apende tazamajiwaafrika tv karibuni katika kipindi chetu kipindi ambacho kimebeba anwani ya mraju, kime anwania, nini unahitaji ulimwengu wa kiislam kipindi hichi kinaletwa kwako kwa kushirikiana na shehsalim im ahtni e ni mwalimu tanga mwalimuwamhashf katika vipindi vilivyopita tumejadili mambo mengi na pia tuko katika mlolongo wa kuendeleza hii mada nini ulimwengu wa kiislamu unahitaji hmm. labda tu baada ya kuwasalimia watazamaji pengine leo ungependa uwaeleze nini watazamaji kuhusiana na kwamba nini unataka ulimwengu au unahitaji ulimwengu wa kiislamu kiislamuauhayi almushahid salamaliku warahmalahiwabarakaualhamdulilahi رب العالمين والصلاة والسلام على سيد المرسلين وعلى آله وصحابته والتابعين والتابع التابعين على يوم الدين أما بعد بعدكم حميد من يزمه سبحانه وتعالى نكم تكي رحمنا نامان محمد صلى الله عليه وسلم نتكوى فرصة هي يكوزا كوكاليميشا موضوي أمبايو فمبا صالي ماذا يحتاج العالم الإسلامي ulimwengu Uli wa kiislamu unahitaji nini ulimwengu wa kiislamu unahitaji mambo mbalimbali kadha wa kadha na wala sio kwamba mtu kusema kwamba uislamu tatizo ni umaskini tu umaskini ukiondoka basi kwamba basiamba utapiga hatua au utasema kwamba tatizo kubwa ni kukosa elimu elimu kikwepo tu basi itakuwa kila kitu kimesha kua klakuliali kime. kuna baadhi ya mambo ni kweli yamekuwa yamefinika mambo mengi lakini leo kwa uwezo mwenye wa mwenyezimngu nshalla tutazungumzia kwamba alamlislam katika zama zetu una hitaji ya ahdathi ambayo yanajitokeza kwamba kupatikana watu ambao wanaweza kuyafasiri matukio ambayo yanaweza kujitokeza katika alamislami mara kumetokea jambo fulani mara kumetokea jambo fulani kunakuwa na vurugu ambazo kwamba wale vichwa wakati mwingine hakuna kauli ya jamai kama tulivozungumzia masala ya umoja basi ya alamu sasa hivi pia si masala ya kukaa watu wakatoa fatwa za mtu mmoja mmoja kuna baadhi ya kadha zinahitaji fatua fatu jamai pamoja watu wa wa wa wa wa wanakaa tukama vile madaktari kunaweza kutokea jambo zito hawajui kwamba ugonjwa huu ni mgonjwa wa mlipuko madawa awaju wanakaa wanausoma ule ugonjwa wenyewe alafu baada hapo una kwamba idadi ya madaktari wanafikia natija kwamba tutumie dawa fulani hivyo hivyo kutokanana baadhi ya mambo anaojitokeza katika adamu islami ilikuwa kuna haja kubwa sana wanachuoni wakae pamoja walizungumzie ili sala kama vile livyo kwamba taona hapa tufanye vipi kuna haja ya umoja katika katika kufasiri baadhi ya matukio anajitokeza kuna, mgini, mtumye zimga, mtumye tukuka, kuna matukio matukio ya mpaka haya naaaaakakeaaaawawadogokas maoniaulam bado watoto wadogo kabisa, adhathu, ahlamu, badu, wa kabisa. Lam Qurani, siwa kasa aafadunran la waado tuamifadi ndogo kabisa lakini buyo huyo anaanza kwanza ufanya takfiri ya wanachoni wakubwa wakubwa vitu kama hiv a vsiwe na fatwa fatwa ambayo hivi kila kitu hivi ni upamoja, pamoja pamoja nyanya auzaaaa chama chao cha macha, pamoja umoja chapamoja sasa masala ya vitu fardi fardi hivi saivi, kwanza pia katika faida ya fatua jamai kutokana na udhafu ya ilmu amalazimatukiisbu kila zama zkienda adaukuaka aa na imekuja katika hadii a subanawatal kwa rahma zake kwa uwezo wake tumemkosa karibunishehe wetu nasolobasho Saludah, wa jela, nyataka, maja, <coughs> <coughs> so. vile vile inaondoka elimu au inahofika elimu kwa kakusauliwa inawezekana wewe elimu ambayo umeisahau ni kubwa kafikia nusu ya kiwango chako cha elimu elimu okay. na, kwa nayo inaondoka kwa kakusauia hivyo sasa inaonyesha kwamba vichwa vikiwa vimekaa pamoja vinaweza vikatoa fikra nzuri sana vichwa vya wanachuoni vchwa a nachtulizgumzia kuhusu umoja umoja umoja umoja wa wa lakini nazungumzia kufasiri wakati mwingine vurugu oaoja slami agumzia oawanacha natokea ug na zakaalanaa nikirejea katika tarihi islamu lika ikitokea lote na mtume aw tukio la la lahai mbao mtumi salallahu alihi wasalam alilala akaoto kamba naingia maka kufanya umra kawambia masahaba watoke wakafika wakazuiwa waka, waka, waka, waka? walipozuiwa wakataka waka, waka. bali wapa bai mtumi salllwaalam aliamua ilikuwa atume mtu kamtuma bali balinayosemekana alimtuma akasema ya, ya najijua lakini sio kama nakataa mar bnkhaabima raullakitumahmamamaraishi upole wake na na nini jambo jambo linaweza likakamilika zaidi kuliko kwenda hapa hmm. uzuri wa mlezi wakati mtu rai nyingine lakini kwa sababu kwamba kwamba lengo lengo lako lengo lako sio fulani akamilishe likamilike akatuma Afan, radhi allahu kule kesha ui waml waktma nakam a n noa aaashaa muslimin a uhman kwamba kwa ili wa alikuja alikuja na akasema jambo jambo ni mkataba ukaandikwa kana habai kwama makan awakasaam waaakadse mrudi aye mj mwakani atake kuja katika makafiri kuja kwenu basi umrudishi ataketoka kwenu akaja kwetu sisi sisi hatumrudishi an yani, mkataba lik aama uhalilis mzitoa mme na, mzito, mzito. mzito, yani. yani, na waliona kama vile wa mtume na masahaba akiwepo omar mkhatab akaona mkataba huu mbona bali mpaka mwanzo kuandika tummuhammad rasulilah Ka kama tunge kujua, kama tungekujua mtume mtume vita bin ali, bin ali kufuta nionyeshe iko wapi akaifuta lilikuwa wa kubwa lakini linahitaji tafsiri sahihi mpaka wachinje pale pale na washevu kataa au wakaonyesha kuchelewa kutokaana chuki nazo mtume aliwezakuwa naz mtum sallalwsaa akaandikaule mkataba kamalizika ulipomalizika masahaba wanaondoka zinashuka aya azamasoaba ili nifathinafath sababu kwanza pia waislamu watapata faragha sabukwamba miaka kumi hakuna vita wamempa wame faragha mtumi mwenyezimgu kujishughulisha na watu wengine so, kua ilikuwa inagopiwa ni kua ya oresh wao maana waoanaongia kwenye mkataba wasuluahfuaa aka kl af nkua a uguwafana kila mbinu angalau binu amoyaurui lkini walishindwa kutokana na siasa ya mtume k ahda mn tari ynapokuwa amejitokeza tunapata mafunzo ikama vile waislam kwamba kunatakiwa vichwa ape tafsiri sah a n l wangeikuwa ida jaahum amru min alamni au lhaufi adhaubihi walaraduhu ila llah wa ila rasul waila, waila ulilamri minhum kama wangelishe La kwa mwenyezimgu na mtume na wale ambao ni viongozi wao nhwangjuaaba fada ani katika lmatukio kwa li kamba inaonyesha kwamba kadhaa inavyojitokeza si kwamba waislam wote watoke bila kuwa na, na ruya au kuwa na tafsiri sahihi ambayo nachnaaislam kama tuliozungumza wakati sura inatoka ina, ina mbaya kwa sababu hatuna kichwa katika tufasilia mambo kwa kwalio kukosa kichwa ambayo kmba tatufasilia lile jambo kwamba katika tafsiri sahihi inawezekana kwamba mtu kame kakojelea msahafu akusudia nini kama mba kipindi ambacho ambao akusudia nini huyu kama huymtotokatu au... e. alafu pia sisi mfano kama tam tufanye loti faida yake nini hasara yake ni nini na iyi inakuja katika muwazana baina lmasalehi wa lmafasid si masala kwamba basi kwamba mtu anapo piga basi saa bisaain la kuna wakati mwingine hata wakati akatigine kunyamaza inakuwa ni bora sababu kuna vitu fulani mtu amefanya kuna mambo makubwa taa kuyafanya kaoammhafatustoke kene msktaambanavchwagesema tatizo moja ambalo liko ambaloliko yani. hmm kwa maana kwamba wale wasomi wa, wakati mwingine ima kunaweza kuna, kuna kukawa kuna mambo ma tuseme yote sio mazuri kwamba ima wasomi wenyewe wanaweza kawa nao wamenyamaza hawajitokezi ha, sana kutoa misimamo au mara ya pili kwamba hii jamii pia haiwaweki haiwa mbele wasomi hayayote nadhani kama ni matatizo sasa sijui iko vipi Wasabu, kwa sababu unaweza ukaona kwamba mashehe au wasomi wanavyoni kwa ujumla linatokea tukio wako kimya kabisa na huku labda tulete mfano kuna vyombo vya habari magazeti yanatoa habari maredio yanatoa habari wakati mwingine yanatafsiri tukio tofauti na vile ambavyo lilivyo au inatafsiri vile vile na kuzidisha na zaidi kwa hiyo kule kukaa kimya kwa mashehe ndio jamii inakuja hapa kila mmoja anafanya moja au pia hii jamii pia kutokujua kwamba tuna watu ambao inatakiwa tuwaangalie turudi kama kuwaangalia kwa jambo lolote linalotokea lazima turudi kwanza tupate maelekezo kutoka kwa. kuna ambao kwaoasankuna uh, kichwa kikiwa kizuri mwili hauna mwilanolaaisbas kicho kikiwa ni kizima basi mwili aona nino na kusudia kiswa akusudia kwamba akusudia kichwa maanake kwamba viongozi viongozi wakiwa ni wazuri nawanawachuoni mm-hmm. mi nawezekana kwamba hivyo livyozungumza kwamba jamii wa ima haiishimu wanawachuoni au wanawachuoni wawenyamazi