بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمة الله وبركاته الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على أشرف الأنبياء والمرسلين سيدنا محمد وعلى آله وأصحابه أجمعين أما بعد بعد شكر الله سبحانه وتعالى لكم تكية رحمة أنتم محمد صلى الله عليه وسلم كربوني تينان لكوزانكو آه كتكا إيمان تكيزنكوزية شرطي زا لا إله إلا الله Uh, tulizungumzia sharti tatu leo hii inshallah kwa uwezo wake allah subhanahu wataala tutamalizia sharti zilizobaki uh, miongoni mwa sharti za lailaha ilallah ni alinqiyad mwislamu katika kuhakikisha lailaha illlah imethibiti au imekaa katika moyo wake ili kuweza kuitendea kazi basi anatakiwa awe na neno na kitu kinachoitwa alinqiyad inqiadi nii maana yake alinqiyadi maana yake ni kutekeleza au kuzingatia yani yale yote ambayo mwenyezi mungu subhanahu wa taala amekuamrisha basi wewe unatakiwa uyazingatie uyatekeleze umesoma baada ya kusoma ukawa na yaqini baada ya kuwa na yaqini allah subhanahu wataala akakujalia ya, ukakubali yale yote ambayo uislamu umeyafundisha basi kinachofata natakiwa alinqiyadi hapa ndugu zangu katika iman ndipo penye mushkel hapo ndio penye tatizo laiti kama umma wa kiislamu ungekuwa na inqiyadu ya la ilaha lailaha ilallah basi mambo yote yangekuwa mazuri watu hawatoi zaka kwa sababu hawana inqiyadi katika nafsi kwamba tayari nimekubali la ilaha lailaha illallah tayari nimefuata nimefuatasasa nifuate ni ile lailahlallah kivitendo unakuta adhana inaadhiniwa basi msikitini kuna swafu moja na nusu tu ukiuliza katika sehemu kulikuadhiniwa hiyo adhana asilimia 9 ni waislam inna lillahi waa ilai rajiun unakuta sehemu kuna maskini wengi wengi alafu wakati wa matajiri ndo kibao wamejaa kama yule laiti kama yule yule tajiri angetoa kiasi kidogo tu cha pesa yake basi wengine wangefaidika wengine maskini wangepata wange nafuu lakini wanakuta mtu hayuko tayari kutoa zaka kabisa ndugu zangu katika iman sharti ya alinqiyad katika la ilaha illa llah ni sharti ya msingi kabisa na ni moja katika alama zinazoonyesha kwamba kweli wewe la ilaha allah iko katika moyo wako haiwezi hwhauwezi ukawa mwislamu tu basi una la ilaha ilallah waitwa suleimani waitwa umar waitwa abubakar waitwa nani basi tuwani mwislamu la ya shekha uislamu ni vitendo yale mwenyezi mungu subhanahu wa taala na mtume wake sla alahi wasalam uyatekeleza kwa vitendo ni moja katika mambo ambayo ni sharti za lailaha illlah utekeleze tukuone msikitini mwanamke wa kiislamu sio kuvaa minsket kuvaa kuvaa manguo kuvaa madera kuvaa sijivingamuzi la tukuone kweli unatekeleza laiahlla uvae hijab mwanamke ambaye yuko katika ndoa la ilaha laiahllla ifanye kazi katika nafsi yake amtii mume wake na mtoto kijana lailahillla ikae katika nafsi yako uwafanyie wema wazazi wako wale walioko katika nyaraka za serikali uitendee haqi jamii ambayo imekuweka serikalini sio yeyo mwizi namba moja kura rushwa namba moja yaani kisa unafanya kazi kwenye kwenye kwenye mamlaka ya pesa ndo ujinufaisha mwenyewe mwogope allah subhanahu wataala katika haki za watu siku ya kiama mwenyezimngu atakuuliza mtume sal llahu alehi wa sallam, anasema kullukum rain wa kullukum masulun an raiya nyiwe wote ni wachunga na kila mmoja ataulizwa baba mwenye nyumba utaulizwa na familia yako mama mwenye nyumba utaulizwa na familia yako balozi nyumba kumi utaulizwa mwenyekiti wa mwenye tarafa mtendaji mkuu wa wilaya mkuu wa mkoa mkuu wa sijua nini mweshimiwa rais mtaulizwa na mwenyezimungu subhanahu wa taala katika sharti za la ilaha illallah ni lazima ufuate maamrisho waliowekwa katika vitengo vya mayatima mali za wayatima ni haramu msine mali za mayatima mashehe katika nush katika kuwanasihi watu fuateni manhaji ya masahaba na watu wema na wanachuoni katika kuwanasihi viongozi msiwatukane ni moja katika inqiyadi ndugu zangu katika iman swala hili limesahaulika katika jamii ya kiislam hatufuati yali maamrisho ambayo mwenyezimngu subhanahu wataala akatuamrisha na ni moja katika masharti ya la ilaha illa ilallah unapovunja inqiyad uislamu wako unakuwa ni kama hewa kama upepo tu hauna faida yoyote ndugu zangu pia katika masharti ya la ilaha illa illllah ndugu zangu katika iman asid ni kusadikisha kutoa kukadhibisha yote ambayo mtume salla alwasallama ameletewa wahi ukubali mtume sal llahu alaihi wasallama katufundisha mambo mengi basi tuyafuate kwa kuamini na kusadikisha ndani ya nafsi yetu kwamba ni kweli ni ya kweli ndugu zangu katika imani watu wengi wanatilia shaka watu wengi hawaamini kwamba kwamba mtume sal llahu alaihi wasalama katueletea dini ya sawa mtu mpaka anabadilisha majina yake ndugu zangu katika iman subhanallah mtu anaitwa abdallah anaona ni aibu kuitwa abdallah ni bora aitwe dula mtu anaitwa umari anaona ni aibu ni bora aitwe omi mtu anaitwa muhammad anaona ni aibu ni bora aitwe medi mtu anaitwa yani subhanallah vitu vya ajabu ni kwamba bado katika imani yake anaamini kwamba uislamu labda pengine ni tabu kwamba haya sio majini ya uislamu mtu anabadili jina ni bora aitwa messi aitwa kristiano ronaldo aitwa sijui nini ani aitwa yale yani majina ya makafiri kulikoni afahamike kwa jina la uislamu inna lillahi wa inna ilaihi rajiun ndugu zangu katika iman ni lazima tusadikishe ni moja katika mashariti ya la allah tunarudi kule kwa, kwa kufaru quraishi wasingempiga vita mtume alehi salatu wassalam kama haya hawakuyajua furs makafiri waliokuwepa wakati wa mtume katika mji wa makka wa walikubali ni kipi mtume slll anawalingania mtume alikuwa anapita mtaani mtaa kwa mtaa anawambia ulu la ilaha ilah illallah mtume walikuwa wanajua wali tukisema la ilaha illa illllah kuna mambo mengi ambayo yatafatana na la ilaha lilahllla ambayo ni haya masharti ndugu zangu katika iman hutakiwi kuitwa hadija ya peke yake unatakiwa uonyeshe kwamba wewe ni mwislamu mwislamu alipo anatakiwa tabia zake akiongea zimwathiri asiyekuwa mwislamu mwislamu alipo anatakiwa nguo zake anazozivaa zimwathiri asiyekuwa mwislamu mwislamu alipo anatakiwa nyumba yake ilivyo imwathiri asiyekuwa mwislamu imvutie kuingia katika uislamu na sio haya tunayoyaona katika alamulislami zamazetu za mazetu za sasa ndugu zangu katika imani kuna sehemu ukienda utashangaa kuna sehemu kienda mtu ni mfanyakazi katoka wapa nafanya kazi nyumbani kwako hairuhusiwi ni marufuku kwewe kula naye kama vile ni ni mnyama to au sio binadamu ni, ni tabia gani hizi za lailailallah ambazo umezisoma umezi wewe ni ustarabu au ni ni utajiri au ni kujiona wee ni bora au ni vipi asidu mtume salllaalwasallam alikuwa nakaa na mayatima mtume mtmealikuwa nakaa na watoto wadogo mtume alikuwa anawatembelea watu, watu ambao wamefiliwa na waume katika wanawake mtume mtum wa s anawapenda maskini leo hii hiiw umemleta mtu ni mfanyakazi wako wa ndani anakupikia anakusafishia nyumba anakuoshea vyombo saa zingine anakufulia alafu hutaki kukaa ukala naye chakula mwingine ni njinia anakutengenezea umeme anakufanyia kila aina ya mambo mazuri hutaki kukaa u sijui ni la ilaha illa uliokuwa nial ndugu zangu katika imani miongoni mwa masharti ya la ilaha lailahailallah alikhlas useme la ilaha lailahillallah kwa kutaka marifo kwa allah tabaraka wataala uwe na ikhlas umtikasie mungu ibada kwamba ibada hii hauifanyi isipokuwa ni kwa kutarajia marifo na thawabu kwa allah subhanahu wataala wengi hatuna ikhlas twajizungumzia tu ndugu zangu twajiendea tu twajiswalia Twa tubona kwamba bosi wangu kaniona na swali lnipandishe mshahara wengine mashughuleni bora kwamba yule yule mushrifu yule kiongozi msimamizi wa adabu mwalimu wa adabu anione na swali subhanallah amali zetu hazina baraka ndugu zangu kwa sababu ikhlas tumeikosa hatuna ikhlas katika matendo sharti ya mwisho ndugu zangu tukimalizia ni almahaba mapenzi ndugu zangu umpende mwenyezimgu na umweke katika kifua chako mpende mtume muhammadi salla lahi wasalama na umuweke katika kifua chako hubu rasul leisa fi libtidai wainnama hubu rasuli fi litibai kumpenda mtume salla alaii wasalama sio kuzua kufanya mamauliji kufanya sijui manini sijuani kud... maibada kujizulia, ya kujizuliazulia tu yasiokuwa na mpango wwote nahubuti kusema yasiokuwa na mpango kwa sababu hakuna kheri katika kuzua unapozua katika dini umemtuhumu mtume kwamba dini aliyoifikisha kuna mambo mengine aliyaweka mfukoni sio ya kweli subhanallah kumpenda mtume subhanallah ndugu zangu katika imani ni kumfuata kila alichokifundisha mtume sala sasla anasema aleikum angalia katumia uslubu wa amri ambao ndani yake kuna takidi aliposema alaikum kisha kasema bisunnati kisha kiskamalizia wasunatu lkhulafai rrashidin ndugu zangu katika imani uislamu sio kitu wewe ukipeleka unavyotaka wewe mtume alehi ssalatu wassalam anasema ni wajibu ni juu yenu ni lazima juu yenu kufuata mwenendo wangu mimi na mwenendo wa makhalifa viongozi wanne waliopita katika masahaba ndugu yangu katika imani haya ndiyo masharti ya la ilaha illa llah ambayo masharti haya mambo haya yalimfanya mtume alayhi salatu wassalam atake kuwawa katika mji wa makka kwa kuilingania la ilaha ilahaillallah tuiseme la ilaha illallah ndani ya vitendo tuithibitishe ndeni ya nafsi zetu tusiseme kwenye ulimi tu na kama tukiisema kwenye ulimi wallahi hatutafanikiwa hatuwezi kufanikiwa hatuwezi kuitawala dunia dawa haiwezi ikaendelea ikiwa la ilaha illallah hatuijui wala hatuijui tufanye nini baada ya kuitamka la ilaha illallah tumwombe allah subhanahu wataala aifa azifanye kauli zetu za mwisho wakati tunaondoka duniani ni la ilaha illallah muhammadun rasulullah tumwombe allah subhanahu wataala atusamehe madhambi yetu tumwombe allah subhanahu wataala atujalie kuwa na mwisho mwema wa billahi taufi والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته