lakini nitazungumza maneno yangu ya mwisho na ndiyo yanaonichoma zaidi ndani ya roho yangu na siaezi kuyabakisha hapo natakuwambia waislamu wallahi mgawanyiko tunauona leo wa hawa hawafai na hawa awafaa mashekhe hawa ni wazuri mashekhe hawa si wazuri mpaka na sisi misikitini tukagawanyika chanzo na haya nayazungumza nayatoa ndani ya, ya roho na kama nimekosa mtu aja nifuata naambia umekosa chanzo cha haya yote ni sisi mashekhe na hii mesj wallahi nataka iwafikie mashekhe mashekhe wote na maduati sababu ndugu zangu nitawaambia kila shekh ana watu wanayempenda kila shekhe ana watu wake wa karibu watu ambao wamuona yeye ni kielelezo ni role model wao namna atakavowambia kwa sababu hawa watu ni uwam hawa watu hawakusoma ni wachache watakaotumia akili zao bila shaka watamfuata yule shehe sasa gani kinatokea hapa kwenye mujtamaa kinachotokea ni kwamba watu watamuuliza shekhe wao wasemaje kuhusu fulani bali sangine hata hajaulizwa shekhe aidha kwenye mimbar au kwenye darsa au kokote kwengine ataanza kumponda shekhe mwenzake aseme shekhe fulani hana maana shekhe fulani afanya hili na lile na ndugu zangu tusidanganyane kama ni kufuatana kimakosa hakuna mwenye kusalimika ukiataja yangu unaweza kuyataja yako hakuna malaika hakuna mashekhe malaika mashekhe ni wanadamu woke wana makosa yao lakini je ndiyo dasturi ya mashekhe kukaa kutaja maovu ya mashekhe mwenzake i kuwa na insafu taja mazuri taja mazuri yake ikiwa kuna ovu nenda ukamuona ujirekebishi mbona mashekhe twogopana mbona mashekhe hatupambani sisi kwa sisi tukazungumza mbona hatukae meza moja leo ikitokea tofauti twasema watu si watu ni mashekhe ndio wanaoleta furka katika mjitamaa hadhi hi haqiqa wala hakuna hatakeapinga sababu niwaambie ndugu zangu waislamu sababu watasingizia ikhtilafu fulani tumetofautiana kwenye masala fulani kajuuzisha jambo fulani hiyo siyo sababu wacha niwaambie ukweli siyo sababu kwa sababu ikiwa hizo ni sababu mbona hazikuwatetesha mashekhe wa mwanzo wema mbona hazikuwatetesha watu kutofautiana zaidi yetu bali sisi tafauti zote tumezipata sisisi tunizozibuni tafauti zote za kifiki unazoziona zote zimeanza kwa wema wulaotangulia lakini nane atakaenaambia eti watu waliteta watu wakakatana najua sababu sababu wale kikweli walikuwa wacha mungu wale kikweli wakiitumia dini kwa kutaka radhi za allah subhanah wa taala na sisi leo tumeifanya dini ni ngazi kupitia masalihi yetu nyoyo zetu zina maradhi nyoyo zimejaa uhasidi hatupendani sababu hatufanyi kwa kutaka radhi za mungu nakumbuka mwanachuani mmoja simtaji mkenya doktur mungu amjazi kheri katika kikao kimoja cha mashekhe alizungumza maneno siwezi kuya sahau alisema ikiwa sote tutafanya kazi hii ya mungu lengo ni kutaka radhi za mungu radhi za mungu ni wasi ni nyingi kila mmoja aweza kupata hakuna siku watu watafanya mazuri waambiwe radhi za mungu zimeisha waliopata ngine fulani no watu wote watapata radhi za allah subhana wa taala wote na wallahi akasema watu hawatoweza kuteta kama mimi kusimama kwangu kwenye mimba na mwenzangu naye kusimama kwake kwenye mimba na mwenye kufunza na mwenye aliye madarasa na imamu sote malengo yetu ni radhi za allah hatuwezi kuteta kwa sababu radhi za allah kila mmoja atazipata lakini kisha akasema ikiwa malengo yetu hayatakuwa ni radhi za mungu itakuwa ni dunia tutateta na akaeleza sababu nini akasema kwa sababu ya dunia watu hawapewi sawa kila mmoja mungu kamgawia kwa ujuzi wake mungu wengine kingi wengine wa kichache wengine cha katikati wengine hawana chochote na mashekhe ni wanadamu huenda baadhi yao wakawa wamepewa kingi wengine kichache wengine sasa ikiwa dini taitumia kwa malengo ya dunia itakuwa mbona fulani kainuka mbona mimi sina mbona fulani kapata mbona mimi sikupata kwa sababu tuafanyia dunia lazima tutateta sasa kwa kuwa twacheta kwa malengo hayo ni maovu na tutaonekaniwa mwaovu kwenye jabii wacha tuifinike na uo la dini na ngozi ya dini twajifanya tatofautiana ati ikhtilafa za dini ni uhasidi mashekhe turudini kwa mungu turudhini kwa mungu tuacheni uvivu fanyeni dawa fanyeni kazi mutafute riski ya halal mfundishe watu mkitaraji radhi za allah mkikaa kutegemea masalih ya matajiri na mifuko yao wallahi tutabaki kuombaomba na tutachukiana na tutawajaza wafuasi wetu chuki itakuwa wewe leo wamchukie shekhe fulani na hujui wamchukilia nini ukiuliza shekhe wangu ansema yule A, ye, ni hivi wewe amehakikishaye niambia bwana ye shekhe wangu mashekhe mcheni mungu kwenyeu اقول قولي هذا واستغفر الله لي ولكم فاستغفروه انه هو الغفور الرحيم اذكركم بالصلاه والسلام على رسول الله