بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمة الله وبركاته الحمد لله رب العالمين والعاقبة للمتقين ولا عدوانا إلا على الظالمين والصلاة والسلام على سيدنا محمد وعلى آله وأصحابه أجمعين أما بعد بعدكم شكر الله سبحانه وتعالى نكم تكيا رحمة تموت محمد صلى الله عليه وسلم تكيوتنا زنقم زيا كوسيانا نا زا لا إله إلا الله tulizungumzia sharti ya kwanza na usisahau ni kwamba darasa hili linaambatana na umuhimu wa tauhid kwa hiyo tukazungumza kwamba mtume salllalhsalama katika mji wa makka alikuwa akiwaambia watu waseme la ilaha illa illallah na ikawa ni munasaba wa kuzizungumzia sharti za la ilaha illa illallah kwa nini makuraishi walikataa wakampiga vita mtume sllawsaa wakamfukuza katika mji wake aliozaliwa akakulia hapo mpaka akawa ni mtu mzima kwa nini makureishi ma- ma- ma- walifanya njama za kumuua za kumfanyia kila aina ya ubaya wkamfanyia uchawi wakamfanyia kila mambo liu, ambayo sio mazuri ni kwa sababu walifahamu nini maana ya la ilaha illa ilallah na ni mambo gani anayopaswa kuyafanya baada ya kuwa umekubali la ilaha illa illallah kwa hiyo ndugu zangu katika iman ikawa ni, ni inakubaliana ina kabisa kwamba tuizungumze la ilaha illa allah masharti yake ambayo wengi katika sisi ndugu zangu katika iman tumeyaacha na tumeyapoteza tumeyaona hayana maana ndugu zangu ndugu zangu katika iman sharti ya kwanza tulizungumzie ni alilmu kwamba ili kuijua lilahlla na kuifuata lilahllla la ni lazima ufahamu uwe na ilmu ni lazima upate maarifa tukazungumzia nyenzo za kujifunza tukasema kwamba ulimwengu wetu wa sasa ni ulimwengu wa sayansi na teknolojia mtu anaweza kujifunza ukiwa chumbani kwako kwa kutumia mitandao mbalimbali mbali. kwa kutumia tofuti mbalimbali kuna tofauti kama za islam house kuna tofauti kama za al hidaya kuna tofauti kama za wanachuoni kuna tofauti kama za fiqhi na vitu vingine unaweza ukajifunza dini yako kwa kutumia kurasa mbalimbali mbali za facebook katika watu ambao wamejiunga katika mtandao wa facebook kuna kurasa zetu za islam house. Kule, islam house house kule swahili kulehkatika ukurasa facebook unaweza ukajifundisha kwa kupitia vitu mbalimbali ndugu mbali mbali mbali yangu katika iman tukazungumza hali za waislamu wetu wa sasa ni jinsi gani walivyokuwa na pupa ya kuaendea maovu unaweza kukuta mwimba mziki tu ana ukurasa wake kwenye facebook basi idadi ya watu walio wanaomfuata na kufuatilia kila kidogo na kikubwa nachosambaza ul mwanamziki unakuta watu wamefikia milioni milioni mbili milioni tatu milioni tano mbaya mpaka na wanaocheza michezo ya seksi maarufu ngono unakuta watu wamewafuata ndugu yangu kama umelike kama umelaiki ukurasa wao basi ujue na wewe katika fungu lakwe katika fungu lao unalo kwa sababu kila wanachokifanya na wewe kinakufikia na unakuta ni waislamu subhanallah ndugu zangu katika imani watu ulimwengu wetu wa sasa wamekuwa dini hawaijui na unamkuta huyo ambaye hana dini dini yake haijui hana ilmu na masala ya dini ndio wa kwanza kukufurisha watu ndio wakwanza kuwatoa watu katika dini ndio wakwanza kufanya uadui ndio wa kwanza kulingania jihadi hali ya kuwa hata sharti za jihadi hazijui subhanallah ndugu zangu katika iman katika sharti za la ilaha lailaha illallah uwezi kuijua la ilaha illa illallah mpaka usome ujifunze uujue uislam umjue allah subhanahu wataala umjue mtume sala llahu alaihi wasallam kisha sharti ya pili ndugu zangu katika masharti katika sharti za la ilaha illallah alyaqini uwe na yaqini yaqini maana yake ni kukiamini kitu na kukiweka katika nafsi na kuto kuwa na aina yoyote ya shaka yakini kwamba unakifahamu kitu na kukiamini kitu na kukijua kitu moja kwa moja bila kukitilia shaka lakini leo hii ndugu zangu ukija kuangalia katika hali ya waislamu na hali zetu sisi waislam tuliokuwa nazo unakuta mpaka dini yetu yenyewe kuna watu hawaamini kama ni ya kweli ina lillahi waina ilaihi rajiun mtu namwambia shekhe fanye ibada bila kufanya ibada utaingia motoni mtu anakwambia na wewe ndo utakuwa akuni za huo moto yaani mtu haamini kama kuna adhabu za moto imefikia kipindi mtu haamini kwamba kuna adhabu za kaburini imefikia kipindi kwamba mtu katika mamalati ya kipesa katika mariba katika nini unamwambia mtu bwana bwanae unakula riba ndugu yangu utaingia motoni siku ya qiama utafufuliwa vibaya utapata adhabu kali anakwambia aanakwambia hiyo adhabu mshawe kuiona mtu anakadhibisha dini ndugu zangu katika iman katika sharti za la ilaha ilallah alyaqin ni kwamba uamini ndani ya nafsi yako na akili yako na mawazo yako kwamba kweli anachokisema mwenyezi mungu ni sahihi na wala haki tatizo unapotilia shaka ndugu zangu katika iman katika mambo ma aliyoyazungumza allah subhanahu wataala ndani ya quran akayasisitiza mtume sal wsaam katika mafundisho sahihi ya sunna za bwana wetu mtume wetu muhammad sa lh wsalam basi wewe unakuwa na matatizo katika imani yako kwa hiyo sharti ya pili ya la ilaha ila llah alyain almunafi lishak unatakiwa uwe, uwe na yaqini ndani ya nafsi yako ndani ya moyo wako kwamba yote mwenyezi mungu ni haqi adhabu za kaburini ni haqi kufa ni haqi kufuliwa ni haqi kusimamishwa siku ya iama kwa kuhesabiwa ni haqi na adhabu za motoni ni haqi watu wataingia peponi na watu wengine wenginewataingia motoni allah subhanahu wataala atukinge na wazazi wetu na waislamu wote na adhabu za moto na allah subhanahu wataala atukinge na wazazi wetu na waislamu wote na adhabu za kaburini tumwombe mungu subhanahu wataala atuingize katika pepo atukinge na adhabu za kaburini na atuingize katika pepo pamoja na manabii ndugu zangu katika imani hatuwezi tukaamini na hatuwezi tukaitumia la ilaha lailahallla tukaitumikia la ilaha lailaha ilallah kama tutakuwa na shaka na yale ambayo yaliyozungumzwa ndani ya uran ao yale ambayo mtume alahi wa salatu wassalam kaja akaeelezea akatufundisha mtume alaihi wa salatu wassalam hatuwezi tukaamini ndugu zangu katika iman miongoni mwa masharti ya la ilaha illallah alqabul angalia ni kitu ambacho i musalsal jambo la kwanza alilmu jambo la pili alyaqin jambo la tatu alabul moyo wako uhisi kwamba kweli unakubali kufanya na kutekeleza yale yote ambayo allah subhanahwataala kakuamrisha hii ni la ilaha ilahaillallah tusidhani kwamba makuraishi walimpiga vita mtume alahi salatu wassalamu bure tu hapana mtume sla alipigwa vita kwa sababu makuraishi walijua wakisema la ilaha ilallah kutatokea nini sisi twaisema kwenye ulimi kila siku twaizungumza wala hatujui kwamba baada ya kuizungumza tufanye nini waislam tunadhofika wallahi waislam sisi ni ummatulmalayin waislamu tuko wengi lakini wangapi ambao wenye wa la ilaha lailahailallah ndaniya nafsi zao mtihani mdogo tu mtihani mdogo wa pesa tena pesa zenyewe visenti vinamtoa mtu katika uislamu wangapi wanakula mali za mayatima wangapi wanawadhulumu wake zao wangapi wanawapiga wake zao wangapi wanawadhulumu waislamu wenzao wangapi wanawadhalilisha waislamu wenzao wa imefikia kipindi wangapi wanaowakufurisha waislamu wenzao wa katika sofu za ahlusunna wljamaa sisi wenyewe wangapi wanaotoana katika dini unamkuta mtu anazungumza yule bwana yule hizbi yule sio islasio mtu wa suna yule mwingine anakujahuyu bwana iko hivi sio siosheh mtu... iangalie lailahillla kwanza ilallla inatuomba ila tukubali ukubali kwamba mwenyezimngu subhanahu wataala yuko peke yake ukubali kwamba allah subhanahu wa taala ndiye anastahiki kuabudiwa kwa ukubali kwamba mtume muhammadi salllahu alaihi wasallama ni mtume wa allah subhanahu wa taala utekeleze yale mafunzo aliyoyafundisha mtume alaihi salatu wassalam bado ukubali ya kwamba amri na sheria za allah subhanahu wa taala hauna khiari katika kuzifuata hii ntafuata hii si sintafuata mtume salllah alihi wasalama kaja kutuonyesha njia iliyokuwa ya sahihi njia iliyokuwa ya sawa hatuna khiyari ndugu zangu katika iman haikuwa mwislamu mwanaume na mwislamu mwanamke pindi mwenyezi mungu subhanahu wataala na mtume wake wanapohukumu wakaamrisha alafu mwislamu mwenye la ilaha illa llah ndani ya nafsi yake akawa na khiyari katika kufuata bali miongoni mwa masharti ya la ilaha illallah alqabul ni kukubali ndugu zangu katika iman tutekeleze haya ambayo mwenyezimngu subhanahu wataala akatuamrisha isome qurani zisome hadithi za, hadithi za mtume sal llahu aleihi wasallam ziko wazi ndugu zangu katika iman tusimamishe swala tutoe zaka twende kufanya hija tuwakilimu ndugu zetu tuwasamehe waliotukosea tuwahurumie watoto wadogo mayatima nduku zangu katka iman hiyo ndio dini majirani wauzimajirani koyo katka mashartiya la ilaha illallah alkabul al- kayo nduku zangu katika iman tukiwa tunasugumziya mashartiya la ilaha illallah na katika darasa itakaloendelea pia tutajaribu ku, kuzimalizia kiufupi ndugu zangu kwa sababu tukiingia katika kuzibainisha sharti hizi na, ku, na na na kuzama katika vitabu vya wanachuoni na kuangalia ni jinsi gani wanachuoni walivyozungumzia masharti haya subhanallah tunajikuta ndugu zangu sisi wenyewe ndani ya nafsi zetu tuko bure hatuna imani hata moja tumwombe allah subhanahu wataala aithibitishe la ilaha illallah katika nyoyo zetu tumombe allah subana wa taa atusamehe madhambi yetu tumombe allah sbanau wa taala atupe atu nguvu tumombe allah subana wa taal atuingize peponi na wazazi wetu wbillah tufi subhanak اllahumma wabhamdik nshadu an la ilha ila ant nstfirka wntubu wa ilaيk wasalamu alaikum warahmatالlah wbarakatuh wa