atllah wbarakatu wa alhamdulillah walsalatu wassalamu ala rasulillahi waala alihi washabihi wa, wa manwalah w bad watazamaji wapendwa karibuni tena katika kipindi chetu huu ndio uislamu tutaka tuangalie leo uislamu watuambia nini kuhusu jambo ambalo limo katika jamii na jambo hili tumeona hathari yake na, na wengi wamechanganyikiwa wanauliza je ipi ndio sawa jambo lenyewe ni vijana wetu beina ya ndoa na masomo tukizungumza ndoa ni jambo ambalo limehimizwa na dini kwani maumbile ya wanadamu hayakubali kila mmoja kukaa bila ya mwenzake mwenyezimungu subhanah wa taala akawaumba wanadamu hivy hunna libasun lkum waantum libasun lahun kwa aya ya quran mwenyezimungu aliposema wamin ayatihi an halaqa lkm min anfusikum azwajan litskunuu iliha miongoni mwa alama za mwenyezi mungu ama aya zake mwenyezi mungu ni kule kuwaumbieni nyinyi wanawake kutokana na nafsi zenu ili mutulie kwao aya ina sheria ya kwamba bila ya mume kuwa na mke huwa hana utulivu na bila ya mke kuwa na mume huwa hana utulivu na ndipo mungu alipomuumba adam adam hakupata utulivu illa bada ya mwenyezi mungu kumuumbia hawa alipomtoa kwenye nafsi yake na akawa pamoja na, pamoja na adam ndipo adamu alipopata utulivu bil au kabla ya hapo alikuwa hajui adamu yule apumbae na nani azungumze na nani acheke na nani yani yuko peke yake haya ni maumbile ya wanadamu kila mwanadamu ameumbwa na hisia hisia tofauti tofauti mmojawapo katika hisia hizo ni mwanamke kuhisi kuwa ataka mume na mwanamume kuhisi kuwa ataka mke kwa hivyo hili ni jambo liko na mtume wetu muhammad salllahu alehi wasallam katufunza kawatoa mwelekeo kwa vijana ya mashara lshabab man istataa minkum lbaata falyatazawaj enyi vijana kati yenu kama kuna mtu ana uwezo naoe kwa nini akataja na sababu kwa sababu fainahu aghad lilbasar kwanza itamfanya yule kijana na yule msichana waweze kufunga macho yao kutoangalia viharamu kwa sababu tayari wako na na na, na halal vile vile wa ahsan lilfarji wataweza kuhifadhi tupu zao kwa sababu gani kwa sababu wao wanapo mahali pa kupeleka zile hisia zao na shahawa zao ndipo mtume kisha akasema kwa yule ambaye atakuwa hana uwezo uwezo wa kimwili uwezo wa kimali basi nafunge maana ili kufunga ipate kukata yale matamanio lakini mwanzo wa mtume salallahal sallam amehimiza ya mashara lshabab man istataa minkum lbaatha falyatazawaj kabla sijaendelea ntakusema kitu ndugu zangu kwamba maneno haya mtume salallahal salam awaambia vijana waliopitiwa na karni namaanake sasa hivi tuko mwaka 4 kwahio karni 14 14 na mtume maneno haya awaambia watu wanaoishi katika bia iliyokuwa nzuri bia ambayo ilikuwa haina machafu bia ambayo ilikuwa haiko kama ulimwengu wa leo vile ulivyo mwasemaji katika ulimwengu huo tunaoishi ulimwengu wa shahawat ulimwengu wa kila chombo leo kinachangia katika kumwita huyu mwanamume endaye kafanya dhambi sisemi vijana hata watu wenye wake zao wanaishi baina ya fitna za usiku na mchana wanaishi baina ya fitina hata hawawezi kumilike nafsi zao ni huo uwezo tu hakuna lakini atamani mtu kwa siku awawe wanawake wanne kwa mara moja amalize hamu mwanambiaje kuhusu kijana kijana ambaye ni kama mwenye njaa kisha anakwenda kuchukua vidonge vya kulisha ale yeye ana njaa na chakula hana kisha achukua vidonge ndio ulimwengu anaoishi vijana wetu waleo wayaona machafu kupitia simu zao kupitia matelevisheni kupitia nnet wanaangalia saa zote na hawana wanawake wafanye nini hawa mwisho ndugu zangu kama tutata kuambiana ukweli ndipo pale utasikia katika jamii kumelipuka mambo tofauti tofauti ya kiunyama mambo ambayo hayakuweko katika ummatu muhammad mambo yalioanzishwa na umma uliotangulia tume kaladi matendo kama hayo leo kumekithiri ushoga katika jamii zetu leo kumekithiri eh, eh, sijui nisemeje htana una haya kusema usago katika jamii zetu haya mambo yote ukiwa utatafuta chanzo chake kwa nini utapata tumerithi kutoka katika vyombo va leo na midia na machafu kutoka wasiokuwa sisi na sababu nyingine ni kwa sababu hayasahilishwi haya mambo ya vijana wetu ili wapate kuoa kwa hiyo ndoa yana kinga yote haya kama tunatafuta suluhisho ya haya yote ni watu waowana kwa sababu mtume wetu muhammadi salllahu ale w salam ndiye aliyetuambia fainahu aghadu lilbasar wa ahsan lilfarji lakini sasa tukija upande mwingine ndugu zangu tutaona kwamba la taalimu la mafunzo hatukataye kwamba lina umuhimu lakini leo limekuwa ni pingamizi kubwa kwa vijana wetu wa kiume na wa kike ni vijana kadhaa ambao wamenijia shekh nataka kuoa lakini mimi nasoma ni wasichana kadhaa ambao wameyazungumza haya edha kwa kuandika barua zao au meseji zao kuuliza maswali kama haya wengine wazazi wao wanawatakia kheri wastirike wao wanasema la sisi hatuwezi kuolewa wakati sisi twasoma je mtazamo wa kwamba kusoma inagongana na kuoa ni mtazamo wa sawa ni kweli sisi tuwaunge mkono watoto wetu wa kiume na wa kike wasome mwanzo hata ikiwa limetokea la ndoa wasiowe maana kuna mtu yee mwenyewe hana hamu ya kuoa iwajisomea huyu tomnasihi aendelee na masomo yake lakini iwapo yameshajitokeza sababu zimeshajitokeza sababu za ndoa kwa mfano tayari msichana akashaposa ndoa imekuja kwa mfano kijana akashaposa tayari basi isiwe tena taalimu itakuwa ni pingamizi huu ndio msimamo wa saawa hakika hususan katika ulimwengu huu tulionayo ambao hautawasalimisha watoto hao wawili kulia kusoma kwao wasiyafanya yasiyotaka kufanya sijui kama mmeneelewa nikisema hivi na maanisha ya kwamba vijana hao wawili lau kama wataacha kuoa na kuolewa wabaki na masomo yao je kusoma kwao shule itawahifadhi wao na kuwasalimisha wao wasiyafanye mengine yasiyofaa ndio hapa nasema sababu wanazozitoasi sababu maana kusoma si sababu ya kuwa mtu asiolewe ni wangapi ambao wameoana na wamesoma twawajua na bali lile wanalolifikiria kwamba litagongana maanake takuwa akili zetu haziwezi kukaa kwenye Tch, hapo naona hamujafikiria sawasawa na hamujasema ukweli ukweli wa mambo ni kwamba je msipooa musipoolewa mukiwa katika masomo mweepukana na janga la boyfriend na garlfred twaona uhakika wa mambo ni kwamba la kuoa hili ambalo ni la halali analolipenda mungu lilitakalo uhifadhi nyinyi shetani huwakanyagia akaweka mguu wake musione kuwa hii ni kheri kwa vipengele vya kuwa maisha ni magumu kwa vipengele vya kuwa sasa twasoma itatuchanganya lakini tazama kwenye uboyfriend na grle shetani hapa huwafungulia pazia na akawapambia utamwona msichana yule yule anayekataa kuwa yule kijana awe mume wake lakini hajakataa awe boyfrend wake kwa hivyo yale yote yalikuwa yafanyike kwa halali yanafanyika kwa haramu watu wanakutana watu wanakisiana watu wanagusiana mapenzi yanayomaliza na, ya lakini zote hizo haziwi sababu ya kuhuruga ile elimu yao lakini ikija ndoa tayari tunaanza hamuoni kwamba hii ni mbinu ya shaitan na kuuliza wewe kijana ambaye sababu yako kubwa unasema nataka nisome kwanza nipate pesa mbona pesa hizo zisimfae huyo huyo msichana lakini awe mke mbona za mfaa akiwa ni glf wapata wapi pesa za kumnunulia ice cream wapata wapi pesa za kumnunulia maua wapata wapi pesa za kuenda kumpa chips na kuku mbona pesa hizo wazipata kwa nini pesa hizo zisigeuke zikawa wampa yule yule lakini wampa ni mke humpi ni garlfre mpaka sasa hujatambua kuwa shetani yakuchezea watazamaji wapenda ni kadhia nyeti ni kadhia hasas ambayo iko katika mujtamaa wetu vijana wetu na wasichana wetu waishi pamoja wafanya yote pamoja wafanya yote ambao sisi tumea katika laini nyekundu kuwa ni haramu kisingizio ni kwamba wapendana shetani amewachezea ya ya amewadanganya yale yote pengine wangeyafanya wao wangeowana lakini wanayafanya kwa njia ya haramu tukisema washikanishwe hawa waozeshwe kila mmoja na anasema sasa twasoma tufungueni tufungue macho elimu ni jambo la kheri katu haiwezi kuwa ni sababu ya kuwapa watu maisha ya dhiki mapenzi ni jambo zuri ikiwa penzi lile litakuwa kwenye njia ya halali katu halitoweza penzi la halali la wawili waliopendana wakoa wana kisha penzi lile elimu ile ikawapa watu maisha ya dhiki hizo ni fikra za kishaitani na mawazo ya kishaitani ili mubaki katika haramu kila siku kwa hivyo dada yangu unayesoma iwapo imetokea njia au imekuja posa ya kuwa wewe uwe ni mke wa mtu kubali kuwa mke usisikie mwito wa sheitani bora tu eka sharti yako kwamba sharti yangu mimi nataka niolewe na huku nasoma ataweza sharti hiyo almuslimuna ala shurutihim ataweza sawa hawezi huna lawama kwa sababu wewe umetaka kuolewa lakini unataka kuendelea na masomo yako vilevile vile, kijana nakwambia na wewe na iwapo una uwezo huwa huo wa kumlisha msichanai na ukaenda kuenda chipsi na kuku na kumnulia maua nafasi hiyo hiyo muoe ili kuepuka haramu mwenyezi mungu kwenye qurani asema oweni wale wasichana na ikiwa ni mafukara mwenyezi mungu atawatajirisha kwa fadhila zake mpaka badhu lulama wakasema kule kuoa ni sababu moja ya mtu kukundukiwa katika maisha yake kwa hiyo musiogope ogopeni kufanya madhambi lakini musiogope kwamba itakuwaje nitamlisha nini wewe ni wa mungu na mke ni wa mungu wewe una rizki yako na yeye ana rizki yake ulimwengu tunaoishi ndugu zangu ni ulimwengu sote atakatusaidiane katika kuyafanya ya khiri. na tusaidiane kuepuka na nashare kwa hivyo hili tunaolizungumza leo tunalizungumza kwa sababu limo katika mjitamaa wetu wa kiislam na wengi wameyafanya kuwa ndio sababu lakini maal asaf shadid shetani kisha anakuja kuwadanganya munayafanya yasiyofaa kufanywa yareit mgekubali mko wa wana mukayafanya yote lakini ni mke na mume wala boyfriend na garlfren ndugu zangu watazamaji wapenga elimu twaitaka na watoto wetu pia twawataka hatutaki elimu iwe sababu ya watoto wetu kutohifadhika na hatutaki ndoa pia iwe ni sababu ya kuwakatisha watoto wetu na taalimu iwapo wenyewe wana hamu ya kuendelea na masomo na mpaka sasa mimi sija kinai wala sijaona ni sababu kwamba elimu inachangia au elimu inakuwa ni sababu ya watu wsiowana tuatamani kuona waunivesity leo tuwaone wawili wawili tu lakini si boyfriend na galfrd ni mtu na mke wake raha iliyoja waingiaunivesit wamekaa wawili kumbe ni mtu na mkewe na wawili ni mtu na mkewe kwa sababu ikiwa hatuyataki hao watakaa hivyo hivyo wawili wawili lakini kumbe ni garlfred na boyfriend lini itakuja rehma za allah subhana wa taala mungu atupe imani ya kuweza kuyafanya yenye kumridhisha mwenyezimungu tusiogope kuyafanya yenye kumpendeza mwenyezi mungu kwani mungu yuko pamoja na yale anayoyataka na yale ya kheri wala tusighurike na mwito wa shaitan tukahurika tukaenda tukayafanya mambo ya kumfurahisha shaitani hapo ndipo tutakapo feli huu ndio uislamu wasalli llahuma ala nabiyina muhammad wala alihi wasahbih wasallam wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh