nataka ujaribu kupokea ujumbe huu kama walivyoupokea masahaba kwa uzeti wa pekee baada ya kusema haya jibril anaomba dua la shakka dua aliyoomba jibril haina kizuizi jibrili anajulikana kwa jina la aminu lsama mwaminifu wa mbinguni na muhammad anajulikana aminu lardhi mwaminifua ardhini jibril ni kiongozi wa viumbe wanaoishi mbinguni na muhammad ni kiongozi wa viumbe wanaoishi ardhini kiongozi wa mbinguni anaomba dua kiongozi wa ardhini anaamrishwa kuitikia dua hebu jaribu mwislam kutafakari hii dua ina kizuizi la wallahi hii dua ina sababu zote za kupokelewa dua gani sasa إلى أن جبريل، يكون أمريكاً أمريكاً، محمد يكون عميد وأن يكون جبريل وأن يكون أمريكاً، وأن يكون أمريكاً، وأن يكون أمريكاً، محمد؟ يكون أمريكاً، وأن يكون أمريكاً، وأن موتو يوتا يولي ادرك ابويه او احدهما ولم يدخلاه الجنه موتو ام باي امي كوب وكوى او كوى كوى وويلي او مو جاواو اكاشين وكتوميا فرسا يا يا كينجي يا بيفوني الله اكبر kumbe wazazi ni tiketi mojawapo wa kuenda peponi hongera kisha hongera kwa yule ambaye amewakuta wazee wake wawili wako hai na sikuwakuta wako hai tu bali anawatumikia bali amekuwa ni mtumwa wao hawarudishii kwa maneno hawambii hata ah, hawakunjii uso wakisema yeye iko chini ya amri yao wakikohoa tu tayari kashafika pale walipo allah yoyote yule ambaye hamtii mzazi wake hamnyenyekei ham mzazi wake hamtumikii mzazi wake hamtendei wema mzazi wake huyo ndiye aangamie huyo ndiye apate hasara huyo ndiye asifanikiwe ewe muhammad sema amin na mtume anasema amin wangapi katika sisi tuna ugomvi na wazazi wetu allahu akbar ni msiba ننلعن يا الله يجعل ألا إلا الله يجعل القران الله القران يجعل القران يجعل القران يجعل القران يجعل ألا يجعل القران يجعل القران يجعل القران الله القران زقوم القران يجعل القران يجعل القران يجعل القران أَسْيَبُ بوليوس فوكويي وبالوالدين إحسانا نعم أخوكم مولاوين لكوام ريشا قوتين وزازي وويلي إما يبلغن عندك الكبر أحدهما أو كلاهما فلا تقل لهما أف ولا تنهرهما وقل لهما قولا كريما واخفض لهما جناح الذل من الرحمة وقل رب ارحمهما كما ربياني يعني صغيرا. قراني هي اللغويان غو مسلم اي مفاسى وقراني. اي ومتنزي وقراني. سكي قراني نذيوكوك همبوشا. اما هكومو مولاوكو سابودي ويسبوكو ييب. نكا هكومو نكو امريشا وزازي واتندي ويما. ama kama watafikia kuwa watu wazima kwako wote wawili au moja wao usithubutu kuambia hata uf, uf, ni neno dogo sana siwezi hata kuita nusu ya neno siwezi hata kuita robo ya neno ni sehemu ndogo sana ya neno ni herufu mbili tu za maneno alifu na anafee ah, usiwambie wala tanharhuma أسو كاريبي وقل لهما قولا كريما دائماً وقيمان يا ليوم زوري واخفض لهما جناح الذل من الرحمة و waangushie bawa la huruma bimaana kuwa chini yao nyenyekia kwa wazazi wako wawili waqul rabbirhamhuma watakie kila la daima omba dua hii sema rabbirhamhuma kama rabbayani saghira ewe mola wangu na kuomba uwarehemu wazee wangu wawili kama walivyonilea kuwa ni mtoto mchanga ni maelekezo ya qurani aya zinazozungumzia wazazi na uzito wa wazazi na kukukumbusha uzazi uzito wa mzazi ndugu yangu mwislamu qurani inasema anishkur lii waliwalidaika angalia zinduka wachakulala amka fungua fahamu zako pokea maneno ya mola wako mola anakuambia anskur نشكر ميمون ولوالديك شُكُورُ وزواك وَوِيلِي وويلي. أَسْيَمْ شكور زواك هوازكم شكور الله ولذلك جاء في الحديث الصحيح الصريح أن النبي صلى الله عليه وسلم قال رضا الله في رضا الوالدين وسخط الله في سخط الوالدين الحديث الصحيح يمتم محمد صلى الله عليه وسلم الى يسوع رضي الله عنه وجود الله وجود الله وجود الله وجود الله وجود الله وجود الله هي الله وجود الله الله وجود الله وجود الله وجود الله وجود الله Na ujue kwamba na allah na yeye anaunga mkono wazazi wawili naye ana hasira za allah wangapi mnawafungia vioo wazazi wenu wangapi mnawabeba wake zenu kuliko wazazi wenu wangapi katika sisi ambao pengine tunaishi mijini na hali nzuri maisha ni supa kama wanavyosema mzazi yuko kijijini anakula ugali wa mihogo ugali wa mihogo ambayo huliwa kwa dharura na ukimwona mtu anakula ugali wa mihogo ghaliban mara nyingi ni wachache wanaokula kwa kupenda vijijini watu anakula kwa sababu ya njaa hawezi mtu akaacha mchele mzuri na mpunga uko pembeni akala ugali wa mihogo mzazi anakaa kwenye nyumba bovu inaonyeshewa na mvua na jua nyumba ya udongo mtoto huku magari msururu nyumbani kwake kana kwamba anamiliki shorum nyumbani kwake mtoto hapa anawake wawili watatu na hawara juu na kila mmoja anaishi maisha mazuri hakika haya ndio maangamizi na huu ndio hasara ulio kabisa ndugu yangu mwislam kumbuka ya kuwa mzazi ni mtu mzito nikupe hadithi mbili kuhusu wazazi alafu mada ya wazazi tuyachie hapa tuendelee na amini zilizobaki alizoziitikia mtume muhammad hamma s na jibril salam omba hivyo ndugu yangu mwislamu inafika sehemu wana wachuoni wa kiislamu wanasema ya kuwa ikifika sehemu ukiambiwa chagua kati ya familia yako na wazazi wako ikifika sehemu unatakiwa familia uwapige chini ufuate wazazi wako ikifika sehemu ikiwa unaambiwa chagua mama au mke hakuna suluhu hapa chagua mmoja tu uislamu unakwambia mke mwache fata wazazi wako wawili ni hadithi za mtume muhammad sallla li wasalam hadithi iliyokuja katika jamiu tirmidhi sunan ya abi daud كتزامي كصحيح الجامع يا الامام الالباني صحيح الجامع يا امام الترمذي انباي الامام الالباني يا ميفتيا نكو صحيحيش يا حديث زوتي هي علماء اهل السنه والجماعه وزماهيزي هيزي ونونغا مكونو ما يليزو هايا عبد الله بن عمر صحابه امتم محمد فنقوى كتابك نشويتو رياض الصالحين ملانغو نوئتو بابو silati larhami wabiri lwalidaini utakuta hadithi hizi kwa sababu tukisema katafute jamiu termidhi mwingine hawezi kuipata katafute sahihu sunani abi dauda mwingine hawezi kuipata riadhu salihin inapatikana madukani kote fungua katika yaliomo katika alfahras angalia mlango silat larhami wa biri lwalidain hadithi mbili nitakaza kusomea zinapatikana katika mlango ule abdullahi bni umar anasema kanat liya mraa nilikuwa nina mke wa kuntu uhibuha na nilikuwa nikimpenda mno mke wangu alioza kwa mke Ali wake alikufa kwa mke wake أمي بعانا وكان عمر يكرهها، لكن بعثين بيان ليوحاتا، سيدنا عمر ابن الخطاب، سكيل بزوري هاي يعني كو أنا فأمرني بطلاقها، عمر يمرشني مواجه. faabaitu mimi nikakataa katukatu siwezi kumwacha mke wangu barafu wa moyo wangu banana wangu kila kitu changu liwale na liwe mapenzi ni maradhi na popote pale huchanua ndio maneno ya mitaani sasa hataki kumwacha mke wake fadhahaba umaru ila nabii umar kaenda kwa mtume muhammad ndugu zangu sikiliza vizuri usitoke ndani ya khutba maelezo ni mazito hadithi ni adhimu kabisa hadithi iliyo sahihi kutoka kwa mtume muhammad sallli wasallam umar akaenda kumfahamisha mtume muhammad kwamba mimi mkwe wangu simtaki mwanangu anampenda mkewe kuliko mimi namwamrisha mwache hataki نتوما صلى الله عليه وسلم فماذا فعل المصطفى نيني نتومي ألي فانيا كيبك اللي كي شتوكيا يا بي اللي أنا بلكي ومشتاق أنا بابا أمير المؤمنين عمر ابن الخطاب رضي الله عنه وزيري وبيلي ومتومي محمد خليفة وبيلي ومتومي محمد صحابة وابيل الخلفاء الراشدون مكوى ومتوم محمد أنا بليكا مشتكى ومتوم محمد متوم علي فنيني فماذا فعل المصطفى متوم محمد علي فنيني هل دعاهما جاء ميتنا عبد الله بن عمر نمكوي، نعمر لكوي بوباله ili aweze kusikiliza kesi kwa pande zote mbili liyastamica likuli wahidin minhuma mtume muhammad hakutaka tena kusikiliza maelezo kutoka upande wapili, wa pili wa mtoto wake hadi kwa mke wa mtoto wake hakutaka kamwiti abdullahi bnu umar كاتشيكا نوزيتو ام زازي كاتشيكا نماموزي ام زازي ام باي نيومار عكا ممبيع ابدو لها ابن عمر طلقها مواتم كوها ركام ردشي بابايا كم زازي كمبوكا ابراهيم عليه السلام نبي اللَّهِ ابراهيم عليه السلام علي قوenda كمتمبري اسماعيل علي قوى مكه kipindi ambacho walipompeleka akiwa kachanga yeye na mama yake kipindi ambacho makka kulikuwa na pori hakuna chochote zaidi ya wanaishi wanyama wanadamu wa kwanza kuishi pale eneo lile alkaba ni sayiduna ismail na mama yake mzazi baada ya ismail kukua mama yake akafariki ya ismail akaoa kuna kabila inaitwa jurhum kutoka yemen ilikuja pale ikafata maji ya zamzam warabu zamazile walikuwa wanahama kwa kufata maji ibrahim anatoka falastin takriban ni mara ya pili au tatu kwenda kutembelea familia yake wakati ismail alishafikia kuwa mtu mzima alipofika nyumbani kwake amemkosa akamkuta mkewe yeye unaweza kusema kama aliwatelekeza kama aliwatupa kama anasema hakuwatupa na hakuwatelekeza ina maana alikaa muda mrefu sana bila ya mawasiliano na mtoto wake kamwacha akiwa mchanga kamkuta ni baba na ana mke alipomkuta mkewe akamuuliza hali zao mke anasema baba, we baba weacha tu maisha ni magumu yani maisha haya bora kufa tu mtu akamsikiliza akamwambia mumeo wapi akasema mume wangu amekwenda kuwinda ku, ku, ku, kazi yake ni uwindaji wanyama wa wanyamapori akasema akija msalimie sana wauli lahu faluayir aabbhi wambi yakuwa kizingiti na kitasa cha mlango wake hakifai akibadilishe ha ismaili aliporudi akahisi harufu ya mtu mzito akahisi baraka zote katika nyumba yake kwa sabau sani bi na lazima ahisi, ahisi ujio wa nabii akasema leo nyumbani kwangu kuna Nani kwangu kubwa imeingia kaja kaja mke wake wake anasema kaja mzee mzee iko amekataa kushuka juu ya farasi nilimwambia akakataa mwanamke pale ni ni kumbe haku yule hakumjua basi anasemaje o anauliza wnakesaa ujumbe ujumbe kaacha nakusalimia sana anasema kitasa cha mlango ni kibovu kibadilishe namshangaa sana huyu babu kitasa cha mlango yanamhusu nini lugha kiunabii imetumika mwambie mkeu hakufai umwache angekula mitusi pale pale, pale kwa wanawake angeambiwa mtu mzima ovyo ndo wachawi wenyewe hawa ndg likuwa hivyo ndugu zangu waislam lakini katumia lugha ya inaya ismail akaelewa mbukaakuakueshae mahai hakutoa kafaiti mwenyewe baba yake tokea aliyombwaga pale hakurudi pengine muda mrefu sana huyu dingi kachanganyikiwa ananiingilia kwenye mapenzi yangu bwana bwana hao wazee hawajui kupenda bwana umeona bwana e, mapenzi ni maradhi bwana mapenzi ni maua bwana popote huchanua bwana kadha wa kadha wa kadha maneno yote yaliyoandikwa katika kanga ngezisoma zote akasema unasemaje anasema kitasa cha mlango wangu akifai kibadilike dhakaabi mke wangu yule ni baba yangu mzazi wa wahuwa yaamuruni bifiraqiki ananiamrisha nikuache falhiki biahliki nenda fungasha nenda kwa wazee wako nimesha kuwacha kuna baadhi ya wanawachuoni wakasema hapana yule ni ibrahim ana wahi sasa baba yako akikwambia amwache mkeo huwezi kukubali kwa nini ibrahim ni mtume wa mungu bwana anapata wahi babako anapata wahi wako baadhi ya wanawachuoni wana caenji lakini umar je ye, na yeye anapata wahi aliposema mwache mkeo na mtume muhamad ambaye anapata wahi kama alipata wahi wahi ilioteremka inamunga mkono umar ibnlkhatab anaambiwa mwache mke wako nimalize kipengere hicho na hadithi ya abudarda sahaba mmoja alikana abudarda alimwambia mama yangu bwana mama bwana amekuwa ni kero sana sasa sasa hivi nzima hamtaki mke wangu. Sasa, ni muache, lakini wallahi mke wangu wa wahai wangu wangu ananiambia lakini wallahi kumwacha kumwacha nikimwacha ndio wa nitakufa nitakufa siwezi wako wanaume ambao ni mabweje wa mapenzi kama manake eh, wamejazana mitaani kwamba bora mkose mama lakini mke atawezekani abu darda kamgaukia nakumkunjia uso anasema unasema nini wewe yaani mama hata apasuke simwache mke wangu chunga wewe anamwambia chunga لانني سمعت رسول الله صلى الله عليه وسلم يقول: "نمسكية تو بمحمد كسيمة الوالد في اوسط ابواب الجنه فان شئت فاحفظ ذلك الباب او او اضعه او ضيعه او كما جاء". نمسكية تو بمحمد انا سيما وزازي سيكو يا قيامه واتاويكو كاتيكات يا ميلانغو يا بيبو. وتكاة katikati ya mlango wapepo wa njiya panda ya peponi watampitisha wamtakae katika watoto na kumkwamisha wamtakae shauri yako sasa chunga ule mlango upite salama au upoteze ule mlango sahaba wa mtume muhammad sallla alihiwasalam nataka nikwambie ya kuwa ikitokea mzee wako hamtaki mke wako jaribuna hata kumdondokea watu wawili wewe na mke wako wote wawili mombe ni radhi faiti kwa maslahi yako na maslahi ya mkee wako upate radhi zote kwa mzazi wako mtafute hata mzee mwenzi anaye mudu akamseme aaswe amswalie mtume jamani baba sio hivyo hata masharta takayotoa ya, yakatekelezwa ili mradi weye ukae vizuri na huyo mke uliompenda upate mapenzi kote kote kwa mke wako na kwa wazee wako lakini ikifika steji hakuna jinsi noweyi baba au, ma, au, au mke mke au mama mke mke kama kama kuna dhima, kuna dhima madhambi mwachie allah allah atajua siku ya wazee walimdhulumu wako wako yao ila wewe jivue na, dhima na wazazi wako, hapa duniani heri fatwa sahihi ya wanawachuoni wa ando kwa hivyo mtu wa kwanza ambaye kawombea dua mbaya na nakuwaisha mtume ha kuitikia amin. ni wazee wake wawili kuwa hai au ojawapo akashindwa kutumia fursa ile ya yeye kuingia peponi