Hey. allahmumba anamweleza huyu mwanadamu ili ajue kuwa ameumbwa allah yosema alam alamnajal lahu ainaini mwanadamu huyu sisi hatukumpa macho mawili hivi sasa mimi na wewe ngawaje tuingia magharibi lakini ukiangalia nyasi wajua kuwa nyasi ni rangi ya kijani nikimwangalia fahimu na kuwa amevaa kanzu rangi ya nyeupe lakini kuna ndugi zetu ambao wamepewa macho mawili hawaoni wao ni vipofu wangapi ndugi zetu ambao ni vipofu wanayo macho lakini hawaoni walisanani washafataini mwanadamu huyu amepewa ulimi na midomo miwili hakutajwa menwa bakia na mini hapa walisanan washafateini amempa na ulimi ulimi huu umekusaidia wewe na mini tuweze kuzungumza kuna ndugu yetu ambaye anaitwa bubu au sivyo ulimi anao lakini maskini hawezi kuzungumza mini na wewe twaweza kuzungumza lakini hapo hapo katika ulimi huu utakuta mathalan una dugi yako mkikuyu hajui kijaluo au hakuna hiyo una hajui kikale ncini una mkamba hajui kipokomo kila mmoja mwenyezi mungu amempa lugha yake au sivyo muhindi ambaye an indian anajua kihindi ajabu mpaka nakiandika pengine ni scientist hajui kuzungumza kijapani alhadiba mwitaliano ambaye wewe ms uh, hubidi atake inprete anaposafiri yeye kwenda india ama hakubali wahalummajara halafu ulimi huu huu allah ameujalia ndani ya ulimi kuna sehemu ambao unajua ladha ikija tu abdallah sini mtu funga mato akiitia cha abdullah mtukimwambia funamato akitiagamnihajahabdllaau aijuih <laughs> mwengine aa kila awaijua aweza kuiona aina ya pilipili akasema akaaasikaribie shekhe lakini ajua kwa ni kali hichi ni kichungwatwaja katika jango la tatu hapo hapo katika ulini anasema walisanan washafataini na midomo miwili halafu sasa laja jambo la, la tatu ambalo ni inihimu wahadainahu najdain tukamwongoza njia mbili mwanaadamu huyu njia ya kheri na njia ya shari lakini kuna njia moja ni ajabu mno mtoto anapozaliwa ajua kheri ajua shari hajui wahadeinahu najdein tukamfundisha njia mbili ya kifua cha mamake ulu allahu akbar mtoto mdogo anazaliwa alikwenda training ya kunyonya amekwenda kila jambo nataka training au sivyo mtoto anazaliwa na mamake imekuwajekuwaje akawa anajua yeye kuwa ye ye kwa kuna pahali kuna kifua cha mama anakwenda yule mama anampokea yule mtoto na mtoto anajua kusonda nani aliyemfundisha allah kifua kile kile cha ajabu nataka ukaye ufikirie hiie ya mwanamke utukufu wa allah mtoto anapozaliwa nenda katika ue ama pharmacy chemistry kuna maziwa yanaitaeaau mfano wake siyo huw yameandikwaontsio menginent months yale yale maziwa yanabadilishwa wamekaa ma mpaka wakasoma nani anayebadilisha maziwa katika kifua cha mama allah kulingana na umri wa yule mtoto anayebadilisha yale maziwa si mama alafuwahadeinahu ei katika wakubwa njia ya heri na njia ya shari kila kiumbe anajua hichi ni sawa na hichi si sawa nilipokuwa naja nimewasha redio nikasikia kisa cha ajabu kisa chenyewe kimetokea united states katika moja katika prisons kuna bwana amehukumiwa kufungwa miaka kadhaa sasa kumebakia siku ngine siku tatu tu atoke kabla ya siku hizo tatu kumalizika alitoroka atoroke kwa nini alishikwa na meno ugonjwa wa meno akawa anauma ajabu hawezi tena kutaaa apewa penzazifa basi alitoroka shee alitoroka wapi jela akenda akatafuta akam akarudied a mimi ni yule yuwe vipi mtokaje amesha arudi tena jela wameona ajabu asema yeye ajua kuwa ndicho kifanya ni makosa mahajui na ajua kuwa mimi kufungwa kwangu ni haki kuwa mimi nifungwe sasa waonaje wewe na allah wewe huyu ametoroka jela kwenda kujitiru akarudi tena jela kwa nini na wewe ndugizanguni haturudi kwa allah tusemeni shama. shama kila mmoja wetu ajua kwa mimi nikifanya masia maovu mabaya deep nihm kuna mungu achakupa chakupa mwizi anapoiba anajua kuwa mimi ni makosa mtu anapoua anajua kuwa mimi Killing a human being is a crime let sijuiufahamikiana anajua ndani yake kuwa mimi nafanya makosa na kosa lolote analolifanya mwanadamu ajua kuwa hii ni kosa haya katika mambo ya kilimwenu huaje ikiwa jambo hilo ni wewe na mola wako hivyo katika maudhui tulioianza wiki mbili iliyopita na ambayo ilizungumzwa jana katika darsa ya adab dua adabu naum mmoja katika adabu noumu ndugu yangu kabla hujalala weka ahdi wewe na mwenyezi mungu ya kutulia kwa allah la rubama takun anaumatu lakhira unaweza kulala ndugu yangu usiamke tena na ni wangapi ambao hawaamki bali jana tulikumbushana tukaambiana paday panini ina dai m katika siku moja zaidi ya watu laki lakimoja unusu wanakufa kwa siku moja vyafo wanakufa watu watuwangapi kwa saa kwa dakika kwa sekondi haiwezekani itakuwa mmoja mimi katika wewe pengine katika siku zijazo hivyo kabla y hujalala dudi yangu katika zile adabu tulizofundishwa moja ya adabu za naumu rudi kwa mwenyezi mungu tulie يا حي يا قيوم يا ذا الجلال والإكرام آم. يا رحمن يا رحيم يا رب العالمين آم. يا الله فقوم يا الله وتوانغوز نجي إلي ونوك يا الله وتوانغوز كوكيفوات كتاب تاكو فقوم يا الله غوزي تنفات تمراك محمد صلى الله عليه وسلم يا الله kila ambaye si muislamu ya rabbi muongoze katika njia yako njia iliyongoka اللهم اهدنا فيمن هديت آمين وعافنا فيمن عافيت آمين وتولنا فيمن توليت وبارك لنا فيما اعطيت وقنا واصرف عنا شر ما قضيت آمين اللهم اغفر للمؤمنين والمؤمنات والمسلمين والمسلمات الاحياء منهم والاموات ربنا اتنا في الدنيا حسنه وفي الاخره حسنه وقنا عذاب النار سبحانك اللهم وبحمدك اشهد ان لا اله الا انت Mas sabe o que