صحابة المجيدة اللي يصير فيها أن تكون من الوزارة وكأن وأقرأهم من كتاب الله أباية بن كعبي أبا وقرآني رضي الله عنه وأرضاه أبا المنذر رضي الله عنه وأرضاه أبا المنذر رضي الله عنه وأرضاه katika qorani kuna fan inaitwa qiraati watu ambao wanapenda kusikiliza mfano idhaa tilqorani kuna kisomo ambacho huwa tuna kisomo afrika mashariki au kinatumika mfano saudia hiki kinaitwa kisomo cha haswa بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك <متحدث> يوم الدين يجب كِسَوْمَةَ حفصه هناك كسومة قانون هناك كسومة ورش هناك كسومة كسائي هناك كسومة حمزة هناك كسومة ابن هناك هناك في سبعة قرآني nn k za kusom ra o subك alikuwa ni mtal wara na visomo vyote vinarusiwa mfan y nbdu wy nstيn mi yu ي iki ainakimo الايوم اليال يو الي ان صرااان الصرا الستقي ا ان اصراق ال وهذا لك أن صحيحة هناك كلمة تقول إهدينا المستقيم هو أبي أبو الكابي رضي الله عنه إيه علم الدراعي الأكثر عندما صلى الله عليه وسلم بمصيب الصحابة وممتعلم ويقوم بصنع القرآن هو أبي, أبي أبن كابي رضي الله عنه الله. na siku moja huyu sahaba amekaa akaambiwa na mtume sa la l wsalam ya kwamba ya abalmundhir in llaha amarani an aqraa alaika lamyakun ldhina kafaru min ahli lkitabi ewe ubaya mwenyezi mungu ameniamrisha mimi mtume wake ni kusomee wewe qurani tena surati la miakuni baya akamwambia mtume sallallahu, ame, sallallahu. ya rasul hal sammani llahu bismi ewe mtume ivi mwenyezimungu ametoja jina langut akasema na naam allah amekutaja kwamba ya rasul اllah qurani ubaya ubaya aliposikia kwamba ametajwa na mwenyezimungu subhanahu wataala akaanza kulia onaji huu ukitajwa na rais wa kenya umetajwa na rais wa tanzania mfalme akakutoa kwenye taarifa ya habari akakutaja kwamba fulani bil fulani kwa kweli katika watu waliotoka kenya ni fulani ana adabu sana utajisikiaje hali katika mambo ya kidunia itakuwaji unatajwa na mwenyezimungu mw subhanahu wa taala kama alivyosema mtume salllahu alaihi wasalama ukiwa peke yako mwislam ukimtaja mwenyezi mungu siri na e mwenyezi mungu anakutaja siri uko kazini labda ni muda wa mapumziko kutoka kazini unaelekea nyumbani uko kwenye gari unamtaja mwenyezi mungu baina yako na baina ya allah subhanak kimya kimya allah anakutaja na anakutajan e allah akiwa pekee yake anakutaja ukimtaja mwenyezi mungu mbele ya watu kwenye mazungumzo ukataja jina la allah na mwenyezi mungu anakutaja mbele ya malaika zake huko faraga tukasema subhanallah subhanllah subhanllah alhamdulilah alhamdulilah alhamdulillah unamtaja mwenyezi mwenyezimungu srka peke yako na allah anakutaja nichaajabu muda mwingi ndugu zangu wa wafaragha waislam tunaotumia katika mamgo ya upuuzi mtu akiwa kwenye kundi la watu na wenzake basi ni kumsema mtu fulani namcomzi fulani ayo ni mjinga sana yule ni mpumbavu kabisa hiyo kazi taje kwa heri ndugu yako mwislam a kamtaja mwenyezimungu subhanahu wa taala ndugu zangu katika iman katika masahaba aliosikiwa na mtume sal llah alaihi wasalama ni zbabit huyu alikuwa ni mtaalamu wa ilmu ya birafi ilmu ambayo kwa kweli katika elmu alizozitaja mtume salllah alihi wasallama kwamba zitakuwa ni za kwanza kuondoka ni elmu ya mirathi huyo sahaba zaidi thabit alikuwa ndio mtaalamu imefikia afrika mwanamume kafa kaacha wake wawili na watoto wa kike na watoto wa kiume kwenye mirathi hawa wanawake wanapata sumne hii sumni sio kwamba huyo anapata sumni na huyo anapata umni awa wanawake kila mmoja anapata umni hapana kisheria ile sumni moja ni wanagawana hawa wanawake wawili lakini watu tkufahamu ilmu ya girahi namna ilivyo unakuta huyo anapewa humuni na huyo anapewa umuni baba kafa kaacha mali kaacha watoto wa kike na watoto wa kiume au mtoto wa kike na mtoto wa kiume mali ya mzee inauzwa imepatikana milioni ishirini huyu mtoto milioni kumi na huyu milioni kumi watu hawatunii mirafi aliyoitaja mwenyezi mungu subhanahu wa taala uzabo mali imekuwa ni refu ijapokuwa ni fupi kwa kumalizia rakaraka alitajwa sahaba na akasifiwa na mtume sal llahu alaihi wasalama muadh bnujabal صلى الله عليه وسلم يا الأقواما وأعلمهم بالحلال والحرام معذب بن جبل تالام وحلال <سؤال> حرام من صحابة نيدو معذب بن جبل رضي الله عنه وأرضاه تعلم وعلم يا حلال <سؤال> حرام كأمة محمد صلى الله عليه وسلم ولو أن السيف يا حلال حرام الإسلام <سؤال> wanasifa ni wataalamu kwa kuiba kwenye mahesabu anajua namna ya kuyachakachua ndiyo sifa yake kwambia woukiwa na mahesabu yako mpelekee fulani tu e, kuna namba anafuta anaongeza inabaki kiasi fulani ndiyo kazi yake wislam anasifiwa na hiyo sifa ukiwa na jili fulani mamee fulani tu mara moja tu anamaliza huu ni msiba ndumu katika na muadhi bnujabal siku ya qiama yeye ndiyo atakuwa kiongozi wa wanachuoni wote wa ummati muhammadi sallla laihi wasalama wanachuoni siku ya qiama watasimamishwa sehemu akiwemo muadhi bnujabal wamejipanga safu lakini mwadhi atasogea mbele yeno atakuwa bele yao alikuwa ni mtaalamu wa halali na haramu mtu wa mwisho aliosifiwa na mtume ws ni li... aba ubaida akasema ya kwamba walikuli ummatin amin wa aminu hadhihi lumma aba ubaida ibn ljrah kila umma palikuwa yupo mtu ambaye ni mwaminifu na mwaminifu wa ummati muhammad ws aba baida amr bn الjrah رضi الله عnه wأrضa ndio aminu ndio muaminifu wa أmmat mhammad صلى الله عليه wسلم na alipochomwa visu mar bn الخطaب na ule myahudi abal lmausi mari yuko katika sakarat لmaut akawateua masahaba sita akasema ya kwamba mimi ni kifa leo ni kesho basi