Nyumirwe eka nyuma peki owapita? N'omwebeisya maa ng'enda umra, ee, alikuwa hana mpesi ya ncanga. Nyumirwe mine mpasa zaidi, awo nikamupa Amir, akamusa Jibi. Mpa pindi atatu owapita sikwe ndawumbira yo. daka wanaweka wanaleta upati chochote mbele ya allah subhanahu wataala islam kua naaak yasri islam unakutumua message kwamba seemu kunani kuna darsa darsa lashakila mwezi au kila baada ya wiki mbili islam ukipata message mesfanya ajididi ya nia kuna baadhi ya wako anakuja kwenye darsa hawapati sababu inakuwa ni ada tu kwamba ninakuja ilishzaidi anione ilih zaidi anione iini mtu fulani anione basi kuna wengine baada ya kupata message mpaka kufika kwenye darasa ni hawabu juu ya hawabu anapata nia waislamu ukiweka nia kila hatua moja anayopiga mungu anakuandikia thawabu hatua ya pili mwenyezi mungu anafuta dhadi kwa hiyo ikiwa ada yako ukipata mesege agoja nede wanatina kazi goja nikapoteze muda huko ailah ndugu zang kakaimani ikiweka nia safi haya mambo yanikusaidia baada ya kuka kwako ndugu yezu ametoweka wataraji labda siku ya leo tungekuwa naye lakini yuko ndani ya kaburi humo kaburini hakuna kitachomsaidia zaidi ya mema niyoyatanguliza mtuma yuko ndani ya kaburi ndani ya mwana ndani watu wamekuekea tayani za udongo watu wanaondoka baada ya kuondoka wanaingia maraika ndani na kaburi lenyewe linatanuliwa linakuwa kubwa maul babar yaani sehemu ambayo mashiyako yanaishia ndio kaburi linakuwa kubwa wake unasimamishwa ndani ya kaburi umelazwa unasimanishwa na malaika maswali yanaanza dukuzaka maswali ambayo kila mmoja watu akiulizwa anayataja anafahamu majibu yake lakini unapokua ndani ya kabri ndio maana akaitwa ni maisha ya barzakh yani sio duniani wala sio akhera ni kati kwa kati kama duniani uliishi vizuri haya maswali utayajibu maswali ya kawaida kawaidaak nani mola wako ulikuwa unaswali salatano ulikuwa hufadhilishi kazi yako kuliko kazi ya mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala ya ibada muda wasala ukifika wa kazi ya dunia unaweka pembeni unaenda kumwabudu allah subhanahu wataala ukishamwabudu allah ndio unaelekea kwenye kazi yako mtu wa shida kikujia kikomba riali cano riali kumi unamsaidia kwenye darasa unafika unaulizwa nani marabukanani wako utasema mungu onyezimungu sbandiomolawako na ni mtume wako ikiwa kazi yako liku unapiga vita sunna ya nabii muhammadin salallahu alaihi wasalam niwezi kukitaja bina lake unaambiwa kitu fulani alifanya mtume sal llahu a unasema hapana nini tifani wala ninitikake wezi kumtaja mtumi muhamadin sali lh lhi ws imam lbukhari rahimahllah hadithi hadihi sahihi moja watu wakamuuliza imam lbuhari kwa nini umehifadzi hadithi nyingi akawaambia kwamba kila hadithi ya mtume muhammadin salilaalhiwasalam nilipokuwa nikiipata ninaitolea zaka kashanga na mnagari uliokuwa kiitolea zaka hadithi ya mtume sallaal wasalam akawambia akawaambia kwamba kila hadithi niliyokuwa nikiipata basi ninaifanyia kazi ndio kuitolea zaka hadithi ya mtume muhammadin saw mimi na wewe uguzao katika imani ni hadithi ngapi za mtume muhammadi salillahu alaihi wasallam tunazifahamu ni ngapi ambazo tunazifanyia kazi ndugu zanko katika imani wislam mwanadamu anapokuwa ndani ya kaburi ni lazima atakutana na boma kila mtu atakaezikwa ni lazima kaburi imfinye kaburi imbale makafiri ndio usisemi washirikina ndio usisemi hata taktalifa dhulahu mpaka mbagu zao zinaposhana mbavu ya kulia yaenda kushoto mbavu ya kushoto yaende kulia kaburi inakufinya na <tutu> vile vile waislamu ambao ni wema wenye kufanya mambo mema akizikwa ndani ya kaburi yake kaburi itambana anasema mtume muhamadin sali llahu alaihi wasalam walau naja minha ahade lanaja minha sadbn mua kama pangelikuwa na mtu ambaye angeokoka na adhabu ya kaburi na kufinywa na kaburi kama angelitokea basi ngelikuwa ni saad bun muazi alipokupa sad bun katika mji wa majina alipata majeraha katika vida vya hote wakati yanakutwa mwenyezimungu subhanah wataala akateremsha malaika elfu sbini waje wamzike sadibunmuazi saadbun muazi radi allahu nhu alikuwa ni mnene sana tabla mtu wanasema masahaba wallahi tumebeba geneza la saadbun muazi tumeskie nilepesi anawambia kwa nini msitikini lepesi hali yakuwa aliteremka malaika lfu sbin mtume sal llahu laihi wasalam alikuwa mevaa msuli mtume anaenda anakimbia anawambia masahaba nnawahi katika kumzika sadi ili malaika wasimitangulii saadi radillah wa anhuata hii takrima kutoka kwa allah subhana wataala malaika l sin wanateremka kuja kumzika mwanadamu kafanya nini sadi muazi raillah an sadi nduguakaslemani alipokuwa akifikia maneno ya mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala au maneno ya mtume muhamadin sali llah lahi wasalam harejea mungu kasema tufani anafanya mungu kasema tusifanye naacha mtume akasema hii ni suna fanyeni watu wanafanya anafanya, anafanya sadi raiallahal akapata bishara lakini pamoja na wema aliokuwa nao alipata misukosuko katika kaburi lake sikoma alipata adhabu hapana kaburi lilimbana kidogo mpaka mtume salllah alam ipo ndani ya kaburi anatoa takbira anamsabihi mwenyezimungu subhanllah subhanllah subhanllah na masahaba na wenyee wanasema subalah a subhanllah ya mtume sal a salam akasema llahu akbar lah akbrlahu akbar baada ya ardhi kumuacha sadibna kum hawa ni masahaba radiallahu anhum wamebashiriwa pefo wanatembea katika mgongo wa ardhi itakuwaje mimi na wedu kuzaa katika imani madhambi usiku na mchana unaamka kwenye madhambi unashinda kwenye madhambi unalala kwenye madhambi mwislamu unashindwa kurikodi aya za qurani katika simu yako unarekodi miziki muislamu unaweka taarahu kwenye dimu yako mmoja na naambia kwamba bila kusikiliza taarahu usiku hapati usingizi vizuri mwislam islamu anaweka sijua kina ajijakopa sijua kina yusufu nani la ilaha illalla wapi na wapi mwislamu na hawa watu wa kuna uran wekamawaa iaaaa mtihani amalsalih aislam ndio zitatusaidia mbele ya safari naujitaizi mislam uwe na amali salihi za tiri ni baina yako na baina ya mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanawataala ndio nyekujua katika imani mwenyezi mungu subhanahu wataala amekula kiapo ndani ya qurani katika aya nyingi na akadhibitisha ya kwamba albakau lah yetekekidotekebaki kuluman laiya ani kull nafsin dharikat lmaut kulu, kulu sheiin halikun ila wajha ikiwa viumbe watakufa wataondoka kwanini tusifanya istidaji ndugu zangu katika imani ufanya maandalizi nasiseme a kwamba mimi bado tujana ndio fikira likuwa zamani kwamba vijana wanachelewa kufa wazee wazee n wanachangulia ku ka sababu wameshakula chumbi sana nini tikiwa kapumzika kabureni hapana ikiwa maandalizi duguza katika imani vijana wenzangu wazima wazazi umri uliyobaki utumia katika mambo ya heri badilika mwislamu simu yako imeweka mziki anoa mziki mwislamu weka mlio wa kawaida umerekodi mambo ya ajabu ajabu kwenye simu yako futa mwislam uweka mambo nafya mambo mazuri ulikuwa unafanya tahauni katika swala swalani mvibuwa swala anza mwislam kufanya jii jitahidi mwislam katika imani knagana mmoja naitwa bafaiswali hekhued anamfahamu amenihadithia kwamba kuna kisa kimetokea niaza kuna bwana mmoja mtu mweme alikuwa na swali kawaida amenana akaota kwamba mpigie namba mtu fulani namba yake ni kaza kaha aaz jamaa kashutuka siku ya pili ndoto ile mpigie namba mpo fulani namba yake kadha kadha kadha mdoto kwake kariri mpaka zile namba kazihifadhi sinakani kachukua sim kapiga kapokea jamaa fulani baada ya kusalimiana upo wapi nataka nikuone ah nikuonamimi sina shida na wewe nataka unionee nini mimi sikujui kuna nini huyu jamaa akaendelea kumpigia simu mpaka wakakutana walipokutana huyu ambaye alikuwa anaota akamwona huyu jamaa ni mtu wa kawaida anafu huyu jamaa ambaye alipigiwa simu ye na swala ni baina ya mashariki na magharibi haswali hata mara moja wakafanya halafa urafiki akuwa anatembeleana huyo aliyeosha akamwambia mwenzake ya kwamba naomba twende tukafanye umra huyo akasema hapana mimi sehemd huyo anaikataa hajawahi kwenda umra hata mara moja sio hija umra hajawahi kwenda na anaambia aende kufanya umra anakataa jamaa akalazimisha mpaka kakubani wakaenda mpaka miqati sdkadir kafika miqati kumaliza kufanya ramma akufanya umra huu jamaa ambaye amepigiwa simu akaingia msikitini akasali rakaa mbili ameva haramu yake alipofika kwenye sijida akalia sana huyu akamsubiri nje mpaka akaona amekawia ata akamkuta tu kenye simida amelia analia mpaka kapetimeroana kwa machozi jamaa <coughs> <coughs> akaiguka akatoa salamu akapanta gari wanaelekea maka wanena unaongea anaweza nini umekuwa unalia pale huyu anamwambia kwamba na zaidi ya miaka ishirini sijawahi kuweka kichwo changu chini kusujudia mwenyezimungu subhanahwasaa zaidi ya miaka ishirini wakafika haram wakafanya tawafu baada ya kufanya tawafu wanasali rakaa mbili halflmaqam e jamaa ambaye amepigiwa simu anaswali anafika kwenye simuda ya mwisho ikawa ndio safari yake oh, oh, oh, oh. yaani pale imetuliwa nimaici muyu mwingine ana vipi tawambia familia huku isaani kwamba labda mimi ndio nimesababisha nilikuwa na ni, ni, ni, nimchukue mtu wao sasa nimekuja ikawa ndio kivo labda mimi ndio nimesababisha kafa iiijiraaki zikafanyika kasafirishwa mpaka riadzi akazikwa akawaambia familia tisa kamba alikuwa misikitini akajili ya mwisho kafa sasa huu jamaa akamfota mki wa marehemu anamuuliza nataka unaambie ni jambo gani ambalo marehemu alikuwa anafanya katika uhai wake mpaka kupata hii fursa ya yakufa ndani ya masjid l haram akiwa katika sijida ya mwisho khalfu lmakamu mke akamwambia kwamba marehemu tulikuwa tuko na jirani yetu marehemu alikuwa anafanya kazi katika mshahara ambayo alikuwa akipata alikuwa anatoa sehemu anampelekea marehemu anamperekea jirani huu jirani alikuwa ni arbala wanamti kafiwanamume hali yake ni chini na watoto ni maskini kwa ujumla huyu mama ambaye alikuwa anapewa zawadi anapewa pesa kila mwezi kila akipewa pesa katika dua zake anamwomba mwenyezi mungu ampishe huyu jamaa ampe husnulkhatima mkiwa marehemu d anamwambia kwamba hii ndio ilikuwa dua ya jirani yetu kila siku anamwambia mungu huyu mpe husullkhatima mungu huyu mpe husllkhatima nduguzanka eman ukumalizia kila mmoja wetu aangalie nafsi yake jabagani la kheri baina yake na baina ya mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanawataala hakuna anayejua katika binadamu zaidi yake na allah subhana wa taala ukiva leo ukiva kesho ilo jambo litakusaidia mbele ya safari niangalie nafsi yao naangalia uwezo aliokupa mwenyezi mungu hali ilionayo jifanyie kusu amalswale kafanya jambo dogo ikawa ndio sababu kakupandisha daraja a katika imani akukushana ni mengi nadhani inatosha a msingi waislam kikumbuke akhera zidishe kufanya fuslaamalu saleh jianaye aislam na safari leo upo kesho haupo ilikuwa na ndugu yetu lakini leo hiiko ndani ya kaburi unamuomba kwa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala jalika buriki lake kuwa raba na riyadhul janna unamuomba jalika buriki lake kuwa raba na riyadhul janna unamuomba jalika buriki lake kuwa raba na riyadhul janna ameen unamuomba Subhanahu wa Ta'ala katika alakhirin danya kaburi lake ameen unamuomba Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala katika alakhirin danya kaburi lake nasema kila gile Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala ina muomba biya kusul khatimah ya rabbi tunaomba tukusul khatimah ya rabbi tunaomba tukusul khatimah