ama swali la tatu la umu anazungumzia swala ya jamaa ndani ya nyumba mtu na mkewe na wanawe wanaposwali jamaa je wale ambao hawana wajibu wa kwenda kuswali jamaa wakiswali swala hiyo ya jamaa hapo nyumbani watapata thababu za jamaa kwa ufupi ni kwamba kwanza kabisa ifahamike kwamba wanaume ni wajibu kwao kwenda kuswali swala ya jamaa msikitini na hawaruhusiwi kuacha kuswali swala ya jamaa ila kwa sababu maalum zilizotajwa katika sheria sababu ambazo ni maarufu sana so ni sababu za, za ugonjwa mtu ni mgonjwa kiasi ambacho hawezi tena kwenda msikitini au kuna hofu hakuna amani sehemu dunia imevurugika mtu hata kutoka atakutoka apo msikitini kwenda nyumba ya pili tu hawezi ikawa ni vigumu mtu kutoka yeye mwenyewe ana wasiwasi awezi kufika salama msikitini lakini pia familia yake huku aliyoiacha hana uhakika wa kuja kuipata ikiwa haya halfansalamualaikum alekumsalamu warahmatullahi wabarakatu okay niko na swali ndio mtu mwenyee kutokana masahaba wale wane akiwa akiwalani wale masahaba wane huyo mtu anakuwa bado yuko ndani ya waislamu au anakuwa ameshatoka mtu akifanyaje akitukana akiwalani akiwalani wale masahaba masahaba kina mbubaka, naam. walani naam naam anakuwa bado angalikiane uislamu au anakuwa ameshatoka amekuwaelewa ndugu hmm. yangu na swali jingine e, na kama anasema kama hii qurani haienei huyo mtu uvii hmm. hmm. hmm. yeah. naam ndugu yangu naam kwa hiyo kuswali swala ya jamaa ndani ya nyumba tunasema kwamba mwanamme anatakiwa akaswali msikitini ila kwa dharura kama hizo ambazo zimetajwa na ziko sababu nyingi ambazo ni yani sababu za kisheria zipo ambazo zimetajwa na uislamu kwamba mtu anaweza akakosa jamaa nje ya sababu hizo swala ya jamaa swala ya jamaa ni muhimu sana nanawachuoni wa kiislamu kila mmoja aliyezungumzia swala ya jamaa wale ambao waliteremsha chini kabisa walisema ni ni sunnatun muakkada kwamba sunna ambayo haitakiwi hao wa, wa, yani wanaogopa tu ile kusema kwamba ni s kwa sababu hawakupata vigezo kwa mujibu wa tiadi yao vilivyokamilika kusema kwamba ni wajibu kwamba ni sunna uliosstzwa kwamaana ni mwenendo wa mtume tena umesistizwa haufai kuwachwa ukiangalia maelezo haya ya sunna muakada yani hayana tofauti kubwa na maelezo ya kwamba jambo fulani ni kwa kwa hiyo wanaume wanatakiwa kuswali kuswali swala ya jamaa ikitokea sasa sasa sasa imepatikana dharura zile za kisheria mtu akaamua nyumbani sasa, aona sasa, mimi nyumbani aona nini tena naswali aana yangu kamita mama watoto wake na watoto wake watu wakaswali pamoja je hawabu wanapata za jamaa hapa ndio kwenye swali la umu haji kwa ufupi ni kwamba thawabu za swala ya jamaa zinapatikana lakini sio kama zile za msikitini kwa sababu jamaa nazo zina tofautiana jamaa iliyoswaliwa msikitini tena jamaa ya kwanza ni bora kuliko jamaa zote ambazo zitaswaliwa hata zitakazoswaliwa msikitini lakini baada ya jamaa ya kwanza haziwezi kufanana na ile jamaa ya haziwezikufanana nail hii ita, yale malipo ya swala ya jamaa yatapatikana lakini sio kama yale ya mskitini aa watahesabia kwamba wameswali ya jamaa na thawabu zao zitakuwa si sawa na kila mmoja angeswali peke yake lakini pia thawabu zao si sawa na watu walioswali jamaa mskitini ila kuna jambo moja vilvile anatakiwa lifahamike mtu ambaye ni kawaida yake kuswali msikitini kuswali jamaa haachi kuswali jamaa lakini kwa bahati mbaya zikatokea dharura ugonjwa au dharura kama hizo za hofu na nini akawa amekosa kwenda kuswali jamaa kwa sababu ya kitu kimemzuia kisheria kwa mujibu wa mafundisho ya mtume kwamba huyu mtu ataendelea kupata thawabu za kile kitu ambacho alikuwa kikifanya ambacho leo kimemshinda kwa sababu ya hizi dharura kwa hiyo zile thawabu za jamaa huyu mume kama alikuwa kawaida yake ni kuswali kule atazipata kama zile na hawa watu walioswali nao watapata thawabu za jamaa lakini sio kama zile za msikitini nafikiri hili nalo li tumelimaliza