kwa sababu mateka nakua na hali ngumu kama ataamua aliyemteka avae nguo basi atavaa nguo na kama atamwambia nenda uchi ataahsu ana mamlaka tena pale pahala kwa kutaka salama yake inabidi pale atii amri kwa kila loambiwa na mwanamke naye mfano wake ni kama mfano wa wamateka vitani yuko chini ya amri ya mume kwa maneno haya wasia kadhani watu wengine kwamba kadhalilishwa kiasi kikubwa mwanamke kupigwa mfano kwamba ni mateka wa wata wanimateka anataka msaada mwenyezimngu ameingilia kati kwenye kaa kumsaidia kwamba ni mtu ambaye aataka kusaidiwa na hawa wanawake wataka kusaidiwa maanaake wamekuja wanyonge kama ametoka kwao na hali ilikuwa ni nzuri ya uwezo kwa wazee wake akila anachopenda mwenyewe kukila sasa ameingia pahala itabidi ale kile ambacho mumewo amekivumbua hatokua na nafasi tena yakuwamkaa asubuhi bekfasti yake ikawa kuna jam kuna siagi kuna chizi kuna kiwanda hapana sasa kuna mhogo wa kutokosa na kisambu ndo suti yake iliyokaa anaweza atumie hawezi ndio mumewe alivyo navyo uwezo wake yee kazoea nakotoka mambo kadha na kadha na kadha kwa hivyo sasa mwanamke amekuwa nani ni mateka anahitaji msaada asaidiwe mtume anawapeleka wanawake katika pahala hapo ili wale waume waonee hurume ala kumbe wanawake wako katika daraja hii huyu mwenzangu kumbe yuko mnyonge kama hivi pengine kabla ya kuambiwa neno hili hakumjua yule mwanamke amfanyie yeye fedha gani amsaidie vipi na jambo la kumsaidia mwanamke si kama ni fedha tu bali ni wajib ni amri ya mwenyezi mungu ni katika haki zake anatakiwa apewe فانما هن حقيقه واو مبيبي عوان عندكم ني كما متيكا نيني ليس tamlikuna hamna jambo mnalimiliki wanaume minhuna kwa wanawake shaian chochote kile chengine hammiliki ghaira dhalika isipokuwa jambo hilo ndio mnyezimungu amekupeni kwa kwamba nyinyi ndio wenye amri hawezi kutoka kwena safari mpaka kuwagewee kwanza ni kwamba hawezi kutumia chako ne nyumba mpaka kuombe ruksa kwanza na hawezi kumtumbukiza ndani ya nyumba yako yoyote yule ambaye wewe humpendi unamchukia mwanamke hana wezo huo kabisa hii ni mamlaka yako tunakopa mwanamme uelewe we haki zako na mwanamke vilevile vile, azijue haki zako vile, vile lakini hawa wanawake kwenu nyinyi mmemilikishiwa kwamba wao ni katika namna kama mateka hamna jengine mlilonalo ambalo mwenyezimngu a mwenye mikupeni isipokuwa hlihilo tu ila isipokuwa mwanamke akifika pahala pabaya pagumu pasipostahamilika ila isipokuwa an, an yaatina bifahishatin mubayina atakapoleta uchafu uliobainika waziwazi aliposema maneno haya bwana mtume ila an yaatina bifahishatin yni kabiratin wa sui ishra kaleta jambo kubwa katika mambo makubwa ya madhambi ambayo yanaonyesha sui ishra ubaya wa watu kukaa pamoja kimki na mume kaleta kafika pahala pagumu sana maana yake kafika pahala mpaka toka nje bila ruksa na kaambiwa usende na akatoka kenda hapa ameleta jambo baya lenye kuonyesha uovu wa watu kukaa pamoja kimkenda mume akifika mwanamke katika pahala kama hapo anatoka kwenda bila ruksa mumewe kwa hakika ni ovu akbar kabair ni katika uovu mkubwa mno na malaika kuanzia wa mbinguni na walioko ardhini watakuwa na msakama mwanamke kumlaani kwa sababu ya kuvunja amri ya mumewe asiakajidhani kwamba kaendelea sana hodari sana ni kwamba amejivuruga amejitilia kufuri katika mambo yake yote kwa hakika na hayatokwenda mambo yote yoteyata sita kwa sababu ya jambo la mume mtume anasema ningelikuwa na uwezo mimi wa kumfanya binadamu umsujudia adam mwenziwe wallahi ningimwamrisha mwanamke amsujudie mumewe kwa namna ya mwenyezimgu namna liwamkabidhi madaraka na mamlaka huyu mwanamme juu ya mwanamke basi hapa anyatina bifahish bifahishatin kabiratin wasui ishratin waqila na wako waliosema moja kwa moja hapa fahisha kiarabu inapotumika katika dini azina ni zinaa au kukaribia katika mambo ya zinaa akileta jambo hilo mwanamke inabidi hapa tena mwanamme ndo atakayekuwa na uwezo anaweza kutoa talaka karuhusiwa hapa mara moja yamwachi anaweza kustahmili na kuyameza machungu hayo basi anaweza kustahamili na mwenyezimungu amemwekea fungu lake kubwa na pengine na vile vile ameshafanya maudhi kama hayo mara nyingi kwa hivyo anastahamili naye vile ila vile. an yatina ya bifahishati mubayina na nino mubayina neno hili likisoma bikasri lyai kwa kisra cha yeye mubayina itakuwa ismu failin ni jina la mtendaji wa kitendo kaantadhhara kama kwamba mwanamke amedhihirisha watabayana na vilevile nakabainisha adami alqiyada kukosekana kufata amri za mume hapa kwa kuhakika namba mwanamke ameleta fahishati mubayina hata kama si sizina kule kwambakwa acha yeye amri za mume tu usende na akesha akenda ina maana huu ni uchafu uliokuwa waziwazi katika dini unahesabiwa ni uchafu neno fahisha hutumika zaidi kwenye zinaa lakini hapa mtume alikusudia uchafu wa kuhalif amri ya mume kwa mwanamke anakuwa katenda uchafu hapa kwa hakika mbele ya mwenyezimgu inakuwa katenda uchafu mkubwa kwa sababu haitarajiwi kwa mwanamke wa kiislamu kwenda kinyume na amri ya mume laiti kama anajua cheo cha mume mume ni nani kwake basi alikuwa amtuni sana kwa sababu kumtii mume mwanamke ni katika sehemu yake ya ibada ni katika jambo ambalo litamwingiza peponi wa ataat balaha pale alipomtii mumewe ni katika sehemu ya ibada ya kumtia peponi akifanya hayo na miongoni mwa mambo mengine ambayo tutataja mbele yake kidogo qila laha yauma alqiyama patasemwa kuambiwa mwanamke ambaye katika mema aliyoyafanya alimtii mumewe ataambiwa udkhuli ljannata ingia mwanamke peponi min abwabiha thamaniati katika milango yote minane ayisiti chagua utakao katika milango hii uingie peponi kwa sababu gani alimtii mumewe na kinyume chake kama kamasi mumewe ina maana moto wa jahanam sasa kaufungulia milango na hata akifanya ibada gani huenda mwenyezimungu akat ibada zake kwa sababu ya mume kamasi asifanye kabisa mashara mwanamke na mume hata kama baba ake amekufa hawezi kuondoka mpaka apata idhini ya mume لا مش شوي له بابا كافا بس هويزم انا مكيكوتش كما موزموني واذان العشاء باذن الله تبارك وتعالى. نعم. انتم صلى الله عليه وسلم كاين لي كالحديث akasema fa in faalna ikiwa watafanya wanawake nini watafanya watafanya maasi ya kupuuza amri za mume na sio lile jambo ambalo chafu la zinaa moja mwaja. kwa moja hapa sio makusudi yake hayo hapa anushu ndiyo inaozungumzwa nushuz yan kudharau na kupuuza na kuasi amri za mume nafasi anapewa mume kwanza paendele naye na nakapewa hiyo amri ya mwenyezimgu iliyokusanya mambo ya kuyafanyanii afanyi fa in faalna mtume akasema katika lwadai wakifanya wanawake hayo mambo ambayo amekatazwa jambo la kudharau na kupuza amri zenu hapa mwenyezimngu anasema fahjuruhunna fi lmadajii daraja ya pili ya kuwatengeneza ni kuwahama katika malazi baada ya mawaidha kumalizika kwamba akufanya kazi mawaidha fahjuruhunna fi lmadajii basi wahameni wanawake hao katika almadajii na neno almadajii yni almaraqidi yani, yani nafasi za kulala msilali nao lakini sheti umjuulishe ya kwamba nnafanya hivi na kutia adabu kwa tabia zako zimekuwa sasa zimefurutu ada kiasi ambacho husikii manake nimesema na wewe kwa aya za qurani na hadithi ya mtume bado unaendelea a tabia zako zile zile kwa kwahiyo mimi sasa sitolala na wewe mpaka utakapotengenea sheti ajue kwamba nati wa adabu asijakaona tu kwamba mwenzake halalinaye tuvivi burebure ajue kwamba nati wa adabu fahjuruhunna fi lmadajii wadhribuhunna na liko jambo ambalo jana tumelizungumza mtume naye vilevile lilithibitisha kama lilivyokujwa kwenye qurani aliwaambia enyehija hiyo ya kuaga wadhribuhunna na wapigeni kama itabidi laz