بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين والصلاه والسلام على اشرف الانبياء والمرسلين نبينا محمد وعلى اله واصحابه وسلم تسليما كثيرا يا ايها الذين امنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن الا وانتم مسلمون اما بعد فإن أصدر الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الأمور حدثاتها وكل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة بعدكم اشكروا الله سبحانه وتعالى لكم تكير رحمة أماني محمد صلى الله عليه وسلم وزوجة كيمان كنت كان na mda uliotufinya takriban una usukama nusu saa hivi lakini kutokana na maozo yenyewe ilikuwa kidogo inahitaji dakika mpaka arob mpaka hams nsha llah kutokana na muda ntajaribu kuifinya lakini kiasi kwamba ujumbe niliokusudia uweze kuwafikia wahusika kusao katika imani bila kupoteza muda risala ya leo ambayo nilikusudia kwamba tukumbushane kwa kweli ni risala ambayo ni muhimu sana na inamzunguka kile waislamu ambaye anajitambua katika uislamu wake jambo lenyewe ambalo lilikusudia ndugu zangu imani ni kuhusiana na unyenyekevu katika swala alkhushu fi sala ndugu zangu unyenyekevu katika swala hasa kutokana na zama tuliyokuwa nayo kutokana na mazingira ambayo yametuzunguka kwa kweli jambo hili limepotea limebaki kwa wachache sana ambao mwenyezimgu subhanah wataala amewarahema duguzao <laughs> <laughs> wa katika imani unyenyekevu katika swala utulivu katika swala ni jambo ambalo ni muhimu sana katika swala zetu ndiyo maana mwenyezimu subhanah wataala akawasifia wale ambao wanakuwa na unyenyekevu katika swala zao pale aliposema kwamba bada audhbillah min shiani raim akasema kad flah lmuminun hakika wamefaulu wale waliokuwa naimani imani watu wanamnagani aldin hm fi slathm hashiun wale ambao katika swala zao wanakuwa ni wanyenyekevu katika swala ni wale ambao wanakuwa na unyenyekevu utulivu katika swala zao hao ndio ambao mwenyezimgu subhanah wataala amewasifia ni wenye kufaulu na ni waumini wa sawasawa ndugu sawa. zangu jambo hili la unyenyekevu ni sana kuondoka kwa mtu kama tulivyosema hasa katika zama zetu ambazo zilizokuwa nazo leo kutokana na mazingira tulio ili jambo linawapotea watu wengi sana watu wengi wanapotelewa na ijambo la unyenyekevu katika swal ndugu zangu tukaimani kwa haraka haraka tujue kwamba unyenyekehu ni kitu gani unyenyekehu ndugu zangu tukaimani katika swala tunaambiwa kwamba ni mtu kuhudhurisha moyo wake mbele ya allah subhanahu wa taala kwa maana kwamba wakati umesimama kwa ajili ya swala basi inatakikana wewe moyo wako muelekee kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala moja kwa moja ujua umesimama mbele ya allah subhanahu wa taala aliyeumba mbingu na ardhi na vilivyoo ndani yake na aliyekuumba wewo mwenyewe ambayo amekuamrisha kwamba usimame kwajili ya kutekeleza swala ufahamu ya hivyo na vile sio kwamba ufahamu ya kwamba uhudhurishe moyo wako mbele ya allah subhanahu wataala peke yake hapana tena na viungo vyako viwe na utulivu viungo vyako vyote viwa viyo na utulivu uwe ni mwenye kufahamu yale ambayo unayasema na ambayo unayatenda yale maneno yako unayatamka iva ni kuisoma sura au ni kuleta afikari mbalimbali na zile takmirati ujue kwamba unasema nini na unafanya nini tena kuanzia manzo wa swala yako mpaka mwisho wa swala mtu akawa na tafsiri ya namna hii basi kidogo huyu mtu atakuwa ameelekea mbele y allah subhanahu wataala kwa unyenyekevu baada ya kwamba kwa unyenyekevu umeshaingia katika moyo basi unatoka moja kwa moja katika viungo vyako na viungo vinakuwa na unyenyekevu mbele ya allah subhanahu wataala katika swala yako lakini moyo ukakosa unyenyekevu hata viungo ndugu zango katika imani vitakuwa havina unyenyekevu mbele ya allah subhanahu wataala kwa sababu yani atkiman ngalia kuna hadithi ya mtume wetu muhamadi sal llalh salam ambaye alikuwa anasoma miongoni mwa adhikari ambazo anasoma katika kurukuu alikuwa anasema kwamba katika hadithi ndefu ya ali bin abitalib radiallah anu anasema kwamba allahuma lakarka yi mwenyezimungu nimerukukw ajili yapo wafika aman vivil nimekaii weeyesana vilevil iejisaiisha oelasbanaea abaaio yanvu wanu unanenyeea kwaoa na acho yanu vivil yananenyeea waoweesbana kiyanu vivil inaneyeea aoalasbaa vvil vuno vyan hantokwuna eeba siaho a n kwa hiyo moyo ukatulia ndugu zangu tukimani basi tujue na kwamba na viungo vingine vitakuwa ni vyenye kutulia mbele ya allah subhanahu wataala uzautikimani utulivu kama tulivyosema kwamba ukapatikana utulivu tena utulivu ambao uko katika moyo kisha ukadhirika katika viungo huu ndio utulivu ambao unatakikana nuzangu tukimani kuna hadithi ambayo anatusimulia hodhaifa mwenyezimngu awalezanaye kuhusiana na utulivu wa moyo na vile vile na wengine wana utulivu wa viungo pasinakuwa na utulivu katika moyo wao anasema maneno haya anasema kwamba jili yako washuru nifaq jihadharini na ule unyenyekevu wa unafik anawatahadharisha ummati wa muhamadin sali llahu alihi wa أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا mtu amesimama ana unyenyekevu kwelikweli katika viungo vyake lakini moyo hauna unyenyekevu mbele ya mwenyezu subhana wataala sema kwamba huu ni unyenyekevu ambao ni wakinaf sio unyenyekevu ambao ni wa kwa ajili ya allah subhanahu wa taala, kwa kwa ta'ala. kinachotakikana kwamba moyo kwanza utulie u na unyenyekevu mbele ya mwenyezu wa taala na kisha na viungo vinafuatia kutokana na yale ambayo yamo ndani ya moyo wako kwa hiyo mkuzatikeimani inatakikana unyenyekevu upatikane katika mwaa anza kisha unadhihirika katika viungo vyetu ambavyo vinaonekana di tkmai sababu ya kuweza mtu kupata unyenyekevu ziko nyingi sana uautikeimani lakini mimi nimezgawanya katika sh bb ya mtu eu jambo ambalo litakusaidia wewe upate unyenyekevu katika swala yake sehemu hizo mbili kwanza kabisa ni mtukuhuburisha yale yote ambayo yatamsaidia katika kuleta unyenyekevu na kupa nguvu unyenyekevu katika swala yake jambo la pili ni kuondosha yale yote mishughuliko yote ile ambayo inakofanya wewe huweze kutoka katika unyenyekevu katika, katika swala yake kabla hatujaanza kuyataja haya kwanvo inatakikana ujua kutika imani ifahamike kwa kila muislam anaye swali pindi anapoingia katika swala yake aelekee kwa mwenyezumgu subhanahu wataala katika hiyo swala kwa moyo wake kwa moyo wake na kiwiliwili chake moja kwa moja kwa mwenyezimgu subhana hu wataala ili aweze kuvuna ujira ulio mwingi na thawabu mbele ya allah subhanahu wa taala na sio hivyo tu na ajue wakati anaelekea kwa allah subhanahu wataala katika swala ajuyeo kwamba mimi naendea jambo ambalo ni kiunganishi baina ya mwenyezimgu subhanahu taala na muja wake ajue sehemu ya karibu sana akzungumza na mwenyeu subhtaaa san uanaw aa swala ni kiunganishi faina ya mja na wala wake ajihadhari mtu na yale mambo ambayo yatashughulisha moyo wake na sio hivyo ndugu zangu katika imani ya kwamba swala ajue ya kwamba ni jambo la kwanza ambalo atahesabiwa kwalo mja siku ya kiama kabla ya jambo lolote lile wakati unaenda kuswali ujue kwamba anaengea ibada ambayo niyakanza kuhesabiwa siku ya kiama atiaaa a aan aaa mwenyezi anasema ukweli kwamba kwamba basi swala hiyo, biafanya, kwa hiyo, hiyo, kwa ba, swala hiyo hiyo inamzuia yeye machafu na mandro, ziunga, ya ya kwa ni jambo la ambalo wa ataliangalia kwako siku ya ne swala yako saa ni nzuri mambo yako yote yanakuwa ni mazuri lakini swala yako i ao ima huja au meswali unavyojua wewe si kama vile alivofundisha mtume wetu muhamadi salllalwasalama kama ilivyokuja katika hadithi mtume anasema kwamba salu kamaraitumuni sal swalini kama divyoniona mimi ni kiswali hile basi swala hiyo itakusaidia wewe na mambo yote yatakuwa ni mazuri me allah subhanahu wataala kinyume nai duguzangu tikiman swala itakuwa ni mtihani itakuwa ni mbovu na ikiwa ni mbovu basi kiwe na vitu vyote itakuwa ni vivovu ndukuzangu tikeimani siyo hivyo tu anayiendea swala afahamu ya kwamba katika mambo yaliyokababishwa na allah subhanahu wa taala yote yalikuwa jibril anatuma na allah subhanahu wataala kuja kumletea mtume wetu muhamadi sa salama katika ardhi hii kwamba mwenyezimungu subhanahu wataala anaamrisha kadha mwenyezimngu anakata za kadha mwenyezimungu anaeleza lakini swala ilipofikia kufaradhishwa ndugu zangu mwenyezi mungu akamwita mja wake aletu moja kwa moja kwake hii akabede amana hii amana abaoni nzito anaenda mtume wetu muhamadi saa salam kupewa swala tena alipewa hamsini alipopewa hamsini baada ya kushauriwa mtume wetu muhamadi sa salam kurudi kwa ajili ya kutaka tahfifu katika hiyo swara akaenda mara nyingi paka akapunguziwa akaadia kwamba hizi zinatosha tano atakee sali hii swala tano basi atakuwa amepata thawabu za sala hamsini kwa hiyo iamanijua kwamba swala hili aliipata mtume wetu muhammadi sal lla al sala juu ya mbingu saba ajalekewa hapo juu ya mligu saba hiini kuonesha umuhimu wake tuzamtikemani anayeswali ya juu kwamba anaendea jambo ambalo ni muhimu na ni kubwa kabisa vile allah subhanahu wataala pindi atakapokuwa ni mwenye kulitegeleza tuzatikemani watu walio wengi pindi wakiingia katika swala basi wanajalia swala hiyo ni wamepata nafasi ya kuleta mchezo katika swala wanaona kwamba wamepata fursa yakuleta mambo yao ambayo yako nji ya swala uzautukeimani ima kwa mwili wake au kwa nguo yake au wanaangalia huku na huku allahu akbar hiyo ifaa uzaktukeimani na ikizidi camo kama hili taharukati zile zikazidi pasina kuwa na haja basi swala yako inaharibika au inapunguzika zile thawadu zinakuwa ni ndogo kabisa mbele ya allah subhanahu wataala kwa hiyo nduatikiman inatakikana tujitahidi sana katika kuhudhurisha nyoyo zetu katika swala mioyo yetu iwe na unyenyekevu katika swala zetu ili tuweze kuvuna kile ambacho mwenyeezgu subhanahu taala ametuandikia katika swala nduzaotikiimani ahiya سالني راح يقسمك مني راح يا كاميرا يا محمد صلى الله عليه وسلم يا مولاي يا مولاي بلال بن يا من يا مولاي يا ituingia katika swala katika raha swala ni raha ndugu zangu tkimani katika moyo kwa yule ambaye anajua ya swala yule ambaye anajua faida ya swala itakuwa ni raha kwake yeye datkimani simamebiali tupe raha katika swala na sio hivyo tu mtume sa salam anasema kwamba imejaliwa swala ni kitulizo cha <coughs> jicho lang <coughs> anatulia kabisa mtume wetu muhamadi sal llah aliu lakini hivi leo ndikuzangu tukaimani ukiangalia katika swala zetu watu walio wengi ukiangalia katika safu moja watu wamesimama hamsini ukipata Uki kumi ambao hawashughulishwi na mambo ya nde ya swala kumshukuru allah subhanahu wataala watu wanashughulishwa anaangaika na nguo yake anashughulika na kucha anashuhulika na kila ja utk huu i mtani ulio mkubwa san mwengine hata jawali yake anaitua mfukoni sio kwamba naiziaaiu atasautihua inahitaji unyenyekevu wa hali ya juu kwa sababu unyenyekevu katika swala ndio kiini kabisa ndio wara wa swala basi nakuwa na unyenyekevu diza kutika imani au unyenyekevu ukaondoka baadhi yake basi utakuta ujira unakuwa ni mdogo au ujira unakosekana kabisa katika swala tuza kutika imani ngalia mtume watu muhamad sal lla lh salam anaelezea نعم لو أنك ولقوا أم يوئكاً قتلك أنا محمد صلى الله عليه وسلم أنا أنا إن الرجل لا يصلي صلاة ولعله لا يكون له منها رشورها أو تسرها أو ثمنها أو صبورها أو صدسها أنا إن الرجل لا يصلي ma yuktabu lh illa ushru solati tusuha muhaubha subu suha msuha rubuuha thuluthuha usfuha llah akbar anasema kwamba mtu ambaye ameswali akamaliza swala yake hakuandikiwa huyo mtu katika swala yake katika thawabu isipokuwa ameandikiwa moja katika kumi yani katika kumi mepewa moja tu katika swala yake katika thawabu au mwingine amepata moja katika tisa katika swala yake au mwingine amepata moja katika nane katika swala yake au mwingine amepata moja katika saba katika swala yake mwingine amepata moja katika sita katika swala yake mwingine amepata moja katika tano katika swala yake mwingine amepata robo ya swala yake mwingine amepata dhuluhu ya swala yake na mwingine amepata nusu ya thawabu katika swala yake watu wamegawanyika kwa utaratibu kama huu katika swala ndugu zangu atika imani kwa kama hii utakuta mwingine anaondoka ana kitu kabisa katika swala yake umepata moja katika swala katika kumi mpaka moja tu kutokana na nini ndugu zangu ktika imani ni kutokana na yale mambo ambayo unayafanya yako nja ya, ya swala ndugu zangu atika imani kwa hiyo inatakikana ndugu zangu jitahidi kurudisha nyunyu zetu tukiwa katika swala tuangae mazingira mazuri kabla tunaingia katika swala ili mioyo yetu itulie katika swala kukuza kutikaimani kwa hiyo kwa haraka haraka hebu tuangalie katika zile vijawanyo vivili vya sababu ya mtu kupata unyenyekevu katika swala moja katika jambo ambalo litakusaidia kupata unyenyekevu katika swala atmani anasema kwamba jambo la mwanzo ambalo linamsaidia mtu kuwa na unyenyekevu katika swala ni kwanza mtu ajue sehemu ya swala ina sehemu gani atia uisla kwamba ina sehemu gani katika kwa kwa uislamu au kakoe uislam swala ina nafasi gani ukishajua maana hiyo basi ujue kwamba swala yako taswalankua ya una unyenyekevu katika swala hiyo na vile vile ina umuhimu gani sala kwako wewe ukishajua hivyo basi ufahamu ya kwamba wewe umeshapata moja katika sababu ya kuutuliza wewe katika swala yako swala lingine ambalo litausaidia katika kupata mnyenyekevu katika swala anasema kwamba atomanina fi sala ni mchukua na utulivu katika swala نوطوليه نوزوهم ذي هذا الوزاد كيمان نكوانبا من, من أنا طوليه كتك صلاياتي في يوم بياتي في طوليه ومضى معلوم وقت يعني لي أنا سعادة كان النبي صلى الله عليه وسلم أليقوه امتومة واتم صلى الله عليه وسلم يطمئن حتى يرجع كل عظم إلى موقعه أنا سمع فضاليقوه امتومة واتم حطدي صلى الله عليه وسلم أنا طوليه katika sola yake anatulia katika sora yake iwa akienda katika rukuru au akiitidari au akisujudu au akikau baada ya kisujudu alikuwa anatulia mpaka kila kiungo kinarudi mahala pake alikuwa anatulia mpaka kila kiungo kinarudi sehemu yake takkimani eu twara hiye moja katika vitu ambavyo Mi na na yule yu yule mtu mtu aliyefanya hivyo akawa ya swala swala swala katika katika ambayo ambaye yake vile alipokuwa ameingia mmoja hadi viitokea n akawa anaanza kuswali na aliyekuwa y an s bwana akaswali lisali akamaliza aka, aka, aka, aka haa a kadia ara yat do najua zaidi hii swala wendio munguen naelipa subhna badala ya ba yakwamba ashukuru kwamba amepata mtu ambaye ameona tatizo kwake yeye amemrekebisha ashukuru mungualhamuilah nakuombea dua lakini kwanza akaanza kushaulia wewe na hiyo swala awezi kuirudia hata kama amekosea hiki i huyu ana alikubali akasema nifundishetu mwenyeziuusizaidi ya ni hiv alipokuwa aliaelktaaineeusubwa s k u u ue kik ya ujule kik ak ث ا ht ttdl ائmا ks ujmke uk umyok uy mm ث sj ht s ish suuu u ta at ais kisha, kisha unyenyuke katika uukatika jd ukae alikua metulia katika kikao chako kwa at kish sujuuaili utuli aliuasju kish akwambi m tdai ii kishufaikatika syako yote kifanya hivi swala yako itakuwa sahihi na utakua umepata malipo kwa alla subhanahu wataala ni wangapi ndugu zangu katika iman ambao wanaswali swala zile za kudonoa mtu anaonda kama kuguru anakdwa maji harakaharaka dakika moja ameshamaliza rakaa nn za slat ri au las au sala nyingine anaondoka mtu ii sala ndugu mtu ajafikia hata rukuu amesha sima kusimama kwenyewe bado amefikia amevikiapo anarudi ndio swala ambazo tunaziswali ndugu zangu tika imani katika swala mbalimbali ambazo tunaziswali kwa hiyo hiyotika imani hii kuwa na utulivu katika swala ni sababu ambayo itakufanya wewe moyo wako utulie na vile vile jambo ya, lingine ni mtu kuzingatia kile ambacho kinasoma au anachokisoma ye mwenyewe na vile vilevile nakuzingatia zile hadhikari ambazo unazileta katika swala na jambo lingine ambalo vile vile ni mtu kuchanganya katika sura na hayati mbalimbali na hadhikari mbalimbali kwa maana kwamba katika kusoma kwako katika swala sio kila swala wakisimama tu uko peke yako basi aa lhamdu wanasoma kulualau peke yake sio kwamba labda haifai so kuany usheoyo wako ati uo o zile aai ambazo unazileta jaribu pale ambapo zimekuja zaidi ya oja asi utayoj aa hiiunat n no nyingi ingefaa labda tungetoa mifano na nini kutokana na muda tunakimbia haraka haraka kwa hiyo mtu kuleta asikari mbalimbali kama zimekuja zaidi ya moja basi swala hiyi unaleta hii swala hii unaleta nyingine swala hiyo unaleta hii inakusaidia katika nini katika kule kuhudhurisha wawo wako na katika zile dua za kufungulia swala zimekuja zaidi ya moja katika sala hii unaleta katika swala hii unaleta hii inakusaidia katika kuhuhurisha moyo wako ili utulivu uweze kupatikana katika swala kuzantkman na jambo lingine kza tkiman ngalia wenzetu waliopita katika waja walikuwa wanajitahidi sana katika kuliona kwamba jambo la swala ni jambo ambalo ni muhimu sana ngalia abilibradhillahu anu ilikuwa inasemekana kwamba pindi inapohudhuria swala ikifika wakati wa swala basi anakuwa ni mwenye anatetemeka anakuwa na wasiwasi na usiwasi unaobadilika inasemekana kwamba anaambiwa ni vipi iwo amiruuminini unajawa gani anasema kwamba wallahi umekuja ule wakati wa amada wakati wa amana umefika amana gani asema ile amana ambayo mwenyezimgu wa taala alielekeza katika mbingu na ardhi na katika majabari hivyo vitu vikakataa kuibeba amana hii walakin ana hamaltu lakini amana hiyo mimi nimeibeba mimi nimeibeba amana hiyo iliyokataliwa na mbingu na ardhi na milima imekataa ikaogopa kabisa آية الله سبحانه وتعالى قد سمعتم إنا عرضنا الأمانة على السماوات والأرض والجبال فأبين أن يحملنها وأشفقن منها وحملها الإنسان إنه كان ظلوما جهولا غضب من يزيده سبحانه وتعالى كذا أن يكذب وأمرني صالحا من خماري أي كذا كتبنا ملأ الأرض ambayo amayo anaingiza mambo yake katika swala anachea katika swala mda ufupi kabisa lbabii alikuwa anatetemeka lazima mefika wakati wa amana amana ambayo imekataliwa nauna ard na, na milima lakini mimi nimeibeba amana hiyo amana gani uatukmani sala amana duzatukimani kwa hiyi imetakikana kila mmoja wetu ajue kwamba swala ni amana na nitakiwa aibebe kwa ajili ya allah subhanahu wataala duguzangu wallahi mdu menda sana saa nane iyoa daka mbili kwa mujibu wa saa yan labda shekha anaambia kwamba endelea daka mbili tatu hebu tuangalie basi kwa uchache yale mambo ambayo jambo la pili ambalo litatusaidia vile vile yale mambo ambayo ya sehemu ya pili baada ya kuona sababu ambazo zitakusaidia wewe au mimi katika swala yetu tuwe na utulivu hebu tuangalie na vile vile na mishughuliko ambayo pindi tutakapokuwa tumeichukua mishughulisho hiyo basi itatuondosha sisi katika unyenyekevu katika swala moja katika jamba hiyo nikuautika imani ni mtu kujishughulisha na mambo mbayo yako nje na swala na haya ndiyo yako mengi sana nikutkima kama tuivyosema mtu yuko katika swala anaanza kuangaika na kucha zake yani pale katika swala ndo amepata fursa ya kusafisha kucha zake anaanza kusafisha <coughs> katika swala amepata <coughs> muda wa kuweza kutengeneza nguo yake mudawa swala amepata muda wa kucheki simu yake muda wa swala amepata muda wa kucheki saa yake muda wa swala amepata muda wa kucheki vitu ambavyo vimetandikwa katika msiketi wallahi tuna kazi kubwa sana tukua katika imani unatakikana kila mmoja wetu aanze kwanza na nafsi yake ye mwenyewe asiangalia kwamba alhamdulilah najitahidi basi wale ambao iwa karibu yake hasa familia yake waweze kuelezea mambo kama haya ili waweze kuswali swala ambayo aliiswali mtume wetu muhamadi sal alsalam hata kama usipate mia kwa mia lakini uwe karibu kabisa katika kuiswali swala hiyo jambo la pili atkma anasema kwamba ni kuswali ni kwamba mtu asiingie katika swala na hadiya kuwa chakula kimehudhuria na hicho chakula ch nakihitaji imekuja hadithi a mtume wetu muhammadin sal llah alihwa sallam kwamba la salata bihadharati ltaam meeleezwa vizuri kabisa kwa hiyo chakula kiko tayari kimeshaangaliwa swala na hiyo na chakula nyei nakuua kwenu kweli ukienda katika swala akili yako itakuwa kwenye chakula mtume wetu muhamadi saa salm akajielegeza kwamba yule anakuenda katika swala ili upate nini utulivu katika swala yako ndio hekima kubwa ndikusabutikima ili utulivu upatikane katika swala yako lakini ukakiacha chakula na hali yaku nakihitaji ukakimbilia katika swala utakua nwene kufikiria chakula kwa hiyo akaenda ujuswali bila kuna swala yake iko sahii kama atakuwa na mwenye kuyimiliki kabisa awezi kufikiria mamo ya chakula waea amna watetizneyote lakini ukawa nanyaa unahitajia fikira yako najua kwamba mi nikienda katika swala basi takua nafiria chakulaula alafu kishnaenda katika swala kuna maneno yako mengi siwezinikaingia ndani zaidi kutokana na mda ulivyokua ilvil dkuai jambo ambalo itakshughulisha nahaliyakua unayo naingia katika swala unaua kwamba la yusal wahua hai au hai tunajua kwamba siswali mtu hali yakuwa amegandwa na haja ndogo <coughs> au ameganwa na haja kubwa <coughs> watu wengi nduguzangu tukiman utakuta mtu ametawala swali imefika na hali yakuwa anajua kwamba haja kubwa au haja ndogo imenibala hasa haja ndogo imenibala vizuri lakini akaona Kuswali, taswali, e, dakika, tano, tupana, magia, suala sitalisa dakika 5 tu maana alafu naenda kumsaidia ndugu ya kushika maji ma. ya nini anaingia katika swala aliyekuwa haja ndugu imemba hilo ni jambo ambalo tutaondoa katika kushuhudia amekataza mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wasallam nitakuondosha imamu akijitahidi kusoma sura ambayo kidogo ndogo wataanza kusema imamu una vipi mwan sura def namnaye adhi kwamba mimi na haja ya kwenda kumsaidia wew wanaondoka katika swala watakua weamban na imamu kule ka hiyo hii inakua ni sababu ya kuondosha w katika unyenyekevu katika swala t mani una haja ingia chooni maliza haja yako aliyekuwa hali hali iko safi kabisa una utulivuuza tikimani kwa hiyo hii vilvil inatakiwa kila mmoja wetu aanganie vitu kama hivi ili asije kaingia katika mtiani kama huo kwani mtume wetu muhamadi sala salama amesema kwamba katika hadithi ambayo imejumuisha mambo yote mawili ya chakula na mtu kubanwa na haja ndogo na kubwa anasema kwamba la salata bihadarati taam wala wahuwa yudafiuhu alahbata kwamba hakuna swala kwa ule mtu ambaye kwa maana kwamba asiende kuswali yule mtu ambaye chakula tumehudhuria na vile vile na haliyakuwa yeye anasukumwa na zile haja mbili haja ndogo au kwa hiyo natakiwa tuangalie vitu kama hivi ili ni unyenyekevu uweze kupatikana na jambo lingine ni imani ni mtu kutokuwa na mishawishi katika kuwashawishi wale ambao wako pembezoni wake hasa katika kiraha utakuta mtu mwingine anaweza akasoma sauti ambao ni ya, ya juu kabisa huyu ambaye yuko wakwanza wapili watatu wana, anasikia sauti yake kwa sauti kubwa <coughs> yaani pengine walikuwa na swali pamoja na imamu imamu kamaliza wakasimama wakaanza kumalizia zile rakaa ambazo zimewapita utakuta mtu mwingine anasoma kwa sauti ya juu sana kiasi kwamba anamshawishi huyu ambaye yuku pembezoni mwake atakuwa anamwondosha katika ile poshuri yake katika swala ntakiwa mtu asome atoe e, sauti ile ambayo anajisikiliza mwenyewe katika nafsi yake na madomo yake yatikisike kama tulioelekeza siku moja katika mhadhara shehe yasima kwamba alituelekeza namna gani katika kusoma mtu asome namna gani kwa hiyo kusoma usisome katika sauti ya juu unaweza ukaanza kuwashawishi hawa ambao wako pembezoni mwako kwani imekuja hadithi ya mtume wtu muhamadi salllalh wa salama anasema kwamba ala inna kulukum munain rabbah hakika kila mmoja wenu katika nyini ananogona na mola wake fala yudhiana <tipa> badhukum bada basi asimuudhi msiudhiane baadhi yenu kwa baadhi mingine wala yarfau ana baadhukum fi qiraa au qala fi lsola anasema kwamba au msije mkanyanyuliana sauti baadhi yenu kwa baadhi mingine katika kisono au katika sala kwa hiyo natakiwa wakati kuna swali basi sauti zetu ziwe ni zile ambazo tunazisikiliza sisi wenyewe pasina kuwashawishi wale watu wengine na lingine dugu zan katikaiman katika kumalizia ni kwamba ambao ni maazo makubwa kabisa hizi simu zetu ndugu zangtikaimani kimefikia katika misikiti kila kifika kati msikiti mlongoni wameweka bango zima simu yako zima simu yako isitoshe pakinapikia imamu waweke waku katika safu anawaambia jamani mwenye simu azime pamoja yakua matangazo nikukule imamu anaongezea tena jamani mwenye simu azime lakini maajabu makubwa katika swala wasikia vinanda vinapigwa katika, sawa, katika simu vinapigwa katika simu lakini mtu inapigwa ktia gw i li esoatanz k htangaz ijamo ambaloatawa kiojaet aianli sa zima simu yake mbona sehemu zingine okay. kama sehemu za kwetu kule mahakamani unaambiwa kwamba mahakamani utakiwi simu hivi ukiwa akua sui ngapi zima simu yake mtu anakuwa makini na wenzake wanamwambia zima hiyo simu ukifanya mchezo naingia ndani huyo mtu kabla hajafika anaiminya ya. simu yake anaenda aliyakuwa simu haiko simu yake lakini katika ibada ya allah subhana wataala ibada iyo nzito kama tuliosogomza tunaingia amesoma tangazo imaokatangaza simu yake anaea iko inaanza kuita inamshawishi yeye inawashawishi na wale ambao wanasikia huu ni mtiani a tukimani aa ni mtiani mkubwa sana ni neema yake tuliyokuwa nayo lakini natuangamiza neema hiyo utan inatumaliza kabisa au mwingine anaondoa sauti akaweka mtikisiko subhanallah umefanya nini sasa umeondoa sauti umewecha kitu kingine ambacho kinakutetemesha wye katika swala huko katika swala anasikia simu huku inakutikisa fikira zinaondoka jaba yangu labda anatafuta hizi ajama yako wap na swala ndugu zangu t kwa hiyo ndugu zangu hili la simu ni mtihani ambao kila mwonyeweke inahitaji yeye mwenyewe aimiliki nafsi yake aweze ya kuondosha mtiani kama huu na sio hivyo tu simu hii unaweza ukawa umeiweka alafu unaiweka karibu badala ya kwamba kwa iweke hata mali unaiweka karibu ikiita ni mtiani mwingine kwa hiyo ndukuzagutkeman tujitaidi sana katika kuyangalia haya mambo tulioyazungumza kwa haraka haraka yaweze kutusaidia sisi katika unyenyekevu katika swala zetu umuhimu ni kwamba ili swala zetu angalau zikubalike mbele ya allah subhanahu wataala ili swala zetu angalau zikienda kuhesabiwa ziwe zinatusaidia katika kurekebisha mambo yake mengine ambayo tumeyakosea tuingie katika tupo ya allah subhanahu wataala kwa hiyo ndugu zangu tukiimani nipewa sharti kwamba chakula kikija basi naweo malizi chakula kimeshakuja kwa hiyo na nasema ndugu zangu tukiimani tumwombe mwenyewezimungu subhanahu wataala kwa uwezo wake hatusaidie ili nyoyo zetu zitulia katika swala zetu tumwombe allah subhanahu wataala vile vishawishi vyote ambavo vinatufanya kwamba swala zetu zikose, u, zikose ut, utulivu mwenyezimungu subhana wataala tusaidie ni tuweze kuviacha hivo vitu Amen. na mwenyezimungu vile, vile awaponye wagonjwa wetu ambao wako hospitalini na vile vile na wale waliotangulia mbele ya haki mwenyezimungu awasamee makosa yao na vile vile atukutanishe na sisi katika njia ambayo ni haki ya, ya kumridhia eh, allah subhanahu wataala katika yale ambayo tumeyafanya katika dunia hii Wayo, mani. Chachi, kwa hiyo duku zagu tikimani kwa haya machache kama livyosema kwamba tukalo na muda nimezungumza kwa haraka haraka lakini lengo ni nini kwamba utulivu katika swala upatikane nduku zagu tikimani u mwenyezimungu subhanah wataala atusaidia katika hilo kwahiyo naishia hapa assalamu alaikum wa rahmatullahi wabarakatu