بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين واشهد ان لا اله الا الله ولي الصالحين واشهد ان محمدا عبده ورسوله وصفيه وخليله وخيرته من خلقه صلى الله عليه وعلى اله واصحابه ومن سار على نفسه واتقى أمره إلى يوم ينفع في الصور ثلاثون أفواجا عباد الله رحمكم الله أوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون الهدارة الإيمان بهدار الإسلام wa mtume muhammadin salllah laihi wasalam na kuusieni pamoja na kuyuusia nafsi yangu katika sala la insha allah subhanahu wataala namuma mwenyezimungu subhanahu wa taala kama ajivyotukutanisha sehemu kama hii kwa rehma zake na maminzi yake أنا أقول لك قيامة الله عليه وتعالى الله عليه وسلم أن الله أن الله سبحانه arehe fulani ipatakuwa na jaza jaa sehemu fulani mwislam kfanya ajiiki ania kwamba insha allah akiwa haica fikra na kwenda kule nikuajilia allah subhanahu wataala si kwa sababu mtu fulani aneone mwislamu niye ikiwa safi hata imetokea labda na marahi huko nyumbani huko hospitali ukufika kwenye darsa lakini nia yako ni kwa sababu siku fulani utaenda kwenye darsa zile fawabu mwenyezimungu subhana wataala nakumekea kama alivyosema mtume wetu muhammadi sal ws na hayo islam yanatokana na nia lakini ikiwa ni aya taarifa wabatalifa siku fulani nitakwenda ntakuela anania yote aa katika eye mujakwa itakua maza chochote jumaramana mana kwamba chakula shanaliwa wala shakula wee i ان تكون لديك ان تكون لديك ان تكون لديك ان تكون لديك ان تكون لديك ان تكون لديك ان تكون ان تكون ان تكون لديك ان تكون لديك ان تكون ان لكن في وقت عميق لم إلى غالبين إلا قول إباهة الزمزام تتكلم تتكلم زمن النبي محمد صلى الله عليه وسلم كان الصحابة wanabii muhamadi sw mmoja kamagie mazaki kwa liwa wajabu wa daamali na jirani ya msikizi wa mtume sall wsaam kuna nafasi waweza ukaradisha nyama yako kaliweza hapa juli apasimu hamban kutoka kwangu nyumbani jabo nimbala zile haua zinazopiga na daraji malipo kwa mwenyezimungu subhanataala manenoyakaofikianabi uhaa snakuambia kwamba maneno lioyasema mwenyezimungu subhnwtala amekuisha kamilisha kila haua iepiga kutoka ipalika kuelekezajiini kwa ajili ya alla subhanawataala hatua moja unapanishwa daraja haua nyingine unaputiwa nianduu zao aaa kwayo umekuja kwenye darsa dakika 3h dakik tan ikiwa nia nisafi unarejea nyumbani hali ya kuwa kuna atoni ya sawabu makosa batuwalikosea mwenyeziugu subhana wataala inawezekana ikni sababu ya kuondoka unatende dikuhusia ndugu zetu ambao mara kamara mwenyezimungunawaka mitihani wakati mwingine ndani ya familia ya nazidi baba uwa baba akipata nafuu maa ua mama akipata nafuu mtoto umwa mtoto akipata nafuu fulani ya yaua mpaka si banawaaaaezetani siue ni mwenyezi mwenyezi mungu mungu ya watu mtume kwa kwa mtu inafikia anatembea katika nini kwamba haya mambo allah e ma aaola subhneye tunakuushana kuijana na ajabu a utaratibu wa ulaya jambo la ulaya ni kuzanga saimani ni jambo ambalo kila mmoja wetu linakufika na kulaya waislamu waweze ukakuuzika ikiwa ni mchana au usiku kama tuitutagulia kusema hupati lolote katika usingizi wako kulaga kwako inakoni kawaida na naiwezekana kulaga kwako mchana au usiku ikawa huo ndani ya ibada ikutokana nanii ya islam umelalawauaugai mia yako ni nili katika usingizi wako imani wa mchana wa usiku jambo lolote waislam ambalo tunaona bidaada uislam halia ukiweka lia lile jambo linaraishwa linazuka katika ada ingia katika ibada kama mifano ambao umeandika kwenye kitabu watu wawili walkuwa wanatebea wakati wanatembea jeneza likabitisho watu zika moja nakazia mwezake nasitiolezukazikhe yule mwingine akakaa chinya kidogo nakikamii nagaakamojaaya kwele wakeaziza aya kaliza kuzika mmoja akarudi moja kakuliza mzake mojawaeaailezukazie kazitukaechina kidogo nini na nilikuwa anasemana nia ili sababla, yao, niya, kwa acao, kwa sababu niweke nia nia naenda ajili ya katika katika imani ni vile vile mambo ie ua i l ka iausiana k k yeuu amepanda au amesajiria usingizi kwa miume na mwanadamu kufikwa na usingizi kwake ni sifa ya ukaralizu mwenyezimungu subhana wataala amefanya nafsi allah amekarusha kwake jambo jamo igizi wa mwenyezimungu subhana wataala ni sifa ya ukamilifu kwa mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanwata mwislamu imefika usiku unafanya malaizi unataka kupumzika na lamna alivyokuwa tukumzika nabii muhammadi sa w kuna tofauti na kama tofauti ipo basi muislamu stadiki que es el que la yolada, que música, la a la el adiliwaneuui menaya juu yangu imamu aaulina lekuwa hebu niki habari kukoje kukoti huuonali ya kauri vile vilekufa anamwambia imamu kwenye toto ya kwamba rakara mbili kabla ya alfajiri ni bora kuliko dunia na kilioo ha kaburi likweli na na mbili daniya kaburunamao yaikkalagatona rakayetutunda muskitini baadaa ntuko kenye aali kita kamu jadi kita Mungkin kalau ada di jamaah yang di ada jamaah yang ini. Maka sulit. ada mefika mlangoni sunaislam towasalam wasalimie watu ndani wandani nyumbani ikiwa nyumbani kuna watu towasalam ikiwa nyumbani hamna watu waala wakaliakuingia kama ilivyokonja kat hadithi aumalik adilla Alas, you la de wasalamu wakatopingia nyumbani kila nyumba ikiwa ni nyumba ya kafiri ikiwa ni nyumba ya muumeni nyumba yoyote duniani kuna masharidwani ndani ya nyumba <tuhi> mislamu unaoka wasalamu wakatopingia nyumbani wale masharidwani walioko nyumbani kwako wanakuwa na kiongozi huyu kiongozi anawaambia wezake ya kwamba la mabita lahu katika hii nyumba ya fulani ambaye amikuwa salama aka kuingia hamna sehemu ya kulana mashaitani wanaondoka wanaenda kwenye nyumba nakie asaa imeandaliwa chakula tayari aanaambiwa na mtume salaa sallam akpika bismillahi kula أقول لك هذا الإشي، هذا الإشي، هذا الإشي، هذا الإشي، هذا الإشي، هذا هذا الإشي، هذا الإشي، هذا الإشي، هذا هذا الإشي، هذا الإشي، هذا الإشي، هذا الإشي، هذا هذا هذا hamna kula, chudok, Muslim, kapla, ya kelijioni wanawaloda kumaliza kula umepumuzika kidogo unafanya maandalizi ya kulala uislamu kabla ya kupanda kitandani namna limekuwaak أنا أشكره. كما قلت لك في حديث البراء بن عازف رضي الله عنه وأرضاه. حديثه في البخاري وإمام مسلم. براء أنا سمع كوربة من اليمين وأنا محمد صلى الله عليه وسلم يا كوربة بو البراء؟ utakotasa ulala chukua uvu wa swala kama unavyochoka kuswali unaanza kutawaza vilevile kazi ujapada kitagani anza kuchukua uzu ukimaliza kuchukua uzu ndio panda kitagani hii lizi nafsi yako Niwansaki mpe kusheka watsaka kuyapulana. Wabula ebisukua huu wa ndewaja ndewapulana. Niwansaki mbuza kutaliwa. Abo watanawaza kuwa nkiri ya pulanga. Kwekatika mpozaka komi oyo oyo yatakomana. Allez au petit cadran. Il y a un poêle à pied. Quand je suis allé Allah yang monde, je ne عن يقول نبي محمد صلى الله عليه وسلم إذا رأى إلى فراشه كل ليل كل ليل يجي يقول له لا لا أنا كل كتابان كي لا مصيبة بغا يقول كتابان أنا فقريب جمع أفقر mtume saw upo vitandani anakusanya vitanda vyake liili baada ya kusanya vitanga ibili summa nama safiha alafu anatoa cheche za mati kwenye vitanga فقرأ قل, قل هو الله أحد قل أعوذ برب الفلق وقل أعوذ برب الناس. أنا صلى قل هو الله نرى صلى قل أعوذ برب الفلق نرى صلى قل أعوذ برب الناس. Haji Madinah berjibak dan berkata Kul wallahu kula'udhira min ba'da kula'udhira bin na'at Ada jibak ya fa'udhu ta'liqa tada'atana mub'a'adhi Karena apanya, nabuhaya ma'alaihi wa sallimu Bi'a'sharu bi'allahu wa sallimu ya fa'adha anzat sayyam Ba'da wallahu anakunida anaikipaakimaiza kinialakuanakia uni akimaniza usni anakiak ningine naaki وقالوا أنا ما أنا ربي مِنْ إذا الواجب تصومه قل الله قل أعوذ برب الفلق قل أعوذ برب الناس، قل الناس نبي محمد صلى الله عليه وسلم على أن الشيخ حسن نحسن وأن فاضي من الله أن الشيخ حسن نحسن lakini baada ya ya na na ile kawaida akawa katika sura mbili jioni anamshika kiungo akach mtoto kwa maneno ya inafaahd mo a nabi alayhi salam yuko sam mtoto wake sal lah salam yuo makka angalia masafa ya sham na ibrahim salam mtoto wake makkaabi ibahi lasala aumbeao mtotowake aafaniainakopikaua nakopika ionmenyezi ka mataka io imefika kazili nyumbani wauaoo muislasoma kunazamaa soma kunauzira bia alafuekai mwenyezimungu uahizi nimejisoma kwa kwajili ya ya na ai nakugaaaa masidi ni wengi ukusara sheimani minaljinaana ikiwa omahasiji wanakukosa wewe raa wewe dasi kwa watoto kuna mmoja miongozi watu wa rukia Hey, baada ya kusoma rukya akawa amefanya wadui Bain baina yake na baina masheidwani masheidwani wakamfanyia kahadi wakamwambia huyu shekhe ambaye aasoma rukya kwa batuda pambana shekhe kila akuguli na anafanya ana-- anagaga kifazi kwa mwenyezi mungu subhanau wataala masheidwani wakakukosa shekhe wakaenda kwa mke wake kwa kwa moto watoto safari imefika imefika jioni wallahu hignakkabidamangshewetwafaiefikefikhamtmawanasom anajipaka kuanzia kichwani akimaliza kichwani anajipaka usoni akimaliza usoni anateremka sehemu ya chii kwaiyo baada ya kutawaza mislamu hukitadani hamenya hizi dua dua nyingi ambazo zimepokelea kwa nabii muhamadi salllah alih wasalam lakini hizi za na ia nidua ambazo wengiwezuozijuaba yakanea kusoma dua kipya bayo alikuwa tena anafanya nabii muhammadi sallli ws katika hadithi ya hasa umlmuminina railah na anasema kwamba hadithi ambaketokia imamu abu daudi na imamu atermidhi kwamba alikuwa nabii muhammadi sallaali wasalam anapokuwa kitadani amemaliza kusoma dua akilala mkono wake wa kuume kitanda hiki anaweka chini ya lake la dodia O papo, como ndio a nata, por ali, era alaihi wa sallam. Coisos que usaban para queimar, que la curala, o me diz a mutawada, o me diz a que só manes de curvarla, o coisos que usaban para curvarla, o coisos que لذلك أن حديث الأخوة رضي الله عنهم محمد صلى الله عليه وسلم كان يقول أن أخوة أخوة أخوة أخوة أخوة أخوة أخوة الله O mar se não vê é é na kuwa hali kibia hataa sababuyaa alla subhnwataooako chini kwajilaya allah subhanawataalndugu zan vilevilkatika mambo ambayo alikuwa akifanya أنا أن كلمة حديثي يا أبو هريرة حديث أبو البخاري رحمه الله حديث في قصة أبا هريرة معروف والبطل لكن مع هذا الشاهد شيطان أما على كالكامل na hii kifaida kwamba akitokea mwanadamu wa kawaida atakwambia kwamba hivi nimemwona sheitani nimemwona iviviti nimekutana na iviviti usiku katika umbile yake na mwenyezi mungu subhana wataala wakiabilii si kwezi lakini shaitan akijibadilisha katika vaumbile vengine yawezekana kamuona naiwezezamo akuua isaiikatika mcu wa madina heiani alijibadili katika maumbile ya nyoka heiai baada ya kujibadili kuwa nyoka akauaa na sahaba sahaba kuwa kuwa nyoka nyoka na sahabasahaakahi jibadili uayo naaba mtu aweza kamba usiku atokanje kakuana namkutana nanini mrevu kabisa vile yanieuana mngu hapana kajibadili katika mambile aaa saaa za aoreah aijibadili katika maumbile ya mnyana upukizi mngine abika chioni anajibadili maumbile ya duu alafu anapita chini ya mlango baada ya kupita chini ya mlango anakofika gari nyumbali kwenye chumba chuma ambaco ilipalikua natatatu fitri anaibaeka aombili ya kawaida anachukua zile taazabele anakula ningine anaweka anaiba alau anapita chini ya mlango abaubera akawa anashika mpaka mwisho wakisa yu sheitani ambayo ikigeuza katika mambile ya binadamu akamwambia babowelo ya kwamba nataka nikufundishe maneno ambayo ukiyasoma mwenyezi mungu atakulinda wo koaa na masheiani na wala hawakupika katika nyumba yako maneno gani akafundisha n ay, aya niaya moja والله محمد يمكن ان من يمكن ان يكون هناك من من يمكن ان من يمكن ان يكون ان من ukwaha mtotokatia eo keshunakufa wakaai mtoto baba atakumbuka mwenyezi uoanhiakiomaai atakuhifadhi na atakulinda <tik> kutokana na kutoanah <tik> aa akamwambia akasema ni kweli moja alikwambea haya maneno alikuwa ni sheian na alisema kweli sadakakahu amesema kweli lakini asilimia kubwa ni muongo lakini kwa hapo amepatia o katika itikaji yaamaa hata kama afiri kasema kweli