mnyezimungu subhanahu wa taala ameandaa malaika elfu sbn kama alivyosema mtume sal llahu alaihi wasalam wewe kumtembelea mwislamu mwenzako allah akaandaa malaika elfu sbin bwana kuombea dua wewe tu huna uwezo wa kipando si mwislamu pigie simu dakika mbili dakika tatu hizi dakika umezipiga kwa sababu ya kumsalimia ndugu yako mwislamu wallahi hazijakwenda bure unapiwa malipo yako siku ya iama wallahi unatamani leti ngeliweka rasudi ya i riadi nikawa nnawapikia waislamu tu kuwajulia hali wmwislamu ambaye hana chuki na mwislamu mwenzake wakipita mwezi mmoja miezi miwili miezi mitatu awajasalimiana hii haina tatizo tatizo ni wale waislamu wana ugomvi wamegombana baya zaidi inafikia baadhi ya mwislamu anamwambia mwislamu ni wa kwamba wallahi mimi simtoongea na wewe mpaka siku ya kiama allah akbar na wala kwenye mazishi yangu usifiki subhanallah aibu wallahi mwislam kusema maneno kama wewe n hutaki kusamehe n wewe hutaki kusamehe kw iyo ndugu katika imani unakakitu baina yako na baina ya mwislamu mwenzako mwislamu jua lisizami kabla hujaongea na mwislam mwenzako mtake radhi hata kama yee ndio mwenye makosa kifanyehali jifanye dhariri mnyonge ambie mwislam mimi ndo nimekosea na kuomba radhi nisamee uone namnagari mwenyezimungu subhanawa taala anavyokupa daraja katika hii uniasaaaliku warahmaulah wabarakatua salilan oa lakini mpaka dakikasi hatujapata ripoti yoyote kuhusu tufanye nini unaanga kwenda haji mpaka kuwe aenti na kuna nahaji, pesa kiwango fulani kama siku elfu 6lsb ukiwa hapa uwezo sisi hatuna tunakuja hapa kutafuta riski kwa watoto hatu, hatuna uwezo wa kuweka pesa hiyoot e tufanye nini unataka kwenda haji ameuliza ha, ndugu yetu kuhusiana na habari za hija hiepo mbele yetu na wengi ni wafanyakazi wapata riski ya familia kwenda kwenye makampuni mataasisi kwa ajili ya hija pesa zinakuwa nyingi uwezo mdogo kwanza mwislamu ikiwa huna uwezo wa kwenda hija wewe kuwa na nia weka nia tena nia yako iweswafiwe safi usimdanganyi mwenyezimungu subhanahu wa taala weka nia ya mwenyezimungu subahanahu wa taala siku yoyote utakionipa uwezo ya rabi ntaenda katika hija ukiwa na nia safi halafu ikafikia mwenyezimungu subahanahu wataala akakuondoa duniani kabla y kujenda makka katika orodhi ya makujaji mwenyezimungu subahana wa taala, ta'ala nakuweka anakuandika angalia zama za mtume s wanaenda kupigana vita vya tabuk masahaba wanatoka katika mji wa madina wanaelekea tabuk wengine wamebaki katika mji wa madina ni wagonjwa wana udhuru mbalimbali lakini wanatamani kutoka lakini maradhi yamewakaisha chini hawawezi kutoka mtume sallaaliwasalaa anapita kwenye milima ya kuelekea tabuk anawambia masahaba ya kwamba katika mji wa madina kuna ndugu zenu tumewaacha kila sehemu tunayopita katika milima ya tabuku na wao wanapata ujira mbele ya mwenyezimungu subhana wataala habasahumludhur wameziwiliwa na udhur tu lakini nia zao ni safi islam kama mwisla kuwa na nia iliyokuwa safi baina yako na baina ya mwenyezimungu subhana wataala halafu mengine mwachie allah subhana wataala huna uwezo usijikalifi usijikalifishe mwislamu ukaingia madeni ukakopa ukafanya nini hapana uwekania halafu unazidi kumwomba mwenyezi mungu subhanah wa taala kwa hiyo ukifanya hivyo utakuwa huna matatizo mbele ya allah wa taala lakini gogoro tatizo wale wenye uwezo mtu ana uwezo wa kwenda halafu haendi nahana udzu wa kisheria hapa ndio kuna matatizo ndugu zangu katika imani na vile vile mwislamu umekwisha kwenda makka hija ya fariga mara moja ukaongeza uka hija ya, ya sunna una uwezo mwislamu mtafute mwislamu wenzako ambayo hajaenda makka mlipie mzamini naye aende makka zile sawabu anazopata na we mungu anakuwekea kwenye mizani ya hasanatik ujapungukiwa na chochote mislamu vilevile umra umeshgumisha kwenda umra zaidi ya mara moja kuna ndugu yako mislamu bado hajaenda umra mlipia aende nayo umra we umebaki nyumbani kwako yekenda umra sababu so, zinakukuta nyumbani matajiri wa islam wamonyeshe mwenyezimungu subhana wataala nema waliopewa na allah waama biema rabik fahaith ndugu yangu huna pesa ya kweda maka usisikitiki ia yako iwe safi mwenyezimunu subhanawtaal ni ghani mwenyezimunu i kaiu serikali imefanya tamu kwa hizi makati wanacha kati ya 15 mpaka 25 kwa mtu lakini sizijui wapi lakini hapa ndani ya nchi kwa hivyo mtu wafanya bidii akazitafute hawa serikali imewapa maktab h aparia jid maamaina uh, ama kwa hivyo ukifanya bidii huzitafute unaweza ukaenda na uka, ni kati ya 5 paka25 na wanapewa hema ndani ya mina sio musdarifa kwa hivyo mtu bidii kujitaftia hizi maktaba na ni rahis hizi wanasema chiph wameanza e... Eo... mwaka jana a na wanasema wataendelea kuanzia mwaka jana kwahiyo fanyini bidii mnaweza mkawpata hisaaliukatika <coughs> ja, mambo matatua ndugu yetu anauliza kuhusiana na haya mambo matatu tuliyoyataja kwamba yakitokea ya, mlango wa toba umefungwa akaulizia habari za yaajuja ya, maajuja ni kwamba hizi habari za yaajuja maajuja watatokea baada ya masihi dajal e, ni kwamba wenyewe ni katika dalili zile kubwa kubwa za kiama lakini wenyewe kutokea kwao ni kwamba ule mlango utakuwa umeshafungwa ni kwamba atakuja masihi dajal baada ya masihi dajal ndio atatokea ya ajujamaajuja kule mlango utakuwa umeshafungwa nafikiri basi swali ya mwisho kutoka kwa shekh muhamad asalamualkuahmatllahiwarkat <coughs> <coughs> mlikuwa na swala kuhusiana naya mambo matatu ambayo tuliambiwa je ni kwamba yatakuja kwa fulani au yatakuja kwa pamoja au labda kuna mpangilio fulani ambayo yatakuja lipi la mwanzo lii la pili lipi la tatu pia likuwa na swala kuhusiana na masihidaja uliongea kwamba nwatu yani, wake wengi watakuwa ni wanawake labda kuna sababu gani iliyopelekea kwamba wanawake ndo wawe wengi y ni kutokanaka vile la, labda wao ni wengi kwa idadi yao au kuna sababu gani maalum ambayo anafanya wao kwamba wawe wengi katika kumfata ni kwamba haya mambo matatu alioyataja mtume salllahu alaihi wasalama katika hadithi mbalimbali mbali, yamekuja katika riwaya tofauti tofauti baadhi ya riwaya hili linakuja baadhi riwaya nyingine hili lita, linatangulia kabla ya lingine kwehuyo haya mambo matatu aliyoyataja mtume sala alaihi wa salama hayana ulazima kufuatana lakini ambalo litakalotoka mwanzo litakalotokea mwanzo basi mengine yanafuata kama alivosema mtume sa ilivyopokelewa katika hadithi katika asr haya mambo ni mfano wa mnyororo ile shibri ya kwanza ikianza kutoka basi na nyingine inafuata e, kwahiyo ikiwa jua limeanza magharibi kwenda mashariki nmengine yatafata awezekanamasihidja yakaanza kabla ya jua au mnyama ukatokea kabla ya masihi dajal o hadifu zimekuja tofauttofauti o enye likianza basi engine linafuata na kuhusiana na habari za wanawake kumfuata masihi dajal ni kwamba katika viumbi ambayo ni dhaifu kwa ujumla waewanawake ni viumbi ambayo ni dhaifu wanapenda mambo ya laho wisari na wanaposikia kwamba masihi dajali iko sehemu fulani basi kwa sababu anakuwa yuko na wafuasi wengi tabia ya wanawake anataka naye ashuhudie kile kitendo asa kile kitendo cha kushuhudia tu anakwenda na maji angalia hata majumbani yawezekana gari za harusi zinapita barabarani mwanamke yukuw anapika atakubali aunguze lakini aende barabarani ashuhudie ili mradi ya furahi tu aone kile kitendo na ndiyo maana akatoa usia mtume salllau alaihi wasalama akasema mwislamu yoyote atakie kuwa hai masihi dajali yakitokea mwislam yuko na mke nyumbani kwake basi amfunge kamba asitoki mke unamfunga kamba ili asimfuati masihi dajjali ukimfungua tu atataka ashuhudie na uwezo aliokuwa nao masihi dajal amepua na allah anakwambia yee ni mungu ukisikia yee ni mungu utamwambia kama weye ni mungu ebe mfufue marehemu baba tumuone masihi dajal analiambia ardhi ewe ardhi pasuka baba yake na fulani atoke ardhi inapasuka unamwona marehemu baba yake alafu baba yake wanakwambia mwanangu huyu ni mungu mwamini mtu anakwenda na maji hii ardhi kupasuka anasema mtume salla salama na ukaona mtu ametoka inakuwa ni sheidani imejibadili katika maumbili ya baba yake sasa imani zetu ni dhaifu wa islamu tukiona mambo kama haya inakuwa ni rahisi kukubali nndio mana akasema mtume ukimsikia masihe tajari yuko sehemu fulani ekimbiria sehemu nyingine usitaki hata kumwona kidgo ii n t samama kwa mwenyezi mungu kwasababu mimi sisemu inayoumtu nafunga maeneno ayee kabisa ankimwona nageuza sura yangu knkuja uko huko sitaki nimwone mimi ni vipi swali <tuhali> <tuhali> <tuhali> mzee wetu ameuliza kuhusiana na mwislam kukaa muda wa siku tatu bila y kuongea na mwenzake sasa huu ni mchawi amewambia atamtumia jini na kama anavyosema ameenda kuswali alfajiri mara akaona kivuli baada ya muda akapata msiba baada ya muda kagonga yani misukosuko ja misukosuko sasa kiakili ya binadamu tunaona kwamba ndio vile vitimbi vya, vya huyu mchawi vinaanza sasa unakuwa na hofu na nini hasa umegonga gari ya watu mara unaona kivuli mara mtoto kafa mara huyo aumwa koo fikira zinaelekea kwa yule mchawi badala ya kuelekea kwa allah subhanahu wataala ni kwamba ndugu zangu qaaida kanuni ya mchawi mchawi yoyote duniani ye akikwambia nitakutumia jini au akikwambia mimi ntakufanyia sihri basi wewe mwislamu usiwi na hofu hata kidogo unamwambia kwamba ukithubutu ndio mwisho wako yaani ukijaribu kufanya uchawi wako kunitumia mimi jini ndiyo mwisho wako wewe ndio utaanza kufa mchawi waislamu akitishwa anaokopa hakuna mtu moga kama mchawi dulia kwa hiyo na yeye anakuwa na vitisho k akikwambia hivi usikubali ile hofu ya kumwokopa achana nayo japokuwa hili linatakiwa ni kutokana na imani ya mtu kwa hiyo mchawi kama mchawi wa islam huu sio mwislamu yeyote te kukimsikia fulani ni mchawi huyu katika upande wa sheria si mwislamu dhani kuna kipindi tulikumbushana kuhusiana na habari za ushawi namna mwanadamu anavyokuwa mchawi ni kwamba mwanadamu mpaka kuwa mchawi ni lazima awe kafiri sasa huyu ambaye ni mchawi na kazi yake ni kuwadhuru wanadamu lakini kwa idhini ya allah subhanah wataala husi mwislamu huyu ni kafiri na kukaa naye bila kuongea naye haina tatizo mbele ya mwenyezimungu subhanahu wa taala ha wasiwasi he unakaa amna salam amnanini sababu hiyo ni kafiri japokuwa mbele za watu tunamwona amevaa kazo anaingia mskitini anafanya nini lakini mbele ya mwenyezimungu anahesabika ni kafiri wala usimpi salamu yako swali langu ni kwamba washehe haya maswala kwamba watu hutosemezana ikiwa itakuja kuwa ni mtu na mke wake na kuwa atakuwa hawasemezani na mwisho kupeana na taraka na alafu sasa itakuwa ni mwisho wa maongezi sasa ikiwa itakuwa ni mwisho wa maongezi itakuwa imechukua muda mrefu kwamba huyu bwana au huyu bibi hutosemezana na mwenzake kwa muda mrefu akiwa taa slhakuna slh na hata akiwataka kufanya mauy ili wajaribu waislam wazungumzetu lainta ha ndugu yetu kauliza swali ambalo ni la muhimu sana na katika jamii yetu yanatokea unakuta waislamu wengi ameishi na mwanamke vizuri sasa ikifikia kipindi cha kuachana kwa kweli watu wanaachana vibaya mwanamume anamwacha mke jicho limevimba anamuacha mkono umevunjwa anamwacha mguu umevunjwa mwanamke ameolewa viungo vimekamilika lakini wakati wa kuacha wa kupewa taraka mwanamke anapewa taraka viungo vipo nusu hii ni dhulma baadhi ya wanamume wanafanya kwa wanawake mwenyezimungu subhana wataala anasema ndani ya qurani ya kwamba faamsikuhunna bimaarufi au fariquhunna bimarufi au biisani kwa mwislamu ukitaka kuishi na mwanamke na mkewe mwishi vizuri ikiwa mmeshindana kibidi kuwachana basi mwachani kwa kheri kwa salama lakini hii mpaka mwanamume anachukua mizigo mabegi ya mke anatupa nje anafanya nini matusi kashfa hili ni jambo ambalo halifai na inafikia siku kadhaa mwanamke akiwa ndani pale hakuna kuongea mke na mume maana mungu mwenyezimungu wa taala akaweka eda mwanamke anapokoa taraka akae eda kwa mume mwanamume tikiwa unaongea na mke wako asubuhi imefika natoleana salam. salamu aleikum abari ya asubuhi mimi naenda kazini chukua matumizi haya mwanamke anajipamba anajibodoa huenda mwanamume akarejea lakini hii yakukaa kimya mwanamume hataki kuongea na mke mwanamume akiambiwa sulhu hataki wakati mwingine mwanamke watu wakakaa hakuna mmoja kuongea na mwenzake siku ya kwanza ya pili ya tatu wiki ya kwanza mwezi ikabidi talaka kutoka kipindi chote hiki watu wapo katika madhambi talaka imetoka mwanamke kenda kwao mwanamume kabaki kwake wakikutana barabarani hakuna salamu haya ni madhambi lakini angalia rehma ya mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala ikiwa wamekaa muda mrefu wakati mwingine hata miaka miwili miaka mitatu hakuna mmoja anamtolea salamu mwingine siku watakaopatana mmoja akamtolea salamu mwingine yale madhambi yote ya miaka miwili mwenyezi mungu subhanahu wataala anayabadili nakuwa ni thawabu huu muda wote mume na mki wamekaa hakuna mmoja kumsemesha mwenzake kumtolea salamu haya ni madhambi na mema yao kama alivyosema mtume s sallama hayakubaliwi yamekaa tu pale wala madhambi hayavutwi mpaka wapatane mpaka toleane salamu wenye hali kama hii wafanye muhawala wajitahidi chini juu hata kama wameachana wamepeana taraka lakini ile salamu ya mungu iwepo beleekashefu nadhani inatosha mwenyezimungu atupe kila la heri mwenyezimungu atuopeshe na kila shari mwenyezimungu atusamee madhambi yetu mwenyezimungu aondoe vifundo ndani ya nafsi zetu mwenyezimungu atupe mapenzi ya kweli ndani ya nafsi zetu mwenyezimungu ajeale tupe ndani kwa jili yake subhana rabika rabilizzat mayasifun wasalamun ala lmursalin walhamdulilah rabilalamin