la akbar wallahi mtihani ndugu zako katika iman zama tulizo nazo tufahamu kwamba tuko akhir zamani ukiwa katika ahiru zamani ni kwamba kuna mengi yatatokea na hili neno la unafiki kwa kweli kwenye ndini za baadhi ya waislam limeenea yaani mtu akifanya kitu fulani huyo ni mnafiki tunamfahamu mashiko siku hizi mashike wote ni wanafiki labda fulani tuna fulani yaonakuta mwambasa yote labda ni watu wawili sio wanafiki mashike wengine wote ni wanafiki kwa nini kwa sababu akubaliani na msimamo fulani nino unafiki waislam tumeliweka mbele ni kama baadhi ya sehemu yani ukifanya kitu fulaniao ni makafiri waislamu wenzako wawapa jina la ukafiri na <coughs> <coughs> ndio maana mtume sal llau ali wasalam akatoa tahadhari kwamba mwislamu unaposema kwamba fulani ni kafiri mwislamu wenzako unampa sifa ya ukafiri hili neno fulani ni kafiri hili neno lilozungumza mwenyezi mungu subhanahu wataala analipandisha mpaka mbinguni neno hili linapanda mpaka kwenye mbingu ya dunia hili neno baada ya kufika kwenye mbingu ya dunia hili neno mwenyezi mungu analipa uwezo linaona ikiwa yule uliyemwambia kwamba ni kafiri lile neno linashuka mpaka kwake anakuwa kweli ni kafiri ikiwa sio kafiri umemzulia ria lile neno linakuja kwako kwa wengi unakuwa kafiri kwaiyo unaingia muskitini una swali unafanya nini lakini mbele ya mwenyezimungu subhanawataala wewe ni kafiri muda mrefu uliiislam sasa baadhi yetu mwislamu akifanya kitu kidogo uyo ni kafiri huyo ni mnafiki mashekhe ni wanafiki mashkhewasikh nini unafiki wa islam tumeliona keli ni jambo ambalo la kawaida islam <coughs> tahadhari kusema haya maneno unafiki wa islam ni sifa ambayo ni kubwa una, na katika upande wa sheria unafiki umeganyika sehemu mbili kuna unafiki ambayo unaitwa nifaqi itiqadi na nifai amali nifaqi yaamali ni sifa ambayo waislamu wengi zama tulizonazo wanayo wenye kwenda umra wana hiyo sifa ya nifaqi wenye kwenda hija wana sifa ya nifaq wenye kuswali kila siku swalatano wanafunga ramadhani wana sifa ya nifa nifaq amali kuna nifaqi itikadi hii inamtoa mtu katika islam ambao walikuwa nayo kina ibnusalun sasa itiadinifaqi amad waislam wa haimtoi mtu katika uislam mwislam kusema urongo kusema urongo ni moja miongoni mwa sifa za wanafi nani kati yetu hajadanganya nani kati yetu hajafanyaih hii ni nifaqi lakini ni ya kawaida haimtoe mtu katika uislamu wa wala haiharibu matendo ya mtu lakini ili itiqadi ndani ya nafsi hii ni siri <coughs> zama tulizonazo hakuna anayejua siri ya mtu kwamba huyu ana nifaqi tiadi kumwambia kwamba shekhe fulani kwa kwa ya ya igi, ya ya kwa ni mnafiki mpaka inafikia labda mtu anauliwa kwa sababu kwamba ni mnafiki amefanya hivi amefanya hivi aifai waislam tweni makini waislam anasema mtume muhammadin sal llahu alaihi wasalama kuna watu wa wanaitwa i yani ni makafiri wanaoishi katika nchi za kiislamu amelipa viza anaingia huyu inatakiwa aheshimiwe atakayemuua huyu dhini ambaye ni kafiri ameingia katika nchi ya kiislamu na kwa viza akitokea mwislamu akinuua huyu kafiri anasema mtume sula sallama hatoingia katika pepo ya mwenyezi mungu huyu aliyemuua itakuwaja wewe mwislam umuue mwislamu mwenzako kwamba pana huyu ni mnafiki ngoja tumuue awa mashekh ni wanafiki ngoja tufanye tahti <totodic> tu <totodic> waue mnyezimungu anasema wa ndani ya uran waman atla mumina mutamida fajazauhu jhanama khalida fiha waghadhiba llah wa laيh walaanahu wadala yani tahdidat yeyote tikimuua mwislam makusudi awezi akaingia katika pepo ya allah subhana wataalashekhe <tip> unakuta miaka ishirini miaka hahi 4robain anawafundisha watu dini lakini kakosea kidogo tu basi yale mema yote yanasahulika anakuwa ni mnafiki ni mrongo ni sifa zote mbayo apewa islam itakiwa tuwe makini waislam katamgulia tupo katika zama za mwisho mwishoaislam zama za mwisho Kweo kwa hiyo kwa kweli baadhi ya tasarufati baadhi ya mambo ambayo ndugu zetu waislam wanafanya baadhi ya sehemu kwa kweli haziridhishi na dini wa waislam haiendeshi na hamasa ini ukiiendesha kuwa hamasa utakosea na kama ingelikuwa ni hamasa basi angeliianza nabii muhammadin salllalwsalam katika kipindi cha makki namna unavyoawa na, na wazazi wa amari bun yasir mtume saala sallama yupo pamoja na wachache miongoni mwa wislamu lakini hana uwezo kipindi kile anamiliki nini anamiliki dua sabran ya ala yasir fain mauidakum ljanna ni kuwaombea dua fanyie subra allah ataalipa pepo tutakutana peponi ndio jambo analomiliki katika kipindi kile lakini waislam ni wachache alafu mnataka kupambana na watu ambao inakuwa ni mtihani islam nini ni hamasa apana haiwezekani watu walokuambia tunataka khilafa tunataka tusimamishe dole ya kiislam ndugu zangu katika iman katika hadithi ambayo naitaja mtume sal llah lii wasala hadithi ya khudheifa bnlyemani radillah anhu alisema ya kwamba ya khilafa patakuwa uongo, uongofu wa utume baada ya kuondoka utume patakuja khilafakhilafaturashidin baada ya kuondoka khilafa patakuja khilafatu khilafatuljababira uongozi wa mabavu ukifanya tu wauaa ukifanya tu wapigwa baadaye patakuja khilafa nyingine lakini waislam tunafanya istijal tunafanya haraka khilafa itatokea waislam lakini zama zake badosisi tunafanya haraka waislam zama tulizonazo inatakiwa tufanye kama alivyosema shekhu lalbani rahimahllah atarbia watasfia waislam tuwe katika mustari sisi wenyewe vilevile makosa ambayo yamo ndani ya dini waislamu tu yaweke pembeni mwislamu wamwambia mwenzako au wamwambia shekhe lako kwamba ni mnafiki na wewe hauswali uswali au kuswali kwako ni kwa manati al mpaka al au mtu kafa wakienda kuswalia musikitini ndio anayoenda muskitini shekhi kila siku waslisha watu watoa darsa wamombeni mnafiki mtihani waislam kwa hiyo tuwakumbushe ndugu zetu na kukumbushana waislam khilafa islamia uongozi wa kiislam sheria ya mwenyezimungu subhanataala itatimia haya ni maneno licha anasema nabii muhamadin sallla alhiwasalam na tunaamini mia kwa mia itatokea na akasema mtume saa salama ambaye atakuja kusimamisha khilafa atakuwa ni mtu katika familia yangu jina lake ni kama jina langu na jina la baba yake ni kama jina la baba yangu tunafanya stia tunafanya haraka dio katika mji wa makka masohaba wanateswa wanauliwa baadhi ya masohaba wanaenda kwa mtume allasam ya rasulllah angalia fulani kauliwa angalia fulani ateswa ya rasulllah tuombe dua kwa mwenyezimungu atunusuru na hii hali mtume sala salam anainuka alikuwa ameegemea sehemu anawambia masohaba msiwi na haraka msiwi na haraka Al-adab yezimn subhanwtl ataisimamisha dini yake mwenyezimngu sbhanh ataisimamisha wlkink ts lakini nafanya haak a ileie la ueu ii mwenyezimungu subhanawtaala atupe kila laheri mwenyezimungu atupishe na kila shari mwenyezimungu atusamie madhambi yetu mwenyezimungu atupishe aliokoni waislamu mwenyezimungu atufufue siku ya kiama tukiwa nyuma mtumi muhamadi salllah alihi wasalama mwenyezimungu asamie waislamu liotangulia mbele ya hai mwenyezimungu ajalie makabori yao kuwaustani miongoni a bustani za tepori walllasijalakaboriao kuwa mashimo miongoni wa mashimo ya moto ezingu ajali wa wakati wakutokwetu tuseme lailaha ilallah muhamadu rasulullah mwenyezimungu asamee mashake zetu menyezimungu wasamee wazazi wetu mwenyezimungu akukishi na kalimacatauhidi mwenyezimungu akupi afya na nguvu za kumwagudu kwa usiku na mchana wali wenye matatizo katika waislamu mwenyezimungu aondolee matatizo yao wali wenye dhiki mwenyezimungu subhanawataala wafariji wale ambao hawajaoa mwenyezimungu subhanawataala wape uwezo wa, wa kuoa والله الله وجواليه سبحانه وتعالى اللَّهُمَّ الا الله اله الا انت إليك