وبركاته الحمد لله رب العالمين والعاقبه للمتقين ولا عدوان الا على الظالمين واشهد ان لا اله الا الله ولي الصالحين واشهد ان محمدا خاتم الانبياء والمرسلين صلى الله عليه وعلى اله واصحابه اجمعين والتابعين لهم باحسان الى يوم الدين اما بعد watazamaji wetu wapendwa kwa mara nyingine tena assalamu aleikum warahmatullahi wa barakatuh katika kipindi chetu hiki huu ndio uislamu vile vile leo tunataka tukanye tabia nyingine au jambo ambalo ni la makosa lakini twa jambo hilo twalivisha sura nyingine au jina lingine neno mapenzi ni neno zuri alhub love neno ambalo humfurahisha kila mwanadamu na hakika mwenyezi mungu subhanahu wa taala kaweka jambo hili katika nyoyo za wanadamu hana uhai asiyekuwa na mapenzi wala hawezi kuhesabiwa ni mwenye mtu asiyekuwa na mapenzi lakini neno hili alhub au jambo hili limedhulumiwa na limepakwa tope na limeharibiwa twaishi katika ulimwengu leo imekuwa hatuwezi kutofautisha beina ya mapenzi na madhambi twaona wanadamu wanaofanya madhambi kwa jina la mapenzi na vitu viwili haviwezi kuwa sawa sababu mapenzi yoyote ni mpaka yaafikiane na anayopenda mungu subhanahu wa taala aliyetumba mapenzi yoyote yatakao kwenda kinyume na yale anayoyataka mwenyezi mungu hatuwezi kuyaita ni mapenzi na pale palapo, panapo watia watu mashakili na e, kuchanganyikiwa ndio tutakaoweza kuyafafanua kwa muda huu mchache tulionao kwanza kabisa nataka niwaambie mapenzi ni jumla ya mapenzi ya allah subhanahu wa taala mapenzi ya mtume sala llahu alaihi wa sallam mapenzi kwa wazazi wawili mapenzi kwa mke mapenzi kwa waja wa mungu hata mapenzi kwa watoto mapenzi kwa vitu vizuri tazama kumpenda mwenyezi mwenyezimungu subhanah taala ni dini ni imani ni aqida huyu mja awe ni mtu kweli wa imani au itikadi iliyo sahihi nipaka ampende mwenyezi mungu n huwezi kumpenda mungu mpaka upende vinavyopendwa na mwenyezimungu subhanahu wa taala na kinyume chake huwezi ukampenda mwenyezi mungu kisha ukapenda vinavyochukiwa na mwenyezi mungu subhanahu wa taala tazama kumpenda mwenyezi mungu na mtume sal llahuli salam kwamba ndio dini sisi waislamu tumefunzwa mtume wetu muhammadi sal lla salam asema thalatha man kunna fihi mambo matatu mwenye kuwa nayo wajada halawata liman al- atapata ile ladha ya iman katika nafsi yake katika mambo matatu hayo jambo la kwanza mtume sal llahu alihi wasalam asema an yakuna wa rasulah ni awe mwenyezi mungu na mtume wake ahabu ilaik ndiyo wanaopendeza kwako yani unaowapenda zaidi ahabu ilaik mima siwahuma kuliko wote wengine na haya ndio mapenzi yanayofaa kupewa kipaumbele kabla ya mapenzi ya mtu yoyote mwingine na mapenzi yote mengine yanafuata mapenzi haya kwamba ikiwa mapenzi yako yatasababisha kwenda kinyume na mapenzi na, na yale anayopenda mwenyezi mungu na mtume sala llahu alaihi wa hayo hatuwezi kuyaita ni mapenzi ndugu zangu waislamu watazamaji na hata msiokuwa waislamu mapenzi yana matunda matunda ya mapenzi hususan kwa wale ambao ni ndugu kwa wale ambao wana mafungamano aidha mtu na mama yake mtu na ndugu yake mtu na wazazi wake mtu na mke wake mtu na watoto wake yana faida faida yake ni kwamba kwanza inaleta ule umoja inaleta utulivu inaleta amani inaleta hudhuu inaleta saada na furaha katika nyumba ya wale wote wanaopendana au jamii inaopendana au hata umma unaopendana mapenzi yanapokosekaniwa kinyume chake ni uchukivu uchukivu unaleta nini bugdha katika jamii au katika nyumba au katika umma pia bugdha watu kuchukiana watu kutukanana hata watu kutengana au hata kupigana na hata kuuana kwa hiyo moja kwa moja utaona mwenyezi mungu subhanahu wa taala yuko pamoja na mapenzi na hayuko pamoja na uchukivu lakini ishikalia au matatizo yako wapi katika ulimwingu wetu wa leo ishkalia leo ni mapenzi ni madhambi yanaodaiwa kuwa ni mapenzi twajua beena ya mke na mume kuna mapenzi baina yao mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala ashaeleza kwenyequran aliposema wamin ayatihi an halaqa lakum min anfusikum azwajan litaskunuu ilaiha wajacala bainakum mawaddatan wa rahma mwenyezi mungu asema miongoni mwa alama za mwenyezi mwenyezimungu subhana wtaala ni kule kuwaumbieni nyinyi kutokana na nafsi zenu wanawake ili mupate kutulia allah akajalia beina yenu mapenzi na rahma mapenzi yako baina ya mtu na mke wake naam mapenzi haya baina ya mke na mume ni moja wa kiwam au nguzo msingi inayofanya nyumba ile ya ndoa iweze kudumu na ni hakika isiyokuwa na shaka nyumba yoyote au ndoa yoyote au wana ndoa wasiokuwa na mapenzi baina yao hawawezi kudumu na wakadumu watakuwa wanaishi kwenye adhabu maana ni maisha ya kujilazimisha lakini ni wapi tulipoharibu tulipoharibu ni mapenzi yaliyotangulia ndoa na ili nifafanue zaidi ndugu zangu hatusemi ya kwamba hakuna mapenzi kabla ya ndoa mapenzi kabla ya ndoa yapo na hayo yamethubutu na mafundisho ya mtume yanaeleza lakini ni mapenzi yaliyosafi mtume wetu muhammad salillahu alaihi wasallam asema katika hadithi sahihi akhrajahu El hadith shahhu shekh lalbani aleh rahmatllah lam yura lilmutahabaini mithl nikah halijaonekaniwa jambo bora kwa wawili wanaopendana yni mke na mume kuliko kuoana yani hatma baini, ya kutimia mapenzi baina ya wanaopendana wawili ni kule kuoana kwa hiyo hadithi inasheria ya kwamba yapo mapenzi kabla ya ndoa lakini ni mapenzi gani haya ni mapenzi ya moyo yasiyokuwa na vitendo vya kuchafua jina la mapenzi moyo haulaumiwi mwanadamu yoyote hana khiari kwenye kupenda mwanamke unayemuona mara moja tu unaweza ukampenda na mwenyezi mungu hawezi kukulaumu kwa nini umependa wala mwenyezi mungu hamlaumu mwanamke kwa nini amependa lakini lawama itakuja mtakapoharibu jina la mapenzi kuyafanya sio sawa ambayo ndio tutakaoashiria leo bali hata mtu anaweza kumpenda mtu kwa kumsikia bila ya hata kumuona ukampenda mtu kwa kusikia sifa zake na tabia zake ukaupata moyo wako umefungamana naye wamfikiria wamjali na hapo mwanadamu hana makosa licha ya kumfikiria na kumjali hata ukaamua kutaka kumsaidia au kumzawadi au kumfanya chochote kizuri pia kisheria hakuna makosa yote sawa yule unayempenda hivyo mungu ajalie umuoe au hata usimuoe lakini kwenye kumpenda kwako hulaumiwi kwenye kumpa zawadi kwako hulaumiwi lakini tazama tulipoe haribu ya mapenzi tukayafanya madhambi ya kukutana na wanawake maajnabi kwa jina la kuwa twapenda tukawa twaweza kukutana faragha jambo ambalo mtume salallahualw salam amelikataza asema mtume sala llahu aleihi wasallam hawakai faragha wawili ila watatu wao ni shaitan yaani yani, katika mke na mume wanapokaa faragha hakuna kheri mpaka badhu lulama wakasema hata iwapo mwanamke uliokaa nayee mwema kama vile mariam ama yake isa bali wengine wakasema hata iwapo lengo la kukaa kwenu faragha wataka kumuhifadhisha quran hakuna faragha ya mwanamke na mwanamume illa watatu ni shaitan ikiwa watatu ni shaitani mshajua ni ape atakaotokea haya hufanyika kwa jina la mapenzi deti tukutane mahali fulani mwende mkale chips na msichana wa watu na wewe msichana na mvulana wa watu kwa jina la mapenzi huo ni uchafu wala sio mapenzi watu kukisiana bali na kuyafanya mengi kwa jina la mapenzi bali wapo wanaokaa wakisema twnataka kujaribu maisha yetu yatakuwaje wakawa wafanya yote pengine na hata kuzaa pia mtoto wa kwanza na wapili ikawa yote hayo majaribio huu ni uchafu wala hawawezi kuitwa mapenzi Tuchafu, tusichafue mapenzi kwa kufanya dhambi tusifanye dhambi tukadai ni mapenzi mapenzi ni yale yanayofurahisha allah subhanahu wa taala ikiwa ndugu yangu unayenisikiliza umepatwa na mtihani wa kumpenda mtu mdhihirishie penzi lako kwake ikiwa ni mwanamume nenda ukamwambie nakupenda kwa sababu mtume wetu muhamad salla salam ndivo alivyotufunza alipokuwa amekaa na masohaba zake akapita mmoja katika wale waliokaa akamwambia ya rasulllah mimi nampenda huyu bwana mtume akamwambia umeshaenda kumwambia akamwambia la akamwambia nenda ukamwambie mimi nakupenda kwa ajili ya mwenyezi mungu subhanahu wataala mtume mwenyewe salam kafanya hivyo alimpenda muadh akashindwa kustahimili mtume akamwambia ya muadh wallahi ini la uhibu mimi nakupenda je kupenda mwanamke kupenda mwanamke usimwambie ila mkeo ama kumwambia asiyekuwa mkeo mwambie lakini gher mubashir yani usimpata kwenye faragha ukamwambia nakupenda mwandikie barua cumana watu mwandikie message mimi nakupenda lakini kuwe na mipaka usivuke zaidi ya hilo na ukitaka nasaha ili uweze kufaulu kwenye penzi lako hilo na mapenzi yaweze kutimia beina yako na huyo mwanamke unayemkusudia kuwa mshirika wako usichelewe nenda nyumbani udhihirishe penzi, penzi lako kuwa jamani ye, mimi nampenda binti yenu na nataka penzi langu likamilike na haliwezi kukamilika ni mpaka mini muoi kama anavyosema mtume mtumesalam halijaonekaniwa jambo zuri kwa wanaopendana kama kuwa wana kapendwa watazamaji mapenzi yakiwa niki sampuli hiyo mapenzi ya halal mapenzi yanayofurahisha ya mungu na mtume saaa sallam hayo ndio yanaoitwa mapenzi yakiuhakika ama yale yote mengine tunaoyafanya tukijidanganya kwa kukaa faragha kwa kwenda safari na mwanamke ajnabi kwa kufanya madhambi na mengine mengi ambayo sote twyafahamu na tuyajua kwa jina la kuwa ni mapenzi twchafua jina la mapenzi wala hayo hayawezi kuitwa mapenzi wala msione kwamba dini yetu ya kiislamu ni dini inaokuja kupiga vita mapenzi kama wanavodai wana wengine ya kwamba haifai kumpenda mwanamke mwanamke umpenda mpaka umuoe tul liko la kumpenda mwanamke kabla ya kumuoa lakini ni mapenzi ambayo hayatatoka nje ya ile mipaka ya kisheria kwa sababu kupenda kwako na kupenda kwangu sio khiari yetu allah subhanah wa taala ndipo wanazuoni walipofanya sharhi ya hadithi lam yura halijaonekaniwa jambo zuri kwa nao ila kuwa wakasema huenda mtu akamwona mwanamke basi akapatwa na mapenzi dawa ya penzi hilo ni ndoa wala sio yale yote tunaoyafanya sisi lazima tupendane na ni muhimu watu kupendana na tutakapopendana na allah subhanahu wa taala atatupenda kwa sababu tumefanya jambo lenye kumfurahisha mwenyezimungu subhanahu wataala huu ndio uislamu wa wasalli llahuma ala nabiina muhammad wala wa alihi wasahbihi wasalam wassalamu alaikum warahmatu llahi wabarakatuh