أكسينا مطومي وأصدقهم حياءً عثمان من العيب من عثمان بن عفان رضي الله عنه وشيد وتوت صفة الحياء إقوى في المزام عثمان الإقوى رجل حيي mwenye aibu ya kupita kiasi sifa hii ko wislam zama tulizo nazo iko wapi ndugu zangu katika iman tumefikia wallahi mwislamu <coughs> anamiliki simu simu kubwa mfano huu tunapenda kutoasan mwislam simu yake euangalia aliyoyaweka ndani ya simu yake akiwa faragha peke yake chumbani anaweza kuangalia yale mazile makati picha za mapenzi picha za seksi picha za nini ikafisufatilhaya kumwonia aibu mwenyezi mungu subhanahu wataala sasa uko peke yako chumbani na simu yako unaangalia picha ya mapenzi alafu mwenyezimungu anamtuma marakulmauti anachukua ya nafsi yako ukiwa katika hiyo hali alafu kuna kuna haraka gani baina yako wewo mwislamu um, na picha za mapenzi kuweka kwenye simu yako wezekana umerikodi qurani humo ukaongeza uchafu wa picha za mapenzi unaingia nazo msikitini muskitini kopi aibu ya kumwonea mwenyezimungu subhanahuwataala wallahi masho nema ya masho tunepoa allah tunaetumia katika mambo ya kumuohi mwenyezimungu mbun subhanwtaalthabaya zaidi huku naangalia piche za mapenzi akija mtu akigonga mlango unazima alafu ndio unafungua mlango unamkaribisha unamuokopa mtu baadala ya kumwokopa mwenyezimungu mbun subhanah wataala yastayuna min nas wla ystayuna min allah unamwonea aibu minadamu wenzako unashindwa kumwonea aibu mwenyezimungu subhanahu wataala innahu yaraka hina taqul wataqalubka fi ssajidin mwenyezimungu anakuona unakusimama ukenda hukuu ukienda siida ukifanya haraka yoyote alla anakuona anakushuhudia ndugu zangu katika imamu ukiwa na wakafe picha za mapenzi kwenye simu yako sura za wanawake wako uchi kwenye simu yako uslamfuta kwa ajili ya mwenyezi mungu subhanahu taala usiachi sifa mbaya unakufa watu wanaangalia simu yako wanakutana na hiyo hali watabaki wanakusema vibaya uthmani radiallah <laughs> nhu alikuwa ni haii anamwonea aibu sana mungu subhanahu wataala akasifiwa na mtume muhammad sal llahu laihi wasalam na ndio katika mmoja miongoni mwa vita uthmani kumwonea aibu mwenyezi mungu subhanahu wataala alipotangaza mtume sal llah alhi wasalama maandalizi ya vita uthmani raillahu anhu ameona masahaba wametoa swadaka zao kila mmoja kadi na uwezo wa wake sasa uthmani raillahanhu ni mmoja miongoni mwa afria matajiri ambao hawana mfano katika mji wa madina namwambia ya rasulllah katika hii visa mimi ninatoa ngamia m5 mie tena ngamia zenyewe zikiwa zimekamilika zikiwa na kaba zake na kale kagodora ambapo kapo juu ya mgongo wa ngamia fi ngania sabil s lla lh wasalm akamwombea dua uhman illahuma hfirl uthman maqadama waahar mwenyezimungu madhambi aiyofanya uthmani na madhambi atakayo yafanya mwenyezimungu msamehe hii taskia si nchezo nikuza katika uthmani kusikia hivo akasema ya rasulllah naongeza farasmi ya saba i sabililah zikiwa na hitamu zake kila kitu kimekamilika mtume sallahu alaihi wasallam anamwambia ruthman kwa kumwambia dua kwa mwenyezimungu mwenyezimungu mwingize wa ruthmani peponi bila hisabu othmani kusikia hivyo anasema ya rasulllah naongeza ngamia m 9 mtumi anasema maharna maafala othmanu bada lyaum othmani akifanya jambo lolote kwanzia sasa mungu hamwandikii tena dhambi anamwonea aibu mwenyezimungu subhanawataala kwamba anamiliki vitu alafu kuna msada kuna tangazo linahusiana na kitu ambacho anamiliki ache kutoa kwa ajili ya allah subhana wataalaaia baadhi hey, ya, ya miskitimajumbani manchini kwetu wallahi maga aibu unakuta kwenye kamati ya msikiti anasimama kiongozi anatangaza ya kwamba waislamu tunawatangazia kwamba taa mbili za nyuma zimeungua huyo kiongozi wallai uo na uwezo wa kununua taamia moja lakini anatangaza taa mbili za nyuma zimeungua kwa hiyo tunaomba mchango mwenye kumi mwenye ishirini atoe kwa ajili ya allah ili tununue i mambu aibu ungo mengine wallahi anatangazwa misikitini aibu sikuja limeswali kwenye taasisi miongoni mwa taasisi kubwa za kiislam baada ya swala kiongozi inatangaza ya kwamba waislamu tuko na msafara wa kidawa tunakwenda kijiji fulani kweyo waislam tunaomba mchango tupate ela ya sukari taasisi iko na gari za kufanya biashara iko na shule watu wanalipa ada kiongozi anatangaza pesa yasukari, ya sukari waislamu wachangie ni mambo ya aibu watu wanakuwa ni viongozi misikitini hawajui nafasi zao kuna mambo mingine haifai kutangazwa mbele za watu miskitini mwngine wallahi unakuta bili ya maji imekuja au bili ya umeme wakati mwingine pesa ndogo no. ikiwa ay kiongozi huna pesa hebu angalie kwa waumini wanaoswali katika msikiti wako perekia ile bili bili elfu moja na mia 2l etu mbili yeneo sadaka ya leo itakuwa ni kwako kheri ya leo ichukue ichukua wele omona unakuta ndugu zangu katika imani mambo mengi katika misikiti huwa hayaendelei kwa nini kwa sababu ya viongozi wanakosea utaratibu aliyokuwa akiutumia mtume muhammadi salallahu alaihi wasalama kwenye michango kuna mishango ambayo inatakiwa watu wote washirikiane na kuna mambo ambayo inatakiwa ni mtu mmoja tu katika mji wa majina palikuwa na kisima kisima kilikuwa kinaitwa brruma yaani ni kisima cha myahudi anaitwa roma katika jianiatislamia shule ya madina co kikuu katika upande wa, wa magharibi kuna barabara inaitwa shareroma sehemu ambalo kuwa anakay muyahudi kipindi hicho cha mtume salllaalahi wasalam katika mji wa madina zama za mtume salllahalaihi wasalama visima vilikuwa vinatoa maji ya chumvi lakini kisima cha banaroma kilikua kinatoa maji matamu asubuhi bada salati lfajiri wanakwenda kwenye kisima cha bwana roma wanachota maji kwa pesa bwana roma anatoka nyumbani kwake na na beki lake mpaka kwenye kisima chake kila anayechota maji anatoa pesa ikifika usiku anafunga beki lake anaelekea nyumbani kwake hali hiyo ikaendelea siku moja mtume salllahu alaihi wasallama akasema mbele ya waislamu kwamba manyastari bitri ruma walahu ljanna nani atakayenunua kisima cha bwana roma atapata pepo angalia usluhu aliyotumia mtume saa salam kwamba nani atakayenunua inaashiria mtu mmoja akanyoosha kidole uthmanbn arfani raillah anu ana ya rasul llah militalia kisimechi lakini yalikuwa kwamba ni mchango mwenye tano mwenye kumi ningechukua muda uthman kasikia habari ya pepo anamfata mwenye kisima unasema ni uniuzia kisima chako yule muyahudi anapita mahesabu pesa anazozipata kwa siku akamwambia ya kwamba hapana siuzi afumani akarekee nyumbani kwake hakupata usingizi kisha sikia pepo na pesa anayo asubuhi anamfuata bwana oma akamwambia ya kwamba ikiwa uwezi kuneuzia basi tufanye musharaka yani utaje pesa unazotaka mimi nikupe tushirikiane kwenye kisima yule muyahudi akasema ngoja nitaje pesa ambazo itakuwa nitaajizi atashindwa kutoa akataja pesa asmalis sikile kiwango na japokuwa kile kiwango akilingani na, na na kushirikiana na mtu kwenye kisima baada ya kutakiwa kile kiwango rothmani yakatoa akawekea na mkataba kwamba siku moja ni ya othmani ya kumiliki kisima na siku ya pili ni ya bwanaroma ya kumiliki kisima sasa angalia ndugu zangu katika imani kisima kinamilikiwa na rothmani na bwanaroma baada salati lfajiri uthmani radiallahu nhu anawatangazia waislamu ya kwamba leo ni siku ya uthmani ya kumiliki kisima watu waende kuchukua maji bure watu wanachota maji bure ya kutumia siku hiyo na kiba ya kutumia siku ya kesho ikifika zamu ya bwanaroma anachukua begi lake anaenda kwenye kisima haoni mtu hata mmoja wakuja kunnoa maji siku inayofuate ni siku ya othman watu wanachukua maji ya kutumia leo na yaakiba ya kesho kwa naoma akija hapati mtu kavidi mwenyewe amfate othmani akasema ile sehemu ya pili inayomiliki nipe pesa ni kisima moja pamoja othmani akanunua kile kisima alafu akikitoa wakfu kwa ajili ya mwenyezimungu subhanahwataala hialilili nipemo ndugu zangu katika mtumewetuuhama a wsaa alikuwa na et pete yake ilikuwa naandikwa muhammadu rasulullah baada ya kufa mtume saa ali wsaaa ile pet akawa anaiva abubakar aa baada ya kufa abubakar ile pet akawa anaivaa hmaahaa raa baada ya kufa omar ile pete akaivaa othman bn afani radiallahu anhu siku moja othman ipo kwenye kisima cha roma ile pete ikaanguka ndani ya kisima watu wakaingia ndani ya kisima kile wakatua maji yote ile pete haikuonekana tena almuhimu ndugu katika imani othman alikuwa anamuonea aibu mwenyezimungu subhanahu wataala