una aina ya kujitaharisha mtu umelala tulipofika kule usiku mimi nikaota nilipofika afuguhi nikajikuta nimeusha jiharibu maji hamna amari anasema tmarau fiturabi akaanza kujivuruga kwenye udongo kama kuku vile anavyojivuruga kwenye kwenye udongo mchanga e anajivuruga ile ndio anaoga mwili mzima akajipaka vumbi nini halafu akaswali aliporejia madina akamwambia mtume mtumi muhamadi saal wsaaa kisa ambacho kilichomtokea mtume salllahu alhi wasallam wakawambia ya kwa kwamba amali umeiadhibu nafsi yako ilikuwa inatosha ufanye hivi sasa namna ya kuoga kwa mtu ambaye hana maji unatafuta mchanga ambao ni safi halafu unapiga chini ukishapiga chini unapiga mara moja ukishapiga halafu unapuliza ukishapuliza halafu unafuta usoni ukishafuta usoni halafu unafanya hivi na hapa unafanya hivi hapa janaba imekwisha ndugu zangu katika imani hapa una swali kama kawaida mtu sijipitagu a unasafiri umefika una sehemu hana maji basi unatayamamu unapiga chini halafu unapuliza unapulizaushapuliza halafu unafuta usoni halafu unapakusa ni kuanzia hapa unapakusa hivi naapahiv hapa wewe unakua uponauvo unaswali kama kawaida na wala usiwi nashaka kwamba uchafu ni mwingi bwana nguo imeharidika nini uyu naswali na sali nakuwa ni sahihi ana matatizo sasa ndugu zake sike imani kuna sababu ambazo zinapelekea mtu kutumia mchanga badala ya maji katika sababu hizo amezitajwa na chuoni rahimahumllahu ya kwamba miongoni mwa sababu ambazo zinapelekea mtu atumie mchanga badala ya maji kwanza kukosekana maji maji kukosekana basi mtu unatayamam kutumia mchanga jambo la pili ikiwa maji yapo lakini yanabaridhi ukitawaza yale maji yatakuletea madhara wewe hautawadzi unatayamam nenda barabarani unapiga chini pale unapiga hivo unasgizako hamna wasiwasi wasi. maji yapo lakini yanabaridi na kwa sharti hakuna sakana ikiwa sahana iko basi unapasha maji kama hakuna ni maji yana baridi na unahofia basi unatayama jambo lingine ndugu zako katika imani ikiwa mtu ni mgonjwa au anadonda sasa akitumia maji iyi donda itakuwa ni sababu ya kuchelewa kupona basi mtu anaacha kutawadha anatayama au mtu ni mgonjwa na maji yako na maji hayamdhuru lakini hana uwezo wa kuondoka kitandani kuyafuata maji pale eye anatayamam akiwa hapo hapo kitandani na kama awezi kutayamam basi anaswali katika hali hiyo au maji yapo na mtu ni mzima lakini sehemu ambayo yupo na sehemu ambayo maji yapo kuna wezi katikati akiondoka nyumbani kwake wezi wanakuja kuiba huyu anaruhusiwa kutayamam asendi kule kutawadza au waduka lako najua mimi nikienda kutawadza pale basi watu watakuja kuiba hapa we usi kwenda kuta kutawadza nausio kutayam au mtu una maji lakini maji ni machache unajua mimi nikitawaza haya maji baadaye nitakuwa na kiwi kwo narusiwa kutayamam ili upate maji ya kunywa kwa haya ni mambo ambayo wanachuoni rahimahumllahu wameaweka kwa ajili ya mtu kutayamam ndugu zangu katika imani masala ya tohara kama nilivyotangulia kusema ni masala ambayo ni marefu nkuna vipengele vingi ndani ya tahara lakini ni kwa sababu tunakumbushana nadhani kwa leo insha allah mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala akipenda tutaishia hapa wa kumalizia mnasema mwenyezimungu subhana wataala atupe kila la kheri mwenyezimungu subhanah wataala atusamia madhambi yetu ambao meacha shughuli zenu kuja kusikiliza mawili matatu mwenyezi mungu wenyeziu kila laheri na mwenyezi mungu akusamni madhambi yenu na mwenyezi mungu mwenyezimunu afanypes mambo yenu duniani na akhera na kila zitu katika shughuli zen alla subhanawatala lifa uwa lipesi na kila lepesi alla subhawatallizidish kama lpes alivyosemash zaidi tuache wa maswali udah berapa masalah Insya Allah boleh dapat balik. Hello Kita mana sahaja. boleh baraksanalangu nikuwa kulingana na vile bileshehe alivotwereza kusukogajanaba hatakkshamaa kutawaa shemajiegela mara tatu upande wa kulia halafu na upande wa kushok naj ikiwa janaba kutumia yetu vipi tata uuga janabokutumia mferejetautaai wamba tumesikia salala uu yetu kuhusiana na, na kuuga janaba ikiwa mtu anataka kuuga janaba kwa ile aina ya pili tuliyohitaji itakuwa ni rahisi ili umefika bafuni basi wafungua maji wajimwagia mpaka wa sabuni na ikiwa ataka kuuga ile aina ya kwanza kama alivyofanya mtumwetu muhamadi salal wsaaa vile vile itakuwa ni rahisi baada ya kufika bafuni umejisafisha zile sehemu memaliza kujisafisha basi we wafungua maji baada ya kufungua maji wachukua maji kichwani maji awe kichwani kichwa kimejaa maji wachukua maji weka kuliani shotoni weka... halafu nakaa katikati pale maji ya na... Ya na e, kama labda ta... au nyingine labda utaoga na mi wako atakuwa na anakumwagia maji takuwa natatizis <laughs> <laughs>