naam ndugu yangu mtazamaji wa africa tv karibu katika sehemu yetu ya pili ya kipindi chetu tukiendelea na swali la dada yetu Aisha, la halal tumesema kwamba kwa kwa nini yanaposomwa majina halal kwa ya za baadhi maisha nalzua ahllbadribadri aoahbad asoma lbadi una flan yule alisomewa kuna fulani alisomewa halalbadri kwanza mimi, mimi binafsi nasema hizi ni itikadi tu watu wana matatizo mengine na watu wanapachika pengine pengine yule mtu alikua anatuhumiwa kwamba pengine na alihusika katika hilo jambo watu wakachukulia kwamba ndio wa lb lakini ikitokea kwamba kweli kuna mtu ambaye alikuwa anatuhuma hiyo na akadhurika kweli hapa pia kuna hali nyingine ambayo lazima ifahamike mtu aliyedhulumiwa ni katika wale watu ambao dua zao hazirudishwi na allah subhanahu wa taala kwa ahadi kabisa e, aliyoitoa mtume sallahalasalama kuhusiana na swala hilo kutoka mulawaki. kwa mula wake kwamba mtu aliyedhulumiwa dua yake hairudishwi na allah anamwambia kwamba ntakunusuru hata, hata kama ni baada ya muda na tunafahamu kwamba hawa watu waliodhulumiwa ambao wanakwenda kwenda kusomewa ndani ya kosa lakini bado anaomba na na mwenyezi mungu amemwahidi aliyedhulumiwa na mwenyezi mungu havunji ahadi aliyoitoa sasa hizi dua za watu waliodhulumiwa ndizo zinazo waumiza watu sio ala alalbadiri na watu waogope sana kudhulumu watu watu wataumia sana kwa sababu ya dua za watu tunao wadhulumu watu wasioni ni vitu vya vyapesivyapesi tu kwamba wewe una pesa huyu maskini hana hela basi wewe unamfanya tu unavyotaka wewe kuna mwenyezi mungu kuna allah hajui habari habari ya ya pesa yako wala ya nini anaangalia huyu aliyedhulumiwa ashamuahidi hata kama tamuona huyu ni mtu duni kuliko kitu chochote lakini kwa allah subhanaatala huyu si duni wewe duni watu wengi wanaharibikiwa na mambo yao hawajui sababu nini wanafikia paa kumshirikisha mwenyezi mungu enda kwa wachawi kufanyaje sababu tu ni dhulma wanadhulumu watu watu wanaomba wee unakuta mtu msikitini anaomba menyenya mikono mpaka mtu analia fkiri wewe ulemdhulumuw utapona we. kama mwenyezi mungu alivyotoa hadi hata kama ni baada ya muda lazima utaipata habari yako sasa tuache dhulma na hili swala hili la dhulma hili ndilo linalosababisha watu wengine wakaumia alafu wakaambiwa kwamba kwa sababu alisomewa Swali hili u a umimuwake sababu ya umuhimu wake lina ingia, lina, lina mambo ya itikadi ya kiislam ambayo ni makosa makubwa yakitokea katika itikadi ya makosa mazito yanaweza an a t t tuzmz aupan kidogo ili watu waweze kulifaham na ni vitu vimeenea katika maeneo yakwetuwaislam tuache vitu hivi hivi kutaja majina ya watu waliokufa na kutaja majina ya allah subhanahu wataala ambayo yeye mwenyewe kasema yatajeni hayo hivi si tunaona bado majina ya watu ni bora kuliko majina ya mwenyezi mungu hata akili tu ya kawaida inaweza ikahukumu na ikapatia hukumu yake vizuri hapo kwa hiyo hebu turudi katika mwongozo sahihi wa dini yetu tuwachane na vitu ambavyo havina mashiko yoyote