wakamuuliza wewe nnani akawambia mimi ni masihi dajali akawauliza je mtume wa mwisho kishatumwa wakasema naam kishatumwa je sehemu aliyotumwa watu wamemkubali wamemkataa akasema aliytumwa katika mji wa maka lakini wengi wamemkataa masihi dajali anawambia kwamba ole wao waliomkataa um mtume huo je kisha hamia sehemu ya mitende wakasema naam kisha hamia sehemu ya mitende anakusudia katika mji wa madina je katika maji ya babaria maji ya ghaliki wakasema naam maji ya galiki masihi dajali anawambia muda si mrefu yale maji yote yatamalizika je mvua inanyesha ksema na mvua inanyesha akawambia muda si mrefu mvua haitnyesha je ardhi inatoa matunda yake inaotesha mimea naardhi inaotesha mimea masihi dajali akawambia muda si mrefu ardhi haitootesha mimea masihidajali ndugu zangu katika imani habari zake ni ndefu akitokea masihi dajal yeyote ambaye hajaleta tauba toba yake haikubaliwi yeyote ambaye hajafanya heri kipindi cha masihi dajal yake haikubaliwi ndugu zangu katika iman namasihi dajal amepewa uwezo na mwenyezi mungu subhanahu wa taala na kipindi chake patakuwa na ukame mvua hainyeshi ardhi haioteshi lakini uwezo aliopewa na allah akisema mvua nyesha mvua inanyesha ardhi otesha matunda yako ardhi inaotesha atadai yeye ni nabii itafikia atasema yeye ni mungu watu watamfuata akasema mtume salla l wasalama wafasi wengi wa masihi dajali watakuwa ni wanawake na akasema ya kwamba mwislamu utaposikia masihi dajali ametokea ukiwa hai usimfuati kwamba unaenda kuangalia kwamba mimi nna imani qawii hawezi akanipoteza masihi dajal hapana usendi hii tahadhari ameacha anaetoa mtume sallla alaihi wasalama akasema ya kwamba yawezekana mmoja wenu yuko na imani, imani lakini atapokutana na masihi dajal akamshawishi itabidi ya mwamini akenda na maji ukisikia masihi dajal yuko katika mji fulani wewe muislam kimbia mji mwingine masihi dajali atapewa uwezo na mwenyezi mungu subhanahu wa taala wa kutembea ulimwengu mzima isipokuwa mji wa makka na mji wa madina kabla ya kutokea masihi dajali kwa muda mchache mwenyezi mungu subhanahu wa taala ataiamrisha ardhi ya makka na ardhi ya madina vitikisike wanafiki wote wataondoka katika mji wa makka na mji wa madina watabaki waislamu safi masihi dajal atajaribu kuingia katika mji wa maka na mji wa madina lakini katika njia za kuingia katika mji wa maka na mji wa madina mwenyezi mungu subhanahu wataala atakuwa ameweka ulinzi wa malaika watamziwiwa masihi dajal hatoingia ndugu zangu katika iman na wafuasi wakubwa wa, wa masihi dajal watakuwa ni mayahudi kwa hili jambo la pili ametwata hadhari mtumi wetu muhammai w masihi dajal yakitokea muislam hujaleta tauba tayako haikubaliwi isla eta tauba abla masihi djal hajatokea jambo la tatu aliolieleza mtumi wetu muhamai wa sallam. ya kwamba likitokea جاوبها يا مجه هيك بالي نداب بطل أروبي بقول لمناس باتوكي يا منياما من. آخر الزمان آخر الزمان ما يزموك سبحانه وتعالى أتم لا تمنيما هو يمنيما وإسلام أذا سبحانه وتعالى wa kuongea na binadamu unafahamu kiswahili mtaongea na huyu mnyama kiswahili unafahamu kiarabu mtaongea naye kiarabu unafahamu kingereza mtaongea naye kingereza unafahamu kifaransa mtaongea naye kifaransa lugha yoyote ambayo mwanadamu anaefahamu basi utaongea na huyu mnyama utamuuliza na nayeye atakujibu mnyama akitokea tuomba waislamu imefungwa wanasioni rahimahumllah wakatofautiana kuhusiana na huyu daba huyu mnyama atakayekuja ahiri zaman ni mnyama gani itakuwa ni simba itakuwa ni tembo itakuwa ni ngombe baadhi ya wakasema itakuwa ni naa kwamba ngamia najullahi swalih alaihi ssalam haya baadhi ya maneno yanachuoni lakini hakuna dalili ambayo ni saraha sahiha ya kuonyesha kwamba atakuwa ni napa ngamia na wanasema huyu mnyama dapa atatokea katika eneo la musikiti wa makka baina ya alkaba na khalfa maqamu ibrahim pale katikati patapasuka halafu huyi mnyama atatoka ndugu katika imani haya ni mambo matatu aliyotukumbusha mtumo wetu muhammadin sallla laih wasalam likitokea moja mwislamu huko hai hujaleta tauba toba yako haikubaliwi wislam fursa tunayo ya kutubia fursa ipo ndugu zangu katika imani mwenyezimungu subhanahu wa taala ametangaza toba ametangaza tauba kwa makafiri na washirikina <coughs> itakuwaje wewe mwislam الله نسلم القرآن بقل للذين كفروا إن ينتهوا يغفر لهم ما قد سلف إلى نبي محمد صلى الله عليه وسلم وأنبيئ أمباره من فنية وشركين وأنبيئ مكفير أمباره تجاوز في الكفر ومن شركي شساد محمد سُبْحَانَهُ وَتَعَالَى لكن بموجان الشرك وليهم فنية الله إن ينتهوا waambia y kwamba ikiwa wataacha ushirikina wao yughfaru lahumakadisala mwenyezimungu atuwafutia madhambi yayo yaliyotangulia huu ni msamaha allah anaotoa kwa makafiri itakuwaja wewe muislamu ndugu zangu katika imani kwa nini tusifanye mubadara katika tauba ndugu zangu katika imani turejeeni kwa mwenyezimungu subhanahu wa taala umri ndio huu tulionao tusifanye tasaufu kwa wingi ndugu zangu katika imani kila mmoja wetu anafahamu ya kwamba alikuwa na rafiki yake wa karibu wakati mwingine mzazi mtoto wamekusha tangulia mbele ya hai hawakuwa na miadi na mauidi kwamba watatangulia kabla yake lakini allah amejalia subhanahu wa taala mimi nawee waislam tuko hai tunapumua tunatembea unasema mwislam wallahi tufanyeni haraka waislam kuleta mubadara wa tauba waislam ambao يجب أن نتحدث عن بيت الله الحرام حجة والله يسلمني فرصة يجب أن نتحدث القادة مؤذو الزلقادة باد الزلقادة ذو الحجة إبادة حجة والله نعيب نعيب نعيب الإسلام من السعودية myaka mitano miaka kumi hujenda makka kuhiji ai unauzu ugari mbele ya mwenyezimungu subhanahu wa taala tunawafahamu ndugu zetu aliyoko kenya wengine tanzania wallahi mislam anajipanga zaidi ya miaka kumi miaka ishirini anakusanya pesa apate pesa yakuja kuhiji wale uko katika nchi ambayo hija inafanywa ndani yake wanasema wewe la maka ni baina ya kuwa na mdomo wala huna mawazo ya kwenda hija wallahi ni aaibi ndugu zangu katika imani utakuwa na udhurugani wa kumwambia mwenyezimungu subhanahu wa taala kuna baadhi ya watu wanatamani kuona tu alkaba kuiona tu hivi wanashindwa awakuwafiishwa a wenyenu suanawta wa watu kufanya ziara katika masjiasul asjidinai muhama a w baadhi ya wa waislam wanashindwa kufanya ziara ujaalie we mwislam kuswali katika muskiti aliyouswali ndani yake mtume muhammad w ndugu zangu katika imani tuko hai tujitahidini katika mambo ya khairati umri ndiyo huu waislamu vile vile, vile husnu lmuamara wa islamu kuishi na watu vizuri leo unakufa wallahi ndugu yako mwislam analetiwa khabari fulani wana akaondoka dunia wanabanki wanakutaja kwa kheru baada kusikia habari za chako yule ndugu yako mwislamu anasema inna lillahi wainna ilaihi rajiun mwenyezimungu ajalie kabri yake kuwa raudha min riadhi ljanna kuwa bustani miongoni mwa bustani za peponi mwenyezimungu amsamehe madhabi yake nini kwa sababu ya husnu muamala namna alivokuwa kiishi na ndugu zako waislamu lakini inafikia mwislamu anapewa taarifa ya kifo cha ndugu yake mwislam badale ya kusema inna lilahi wainna ilaihi rajiun anasema alhamdulillah sijui kwa sababu gani mwenyezimungu alikuwa nakaasha kale ka jamaa kwa nini alla hakumwondoa mapema subumwambana ndugu zangu kama mwenyezimungu kaburi lake alijaze moto wa jahannama mungu amzidishia atapo mpaka siku ya kiama haifai dumi zangu katika imani makazini majumbani waislam husnu muamala wana tabia nzuri waislam lakini ukiwa na tabia baya wallahi mefa sara waislamu unaanza kulaaniwa na ndugu zako waislam kabla ujafa baada ya kifo chako itakuwaje ndugu zako katika imani allaallah ndugu zango katika imani nabuusieni pamoja na kuiusia nafsi yangu tufanyeni tauba waislam mlango wa tauba kwa sasa uko wazi na tauba waislam dhambi yoyote uliyomkosea mwenyezi mungu subhanahu wa taala ukitubia kwa allah subhanawataala allah anafuta dhambi yako lakini umemkosea ndugu yako mwislam umechukua hai yake mwislam urejeshe hai yake ukitaka msamaha wa allah subhanahu wa taala ni lazima urejeshe hai ya huyu binadamu wenzako ndio utapata msamaha wa mwenyezi mungu subhanahu wa taala lakini umemkosea ndugu yako mwislam umemdhulumu ndugu yako mwislam matajiri unamfanyisha kazi ndugu yako mwislam umlipe mshahara wake unamdhulumu alafu unamwambia nenda kopote unakotaka kushtaki namwambia na ukinifuatilia na nitakupoteza duniani la ilaha illallah utampoteza ndugu yako mwislamu kwa sababu ya haqi yake amekufanyisha kazi unadai haqi yako inakuwa tabu shika heshma yako unanijua mimi we ulize mtaani yao wananifahamu mimi nnani pesa yako skupi naenda kokote unakotaka allahu akbar kwahiyo mwislam ukikutana na mtu kama u si na wasiwasi wemwelekee alla taarak wtala mwenyezimungu anasema katika haditi udusi waizati wajalali lansurannka walaubadahin mwenyezimungu subanawtaa wa anakula kiapo allah anakula ka yamini katika nafsi yake kwamba wllahi mnaapo mimi mwenyezimungu kwa utukufu wangu wewe uliohulumiwa ntakunusuru usiwi na wasiwasi ndugu zangu katika imani muda ndiohuu uwe na mwislamu mwenzako mikosana hamwongei wallahi haipendezi ndugu zangu katika imani fungua ukati vifundodoa mwislamu ongee na mwislamu mwenzako tonaaneni salamu isa na mwislamu hamsedi unamona mwislamuwenzak anatoka kule w napita njia nyingine la kbar woteumati muhammad a ws na mtume ws anasema ya kwamba kila siku ya lhamis kila youmu lhamis malaika wanapeleka kwa mwenyezimungu subhanahu wataala ripoti ya wiki nzima mambo ambayo wanadamu alifanya kwa wiki nzima siku, mungu, adamu, siku mungu, tara, ya lhamisi ripoti inapandishwa kwa mwenyezimungu subhana wataala mema aliyofanya mwanadamu makosa aliyofanya mwanadamu siku ya lhamisi mwenyezimungu subhanawataala anapitia ripotiya wiki nzima anaangalia matendo ya wanadamu fulani kafanya kadhakadkadha kaswali katoa sadaka kafanya hiv mwenyezi wenyeziungu subhana wataala anawaambia malaika ya kwamba anafahamu makosa, makosa kwa ya aoaaiwaeuaaaaaaiawaeeaaaa fulani na fulani duniani hawasemi kuna ugomvi baina yao mwenyezi mungu anawambia malaika fulani na fulani msifuti madhambi yao hata yastaliha mpaka wapatane msifuti madhambi yao na mema yao msiaandiki msiyasajili yaacheni hapo hapo hata yastaliha mpaka wapatane we mwislamu una miezi waungena mwislamu mwenzako acha miezi wengine wana miaka mwislam na mwislam salamu hamna unataraji nini mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wataala na akasema mtume sal ll wsaam kwamba wala yahilu lilmuslim an yahjura akhahu fauka 3 ni haram ni haramu mwislam kumuhama mwisla mwenzake ni haram mwislamu kutoongea na mwislamu mwenzake kwa muda wa siku tatu haram swala unazoswali swaak wanazotoa funa niyofunga hij anayokwenda sawamu zake haziandikwi mbele ya allasubha zimekaa tu angalia katika nchi zetunduku zan katika imani angaliavyama vya siasa mislam akiwa kwenye chama hiki mwislamu wangine kwenye chama hiki hawaongei kwa sababu ya vyama vya kikafiri hawaongei salamu ya mungu amna chama hiki akifa mtu wa chama hiki haendi kumzika alla akbar ndugu za atia ia tuutekelezeni huu usia wa mtumwetu muhamad sa wsa tuleteni tauba waislam kabla haya mambo matatu hayajatokea kabla jua kutoka magharibi kabla dajal masihi dajal hajatokea na kabla mwenyezimungu subhanahu wataala hajaleta mnyama haya ni mambo matatu waislam tujitahidini tulete tauba kabla haya mambo matatu hayajatufika kwa haya machache ndugu zangu katika imani tunamomba mwenyezimngu sbana tu tansua o alakum salamahmatullah sadyasi nashukuru kwa mawaida hiyo na nafikiri kama mgekuwa kuna nafasi ykama dakika kumi hivyya swali kama kama hamna tutawaenda ksai anaweze kuwa na swali anaweza akaleta wislamlaezakewataafs wa ina maana kwamba kila baadha ya siku tatu lazima mewasiliana na kila mwislamu au anainaeza kukaa penginemwezi mzima sijazungumza na wislau wenzan lakii sina itowale ambaohabdllauhusia habari za siku tatu mwislam kukaa bila kuongea na mwislamu mwenzake alichokieleza mtume wetu muhammadin salllahu alaihi wasalama ni wale waislamu ambao wapo na shahnan wapo na ugomvi mwislamu kagombana na mwislamu mwenzake siku ya kwanza imepita hawaongei siku ya pili wapeana migongo siku ya tatu yaani izi tatu n isifikii siku tatu zikapita yani, kabla hawajaongea ikiingia katika siku ya nne na kuendelea inakuwa ni haramu wanaendelea wanapata madhambi lakini mwislam hana ugomvi hana hidi shuki na mwislamu mwenzake akikaa wiki mwezi mmoja miezi miwili hawajawasiliana haina tatizo ile haiingii katika kwamba amemuhama ndugu yake mwislamu na vilevile mwislamu ukiwa na tabia unachukua raswiti unaweka vocha unampikia mwislamu mwenzako simu salamualaikum walaikum ssalam hali yako shekh salama wallahi nilikuwa na kusalimia kwa ajili ya allah subhanah wa taala nashukuru sheh hii salamu unayoitoa wallahi malipo yake mbele ya mwenyezi mungu subhana wataala ni makubwa zama za bani israel na zama za mtume sallla lih wasalam watu walikuwa kutembeleana watu wanapanda farasi au ngamia masafa watu wanakata lakini zama zilizo nazo mwenyezimungu subhanah wataala narahisisha mwislamu unaamka unamtumia mwislamu wenzako meseji ya kumtolea salamu ya kumjulia hali ni sawasawa mmeunana hivi sababu ziko palepale mwenyezimungu