واشهد ان محمدا عبده ورسوله الصادق الوعد الامين صلى الله عليه وعلى اله واصحابه ومن سار على نهجه واقتفى اثره الى يوم ينفخ في السور فتاتون افواجا عباد الله رحمكم الله اوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون دوك زامو ايمان دوك زامو اسلام بعد الله سبحانه وتعالى الله امبايكو رحمه زاكي نمبنزياكي ametuwezesha kukutana sehemu kama hii hii ni moja miongoni mwa neema za mwenyezi mungu subhanahu wataala rehma amani za allah zimeendea kiongozi wetu nabi muhamadin sasa pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakaefuata mwenendo wake mpaka siku ya kiama ndugu zangu katika imani na kuhusieni pamoja na kuiusia nafsi yangu katika sala la kumsha allah subhanah wataala kwanza kabisa baada ya kumshukuru mwenyezi mungu subhanahu wa taala napenda kutoa shukrani kwa uongozi kwa ujumla na kunipa nafasi katika muda kama huu kuongea na ndugu zangu waislamu japokuwa mawili machache katika masala ya dini yetu uongozi kwa ujumla waislamu ambao mmeacha shughuli zenu mkahudhuria sehemu kama hii wote kwa ujumla mungu mwenyezimungu subhanawataala kujipendi kila laheri na hiyo ni sababu mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala kukusameeni madhambi yenu ndugu zangu katika imani kama alivyosema sheh zaidi hafidhahullah kwamba tutakumbushana kuhusiana na maji ya tahara mada hii ndugu zao katika imani ni mada ambayo ni paana mno kwa sababu ndani ya pohara kuna mambo mengi kwa muda mcheche kama huu hatuwezi tukayamaliza lakini kwa sababu waislamu tuna tabia ya kukumbushana tutakumbushana katika baadhi ya masala peke yake ndugu zangu katika imani mara kwa mara mtu anasema tahara tahara nini maana ya tahara kwa sababu katika masala ya dini unapotamka neno hili neno huwa linagawanyika katika sehemu mbili ukisema neno tahara linakuwa na maana katika upande wa lugha ya kiarabu na ukisema neno tahara linakuwa na maana katika upande wa wanachuoni wa sheria sasa mtu akisema tahara katika upande wa lugha ya kiarabu maana yake ni anaafa ni usafi hara maana yake ni usafi lakini hii maana ya kilugha sio makusudio yetu sisi tutaenda katika upande wa pili tahara katika upande wa kisheria upande wa sheria ndugu zao katika imani neno tahara wanasema wanachoonia kwamba maana yake irtifau lhadath bilmai au turabe almubahaini wzawalinajasa walhabas ukisema tohara katika upande wa sheria maana yake ni kuondoa hadath kitu ambacho kilikuwa hakipo sasa kikapatikana baada ya kile kitu kupatikana sasa inakuja tohara inaondoa kile kitu na ni vitu maalum ambavyo mtu inatakiwa avifanyie thohara sasa kitu kimepatikana ambacho inatakiwa mtu akifanyie thohara sasa thohara inachukua nafasi yake ya kuondoa kile kitu mathalani mtu ana janaba janaba imepatikana kafanya tendo la ndoa janaba ikapatikana sasa hii janaba ni namna gani itaondoka hapa inakuja pohara hii pohara ndio inaondoa iya janaba na hii pohara itaondoa hii janaba wakati gani na namna gani tutaelezana kwa ufupi ndugu zangu katika imani na pohara namna ya kuondoa pohara mtu anaondoa pohara kwa vitu viwili akikosa kitu cha kwanza kwa kuondolea ile janaba au kile kitu ambacho kimetokea basi anatumia kitu cha pili mtu anajitoharisha kwa kutumia maji ikiwa maji hana basi anatumia udongo au mchanga kwa kuondoa kili kitu ambacho kimepatikana mtu anafanya tohara ima kwa maji au kwa udongo wanachuoli wakaongeza kitu kingine kwamba mtu anapokuwa anatumia tohara basi ikiwa anatumia tohara kwa maji au kwa udongo au kwa mchanga basi vio mubahaini vio ni vya halali kwa maana mtu wana janaba sasa anataka kuoga akioga kwa maji ya kuiba wanasema ya kwamba ile janaba haitoki k wakongaza kwamba maji au udongo au mchanga vya halali vile vile wanasema mtu ambaye anaswali lakini nguo ambayo kasalia ni nguo ya wizi kaiba alafu kavaa kenda kasali wanasema ya kwamba kwa sababu nguo ni ya wizi sala haikubaliki sasa ndugu zangu katika imani tohara imegaonyika katika sehemu mbili kuna tohara ambayo inaitwa tohara tu hisia na taharatu maanawia kuna tohara ambayo ni ya hisia na ni tahara ya maanawia tahara ya maanawia ndugu zano katika imani ina umuhimu zaidi kuliko tohara ya hisia tohara maanawia ndugu zangu katika imani ni mwanadamu kujitaharisha na shirki kujitaharisha na maasi yani moyo ukawa safi hii ni tohara ambayo inaitwa taharatu to almaanawiya na thohara kama hii ndugu zangu katika imani ndio thohara ambayo mtume wetu muhammadin sala alaihi wsaaa alikuwa katika mji wa mwaka takriban miaka kumi na tatu anaipigania anailingania katika mji wa mwaka watu wafanye tohara tumaarawia wajisafishe kutokana na shirki ndugu zangu katika imani katika jamii tunayoishi shirki imetawala sihri imetawala ndugu zao katika imani katika jamii zetu inapikia muislamu ambaye mwenyezimungu subhanahu wa taala kamjaalia kupata kipato basi atafanya shirki ili kile kipato kisiharibike mwislamu ambaye hajapata chochote atafanya shirki ili apate chochote ndio shekh muhamadi bin abdulwahabi rahimahu llah anasema ya kwamba washirikina wazama zilizotangulia ni bora zaidi kuliko washirikina wa zama za ummati muhammadin salllh alihi wasalam kwa sababu gani ndugu zangu katika imani kwa sababu washirikina wa zama zilizotangulia walikuwa wakimshirikisha mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wa taala wakati nema, wa raha mtu kapata neema basi anamshirikisha mwenyezimungu subhanah wataala lakini wakati wa shida washirikina waliotangulia walikuwa wanamtakasa mwenyezi mungu subhanahu wataala lakini zama za ummati muhammadi salllali wasalama wanamshirikisha mwenyezi mungu wakati wa shida na wakati wa raha mwislamu ameoa baada ya kuoa mwaka wa kwanza mwaka wa pili hajabahtika kupata mtoto anafanya shirki ili apate mtoto mwenyezi mungu anajaalia mtoto anapatikana baada ya kupatikana mtoto kukosa kumshukuru mwenyezi mungu anafanya shiriki nyingine iliwali mtoto adumu asifariki ndugu zangu katika imani katika jamii yetu tunasikia habari za wachawi shekhe fulani ni mchawi tena ni shekhe shekhe fulani ni mchawi huyu shekhe mskitini yeye ndiye mtu wa kwanza kufika takbiri ya kwanza allahu akbar yupo nyuma ya imamu lakini anasifika na uchawi sasa angalia namna gani mtu anafanya hadi yawe mchawi ndugu zangu katika imani wallahi ni manendo mazito ambayo wanachuoni rahimahumllah wamezungumza ndugu zao katika imani kuhusiana na fahara almanawiya mtu kujisafisha kutokana na madhambi makubwa makubwa mwanadamu hasa mwislamu ambaye kasema la ilaha illa illallah muhammadu rasulullah anataka kuwa mchawi angalia mambo ambayo anafanya huyu mwanadamu anachukua masahafu mawili msahafu mmoja anauweka chini ya nguu wake wa kulia msahafu mwingine anauweka chini ya nguo wake wa kushoto halafu anatafuta kamba anafunga masahafu yanakuwa ni kama viatu baada ya kufanya haya anavua nguo zake zote anabaki kuwa uchi isafanya hivi halafu anaingia daurati dauralma akishafika hapo anaanza kusoma qorani baada ya kumaliza kusoma qorani anaondoka kwenye dauratlmia anafika kwenye mlango anachukua kartasi na damu ya hedhi halafu anaandika ayati kursi baada ya kumaliza kuandika ayatlkursi au surat ikhlas kwa kutumia damu ya hedhi ndugu zako katika imani hafu ile kartasi anaikunja akimaliza kuikunja anaiweka kwenye mkaa wa moto ili e, kartasi inatua moshiadya kutua moshi, moshi ndugu zako katika imani huyu mwanadamu anafanya haya ili awe mchawe na katika kuwa mshawi ni lazima mtu mwanadamu amiliki sasa hizi ni njia kwanza za kumiliki mashaitani baada ya ile kuchomelekartasi ambayo imeandikwa imeandikwaaurs asuailas au surati ikhlas, au sua lfatha kwendamu ya hed imma ataona mnyama anakuja au heia kajibadili katika muumineya kibinadamu halafu atamuuliza unataka nini huyu mwanadamu atasema mimi nnataka nimiliki masheitani au nimiliki majini wawili au majini watatu huyu hapa sasa wanawekeana mkataba huyu mwanadamu anamwambia huyu sheitani ya kwamba mimi uhai wangu na kifo changu na vyote ninavyomiliki ni miliki yenu nyinyi majini mwenyezi mungu hana lolote alafu huyu sheitani anamwambia huyu mwanadamu akae na, na janaba kwa muda wa siku arobaini hakuna kuoga hakuna kuoga na sala hayimpiti msikitini isitoshi ndugu zangu katika imani mtu anasikia kwamba wachawi huo wanaruka anatoka mombasa anaenda tanga wanaruka usiku tunasikia wanaruka na ungo sasa angalia yale mafuta ya kurukia yele mafuta ndugu zangu katika imani namna ya kupatikana inatakiwa kipatikane kitoto kidogo ambacho hakina hata siku mbili duniani kile kitoto kinakaangwa kishakaangu anapatikana mafuta andio mafuta ya kurukia ndugu zangu katika imani hizi ni sifa ambazo baadhi ya waislamu wanazo tena mwislamu anasifika mtaani usimchezee mimi wale uuliza mtaani wananjua hapa tohara ndugu zangu katika imani mtu ntakiwa ajisafishe na haya mama imamu maliki rahimahullahu anasema ya kwamba mchawi akitubu mwenyezimgu akubali toba yake anafanya mambo makubwa ndugu zangu katika imani sasa ndugu zangu katika imani maja yetu ya tahara ni maja ambayo ni ndefu mno lakini kwa sababu tuna tabia kukumbushana tutakumbushana ndugu zangu katika imani mwislamu katika hii tahara almanawi ya maafi ya shirki muislam ikujiepusha na haya mambo kujepusha na haya mambo ndugu zako katika imani kaa chini pekee yako faragha halafu iangalie nafsi yako iangalie nafsi yako namna gani mwenyezi mungu mnagani mwenyezimungu subhanawtaala alivyokuumba wewe kachini soma qurani katika juzu la ama kuna sura inaitwa abasa watawala ukisoma hii sura utakuta mwenyezi mungu anakwambia min ayi shaii khalaqa nfa lh fdra sil ysa math fab mwenyeziunu sban a anakwambia we wandam min sh hla mwenyezimungu amekuuma kutokana na nini mpaka unakuwa ni jbar unakuwa na kibri unakuwa na jiona unafanya ulma unafanya shirki usiku na mchana wayo unaongoza kwa uzinifu kifika kwenye naongia pamoja na vijana nikizungumzia habari za zina sema mimi fulani ni kiboko mtu unafurahi kabisa e, mimi naongoza mislamu anajisifu katika maasi sasa mwenyezi mungu anakukumbusha min ai sheiin halaqa ule mwanadamu haya hey, yote nayoyafanya ume umbo kutokana na nini mungu anakwambia kama hujue jibu lake mwenyezi si mungu anakujibu min nutifatin halaqahu faaddara kitu ambacho ni dhalili maliii ndugu zao katika mali ndio mungu si amikuumba kitu ambacho hutaki hata kukiona siku arobaini yalia mwenyezimungu subhana wataala anayahifadhi baada ya <coughs> siku arobaini yaliani mwenyezimungu subhanawataala anayabadilisha nakuwa baada ya siku arobaini kile kidamdamu allah subhanawataala anakibadili kinakuwa kinofu cha nyama angalio ulipotoka istoshi mwenyezi mungu anasema fumba sabila ya sara umekamilinga katika tumbo ya mama muda wakuchifungua umefika lakini machungu hayapatikani madaktari wanaangaika wanapuka vipumo vyote siku zimekamilika wakiangalia mtoto amekamilika tumoni mtoto anacheza lakini hatoki fuma sabira ya sara mwenyezi mwenyezimungu anafanya wepesi unatoka kwa salama unafika duniani kufahamu lolote ufahamu loyote ndugu zao katika imani mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala nakufundisha anakupa atini bule mungu anakupa pumzi bule ikuchukua mfano ndugu za katika imani naiti pumzi ambayo tunaitumia mwenyezimungu subhana wa taala ingi ni mfano wa mafuta uneenda shenu nanua mafuta mafakiri wangelifariki sana lakini neema za mwenyezi mungu subhanah wataala sasa mwanadamu unakaa sehemu unaiuliza nafsi yako kwa sababu gani mimi ninafanya maafi mimi nnamke na vile vilevile nnakimada pembeni kwa sababu gani eke na mke wako hukimadauyu mwanamtu apembela gani na mke wako lachini iulizi nafsi yako mimi nimeletwa hapa dunia ni kwa sababu gane kwajila kumwabudu mwenyezi mungu kwa sababu gani ni mzito katika ibada ni gani ambayo ili nisimwabudu allah yshshwaballah subhanawataal mwengine akiwambiwa masalaya mas saa naambiwa mimi lipo bibana noumbeli dua lakini kazini achelewi ach- ach- kila siku anenda kazini kazini hayupobhapana masala ya sala ma masala ya mungu ungu ndioyupobs angali haya angalie makusudio hapa duniani mwanadamu ukijua makusudia kulita duniani hii itakuwa ni moja miongoni mwa sababu zitakujalia wewe uifanyie tohara nafsi yako wisapishe nafsi yako ndugu zangu katika imani hii aina ya kwanza