hamdlaher kabisa shekhenafuraisana kuona ivelikona kutakua alhamduilah nipata mtu kanlekeza kanaa kupatao shekhe mimi ni shabiki mkubwa a kusikiza darasa zako na mawaida mbalimbali hamdulilah nimweza kupata faida daniake ila tu ningeomba uzunguze kuusu ndoa kwa ujumu kwa sababu kuna sintofahamu kidogo imetokea baina yangu na mkee wangu na kutanokutano wapanapake na inshaallah pingine huenda ikafaidika na mambo kawajilika tayib ahe muhamad shukran kwa hakika hivi tuko kwenye matayarishi twatayarisha program na hivi navyokwambia katika afrika tv swahili kuna kipindi kwa jina huu ndio uislamu umezungumzia n mambo mengi mojawapo ni furaha yandoa kwaiyo mi na saha yangu shikamana na hii afrika tv swahili uendo ukapata mwongozo au ikawa ni sababu ya kuleta islaha beina yako na mke ya, ya, ya, ya wako kwa hivyo maanisha hii aflikativiswa hili kuna darasa zako zingine pia hapo ndani na mawida mbalimbali hakika kuna, kuna pogram nyingi kuna vipindi vingi kuna e, kama furaha ya ndoa yenyewe ni kipindi ambacho kinazungumzia masala ya ndoo kwa urefu kuna mwanamke wa kiislamu kuna kijana tunayemtaka un na huu uislamu ambacho sasa hivi tayari kinaendelea pia tumezungumzia ni mambo mengi ikiwa mojawapo ni mambo ya ndoa nshallahiaanslakasa ورحمة الله وبركاته. الحمد لله رب العالمين، والعاقبة للمتقين، ولا عدوان إلا على الظالمين، وأشهد أن لا إله إلا الله ولي الصالحين، وأشهد أن محمدا خاتم الأنبياء والمرسلين، صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه أجمعين، أما بعد، تزمات جوات فينبر؟ برنامج leo biidhini llahi taala tutazungumzia furaha ya ndoa ina mafungamano gani madahiya furaha ya ndoa na huu ndio uislamu sisi tumepakiziwa kila jambo kila mbalo ni letu lilozuri zuri limechafuliwa likafanywa ni baya kiasi cha kwamba yni ndoa ya kiislamu inaangaliwa kuwa ni ndoa yenye mateso ndani na adhabu ikiwa hiyo ni nadharia ya wasiokuwa sisi jambo lengine watazamaji ni kwamba waislamu wenyewe sisi kwa kutojua mafundisho ya mtume salllahu alaihi wa sallam yatuambia nini hasa kuhusu mafungamano haya au mwenyezi mungu kwenye qurani atufundisha nini na atuaeleza nini kuhusu mafungamano haya beina ya mke na mume ikawa sasa badala ya kuwa nifuraha, ni furaha ni adhabu mashtaka yasiyoisha kila siku dhulma zisizoisha kila siku haya yote hakika yamechangia sisi tujipange na tufanye miongoni mwa halaka tutakaoizungumzia kuhusu huu ndio uislamu ni kueleza kuhusu mafungamano haya je uislamu wetu waeleza mafungamano haya ni furaha au ni adhabu ndugu wapendwa tendeni kwenye qurani kwanza mwenyezimungu subhanawtaala tambiani mwenyezimungu asema wamin ayatihi ni miongoni mwa alama zake allah subhanah wataala an halaqa lakum min anfusikum azwaja kule kuwaumbeni kutokana na nafsi zenu au kuwaumbieni kutokana na nafsi zenu wanawake ao wake litaskunuu ilaiha ili mpate kutulia subana mwenyezimungu moja kwa moja katika ayahii iyotweleza jambo kuwa huku watu kuo na huku kuumbwa wanawake ni miongoni mwa alama zake allah subhanawa taala kutuumba sisi na kutuumbia wanawake kisha akasema litaskunuu ileha ini mupate kutulia kitu gani kitakachoutuliza sisi kwa hao wanawake wajaala bainakum mawaddatan wa rahma kule kuwa mwenyezimungu subhanawataala ameweka ndani kwenye maisha ya watu wawili hawa mapenzi na rahma inna fi dhalika la ayatin liqaumin ytafakarun hakika kwenye jambo hilo kuna alama kwa wale wenye kukaa na kufikiria ikiwa mwenyezimungu subhanahu wataala ametueleza kwenye qurani kuwa mafungamano haya beine ya mke na mume ni mafungamano ya e furaha ya kumpa mtu pumbao ya kumpa mtu utulivu sakina mbona leo tukiangalia ardhulwaqe majumba yetu leo hakuna furaha leo utasikia mashtaka ukenda kwenye ofisi za makadhi wamejaa wanawake taraka nyingi kwa nini iwe hivyo hivi twakubaliana na, na wale ambao sio sisi wanaozungumza kwamba ndoa wa zetu sisi ni adhabu haiwezi sisi tuna mwalimu mkubwa tuna mtumi wetu muhammadi sali llahu alaihi wasallam ambaye ni kielelezo kwetu kwenye maisha yetu yote vyovote utakavokuwa ndugu yangu mwislamu katika maisha yako kwenye nyanja zote mtume ni kielelezo chako ikiwa wewe ni mwalimu na kuwa mwalimu mwema hakika basi mfuate mtume salasaa ikiwa wewe ni kiongozi wa nchi kuwa ni kiongozi mwadilifu utakayependwa na wafuasi wako na kupata daraja na malipo makubwa mbele ya allah subhanawataala mwige mtume alaihi wasalam ikiwa wewe ni biashara kufaulu kwenye biashara yako basi muige mtume salallahu alihi wa sallam na vile, vile ikiwa wewe ni imamu ni mujahid ni yoyote yule bali ni baba nyumbani muige mtume salllaalwasalam mtume wetu muhammad atoeleza nini kuhusu maishay ndoa kwanza mtume salllalsallam ashatuambia katika hadithi yake sahiha adunia kuluha mataa dunia hii munayoiona yote ni starehe kisha asema wakhairu mataiha na starehe bora ya dunia almaratu lsaliha ni mwanamke mwema kama ilivyo ndio starehe ya dunia mwanamume kupata mwanamke mwema ndiyo starehe ya dunia kwa mwanamke kupata mume aliye mwema wawili hao wakikutana wakashikana kwa neno la mungu subhanahu wa taala wakashikana kwa mapenzi na kuoneana rahma lazima nyumba hiyo iwe ni nyumba ya saada na iwe ni nyumba ya furaha ni kweli hivi ndugu zangu waislam eti sisi waislamu nyumba zetu hatuoni furaha ya ndoa furaha twaona tunapoangalia vipindi musalsalat wanapoekti na kutudanganya tukaathirika wengi wetu mpaka tukatoa machozi kuona kwamba hawa hawakweli mashallah wana maisha mazuri ndugu mtazamaji usidanganywe tusidanganywe na wale wanaojibandika mazuri kumbe waamiliana na makamera kutaka kuchuma mali na kuangalia masalihi yao mengine lakini nenda katika maisha yao halisi uone hawa watu namna wanavyoishi ni mateso matuku na adhabu kubwa bali hawana raha lakini kwa kuwa ni pato walitafuta na ni kazi wafanya watuletea msalsalat mpaka watu wasema maisha bana ni yao magharibi bana angalia watu wanavyopendana angalia lavu lakini nataka niwambie jambo moja ndugu zangu waislam sisi hakujamsoma si, mtume sala llahual wsallam maisha ya, ya mapenzi ma love story ya kiuhakika hutayapata maisha hayo katika maisha ya mtume salallahu alaihi wasallam na wake zake walivyokuwa wanaishi jambo la kwanza ambalo linaweza kupelekea watu waweze kuishi vizuri ni kila mmoja azingatie haki ya mwenzake mtume wetu muhammad salllah alehi wa aliishi na wake zake vizuri na risala aliyotoa kwa umma wake aliwaambia hairukm khairukum linisai mbora wenu ni yule aliye mbora kwa watu wake na jamaa zake na wake zake wa ana hairukum liahli na mimi ni mbora wenu nyote kwa wake zangu naam mtume alikuwa ni mbora kwa wake zake soma somauangalie akiingia nyumbani akiingia vipi akiwa ndani ya nyumba akiishi vipi anapotaka kuaga akiaga vipi akisafiri na wake zake akifanya nini akiwa chumbani na wake zake akifanya nini akitaka kwenda kuoga akifanya nini bali wakati wa kula akifanya nini na wake zake utashangaa kuona yote mbona ni mageni hayo si mageni si hatujasoma ndugu zangu lakini tukisoma vitabu va seira na maisha ya mtume salallahu l salam na wake zake ni tofauti na yale tunaoyaona leo waliokwenda kutafsiri arijal kawamuna ala nisa kwamba wanaume ni masimba na wao ndio walioshika hatamu ya kuaendesha wanawake sasa tukiingia majumbani sisi kweli ni masimba ikiwa ni wake wajifungia vyumbani watoto wajikunja wote kama walioonyeshewa na mvua hakuna mtu kuzungumza kitu wewe ni mkali tu hasira nyingi mara moja ushapandwa mara moja ushakasirika mara moja ushatukana mtume wetu muhamad sallla al wa sallam alikuwa ni mbora wetu sote na alikuwa ni mbora kwa wkeza watakujua kitu gani kifanya mtum sala nyumbani mtume salallah al sallam wanaotuthibitishia na kutueleza wake zake ikiwa ni kuingia nyumbani jambo la kwanza akiingia liku kiwabusu wake zake wakumbuka lini ukiingia nyumbani ukewake wako una unambusu kwa mapenzi mtume sa akiyafanya haya nandio maana akiingia kitu cha kwanza akipiga mswwaki ili usitoke harufu mbaya ikamuudhi mke wake mtume a alikuwa akijipamba kwa wake zake leo wanaume twalalamika wake zetu hawajipambi lakini mimi nasema ukitaka ukweli hapa haki ni yao wao wanajitahidi kujipamba tena kupambia waume zao lakini kama kuna kasoro sisi ndo wenye kasoro sisi hata tukiwa wazuri na tumejipamba ni nje tukiingia nyumbani tafuta kikoi cha kuoza ambacho hakina yani hakina pambo lolote ndio tunacovaa nyumbani n yani kama yule mke hana haki kuona katika hali nzuri abdulah bin na abas asema napenda mimi kujipamba kwa mke wangu au kumpambia mke wangu kama jinsi ninavyopenda yee ajipambe kwangu kwanumi ndugu watazamaji wapendwa mtume salllalsaa akiingia nyumbani akisaidia wake zake aisha sema alikuwa akifanya kazi zake za nyumbani kuweka nguo yake kiraka kushona kiatu chake ukisikia aisha asema na kazi nyingine nyumbani basi ujue atakama labda ni jikoni au kuondosha kitu au kuweka kitu auweke chakula pamoja au kupika pamoja yote haya yanawezekana mtume s akiyafanya nyumbani kwa sababu alikuwa na rahma lakini sisi tumefanya wake zetu leo kama mapunda yani mpaka mtu jambo odogo anaweza akalifanya lakini mpaka atume sababu akili zake amwambia yeye ndi kwa kuwa ameoa yule mke amemuoa kwa hiyo ni kama mtumwa kizungumza ndugu zangu waislam atazamaji <coughs> wapendwa sizungumzi kuwashambulia wanaume nazungumza kutaka kutengeneza majumba yetu yawe na saada lakini je wanawake hawana yao dada zangu usisahau kwamba maisha mazuri beina ya mke na mume ni tabadhul ni watu wabadilishani mapenzi ihtiram beina zaujain heshima ipatikane kote, kote ikiwa wewwadae una haki zako umenyimwa na mwanamume je wewe ushamtekelezea wako haki zake mume ana haki zake kwa nini mume naye natoka nje akiingia ni ile chafu tu chauu huvaanguo mzuri hujipandwe kwa wako ulijipamba siku ya kwanza wakati wa, wa harusi yako mume akaona ya mashallah malikia mwanamke mzuri haju amfananishe nani lakini hajakuona tena kwenye hali ile mpaka io si una harusi utajipamba kumbe enda kupeleka pambo lako kwa wengine ambao wawaona ni muhimu zaidi kuliko muhi hiyo ni i unaofanya na hapo nyumba haiwezi kutengenezeka ni lazima kila mmoja amtekeleze mwenzake akza aisha ms yote yale aliyokuwa yalealioukiyafanya mazuri ni kwa sababu na aisha alikuwa akimpokea vizuri mtume yapi ambayo mtume nginembao mbio na mbnwke zake kujenga mapenzi baina yao watoka na watu watu enda mbele mbee songeni songeni watu enda baki na, na aisha tushindane mbio wanakimbia mbio mtume salllau alwsallam awambiana na aisha siku hii ya leo nakulipiza siku zile kulipokaweni mdogo na mimi ni mzee ukanishinda sasa wewe umepata manyama na mimi alhamdulillah na leo nimekushinda watu wakishindana mbio tasawar eka kwenye akili yako vile walivyokuwa wakifanya mtume salllah aliwasalam akiwa nyumbani wala na mkewe nana na aisha asema alikuwa akinywa likuwa nikinywa eh, maji kwenye chombo atachukua chombo kile kile ageuze ile sehemu nimeweka mdomo wangu na mimi nieke hukundikujea mapenzi bali asema nana na aisha ni kila nyama mfupa atanipokonya mfupa ule ule aeke meno yake pale nilipoweka meno yangu akiwa nyumbani amekaa mtume mm a anakwenda analala kwenye yake na huku anasoma quran haya ndoo mapenzi haya ndio maisha yaliyokuwa nao mtumi wetu muhamad na wake zake dugu wachazamaji ikiwa tunataka kujifunza au kukaa vizuri kwenye nyumba zetu iwe ni nyumba za saada tusisikilize wasiokuwa sisi wala tusiangalie vipindi ambavyo si vyetu wanaofanya acting kwa ajili ya kutafuta masalihi yao mkaona kwamba yale ndoo mazuri nila yatakiwao ni sisi tusome na tuelewe na tuweni watu kweli twataka sisi kumwiga mtume a laad kana lakm fi asuiah swa asan an ana yrula y mmekuwa na kielelezo chema kwa mtume kwa yoyote anaye mtaraj wenyezmngu na siku mwisho shikamaneni mwishi vizuri mwishi na saada huu ndio isla a uha waaa السلام <سؤال> سلام ورحمه الله الحمد لله مشكور الله اكبر ما حبه يا الله اكبر سلام شكرا جزاك الله خير