الحمد لله رب العالمين وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له الواحد الأحد الفرد الصمد الذي لم يلد ولم يولد ولم يكن له كفوا أحد الذي خلق الموت والحياة ليبلونا أينا أحسن عملا الذي قال كل من عليها فان ويبقى وجه ربك ذو الجلال والاكرام والذي قال كل نفس ذائقه الموت والذي قال كل شيء هالك الا وجهه والصلاه والسلام على مبعوث رحمه للعالمين نبينا محمد بن عبد الله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن سار على نهجه وقتفى أثره إلى يوم ينفخ في السور فتاتون أفواجا عباد الله رحمكم الله أوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون ndugu zangu katika imani ndugu zangu wa waislamu baada ya kumshukuru allah subhanahu wa taala allah ambayo kwa rehma zake na mapenzi yake ametuwafikisha kukutana sehemu kama hii kwa ajili ya kukumbushana maneno ya mwenyezimungu subhanahu wa taala na maneno ya mtumi wetu muhammadin sali llahu alaihi wasallam ولكن يقول <applause> رِحْمَةً الله يجعلنا نحن نحن محمد نحن الله الله نحن نحن نحن نحن نحن نحن نحن نحن نحن نحن نحن نحن نحن نحن نحن نحن نحن نحن نحن نحن na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wa taala waislamu tutakumbushana na baadhi ya aya ambazo wamezitaja mwenyezimungu subhanahu wa taala kuhusiana na tukio ambalo limejitokeza milivyosema ndugu yetu shekh said la mmoja miongoni mwa ndugu yetu wametoweka na wengi wetu tuna na afya aliyokuwa nayo kwa nae, kweli kama huna imani huwezi ukakubali haraka haraka kwamba kafariki يزموك سبحانه وتعالى أنا سمعت القرآن يا إخوان من أي شيء خلقه من نطفة خلقه فقدر ثم السبيل يسر ثم أماته فأقبره hum idha shaa anshara kalla lama yakubima amara allah subhanahu wataala anawaambia wanaadamu na kuwakumbusha kuna wanaadamu ambao ni majeuri wanajidai wanajivuna wanajiona kwa vile walivyopewa na mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala allah nakukumbusha min ayi sheiin halaka huyu mwanadamu ambaye ni jeuri ambaye anajiona kutokana na cheo alicho nacho anajiona kutokana na elimu alionayo wa anawadharau watu wa kutokana na pesa alizo nazo min ayi sheiin halaa ameombwa kutokana na nini namna namnagani alivyoombwa hu mwanadamu <coughs> allah anatoajibu anasema kama hujui namna livyoumbwa huyu mwanadamu manadam. au wewe mwanadamu unayefanya ujeuri kama hujuu ulivyoumbwa basi allah anakwambia min nusifati halaahu fakadara wewe mwanadamu jeuri hutaki kumjua allah subhanahu wataala fahamu ya kwamba umeumbwa kutokana na kitu ambacho ni dhalili hutaki hata kukiona nutfa umeungwa wewe kutokana na manini allahu akbar hii ndiyo asili yako wewe mwanadamu baadaye allah subhanahu wataala atakupa ka uwezo kidogo unawadharau watu unatukana watu uwaheshimu watu unawakalia juu watu hutaki kufuata sheria za allah subhanahu wa taala nguvu ni za allah amekuwa zima unazitumia vibaya pesa alizokupa allah subhanahu wataala unazifanyia starehe ambazo akuhalalisha allah subhanahu wataala nutfa kitu zalili ndio ameumbwa nacho mwanadamu fd baada ya y kbo mwndam duguza katika imani allah sbana wala akapanga mambo mengi katikati kpanga mambo mengi katikati kama lik katika hdi abdللh bn msud ri اah anhu warضah baada ya mbegu kuingia katika ktika ya mwanamke ikiwa mwenyezi mungu subhanahu wataala takadiria mtoto ile mbegu ambayo ni manii inakaa sehen maalum siku arobaini kakadiria mwenyezimungu subhanahu wa taala siku arobaini zimekamilika ufalme wa allah subhanahu wataala yale mania anayabadilisha yanatoka katika mania yanakwenda katika hali nyingine inakuwa ni hadaka inakuwa ni kidamdamu kile kidamdamu kinakaa pale muda wa siku 4 allah subhanahuwataala anakibadilisha inakuwa inakuwanubra kinofu cha nyama baada ya kutengenezwa kinofu cha nyama mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanauwataala anaanza anatengeneza viungo baadaye mwenyezimungu subhanawataala anamtuma malaika ajekupudizia roho baada ya kupudiziwa roho allah subhanahuwataala anamwamrisha malaika akuandikie mambo manne wewe ukiwa katika tumbo la mama katika mambo ambayo yanaandikwa ni muda gani utaishi duniani umezaliwa sehemu fulani lakini utafia sehemu fulani yanaandikwa pale wewe duniani utaishi miaka kadhaa miaka hamsini stini miaka arobaini na tisa ndio mwisho wako yute anasajiliwa ndugu zako katika imani inakuwa ni siri baina ya yule malaika aliyeandika na baina ya mwenyezimungu subhanahu wataala lakini mwanadamu huwa anatumiwa meseji waajili ili akumbuke kwamba kuna siku atakufa fulani ambaye ambayo ulikuwa ukikaa naye darasani kisha tangulia chini ya ardhi fulani ambayo mlikuwa mnafanya naye kazi moja kampuni moja kisha tangulia wewe umebaki hii ni message ya mwenyezimungu subhanahu wa taala na kutumia kwamba wewe ambaye ni jeuri wewe ambaye unajiona je Jay, utarejea kuwa mwenyezimungu subhanahuwataala nabi llahi zakaria alaihi ssalam aliishi muda mrefu mpaka mwenyezimungu subhanah wa taala anasema ndani ya qurani ya kwamba wastaala rasu shaiba kichwa chote cha nabillahi zakaria alaihi salam nywele zilikuwa ni nyeusi sasa zikawa ni nyeupe nywele zote marakulmauti kamjia zakariya, zakariya, na abdullahi zakaria akuja kuchukua nafsi yake abdullahi zakaria anamwambia marakulmauti kona ukunipa taarifa kama unakuja kuchukua nafsi yangu anaambia kwamba mwenyezimungu subhanahu wa taala hakukutumia message ulikuwa na nyele nyeusi sasa zimekuwa ni nyeuzi sio nye arama hii ulikuwa ni mtu mzima sasa mgongo pinda sio alama hii kwamba we inataki uondoke katika hii hi dunيا nadi on tumeyt mhamad صلى اللaه عlaيه wa سalلm adipa mesinamñeti mugu sbاnaه w tاla bدa jat الوdaع liptrenk اذa jاء nصr الlaه wالfatحu wa ra'aytan-naasa yadkhuluna fi dinillahi aqwaaja fasabbih bihamdi rabbika wastaghfiru innahu kaana tawwaaba abubakar radiyallahu anhu kanzakuliya kwa sababu gani sababu anaelewa hii message leo toko kwa mwenyezi Mungu subhanahu wa ta'ala masahaba ngina na muuliza babakar kwa nini unalia anasema ye hii ni message maalum mwenyezi mungu subhanahu wataala anamtumia nabii muhammadin salallahu alihi wasallam kwamba kazi aliyopewa duniani imekamilika kama kazi imekamilika kinachokwata ni nini kwamba ni nabii kuondoka ndugu zangu katika imani kila mmoja wetu kisha fiwa siali kwamba kuna mtu ambaye hajafiwa sasa ni jambo la kujiuliza kwa nini hawa wametangulia wakati mwingine wenye ambao wametangulia ni bora kuliko wewe uliobasi unajifundisha nini hapa katikati ndugu yangu allah subhanahwataala anasema tumasaiaaara umetengenezwa mwanadamu uko kwenye tubo la mama umekaa miezi tisa wengine wanazaliwa kabla ya miezi tisa wengine wanazaliwa baada ya miezi tisa kwenye vitabu wanaandikwa kwamba kuna baadhi ya watu wamezaliwa meno yameshaanza kuota ndio mtu anazaliwa thuma sabila yasara mungu subhanahu wataala anarahisisha njia unatoka kwa usalama wakati mwingine mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala anaweka uzito katika njia ya kupitia inapelekea mwanamke anafanyia ndiyo utoke wele <coughs> wakati mwingine wewe unatoka mama anakufa unaishi duniani umeletewa mitume mitume hukuwaona wapo mashekhe wapo mausazi warifu wa mitume hutokuana hoja ndugu zangu jinipo wazi ukipita sehemu utasikia mawaidza misikitini jimbalimbali watu musinina wanafanya khairati <coughs> thumma sabila ya sara allah anaikisha njia unatoka kwa usalama unaishi umezaliwa ufahamu lolote ufahamu kusoma wala kuandika lakini allah subhanahu wataala kwa rehma zake na mapenzi yake anakupa elimu wafanya kazi unakuwa ni mkubwa unakuwa ni rais unakuwa ni msimamizi wa wenzako katika familia yako ilikuwa ni katika hali ya chini sasa allah anakunyanyua wewe baada ya kunyanyuliwa alafu unaanza kuwadharau wengine unakuwa na maneno kama ya karun kwamba mimi nna akili nyingi sanaipesa nimepata ni akili nlionayo kenyini ni wajinga wajinga tu mtakufa maskini nduguzanguama baada ya kuzaliwa imekuwa thuma amatahu fa akbara umeshakuwa duniani sasa muda unafika unakufa baada ya kufa faakbara tunakuzika tunakupeleka makaburini huko kaburini huko ndio utakutana na yale uliofanya katika uhai wako ndugu zangu katika imani kama duniani ulifanya mambo mabaya ndio katika aya ambazo ametosomea ndugu yetu siku ya qiama baada ya kufufuliwa mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala anasema ya kwamba wamtaazu lyaum ayuha lmujrimun watu waovuwajiteni ألم آَهَدِ إليكم يا بني آدم ألا تعبدوا الشيطان إنه لكم عدو مبين واتوا أتكم الشيطان ومعبدوا الله سبحانه وتعالى في حياته أنقل يوم الإسلام أمانا إليك السيب كبوة أنا مسلم <applause> angalia naghma aliyoweka kwenye simu yake ni mziki mziki unafahamharau ndio nahma umeweka kwenye simu yako mwislamu lakini ndo kakuambia uweke mziki ni ndugu zao katika imani unaingia kwenye misikiti nyumba za allah wallahi unasikitika miziki kila aina inapigwa ndani ya misikiti huu <coughs> <coughs> <musiba>, ni msiba nduguza <coughs> simuni yakwako nawanaipatia madhambi angalia vijana wa kiislam sio vijana waso watuwazima kwenye simu zao angalia makaumi ambazo wamerekodi me pica za mapenzi juu muislam kalweka kwenye simu yake kitu ni chakwako unakipatia madhambi kila siku siku ya kiama wa mtasiliomo ayuhan mujerimuni watu waovu jitangeni kaeni sehemu yenu msiri pamoja na watu wema katika imani na kifu nakhiuislamu maisha ya duniani ni maisha mafupi mafupi sana nuguzangu katika imani kaa chini kama alivokuwa akifanya masahaba wa mtume muhamadi salillah alaihi wasalam ikifika baada ya aisha mtu anakaa peke yake anaanza anapiga mahesabu kuanzia alfajiri mpaka hivi sasa kabla sijalala nimefanya mambo gani hapa katikati muhasaa na mwanadamu ukiwa na tabia ya kuihesabu nafsi yako kwa kweli utapunguza kufanya maasu utazidisha kufanya mema kwenye vitambo wanaandika kwamba omar umar binlkhatabi radiallahu wa anhu waardah ambaye kabashiriwa pepo zaidi ya mara moja alikuwa anatembea na fimbo kabla ya kulala anachukua fimbo yake anayeweta pembeni halafu anaangalia analeta fikra kuanzia alfajiri mpaka hivi bada ya aisha kabla hajapanda kitandani amefanya mambo gani hapa katikati omar kashiriki badri watu wa peponi alikuwa katika sulh lrudaibia watu wa wapeponi lakini akiona ya kuamba labda kuna kakitu anaona kama ameposea anachukua bakura yake anajipiga waliomuosha umar lkhatabi radillahu anhu anasema ya kwamba tuliona alama ya fimbo katika mgongo wake pika kfanyamuhaa mislampikamaisauriazi na ni ngapi hapo unafanya kazi gani nnapata kieti gani cha pesa pesa linazopata ninazigawa vipi kuna haki yangu kuna haki ya familia kuna haki ya watu wa mwenyezi mwenyezimungu subhanau wataala kuna maskini kuna mafaqiri kuna wajani kuna mayatima kuna ambao nawazidi nnawashinda uwezo wana haki katika ili fungu lako hili ladي iا n katika mwa madina maskini na, na, na. Naja, mafakiri wa mji wa mdina kila siku kabla ya alfajiri wanakuta chakula mbele ya mlango wanasema zaidi ya miaka kumi mafakiri na maskini katika mji wa madina wanakuta chakula mbele ya mlango hawajui nani kakileta lakini wanikuja kufahamu baada ya kufa zainulabidina radillah an wa <laughs> waku wanafanya mambo ya khairati kwa siri ndugu zao katika imani hizi ndio ibada ambazo ni bora zitakupandisha daraja mbele ya mwenyezimungu subhanahu wa taala وأنا أقول لك أنا أقول لك أنا أقول لك أنا kweli kweli alikuwa hana si unamjua mana unmcma