ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونسترشده ونستهديه ونؤمن به ونتوكل عليه ونتوب اليه ونعوذ بالله تعالى من شرور انفسنا وسيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله اللهم صل على محمد وعلى ال محمد كما صليت على ابراهيم وعلى ال ابراهيم وبارك على محمد وعلى ال محمد كما باركت على ابراهيم وعلى ال ابراهيم في العالمين انك حميد مجيد فجزى الله عنا محمدا خير ما جزى نبيا عن امته ورسولا عن قومه اما بعد فان اصدق الحديث كتاب الله تعالى وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الامور محدثاتها وكل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلالة في النار اللهم إنا نعوذ بك من عذاب النار أيها الإخوة الأعزاء أوصيكم ونفسي أولا بتقوى الله Ndugu watukufu na kusiyini kama ambavyo كيوسي نفسي kuyusia nafsi yangu juu ya jambu lakumu cha tulikuwa tunaishi kwenye maudhuhi juu ya tabiii ljalil pamoja na binti yake watu walioishi katika karne miongoni mwa karne tatu tukufu mtume kasema khairu lkuruni bora ya karne ma ana alaihi wa ashabi ni ile karne ambayo mimi nilikuwa juu yake naishi na masahaba wangu humma aladhina yalunahum kisha ubora wake unafuatia kwa wale ambao waliwafatia hao umma ladhina yalunahum kisha vile, vile. ile karne inayoafatia hao vile, vile katika karne tatu hizi waislamu wanawajibika kutizama kila maisha waliokuwa nayo watu hao kwa sababu wao ndonaitwa asalafiyuna watu wa mwanzo mwanzo hao shetani hakuthubutu hapo kuchezea umma wakorofi maadui wa kiislamu hapo kwa hakika hawkuthubutu hakuchezea umma lakini umma huo ulipokuja kukiwacha kitabu cha mwenyezimgu ndipo ambapo adui kaanza kupata nafasi katika darsa yetu ya nyuma tuliona ya kwamba tabihi yenyewe ni said ibnlmusayib said ibn ibnilmusayib radilla anhu amekataa kabisa kumkatalia malik bni marwan kumpokelea posa zake kwa ajili ya binti yake sikama anahasama naye anahasama naye lakini kilichozuilia asikubali posa zake ni kwamba nahifadhi binti yake kumpeleka pahala ambapo apastahiki akaja akajuta baadaye kamkakatakata tumeona namna gani alivokuwa anachuana mjumbe aliokuja mjumbe katumia udanganyifu mjumbe katumia khadaa mjumbe akatumia vitisho lakini saidsaib akushtuka ovyote vile akashikilia uzi mmoja tu kisha kamwekea wazi kabisa Nacho kiyogopa. na kiogopa kwenda kutia kwenye pingu ya minyororo ya chuma mimi na binti yangu a kiama kuelekea katika moto wa kwa sababu mzazi naye bado ana jukumu la mwanawe la wapi anampeleka katika maisha yake baadaye amtizamie achunguze anampeleka kwa nani na kama atakuwa kamgeuza biashara anajali mahari kutia mfukoni na wengine kugawana kilemba cha babu siui mkaja wa bibi wanagawana kabisa mahari hali ya kuwa mahari yale yalikuwa ni mali ya mwanamke yeye ndio mwenyewe halafu yeye ana khiari yake kama atampa mumewe kama atampa bake kidogo kama atampa mamake lakini yeye lazima apokee mahari yote mwenyezimungu anasema wa <coughs> atu nisaa saduqatihinna wapeni wanawake sadaka yao ya yamhari nihla hii kwa hakika ni atiya ya zawadi kawapa mungu kwa sababu gani kwa sababu wao ndio ambao mili yao yatumika hakuruhusu mwenyezi mwenyezimngu utumike mwili wa mwanamke ovyoovyo ila katika matamanio tu basi ya mume na mkewe kwa kuwa mwanamke mwili wake yatumika basi ndio akaweka mwenyezimgu nila ile ni yakee mwenye mali yake ana anauhuruwa kumpa mumewe nusi yake au kumpa yot kwa kumtizama hali yake alionayo akasema mimi nimesamia mahari namwachia mume wangu aendeleze nyumba yetu hii kwamba ma, maisha yake hali yake ni ya chini aendeleze kutizama hali ya maisha <coughs> baada ya kukataa posa zile said ibn ibnmusayid tumeona ya kwamba karejaa nyumbani ikachoka ialikuwa na mjadala mkubwa sana msikitini katika masikini mawili alipo nyumbani inama wajadaha tajlisu alimkuta binti yake amekaa amama jalisin mbele ya mzungumzaji mzungumzaji wenyewe la yamalu hadithuhu hazichoshi hadithi zake hayachoshi mazungumzo yake mtoto wa yuko ndani mtoto wa nyumba kubwa babaaki ni mufti anasomesha tafsira ya qurani anasomesha hadi za mtume katika msikiti mmoja katika misikiti bora duniani katika msikiti huo mtume kaweka ya kwamba swala moja ambayo mtu atali pale ni kuliko swala elfu moja katika msikiti mwgini duniani ukiondosha baitllhram pamoja na masjiaka lakini sala moja itakasolewa pale kwa hakika ni bora kuliko sala elfu moja kwa misikiti mwingine pale pahala peke yake pana tukufu saidi ibnulmusayib yuko msikitini pale na mwanawe wa kike kwa hakika alikuwa kanywana vilevile ilimu ya baba yake mtoto nyumba kubwa menyezimungu anasema ina llaha stafa adama wa nuan waala imrana alalamin ala mwenyezi mwenyezimgu amechagua wa katika watu duniani kamchagua nabi nuh akachagua na watu wa imran akachagua vile vile katika kuwafanya wao ndio watu bora katika ulimwengo zama zao kwa nini kwa sababu dhuriyatan baduha min baadin hawa walikuwa ni vizazi ambao wamekamatana baadhi yao kwa baadhia wengine kila azaliwae anazaliwa katika imani na itikadi ya kumpokesha mwenyezimngu yaliyomo ndani ya nyumba kila mmoja akifungua macho anaona utukufu ule kwa hivyo hawa watu hawa mwenyezimgu akajichagulia kwa kwamba hawa ni katika vyumbe bora kabisa kadhia hii imeendelea kwa baadhi ya watu katika majumba lakini iliharibika kadhia hii kwa watu kuja kuingia duniani saidi said ibnumusayib mwanawe kamlea vyema amemlea kwenye qurani yuko msikitini kachelewa mtoto kasubiri na kutosha anamngoja baba yake lakini baba mtu kachewa kumbeli kwa mjadala wake ni kuhusu yanapota za binti yake mtotoamke ana habari anasubiri anasubiri mpaka usingizi ukamjulia m- usingizi ukamjia na ikawa sasa anasinzia lakini hakuondoka palepale kaingia baba mtu kamkuta mwanawe binti yake anasinzia alikuwa na mazungumzo ya mzungumzaji ambaye mazungumzo yake hayachoshi na m- mzungumzaji huyo si mwingine isipokuwa ni kitabu cha mungu al quranlkarim alikuwa amama kitabillah mbele ya kitabu cha mwenyezi mungu ambacho kitabu hicho khairu jalisin ni bora ya mzungumzaji kwa hakika kufika pale anamuuza mwanawe mwanangu ulikuwa na kazi gani hata umechoka hivyo unasinzia mtoto mwanamke akajibu kwamba mimi nilikuwa nasoma qurani lkarim baba mtu kafurahi sana kusikia binti yake anasoma qurani alikuwa katika furaha yake kubwa ni kumuuliza je umekifahamu ambacho nakisoma au naimba nyimbo tu mtoto wa kike anajibu kwamba nimefahamu na <tutuwa> kwa nimefahamu sehemu kubwa sana ya qurani ila ayatan wahida isipokuwa kuna aya moja yamenchachafya bado sijajua maana yake hasa aya hiyo krn ah, aya moja hujui baba mtu anamuuliza ma hadhihi laya ya rababu. هين ايضا جان إيه أنا جيب رباب يا قام آية هي نآية إسمايو ربنا آتنا في الدنيا حسنة وفي الآخرة حسنة وَكَنَا عذاب النار آية نمباري ميمبلنا موجة كاتكا سورة البقرة maneno haya mwenyezimgu ameasema wa wakati akizungumzia hali ya mahujaji kuna wanaofika makka wa minhum man yaqulu rabbana atina fi dunia hasana kuna miongoni mwao wanaosema maombi yao kwamba e mola wetu tupe sisi katika dunia hii mazuri lakini dunia moja tunaendea wama lahu fi lakhirati min khalaqin kumbe huko akhira anasema yote ile kashughulika na dunia peke yake wako watu wanakwenda mpaka maka wamekuwa lengo lao moja dunia basi peke yake na kule kwenda kwakimaka kafatia ile visa, na nakafatia pengine pesa kigeni kuna kipindi hapa ilikuwa upati pesa kigeni hapa mpaka labda uwe ue haji unakwenda kuhiji ndotamegewa uliengbadlika lakini bado watu wanakwenda kwa nia moja tu basi biashara kaeka mbele dhahabu mbele كي باتوا لكن موجاتو اسما ومنهم نمونيماو من يقول وكو نوسما ربنا ارتنا في دنيا حسنا اي ملاوي تو تو تو تو تو تو تو تو تو fatia mbele ulaika lahum nasibum mimma kasabu hao wanaokwenda maka wakaomba dua wa hii kwa kupata mazuri duniani na mazuriakhira ulaika watu hawa lahum nasibum mimma kasabu wao wana wanasehemu yao katika walio ya chuma na mwenyezimgu nimepesi mno sana kulipa baba mtu anaambua enye ni hii innana ndugu wa waislamu حتى سيسي عندما نعرض هذه النماذج وكاتي تكو هابا تنحضرش مفانو هوكو وإسلام مفانو أمباو الفاردة بكيه نريد كي لأمباتنا الكسورية هابا أن ننبيها نكون نبيهشة تو أذن لكانة نكو ومشا أن ننبيها الأمات تو ومشي أمة الإسلامية كإسلام ana laduwa uzindukane umma kwamba adui yetu yote yawaye ikiwa adui huyo ni nishaitani au adui ni binadamu ni kwamba adui huyo ma tamia hajawahi kuweka tamaaa fiha katika umma huo illa indama tarakat lummatu kitab llahi isipokuwa ule wakati ambao uliacha umma wa kiislam kitabu cha menyezi mungu askio vyema usikize nyumba hii ambayo mtu na mwanawe ameishi katika hali kama hii baba mtu anapata kitu kama hichi raha yake aiyo ni kwamba binti yake ameshughulishwa na qurani ake, na ni kwamba kuna aya imemkanganya hajajua hasa mwanaake nini anamwambia baba yake ya kwamba mimi naujua wema akhira wema akhira hiya ljanna ni pepo لكن هي آية إن ربنا آتنا في الدنيا حسنة إي مولاويتو تو بسيسي هي مزوري خلاص وفي الآخرة حسنة نغو آخرة وكتكالونيا مزوري وقنا عذاب النار نو كتكينجي