بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمة الله وبركاته الحمد لله والصلاة والسلام على رسول الله وعلى آله وأصحابه أجمعين أما بعد بعد شكر الله سبحانه وتعالى نكم تكيا رحمة تميت محمد صلى الله عليه وسلم كريب سانا نبيانك وكتك إيمان تزنقومزي. كوسيانا نا زلا إله إلا الله محمد رسول الله ونجويت نبيانك وكتك إيمان نو إسلام نا nafaha na nafsi zetu kuwa ni waislam lakini kuna mambo mengi ambayo hatuyafahamu kuhusiana na lailaha illa lailahllla ndugu zangu katika iman haitoshi peke yake kuitamka au kujua kuisema lilahllla unapojikwaa lila unapolala illa ll unapoona labda pingine kitu ni vizuri kutamka neno hilo na kulizoea lakini neno hilo unapolitamka ukalikubali kuna masharti ambayo muislamu anatakiwa ayafahamu na leo hii ndugu yangu katika imani katika darasa letu la leo tutazungumzia sharti za lailaha illallah ndugu yangu katika imani la ilaha ilallah kama tulivyozungumza mwanzo ina nguzo mbili ina nguzo ya kukanusha yote yanayoyabudiwa kinyume cha allah subhanahu wataala na ina nguzo ya alithbat nguzo ya kwanza ni alnafii na nguzo ya pili ni alithbati kwamba u- u- ukata yeyote yanayoabudiwa kinyume cha allah subhanahu wataala na alithbat uthibitishe kwamba mwenyezi mungu peke yake ndiye yanaestahiki kuabudiwa alafu baada ya hapo ndio kuna masharti ya masharti masharti ya la yako saba. Masharti ya la iman, yako ndugu yangu katika tia yako sa naomba tuwe pamoja na kama utachukua karatasi uandike kwa ajili ya kuyahifadhi ili uyafahamu kwamba ujue kwamba uislamu wako hautakuwa imara mpaka uweze kwa, masharti haya yakamilike katika nafsi yako masahaba anhum waliyafahamu mashariti haya na wakayatekeleza alhamdulillah mwenyezimgu akawaandikia mafanikio ndio dini hii ya leo sisi tunaiona kwetu imetufikia dini hii ndugu zangu katika iman haikufika kwetu isipokuwa ni kwa sababu ya wale waliotangulia salafu saleh watu wema waliopita waliitumikia la lailaha illlah wakaisoma la lailaha illlah wakaijua wakapigana jihadi katika njia ya wakatoa mali zao na nafsi zao mpaka dini yetu mpaka dini ya uislamu ikatufikia leo hii tunajifahari kwamba sisi ni waislam umatulmalayin mamilioni ya waislamu ndugu zangu katika imani kwa sababu ya juhudi za watu ambao la illa laiahlllah ilikaa katika vifua vyao na ulimwengu wetu wa sasa ndugu zangu hali ambayo tumefikia waislamu kwamba ni hali katika udhaifu tuko katika udhaifu tuko katika kupigana sisi kwa sisi kuuana sisi kwa sisi kutukanana sisi kwa sisi kuvunjiwa hishma sisi kwa sisi kwa sababu hatuna la ilaha illallah ndani ya nafsi zetu ndugu zangu katika imani makuraishi walipoifahamu la ilaha illa illallah ndio maana walikataa wakampiga vita mtume salatu wassalam wakamtoa katika mji wa makka wakamfukuza kutaka kumuua kwa sababu waliijua nini maana ya la ilaha illa illallah sisi ndugu zangu tupo tu mtu anaamka na lala mtunaamka analala namka analala walhajula ilaha ilallah sharti ya kwanza ndugu yangu katika iman ya la ilaha illallah kitu cha kwanza ni alilmu unatakiwa ufahamu uelewe ujue ujifundishe uwe na ilmu kwa nini mwenyezimngu subhanahu wataala ameniamrisha niseme la ilaha illallah na nasema alilmu alilmu bimanaha yani ufahamu ilmu kwa maana ya ilmu alidrak ujue usome ujifundishe mwenyezimngu subhanahu wataala anasema falam anahu la ilaha illa llah kwamba fahamu kwamba hakuna mungu mwingine apasae kuabdiwa kwa haqi ila ni allah subhanahu wataala bimaana ndugu zangu katika iman ilmu ndio jambo la kwanza na ndio maana ukiangalia aya za kwanza zilizomshukia mtume alayhi salatu wassalam zilimwamrisha mtume asome aya zilizoshuka kwa mtume salllah aleihi wasallam zili, aya za kwanza zilimwamrisha asome bimaana iwapo kama hautakuwa na elimu hautasoma ndugu yangu katika imani hautaweza kuutumikia uislamu na hilmu ndugu zangu ulimwengu wetu wa sasa alhamdulillah mambo mambo yako wazi kabisa mtu anasoma akiwa chumbani kwake mtu anasoma akiwa barabarani mtu anasoma akiwa kuna kuna simu zimetoka simu za galaksi za kisasa android kuna masoni kuna kila aina ya vitu ambavyo vinavyokufanya wewe usome kusoma ndugu zangu katika dunia sasa sio mpaka uende darasani haya kuna aya wanatoa madarasa mengi miskitini lakini unakuta watu hakuna subhanallah wakati mwingine ukipita barabarani una, unaweza ukakuta mtu ni mshirikina anafanya mazingaombwe au mazingara watu ukakuta wamemzunguka wanaangalia masa na masaa ndugu zangu lakini ukamkuta shekhe msikitini hana hata watu wa kuweza kumsikiliza darasa linakwenda wiki mwezi mpaka inabaki shekhe hana wanafunzi sio hilo tu mtu anaona aibu kuuliza kitu hakijui na anaona aibu kuuliza ndugu zangu katika iman katika masharti ya kupata ilmu ni asual uliza sana kila usichokijua kiulize kwa mtu anayejua ili ya kufahamisha lakini ulimwengu wetu wa sasa ndugu zangu tumekuwa mpaka kuuliza swali kwa mtu ambaye unajua kwamba huyu atakusaidia hautaki atakuuliza kwa ndugu zangu katika iman sharti ya kwanza ya la ilaha illa llah alilmu almunafii liljahal kwamba ufahamu uwe na ilmu ambayo ilmu ile itauondoa ujinga leo hii mtu unamuuliza nguzo za uislamu ni ngapi hajui unamuuliza hija maana ni nini hija ina nguzo ngapi hajui swala naweiswali wajibatu swala ni nini hajui nguzo za swala ni nini hajui vipambo vya swala ni nini hajui mbali na kuwa ukimuuliza kwamba mtume sala llahu alaihi wa sallama, alishushiwa kitu gani ili kuja kutuongoza sisi pengine hata mtu asijue na mwislamu watukufu wa islamu huwezi kuijua lailaha illallah kama haujasoma kusoma ni nguzo ya kwanza ya la ilaha illallah muhammadun rasulullah alilmu umjue mwenyeezimngu subhanahu wa taala kwa nini umeisema la ilaha illallah kwa nini umekanusha kwamba hakuna pasae kuabduwa kwa, kwa haki na ukathibitisha isipokuwa ni mwenyezi mungu jalla waala alafu baadaye haukumjua mwenyezi mwenyezimngu subhanau wataala kwa hiyo ndugu zangu katika iman katika masharti ya la ilaha illa llah sharti namba moja alilmu ni lazima uwe na elimu usome leo hii ndugu zangu kuna youtube kunabezi kuna mitandao kuna mitandao ya islam house kuna mitandao mbalimbali kuna alihidaya ingie kwenye kompyuta yako sioweke kompyuta imejaa magemu ndugu yangu katika iman kompyuta zetu za wislam kumejaa madisko kumejaa mabongo fleva kumejaa mataarabu kumejaa kila aina ya uchafu katika kompyuta zetu katika simu zetu wllah ndugu yangu katika iman subhanallah mungu kaficha vitu vingi ndio maana ka, kaificha ilmu lghaibi watu wasiijue lakini tungekuwa tunajua kila mmoja anajua alichohifadhi mwenzake katika simu yake basi tungekimbiana lakini leo hii ndugu yangu katika imani hakuna mihadhara za mashekhe hakuna durusi za mashehe mtu hatu, hatusomi kuna makala mbalimbali yako katika mitandao lakini mtu hana muda kabisa wa kufungua website za kisheria za dini aisome dini yake kinyume chake ni kwamba wenzetu katika huu potovu wametangulia wamepiga hatua katika mitandao na unakuta kila aina ya baya limewekwa katika mitandao ukifungua ukaangalia idadi ya watu waliofungua unakuta milioni laki kitu ambacho ni cha upotovu kitu ambacho ni cha madhambi kitu ambacho hakitamfanya mwanadamu aweze kufanikiwa tuingie ndugu zangu tuingie mfano picha hizi za ngono Leith ukiangalia picha hii ya ngono imefunguliwa mara ngapi unakuta mara elfu kumi mara laki mara milioni kisha nenda kwenye mhadhara wa shehe umefunguliwa mara ngapi unakuta mara moja mara mbili mara tatu leo hii ndugu yangu katika imani imefikia ukifungua ukurasa wa facebook kwa ajili ya dawa watu wanaukimbia hawataki kuifahamu dini tumefungua ukurasa wa islam islamu swahili mfano katika facebook unakuta ndani ya mwezi kuna watumia tu alafu ingia katika kurasa za, za, za, za wacheza ngono maarufu au miziki au mambo mengine machafu unakuta watu watu walioweka laiki au wanaoshiriki wana katika ukurasa wamefikia watu milioni wamefikia watu bilioni mbili bilioni tatu katika kurasa zisikuwa na faida kuonyesha kwamba watu zama hizi hawahitaki kuisoma dini yao ndugu zangu katika imani tumche allah subhanahu wa taala tumwogope allah subhanahu wa taala hakika katika sharti za kuijua la ilaha illa illallah alhilmu ni lazima ufahamu ni lazima usome ni lazima upate maarifa ya uislamu kwa haya machache ndugu zangu tukutane katika darsa lingine tukiendelea kuzizungumzia sharti za la ilaha illallah muhammadun rasulullah sali llahu alaihi wasallam tawfeeq, wa billahi ltaufiq wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu