swali la kwanza anazungumzia ahlalbadiri je anasikia kwamba watu mtu akifanya matatizo fulani mtu ameiba watu wanaenda kwa kwa, kwa watu kwenda kusomea albadiri si mashekhe ngee naitwa mashehe geanaitwaji almuhimu umuaisha anauliza hukmu ya ahlalbadiri hili jambo si mara ya kwanza kulijibu na si mara kwanza kuulizwa si kwanza kulijibu lakini tunarudia kwa faida ya watazamaji neno albadri neno hili maana yake ni watu wale masahaba wa mtume sallahu alaih wasalam waliohudhuria vita vya badri kulitokea mapambano kati ya waislam na wasiokuwa waislam mapambano haya yakawa yamepewa jina ya kwamba ni mapambano ya badri kwa sababu sehemu yalipotokea mapambano haya ni sehemu inaitwa badri kwa hiyo waislamu wale masohaba wa mtume waliohudhuria vita hivi wakaitwa ahla lbadri yaani watu wa vita vya badri watu hawa kwa mujibu wa mafundisho ya uislamu wana thamani kubwa sana katika uislamu wa, ni, ni, ni, ni watu ambao wamepanda daraja kubwa kwa sababu ya kuhudhuria kwao katika vita hivi kwa sababu vita hivi kama wengine wanavyoviita kwamba ni vita vilivyokuja kupambanua kati ya haki na batil ni vita ambavyo kama mwenyewe mtume alaihi alivyokuwa akiomba dua kwamba wangeangamia watu wale pale katika vita vile basi uislamu ungekuwa mashakani sana baada ya pale ni vita ambavyo viliupa uhai uislamu ambapo umeweza kuendelea mpaka leo kwa sababu wale jamaa walikuja siku suua kuja kumaliza kwa hiyo kama wangeisha waislamu sikuile maana yake na uislamu ungekuwa umeisha siku ile watu hawa wakapata fadhila kubwa sana mbele ya allah subhanahu wataala kuna sahaba mmoja anaitwa hatib hatib huyu kwa binadamu alifanya jambo ambalo halikuwa sahihi mtume salllahsalama katika wakati fulani alitaka kwenda kukomboa mji wa maka kwasababu tunafahamu masahaba wa mtume alifukuzwa maka watu wakaacha mali zao wakaacha kila kitu na mji wa maka kua unatawaliwa kiki, katika hali ya ushirikina mtume akataka kuingiza mji wa maka katika himaya ya, ya, ya dola ya kiislamu huyu akawafahamisha watu wa maka kaandika barua ya kuwafahamisha watu wa wamaka kwamba ufahamishi wake haukuwa yani, kwamba alikuwa e anawapenda sana wale washirikina kwamba labda yeye haupendi uislamu kwa hiyo anatoa siri alikuwa tuna malengo fulani kibinadamu alihisi kwamba hakuna tatizo habari zikamfikia mtume sawaa mtume akatuma watu kumfuatilia huyo mtu aliyepewa barua kisa hiki ni kirefu lakini yule mtu akapatikana barua akaitoa kwa, kwa, kwa, kwa hali ngumu sana ikaletwa kwa mtume swmasahaba akaruka kwa hasira kamwambia mtume hebu niruhusu nimmalize ni, ni huyu mtu wasababu anaonekana si mwinzetu mtume akamwambia kwamba tulizana hujui kwamba huyu huyubani katika watu waliohudhuria vita vya vi badiri maneno kama haya ambayo likuwa yanaonyesha fadhila za watu waliohudhuria vita vya vi badiri kiasi ambacho wanaweza kusamehewa baadhi ya makosa yao kwa sababu ya kuhudhuria kwao vita vya vi badiri hawa ndio ahlalbadiri sasa imekuwaje leo ahllbadri wanahusishwa na masuala ya, we, ya wezi dhulma kwamba mtu kadhulumu anasomewa ahlalbadri ili adhurike wanahusika vipi na swala la kudhurika watu wengine hapa ndio kwenye utata hapa watu hawa wanaosoma wanaosoma albadiri Goja, vile albadiri vile wanasoma majina wanayataja yale majina wanayataja ya watu wale waliohudhuria vita vya ndio maana a albadiri maana yake anataja majina ya watu waliohudhuria katika vita vya katika kufanyaji katika kuomba yani anaomba mtu fulani aliye hulumu ahurike kitu anachokitumia kipi anawataja watu waliohudhuria vita vya badiri sasa e mwislam tu wa kawaida kabla hujaingia kwenye mambo ya kusoma kwenye nini hebu niambie hawa watu wanausikaje hawa, wa hawa na dua duaanz ksababu katika uislam dua anaomba allah subhanahu karibu wote sasa hivi wote wameshakufa sio karibu wote wameshakufa haya hao, wana uwezo gani sasa hivi wa kumjua fulani kaiba wana, wa, hao, wana uwezo gani. yao yao iko pale pale haiondoki oaafaaiondok awa waislamu ambao walitoa roho zao na mali zao kwa ajili ya uislamu na inshlamenyezmugu subhanawataala atawalipa malipo yao kwa vile alivyowapangia uzuri zaidi yavile walivyofanya ai hili wanalohusishwa nalo hawausiki hawausikinalo hawahusiki na swala la, la dua kwa hiyo kusoma majina ya watu waliohudhuria vite vya badri kwa, katika swala la kumwomba mungu kwamba mtu fulani adhurike huku unasoma majina hivyo kuchanganya vitu ambavyo havifai havifai kuchanganyikwa kuchanganywa vitu hivi dua anaomba allah moja moja kwa moja. na mwenyewe eh, haifakucanganyikwa biha mwenyezi mungu anayo majina yake mazuri mwombeni kwa kutaja hayo majina yake Asasi tunataja majina ya mwenyezi mungu anasema tumuombe kwa kutaja majina yake sisi kwa kutaja majina ya ba maelekezo haya tumeyapata wapi kwa hiyo ndugu yangu umu aisha hili swala la kwamba watu wanadhurika kwa hallbadri halipo halipo kabisa hii watu nkudanganyana na ku kula mali za watu kwa njia ambayo sio sio sahihi kama mtu ame- amekuomba umuombee dua labda kadhulumiwa au kafanyaja na shida zake kuombeana dua ni jambo linaruhusiwa katika uislamu waislamu waislamaislam kuombeana ni jambo linaruhusiwa mwombee mwinzako kwa njia iliyokuwa sahihi taja majina mwenyezi mungu mwombee mwinzako kwa kutaja majina mwenyezi mungu majinamenyezimungu fmombee shida yake Si unataja majina a llbadri unataja majina ya malaika unataja majina ya mitume hairuhusiwi hivyo vitu kila mtu au kila mmoja ana nafasi yake katika uislamu hakuna kumchukua huyu ukamweka nafasi isiokuwa yake kwa hiyo watu wema wote watu watukufu wote hawaweki katika nafasi ya mwenyezi mungu na kuna kitu shubha fulani a wenyezmnu ssubn mbona watu wanafanya vichaa ikisomwa ala, alalbadri naam hili swala la kwa nini watu wanapata vichaa wakisomea ahlalbadri tutalizungumza baada ya mapumziko insha llah