tusishirikiani kuhusiana na masala haya mambo wanayoyafanya mambo ya, ya pasaka mambo ya kristmas kwao ni ibada na kama ni ibada wanaitukuza ibada yao wee mwislam hukuamrishwa kufuata ile ibada yao wewefanye ibada yako ulioamrishwa na mwenyezi mungu kupitia mtume muhammad sallwasalam kwa haya machache ndugu zako katika imani namuomba namwomba mwenyezimungu subhanah wtaala kwa rehma zake na mapenzi yake atujaalie sisi waislamu kufuata mwenendo sahihi wa mtume sawsam tunamwomba mungu atuepushe kuwaiga watu ambao amekataza mtume sallwsalam ndugu zan katika imani menyezimungu atusame madhambi yetu atufishe mwenyezimungu atufishelekwani wslam mwenyezimungu atufufusuke iama tukiwa nyuma mtumi wetu muhamadin ymacache asema subanaabamdi aaa astafika watubu ilaik sbana aia raza amaysufun wsala mursain a saa ورحمه الله وبركاته