و اذا لم ينفع الوعظ والهجر في تاديب المراه katika kumtia adabu mwanamke allat, allati mwanamke ambaye yukhfa minha annushuzu panaogopewa kwa mwanamke huyo kuna mambo ya dharau na maasi ya kumdharau mume na kuto kumtimizia haki zake za kumtii na kumpansha daraja zake na kwamba sitoke safari yoyote ile ila kumwaga mumewe hata kama mamaake anakufa huko au babake anakufa hawezi mwanamke kuondoka nyumbani ila kwa amri ya mumewe hiyo ndiyo sheria na sharti aliyopewa mwanamke juu ya mumewe asiakaona kwamba kazalilishwa hapa tukitaja mambo ambayo mwanamke vilevile vile lazima afanyiwe na mwanaume wasiakadhani wanaume kwamba labda wamedhalilishwa au wanawake wanapewa vichwa sana hapana hii ni haki lazima kila mmoja azungumziwe haki yake ni ipi na aijue kila mmoja aijue haki amwenziwe na kwa upande wawa mume haki hiyo mwanamke aielewe pakopahala mwanamke anaingia kutiwa adabu adabu lakini inakwenda ina kwa daraja kwanza mwanamme anatakiwa aanze kama anacho kitu kifuani mwake cha mawaidh qurani anayo hadithi ya mtume anayo aanze kwa vitu hivyo kwanza asende katika daraja ya nyingine ya kuanza kupiga ya kuanza kumhama kwanza aanze kwanza pengine yule mtoto wa watu kamchukua kwao hajui chochote hajafahamishwa chochote watu kumweka kitako wameweka kitako kumfunza ukhabitfi wakumfunsha uadilifu wa aka kitako na mume walimwonyesha jiwe la kwanza haliwezi kuteleka chungu akashindwa mwanamke akaambua ngeza la pili akashindwa mpaka alipoyaeka matatu akaambiwa na hivi ndivyo maisha yako yalivyo hutoweza kusimamisha maisha yako isipokuwa uwe na wengine wawili zaidi ya huyo mmoja tunaokopa hivi sasa <coughs> yaani awe na wanaume wengine pembeni alifundishwa mwanamke uhabithi mkubwa kwa hivyo kenda kwa mumeeakiwa ni mtovu wa adabu wa kutosha kwa sababu kaambiwa asikudhalilishe mwanamme na usimpe mwanya wanaume wana hatari sana ukimregezea atakufikisha palpabaya sana na hivi, na hivi kaambiwa maneno mabaya sana matokeo yake sasa hakuna kuaga ruksa hakuna chochote naona kama jambo la kawaida tu mwanamke huyu atakotiwa adabu huyu lakini katika hizo adabu zimewekwa kwa daraja anatakiwa mwanamme mume atumie daraja moja baada ya moja na ya kwanza kabisa ni kutoa mawaidha na ataweza kuyatoa mawaidha kwake mtu ikiwa yee mwenyewe ni mtu wa mambo hayo anakaa kitako misikitini anasikiliza mwenyezimungu amesema nini lakini kama si mtu wa hayo ndo maana anaingia katika kufanya mambo mengine anapanda daraja nyingine na anaacha sitaji za mwanzo zile kabisa matokeo yake inakuwa ni hasara kubwa na siku muislamu alipoondoka katika vikao ambavyo vinasomwa maneno ya mwenyezi mungu yanasomwa maneno ya mtume akadharau akaondoka yeye ashughuliki siku hiyo anabadilika binadamu anakuwa akhasi kuliko mnyama huenda akawa mnyama kidogo naafadhali binadamu anaharibika zaidi madhali amekuwa si msikilizaji wa mambo ya taaluma za dini mtume anasema kumwambia mwislam kun aliman mwislamu kuwa mwanachuoni katika uhai wako tia azma katika moyo kwamba utasoma sana halafu usimame pahala uwaelimishe watu uwaamrishe mema na kuwakataza mabaya kun aliman kuwa mwanachuoni ukuweza kufikia hapo mwenyezimgu wa jakupa au mutaaliman au kuwa ni mwanafunzi mwenye kutafuta ilmu daima siku zote wewe jifanye kwamba hujui kitu na unasoma tu utaweza kuwasaidia watu vile vile kwa sababu wewe ni mwenye kuishi katika mambo hayo au mustamian lililmi au kama huna uwezo wa kusoma hasa manaake pengine ilmu inakopatabu fahamu zako mambo kapata vitabu huoni mambo ya kuandika huoni mambo hayo hujaanza mapema kwa hivyo inakuwa uyawezi mala yotaaluma taaluma taka kalamu lazima alama bilkalami mwenyezimgu amefundisha kwa msaada wa kalamu na kwa msaada wa kalamu ndiyo alama linsana la ma lam yalam amemfundisha mwanaadamu asoya jua sasa pengine mtu kalamu hawezi kuikamata na kilichoandiko hawezi kukiona sasa itabaki awe namna gani mustamian lil ilmi mwenye kukaa na kuwasikiliza wasemao wanasemaje kwenye ilmu mtume anasema wala takun rabia usivuke katika watu watatu hawa wote ukawawee humo si aliman wala mutaaliman wala mustamian lililmi usije ukawa tena humo katika daja hizi tatu fatahliku utaangamia simwenachuoni si mtafutaji wala si msikilizaji utaangamia wee na mnazi sasa huna faida bali mnazi unafadhali kidogo kwamba unaangusha nazi kwa ajili ya binadam na makuti yake vilevile watu wanawezekea nyumba zao na machaparara yake watu waangalaa watafagili taka nyumbani kwao mna faida kubwa sana mnazi na mnazi wenyewe pia ukikatwa siku moja unaweza kutengenezea madirisha milango ngazi wako masaramala hodari kausarifu mnazi ule mpaka ukatoa mambo chungu nzima lakini binadamu wewe sasa madhal si mwanachuoni wala si mtafutaji wa ilmu wala si msikilizaji unashindwa mpaka na mnazi baadaye unakuwa wee ni mzigo uliokaa duniani umekuwa ni mzigo umewaelemea watu umekuwa wewe ni kama baadhi ya bidhaa mpaka unyunyuliwe uteremshwe katika gari mpaka watu wakuekebegani wakupakie kwenye gari yani hujiwezi hii ndiyo hali ya mtu atapoacha vikao hivi mara anabadilika watu watamshangaa tena pengine alikuwa kapata kidogo chochote kile kasoma-soma alikuwa halidarsa pengine lakini siku alipohama darasani Masha, watu watamshangaa mambo anakuja kuyafanya nyumbani kwake baadaye na mambo ya mke na mume yana abilisi mkubwa sana hadithi ya mwanzo tuloisoma wanawake tu wamepewa mpaka tabia zao wameumbwa katika tabia ya mbavu ubavu amepindana na katika sehemu iliyopinda zaidi ya ubavu ni juu yake na mwanamke juu vilevile kwenye kichwa uko kuna ulimi tumesema hapo ndipo alipopinda zaidi mwanamke yaani ulimi wake unajiacha ovyo na humtoka maneno ya ovyo bila ya kujua anamwambia nani maneno yale hiyo ni tabia ambayo wanayo wanawake mwanamme anatakiwa aijue na hapo ndipo atapoweza kuishi nao viumbe hawa bila ya hivyo anaweza kufika katika daraja hii ambayo mtume kaisajabia oh! ayamidu ahadukum hivi kweli anakusudia an, anaweza kufanya kama hivyo mwislam mtume anashangaa hivi mfuasi wangu ambaye anaambiwa yee ni umma anaweza muhammadi kama hicho kumpiga mkewe mijeledi pigo la mnyama halafu anadhani kwamba mwanamke atakuwa na mahaba na yeye kulala naye usiku na wakazungumza kwa vicheko na wakapanga mambo na kupangua kuhusu watoto wao unadhani atakuja mambo hayo hayaji tena kisha haribu mtu nyumba yake nakuwa na sasa mwanamke anapanga mipango kwenye kitu chake vipi nitaweza kutoka katika nyumba hii mimi nyumba gani hii pigo kama hili akajitizama kachanikachanika kila pahala kila siku yeye anajiuguza tu majaraha mara kaumbuliwa pua mara kaumbuliwa kidevu mara kaumbuliwa jicho kila siku yeeaklikama hiyo tu iko siku anachoka binadamu wale wazee wanaomlazimisha nenda kakae na mume ruji kwako kwa, iko siku anasema basi kwa hii sirudi tena mie na kama mnanrejesha kwa nguvu nitalolifanya toolifanya masi mtaki tena nakenda kupigwa mimi sasa huku anaifanya kama bunia kama godoro kama make ndo vitu vinapigwa bakorahohavi hi sii gododa usufi mtu anatia usufi kwenye godoro kisha fanya mpaka vitango anaipiga bakora barabara lekae sawa kwa magongo mazito binadamu mwanamke afai kufanyiwa hivyo hiyi ni binadamu kwa hivyo faida ya mwanzo ni hiyo kama mawaidha hayakunufaisha wala kumhama mwanamke kwenye malazi ya kunufaisha hapo tena falyakun tadibu bidarbi hiyo tena ndo inaingia daraja ya tatu na iwe kutia adabu ni kwa pigo lakini pigo lenyewe alyasir liwe ni pigo jepesi la kulea na kufundisha adabu tu alyasir pigo jepesi na kumtazama unampiga ni kiumbe uachilia mbali kiumbe yule ni mke sasa ana haki zake kwa mume sasa kama anapigwa anapigwa kwa sababu ya kufundishwa adabu tu maana kuna viumbe wengine hawawezi kwenda kabisa habari ya mawaidha utasema mawaidha mpaka umalize vitabu vyote yeye katika moyo wake ki hamna kitu mawaidha wala hajui kitu hicho kabisa na nanakuona mjinga wa mwisho na za qurani akwambia sawaza uranbasi ni mtume qurani rmesema mungu kasema mtume kasema mtmkasemanin hayumkata na nakikuona anaanza kukupa jina nasikia sauti yake huyo mtume kasema huyo anakuja ka anakujatekasema jina lake nakuwa mtu mtume kasema yaani yankadharau bila kiasi anakuja tena huyo haya tena anakuja tena mtume kasema mungu kasema mtume kasema mtumekasema itakuwa maneno hayo tu basi yaani kadharau yeye bahari zile hayumo tena kama mtu akusema mungu kasema na mtume kasema aseme nini fabiayi hadithin bada allahi wa ayatihi yuuminun kwani kuna mazungumzo gani badala ya mwenyezi mungu na maneno yake watu wataamini wakiambiwa maepi mengine asemwe hapo tena ndio inafatia adabu ya pigo na pigo hilo liwe ni pigo alyasir jepesi kabisa hapa wanapatumia sana maaduu ya uislamu kwambatizameni uislamu ulivyomdhalilisha mwanamke umemfanya mwanamke ni mtu a kupigwa upuuziganiuu na sasa hivi duniani kampeni inayokwenda mpaka mtoto mdogo wanataka kuondosha watu hii adabu ya kupiga kwa sababu wanasema hailei mwana hii wao wanaona kwamba inamtia usugu na kumharibu na kumpotoa zaidi kwa hivyo inakwenda dibeti katika masuuli wanapewa watu e, subject, kwamba hawa waichangie kwamba wanakubali kwamba apigwe na wengine wanapewa pointi kwamba apana kupigwa ili washindwe wale walioweka kwamba mtoto alelewe kwa bakora na wanaingia katikati kwamba uislamu umesema tukikwambieni kwamba uislamu unamdhalilisha mwanamke nyiye mnakataa sasa hapo iko waziwazi qurani imesema waziwazi wadhuribuhunna na wapigeni bakora neno ya mungu hayo na mtume vile vile kaingia baadaye alikuja akasema vile vile adabu inayofatia baada ya mawaidha na kumkimbia katika malazi adabu inayofatia pale ni pigo sasa hapa lakini tizama ukweli njia ya muongo fupi tu watapinga sana watu habari hiyo ya kupigapiga wanaingia katika kuwachilia mbali aliyosemwa ya uhakika imesemwa habari ya kupiga mtume akaifasiri pigo ni lipi pigo ni jepesi akatamka maneno mtume ghaira mubarrihin ni pigo lisilopasua wala lisilocekilema ni pigo la kulea tu ngojea njia muongo fupi si sianalani mtu habari ya kupigwa hii ngojea aingie pahala mwanawe mwanamme sasa ndio anodharauliwa mwanamke sasa ni mwanawe mwanamme anadharauliwa na mtoto wa kike anafanyia utovu wa mwanamke anasema atakavyo na anatoka saa atakavyo nyumbani na kurejesa atakavyo basi huyu huyu mzee huyu huyu huyu dada huyu iko siku anasema na hampigilii mbali namachia tu naona yee mwenyewe sasa anaingia pahala hampigilii mbali kwa maana kachoka mwanawe mwanamme kufanywa kama kinyago amedharauliwa mtoto mwanamke kampanda kichwani anafanya hatakavo anamwambia hatakavyo basi pale pale anageuka mtu anasema naye amtia dabu ampigili mbali anamwacia sana anamdekeza naye vile vile sasa hapa atasema kwamba apigiliwe mbali unaona mambo hayo basi mwenyezimgu ameliona hilo alijua mwenyezimngu kuna baadhi ya viumbe hawawezi kwenda mpaka kwa pigo labda atashtuka hapo mawaidha hayamfai kukimbiwa kitandani yanaapija vigeregere kwa maana yee ana mambo yake mengine nje kwa hivyo wee kama unacha kulala naye oo ndo anavyotaka eh. yeye yeah, ndo anavyotaka hasa usilalinae usimguse kabisa ndo mwenyezimgu akaingia katika jambo la wadhurubuhunna wallati takhafuna nushuzahunna na wale wanawake ambao mnachelea wasi wao faidhuhunna kwanza peni mawaidha kama hayakufaa kitu mawaidha wa, eh, wahjiruhunna fi lmadajici wahameni katika kulala nao pamoja labda mtu atapata uchungu na aanze kuuliza siku hizi ninaona mambo yameharibika umndani lako lako tu na langu langu tu naona atakunsemesha unsemeshi na umehama kabisa umeingia chuma chengine isham athir halafu kama hazikufaa zote hizo mwenyezi mungu anasema wadhuribuhuna nawapigeni wapigeni lakini pigo lenyewe mtume akalifasiri ni pigo jepesi na ye binafsi yake mtume akasema mimi sikupendelea mtu afike mpaka kupiga na hapa anasema oh! hii ruksa iliyotolewa hii watu wakipewa shubiri wanchukua pima imekuja wadhribuhunna halafu ayaamidu ahadukum hivi kweli atakusudia mmoja wenu waislamu enye umati wangu nye yajlidu mraatahu ampiga bakora viboko mkewe jalda labdi pigo la mnyama pigo la mtumwa khalafu laalahu yudajiuha ati usiku anategemea kwamba itakuwa yamekuisha yale naye hapa ndo mtume anaposema basi wao maaduu ya wa wislamu wanaaca maneno haya wanasema kwamba qurani imesema mwanamke apigwe na wao kampeni zao sasa ni kwamba hapana kumpiga ta mtoto vile, vile kampeni hizo katika nchi ambazo si za kiislamu kama lndon kuna sheria mzazi hana haki naye mwanawe na hathubutu kabisa kumpiga mtoto wake mwenyewe alomzaa mwenyewe mtoto anapewa nambari ya simu anaambiwa wewe kama washili kukupiga aseme na wewe kwa maneno ya hamaki tu ya kadhabu tu hapana piga simu polisi twambie sisi na natutamfata wakati huo huo na kama nariti zake hapa zote atazikosa pa tamfukuzileambali sisi hapa katiwa adabu mtoto akapewa nafasi ya kumtawalia mpaka mzee wake anapewa nafasi kwamba afanye hatakavyo anaambua wewe sasa zielewe haki zako kwa umri huo ulionao wewe unayo haki ya day out na asikuingilie kati huyu na katika hiyo day out wewe mtoto wa kike unaweza kutafuta boyfrnd wako na una haki kuingia naye nyumbani kwenu na mzee wako umwambie huyu ni boy, ni, ni, ni, ni boyfrend wangu mie huyu na hana haki ya kufanya chochote we mzee wako watoto wamepewa nafasi, nafasi kama hiyo na watoto wenyewe kama a msingi wanakotoka wanaweza kuona kama labda hapa ni huru kamili hizi ndo nchi za kistaarabu huu ndo ungwana hivi ndivyo binadamu alivyopewa uh, haki ya kibinadamu kumbe matokeo yake anauliwa kitabia anauliwa kidini anauliwa kiimani anauliwa katika jambo la kumthamini mzee wake anamwona mzee wake ni kachara tu hana faida yoyote ile matokeo yake jamii imeharibika yote na sijui kwa nini watu fikwa na nini watu hata wakatoka katika miji ya kiislamu wanakwenda pahala wanajua wanakwenda kuharibiwa kithiafa thiafa ile yote inafisidiwa na watu wameshika dunia tu dunia tu mtu anatotako chuma u- ukimuuliza kitu gani umekipata umekipatatukakufika kule mpaka leo hanacho mtu kipe hasa kikubwa kikubwefanya kiai kikubwa haizidi kapoteza vizazi vyake vyote kavipoteza havina dabu vyote alichokifatia ni kwamba kapata kitu cha kidogo sana cha kidunia lakini katika upande wa mwenyezimgu ka meluzi mtume anasema nii ni kuusa abari ya ulezi mtume anasema muruu auladakum bisalati idha balagu saban waamrisheni watoto wenu kuswali wakifika miaka saba kisha anasema wadhuribuhum wapigeni bakora idha balagu ashra wakifika miaka kumi na bado wafeukaidi hapa sasa anza kutandika mwenyewe mtume mwenye wa mwenyezimgu wamayantukanil hawa kapewa na mola wake hiyo bakora hiyo bwana ina wakati ambayo ndo inaofaa kulea khasa tukimrejea yule mwanamke sasa kishaitwa mke wa watu pengine kaolewa mdogo sana mpaka kafika kwa mumewe wazee wake hawakumikakitako akupata bahati ya kuakakitako na kuambiwa mambo ya utuhuzimani matokeo yake anajiona kwamba ye bado ni mdogo ni mtoto asiingiliwe katika mchezo wake anaocheza anataka bado na wenziwe totoenziwe awe anacheza gololi nje na anacheza nage nje na anapania na kunja kanzu mpaka wapi yani awe huru kufanya vile asije akatokezea mtu tena kumgomba oho basi kwa tabia kama hizi unadhani mtoto huyo utamlea vipi mawaidha hayapandi qurani haijui na, na habari ya kumkimbia katika malazi hapo ndipo anapopataka maanake katika jambo lilomuudhi kuambiwa kaolewa na halafu sasa ameshoka mtu mzima anastahiki kadha kadha basi mume kama atam ndo anapopataka po e kabisa e. huenda isifanye kazi adabu hiyo lakini sasa mwenyezimku haweka na adabu ya kupigwa vile vile kuna baadhi ya watoto wadogo kabisa hawawezi kutambua haki ya mume na cheo chake mpaka siku wanaomuona ule mume kahamaki yule mume na sasa kamwingia mwilini kampiga hapo kidogo wanaweza kujuwa ee, kumbe nimekera sana mi na kwa upande wa pili hiyo tabia wanamake, ya wanawake hiyo ya kwamba wao tabia zao wameumba kama tabia ya ubavu wako wengine wanausudu kule kupigwa na wanapenda na tajisifu akikaa wenziwe aseme hasa mie ananipiga hivyo ananipiga sasa kabisa kanipiga uzuri jana naona lama naonaalama hii hi. yeye anadhania kwamba kule kupigwa ndio kupendwa zaidi na najisifu akapigwa sana mwenyezimngu yote ameyajua viumbe kaomba wenyewe na ameweka adabu hizi kwa sababu zitaleta maslahi pindipo zikitumiwa vile menyezimungu alivyozipanga kapanga kwa daraja ya menyezi kaanza yeye faidhuhunna wahjuruhunna fi lmadajii wadhribuhunna lakini mwisho ya aya akasema fain atanakum kama watakutiini wake zenu majumbani kwa kuanza ile daraja ya mwanzo ya bawaidha katumia daraja ya pili na tatu fain atanakum kama watakutiini basi amekwisha fala tabghuu alayhinna sabila msiwatafutie tena njia nyingine ya kuanzisha na wao vile, vile waanze kuamka usimwamshe maanake umeona kwamba hii ni fursa uitumie la ikiwa umetumia mawaidha na yamesaidia basi fala tabghuu alayhinna sabila msiwatafutie juu yao njia nyingine tena ان الله كان عليا كبيرا هو منزل من عند مكبا زايد ان اللي يكو جو زايد كما هو نجيو نمومي الرجال قوامون على النساء بس منزل من جو يكو جو يكو فيلي فيلي وكتكبري نيا يكو فيلي فيلي اتاكو تشكو خطوة نيا فيلي فيلي واذان العشاء باذن الله تبارك وتعالى Kwa hilo pigo lenyewe lilokuja kisheria sio pigo lolote tu bali pigo ambalo jepesi alladhi pigo jepesi ambalo la yuxsalu maahu atanfiru att, att, att, tamu ni pigo ambalo halisababishi watu kukataana moja kwa moja asifike pahala mpaka mtu mmoja akafika kenda polisi anafungua mashtaka na inabidi apewe fomu maalum ya kudai mashtaka maanake anakwenda na damu anavuja silo pigo hilo hiyo ni faida ya mwanzo ya hadithi hii faida ya pili ya hadithi hii ya pili katika babu al wasiyatu binisai ni kwamba mtume anafundisha adhahi kuu kucheka inama yakunu minalamri lajibu kucheka kunakuja katika jambo la ajabu labda jambo la kuchekesha kwelikweli kama labda imetokezea lakini siyo katika jambo la kipuuzipuuzi na la kawaida ambalo mtu analifanya siku zote mtume hakupenda mtu mwanaume awenacheka kama upuuzi upuuzi sana hivi katika riwaya nyingine yeye na anamwambia wewe nimekuzawiji au menizawiji wewe nimeku au menioa mimi aliona yeye ye, amri tu ndio jambo la usimamizi usimamizi hapa mpaka dini yake mwanamke bwana swala so, zake vile vilevile asimamiwe atizamwe anaswali kama zalimtume lakini asukuma tu, Mila, kida, asfuma, tu atazamiwa heshima yake tabia zake na pengine mwanamme ni mkubwa kamzidi kwa umri mwanamme basi kwa hivyo hapa ana nafasi ya ulezi vile vile awe anakwenda naye kiumbewa siku ya skkama hakumfundisha kumwambia kamwachia hovyo mtume aliposema uuurai wauuu masulu raiyatihi nyote ni wachungaji na nyote mtaulizwa kila mmoja kutokana na kichungwa chake alichokwenda nacho na yule mke vile vile katika chombo cha kuchungwa nacho vile vile kwa hivyo anataka akamilishiwe malezi afundishwe jambo jema kwa hivyo hapa mtume akasema fa in atanakum kama watakutiini wanawake tahadharini wanaume fala tabghuu alayhinna sabila msiwatafutie juu yao njia ya kuingia makosani kwani kuna baadhi ya wakati wanaume huwa wanaanza wao njia hiyo kaanza su za mwanzo vizuri lakini hatimaye baada ya mwezi mmoja miezi miwili anabadilika anabadilikaakwa nyumbani anaanza kurejea usiku wa manane mwanzake anamkuta kachoka kishalala anaanza hi kido kido hivyo ja kidogo kidogo na mara anaanza hakuja kabisa siku hiyo kaja sukwa pili yake na mwanamke naye anaanza kufundishwa tabia mbaya tabia mbaya sasa na pengine mwanamme kaanza kumwonyesha mwanamke wale ambao ni mahawara wake mbele ya macho ataki kusemeshwa kukosolewa anamtukana mwanamke na amche kumpiga imekuwa bora wale mahawara wake kuliko ule mkewe ama hapa mwanamke kishapewa chansi kishafundishwa naye vile kwamba hivi ndivyo maisha inavyokwenda kuna baadhi ya wakati mwanamme anathubutu kumwambia mkewe akiambiwa hali ya mahitaji ndani ya nyumba mwisho atua kauli mbaya anasema kwani we huna mtu tafuta mtu akuendeshea maisha yako namna kama hio namwambia mkewe mkewe anaaa kidogo manake tafuta mtu, ta maisha yako mnshshayakoeshtshsina lakini kaulikatbsina sikit sina sikitu, sina sikitu. amwambi vizuri basi huenda mwenyezi mungu akatufungulia na sisi vile vile na haya maisha magumu yako nyumba moja tu kwetu sisi yako kila pahala mambo haya watu watuanastamiliana leo hatuna kesho mungu atatupa tustahamili kauli nzuri basi ingetosha lakini kauli yenyewe ni kwamba wewe mwanamke wewe huwezi kupata kitu kitueeuwezi kutoka nje naenda nje tafute anawambia ah, hivo sasa mwanamke namaana pale ameshatafutiwa ah, njia mbaya ala nanambia hivo nakuambia hivyo ndio mtume anasema fala tabgruu alaihinna sabila na hii fain atanakum fala tabgruu alahinna sabila si maneno ya mtume peke yake ya kwanza yeye bali kwenye qurani ndivyo yalivyo maneno haya katika sura nusai mtume anafata kwenye qurani hapa kwa hakika fala tabhu alaihinna sabila kisha mtume akaendelea tena akasema ala tambueni inna lakum ala nisaikum haqa hakika nyinyi wanaume mnayo juu ya wake zenu haki maalum napenda mfahamu haki hiyo meijue na wanawake wajue tu kwamba hii kwa wanaume hatuwafanyii pembejeo malum au upendeleo bali ni haki yao kuwafanyia na wakifanya ukaidi hawakuitekeleza basi wanawake wameingia dhambini dhambi kubwa sana hilo jambo walielewe na baadaye zinakuja haki zao vile vile wanawake