بسم الله الرحمن الرحيم ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له <applause> اشهد ان لا اله الا الله وحده ربي لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله صلى الله عليه وعلى اله وصحبه وسلم تسليما كثيرا <applause> يا ايها الذين امنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن الا وانتم مسلمون يا ايها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والارحام ان الله كان عليكم رقيبا يا ايها الذين امنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم اعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما اما بعد فان احسن الكلام كلام الله وخير الهدى هدى رسول الله صلى الله عليه وسلم <applause> وشر الامور محدثاتها <applause> وكل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلاله في النار ايها المسلمون اخوه الايمان يقول الله سبحانه وتعالى في كتابه الكريم يا ايها الذين امنوا استجيبوا لله وللرسول إذا دعاكم لما يحييكم واعلموا أن الله يحول بين المرء وقلبه وأنه إليه تحشرون نقول وإسلام لا يوجد khutba hii yaljumua tutakumbushana na kufundishana jambo ambalo kwa hakika tunaona kwamba hali halisi waliokuwa nayo waislam katika, katika wakati huu inalihitajia sana bali ukichunguza kwa makini utawakuta waislamu wengi wametofautiana fikra zao katika kulizungumzia suala hili ambalo tutaligusia leo hii biidhnillah na jambo kama hili nimelizungumza mimi katika ljuma iliyopita katika msikiti wetu wa pasua msikiti ambao wenye kuswali pale wengi wao ni wanafunzi wetu lakini ni jambo ambalo lilihitajika lifahamike na watu wengi khususan tunawapendelea kheri wale ndugu zetu watu wa sunna waliifahamu kwa makini jambo hili sasa kwa faida na ili jambo hili lienee nimependa kulirudia tena kwa maelezo marefu zaidi biidhnillah katika ijumaa ya leo katika msikiti huu jambo hili ambalo nitalighusia mimi nimelipa unwani fuatayo simamu laman mn alkufri walhazimati btibai lkitabi wasunna kitovu cha amani chimbuko la amani kutokana na ukafiri kadhalika kuhofia kushindwa litapatikana hilo katika kukiandama kitabu na sunna ikiwa tunahitajia amani ambayo kwa sasa haipo au imepungua kwa kiasi kikubwa mno ni ile amani ya muislamu kumakinika na dini yake katika maeneo haya tunayoishi naweza nikasema kama ipo amani hiyo basi ni dhaifu mno bali tukipanua fikra zaidi tukauangalia uislamu duniani kote kwa ujumla utakuta waislamu katika miji yao wanaishi katika hofu kubwa na udhalili wa hali ya juu huu ndio ukweli na hii ndiyo hali halisi sasa napenda tufahamu ndugu zangu matatizo yote haya na hofu tuliyokuwa nayo waislamu kitovu cha kutuletea salama na kutuletia faraja na amani kajaa katika miji yetu kwa hofu tuliyokuwa nayo ya kuwahofia makafiri kadhalika kuhofia kushindwa na maadui zetu itapatikana amani hiyo kwa sisi kukifuata kitabu cha allah subhanahu wa taala نسن زمتم عليه الصلاة والسلام هذة الخطبة خطبة هي عنوان هي, هي من جملة النصح والذكرى لأولئك الذين لم يقتنعوا بدعوة الكتاب والسنة khutba hii ni miongoni au ni mfululizo wa khutba ambazo tunakusudia kuwapa nasaha waislamu na kuwakumbusha waislamu hasa hasa wale ambao mpaka leo hii hawaja kinaika na dacwa safi ya qurani na sunna khususan lamma raau التألب الرهيب لقوة الكفر والنفاق والشرك إلى ديار المسلمين هسا هسا بالي والبوانا وتهاوى إلى نقوف إن يا يو كفيري نو شركينا نو نافق. إن أبو يكي إسلام إني أو سكية. فتلك القوة الكفرية لا بارك الله فيها عذبت المسلمين أشد العذاب إلا نقوفوا يا كفيري allah asiitie baraka wala asiifanikishe imewaadhibu waislamu adhabu kali sana wamazzakathum shara mumazzak bali nguvu ile y kufr imewasambaratisha waislamu na kuwachana chana, chana. usambaratishaji ambao unasikitisha na kuhuzunisha sasa kuna watu walipoona hali hii toka huko nyuma na inavyoendelea hivi sasa kwa kasi kubwa bado nafsi zao hazijakinae kwamba ni, ni wahai peke yake unaweza ukawarudishia waislamu salama yao tuna watu kama hao wenye fikra kama hizo katika jamii hii ya kiislamu bal wzdad almuslimun wahna la wahnin lma kalat inayathm bimasdri qwatihim waislamu walizidi kupata udhalili zaidi pindi walipoondoa juhudi zao na walipoondoa kutilia umuhimu lile chimbuko la nguvu zao alkitabu walsunna كتابك الله سبحانه وتعالى نسن سيزمتم عليه الصلاه والسلام تلبواتك شغليك نخيري هزمبيلي بس وذليلي ويتو مزيد مردوفو ونعوذ بالله والله المستعان بل هانوا على الله لما ساظنهم بهما بالي وكوم ذَلِيلِ وَإِسْلَامُ تنبي يا الله سبحانه وتعالى بالي ولبكون فنبايا نكتابك الله سبحانه وتعالى نَسُنَّ يمتم صلى الله عليه وسلم فأنهم تصوروا الضعف لأثرهما في النفوس إن مثلا وإسلام أو بآذي وإسلام kwamba qurani na sunna vitu vile hivi vina udhaifu wa kuleta athari njema katika jamii kuna watu wamefikia mahali kwa udhaifu wa imani zao na dhaafu ya elmu ya kisheria katika akili zao wamefikia mahali wakadhania dhana mbaya kitabu cha allah subhanahu wa taala na sunna za mtume sal llahu aleihi wa sallam eti kwamba haviwezi kurekebisha hali iliyo katika jamii hivi sasa ndio mtawasikia wale wasomi wenye kusifika kwa majina makubwa na ukiwatazama wana haia wana maumbili ya kisomi wengine vipara vyao vimefika nusu ya kichwa ishara ya kwamba wamesoma mno wengine miwani zimekuwa kubwa kwa ajili ya kudhoofika macho kwa zile research wanaozifanya katika sehemu mbalimbali za kielimu ni watu ambao wanasikika kwamba wana elmu imefikia mahali unawasikia watu hawa wakidai kwamba dini peke yake haiwezi ikawafaa waislamu katika wakati huu bali utawasikia wakihamasisha kwamba tusibakia sisi kusomeshana dini wenzetu wamefika mbali wanafanya mambo makubwa sasa kubakia sisi katika hizi madrasa misikiti yetu hii huku ni kushindwa kwa njia hii pekee hatuwezi sisi tukapata nguvu yani wanadhafu kwamba elmu ya kisheria haiwezi ikabadilisha jamii na hali ambayo iko sasa hawa wanaitwa wasomi lakini hawa hasa ni ajdadu ljuhala ni mababu wajinga katika sheria ya kiislamu na wanamtazamo finyo na mfupi katika kuuzungumzia uislamu kwani leo hii ukitazama tarikh historia ya uislamu kuanzia ulikoanza ule udhaifu uliokuwepo katika uislamu katika miaka ya mwanzo na yale mabadiliko ambayo yalikuja baada ya hapo uislamu ukapata nguvu ya ajabu ukaingia mpaka miji ya kufr uislamu ulikita katika miji ya rum bali ulikita katika miji ya hispania undolos uislamu ukachana ukaingia iraq na sehemu za turkia ikapatikana kheri kubwa katika dola za kiislamu katika nyakati zile kisha baadaye nguvu ile ikaondoka baada ya, ya kuangushwa khilafa ya uthmania waislamu wakaingia katika mabalaa na dhafu na mpaka leo hii tunaishi katika hali hii kwenye dini ni athari ya kupatikana hilo katika khilafa ya dola uthmania lakini hebu niwaulize nikina nani hawa ambao waliupa nguvu uislamu kuanzia wakati wa mtume alaihi salatu wassalam mpaka katika zama za masahaba na mpaka zama za matabii wale ambao waliishi na masahaba na memamu kubwa katika dini ni watu wa sampuli gani ambao allah subhanahu wa taala alipitishia kwao wao nguvu ya uislamu huu la shak jawabu nalo mtazame mtume alaihi salatu wassalam ambaye amefunguliwa dunia alikuwa akitilia umuhimu elimu gani bali alikuwa akifundisha elimu gani na wale waliomzunguka walikuwa wameathiriwa na elimu ipi la shak kanu mutaathirin biilmi lwaii hakuna shaka walikuwa wameathirika na wameshiba ilmu ya wai ilmu ya ufunuo wakati huo huo mataifa ya kufr yaliyokuwa yakiwazunguka waislam na yakiwa mbali na yale ambayo yako mbali na waislam yalikuwa yanasifika kwa ataqadum maendeleo ya kidunia na kuwa mbali kiuchumi lakini allah subhanahu wa taala aliwatia nguvu hawa hawa wadhaifu hawa hawa wenye elimu za dini wallah hatufahamu katika historia ya kiislamu kwamba allah subhanahu wa taala aliwatia nguvu ashabu ashabudunia na wale ambao wanaishi na kusoma kwa ajili ya dunia lakini kwa dhaafu ya elmu ya kisheria kwa baadhi ya wenye kuitwa wasomi imefikia mahali wanadhania dhana mbaya yale machimbuko ya dini yetu kwamba hayatoshi ya na yana dhafu na nyinyi ni mashahidi نتاكا نوامبيا نقوزانغ واسلام اعلموا ان الكفار والمشركين والمنافقين لا يقدرون عليكم ما دمتم تتلون الوحيين وتطبقونهما في حياتكم وفي دينكم فهموني نقوزانغ وامبى ما كفيري وسمبولي زوتي نواشركين نووتي <applause> na wanafiki wote ambao wanaula uislamu kwa ndani hawana uwezo wa kuwadhuruni waislamu wala madhara yao hayawezi yakikuathirini mpaka mkafikia hali mliyokuwa nayo hivi sasa muda wakuwa nyinyi mlikuwa mnasoma mwongozo kutoka kwa allah subhanahu wa taala na kutoka kwa mtume alayhi salatu wassalam muda wakuwa mmeshikamana na wahi بل من خاز وحي كتك ميشيين وكتك دينيين وكيوهيذي نقوبوزا كفر ناو كفير وسمبولي زوتي هوايزيو وإسلام نعاين نيزو ممزا يمثبتيش أدله من كتاب الله ومن سنة رسول الله صلى الله عليه وسلم قال الله سبحانه وتعالى في كتابه الكريم يا أيها الذين آمنوا إن تطيعوا فريقا من الذين أوتوا الكتاب يردوكم بعد إيمانكم كافرين وكيف تكفرون وأنتم تتلى عليكم آيات الله وفيكم رسوله ومن يعتصم بالله فقد هدي إلى صراط مستقيم. الله نسيما إيني يميني intutiuu fariqa min aladhina utu lkitabu lau mkiwatii au mkilitii kundi katika wale waliopewa wa kitabu alyahudu walnasara na hawa ma ni mayahudi na manasara yarudukum bada imanikum kafirin watakurejesheni baada ya kwamba mlikuwa na imani zenu ni makafiri kuwatii ahlulkitabu alyahudu wanasara ni sababu ya sisi kurudishwa katika ukafiri baada ya kuwa tulikuwa tuna imani kisha allah anasema baada ya aya hii kwa uslubu wa taubikh uslubu wa kushangaa na, na kuwakemea waislam wa kaifa takfurun na vipi mtakufuru vipi kufuri tawaathiri nyinyi waantum tutla laikum ayatu llah wakati zinasomwa kwenu nyinyi waislamu aya za allah subhanahu wataala wafikum rasulu na baina yenu yuko mtume alaihi salatu wassalam anatoa mafundisho katika jamii yenu vipi mtakufuru wakati qurani yasomwa mafundisho yake yanayokuwa wazi kadhalika sunna za mtume alaihi salatu wassalam zimeshika hatamu katika jamii yenu ومن يعتصم بالله نيه او نا يلي امباي الله سبحانه وتعالى فقد هدي الى صراط مستقيم هو يمونغوتو كان نجي اليكو قال ابن كثير رحمه الله تعالى في تفسيري امسيم الامام مفسر ابن كثير رحمه الله وكات تفسير أياهي هي يعني ان الكفر بعيد منكم وحاشاكم من لأن آيات الله تنزل على رسوله ليلا ونهارا وهو يتلوها عليكم ويبلغها إليكم أنا سيب بن كثير يعني الله أنا قصدية من آيه كما هو كثير وحاشاكم من نهي وزكاني نيني مكذوريكنا وكثير فإن آيات الله سباب ونين كوني أيز الله سبحانه وتعالى تطلع عليكم ليلا ونهارا سينا صوم وكوا نوصيكم نمشانا نمتومي عليه الصلاة والسلام انا زي صومتين أيزين الكويتو نانا توفي شيو الله سبحانه وتعالى أنا نمتومي عليه الصلاة والسلام انا نليا كوي ففانو القران أيا يوكي كي صومو كما utaona kwamba allah subhanahu wa taala amekanusha kufru kuwafikia kuwa waislamu muda wa kuwa qurani imepewa nafasi yake katika jamii na sunna za mtume alaihi salatu wassalam zimechukua nafasi yake sasa ikiwa kufru imekanushwa kwa sisi kushikamana na qurani na sunna mwaonaje mengine katika madhambi yaliyokuwa chini ya ukafiri faminbabi aula لأنه كان يتطلب منه ولم يكن يستطيع أن يعطيه كان يتطلب منه الإسلام وكان يتطلب أما يزنهم زمتم عليه الصلاة والسلام كان هناك حديث أخرجه الحاكم في المستدرك وذكره الإمام مالك في الموطأ من حديث جابر ابن عبد الله رضي الله تعالى عنه وجاء عن غيره أما تاج حديث الإمام حاكم كتاب المستدرك كذلك الإمام مالك كتاب شاكي الموطأ حديث الصحابي الجليل جابر بن عبد الله رضي الله تعالى عنه حديثي هي من أو من جيني وسيوك وجابر قال عليه الصلاة والسلام أما عليه الصلاة والسلام taraktu fikum shayaini lan tadiluu baadi ma tamassaktum bihima kitab llah wasunnati anasema mtume alaihi salatu wassalam mimi nimewaachieni vitu viwili hamwezi mkapotea abadan baada yangu mimi baada ya kuondoka mtume alayhi salatu wassalam muda wakuwa mmeshikamana na vitu viwili hivyo kisha akaviainisha mtume alaihi salatu wasalam kwa kusema kitabullah cha kwanza ni kitabu cha allah subhanahu wa taala yani lquran wa sunnati na mafundisho ya mtume alaihi salatu wassalam yaliyosihi vitu hivi viwili ni kinga ya upotevu wa sampuli zote sawau lkufr sawasawa ukafiri au shirk au aw ushirikina au lbidaa au mambo ya bida lmaasi au masia mengine mbalimbali au ldhafu mbali mbali, au, au dhaifu na kushindwa na balaa zote kinga yake ni kufuata mwongozo wa allah kwenye qurani na sunna za mtume alaihi salatu wassalam bali ndugu zango katika imani tulitazame jambo hili kwa mtazamo mpana zaidi kuliko hivi ambavyo ninazungumza لو توتازاماما نبي الله سبحانه وتعالى أما أو زي ما ليزو القرآن أنبياء الله ورسله ما نبي الله سبحانه وتعالى لميتو مواكب فإن أنبياء الله عليهم الصلاة والسلام هم أتبع الخلق للوحي ولذلك اقترن بهم idullahi subhanahu wa taala biakmali suwari ukiwatazama nabii wa allah subhanahu wataala wote kwa ujumla utakuta kwamba ndio wafuasi zaidi wa kufuata wahai kuliko viumbe wote katika viumbe watiifu wa kutii mafundisho ya allah subhanahu wa taala basi hakuna kiumbe anawofikia ambiaa katika viumbe wa ardhini tukiacha viumbe wa assamaa wenye kuishi na allah subhanahu wataala waliokuwa mbinguni yani malaika hakuna katika viumbe wa ardhini ambao ni wafuasi wa mafundisho ya mtume alaihi salatu wassalam kama vile manabii ndio mnaona sasa kwa utiifu wao kwa allah subhanahu wa taala na kwa mafundisho ambayo wanapewa na mola wao na wanayashika na kuyalingania kwa jii na kwa ukweli allah subhanahu wa taala aliwatia nguvu manabii kihistoria dhidi ya maadui zao hata baada ya muda walikuja wakashinda na maadui wakaangamizwa baadhi ya manabii allah aliwapa wafuasi wengi na wengine walipata wafuasi wachache lakini utakuta kwamba mwisho kabisa nguvu zilirudi kwa allah manabii wa allah subhanahu wa taala نهيلهم لإثبات الله <سؤال> سبحانه وتعالى من القرآن أكيد كتب الله لاغلبن أنا ورسلي أمه قوم الله سبحانه وتعالى من إنهم لهم المنصورون وإن جندنا لهم الغالبون حقيقة تياري اللي تنقلية نينو لكي واشرية وجوانك ويمة متومة إنهم لهم المنصورون هاي كواو أنبياء نيوني كستحكي كنصريوا وإن جندنا ناكيك جشلاتو لما نبي نوفواسو منبي وإن جندنا لهم الغالبون na jeshi letu sisi la manabii na wafuasi wa manabii ndio ambao watakaoshinda wa allah subhanahu wa taala anathibitisha kwenye aya hii kwamba manabii wa allah subhanahu wa taala na wale ambao waliokuwa nao ndio ambao watap, watap, watapata ushindi wa bali allah anasema tena kwenye aya nyingine inna lanansuru rusulana waladhina amanu fi lhayati duna wa yauma yaumu lashhad sisi tutawanusuru mitume wetu na wale ambao wameamini pamoja na mitume katika maisha haya ya kidunia na siku ambayo watasimamishwa mbele ya allah subhanahu wa taala nusra itakuwa ni kwao kwa manabii na wale wafuasi wa manabii tazama aya hizi ndugu yangu muislam allah subhanahu wataala anathibitisha kwamba nusra وشندي ومنابي و الله سبحانه وتعالى كونيني فانهم اتبع الخلق للوحي و تفهم كوانب ني وزوري و بين يوم و وحي و الله سبحانه وتعالى بل الله مي في الربيع و ليوتي امبار و تكاوفواتا منابي سوى سوى الى مو مي ومياه ديوا شندي كموال أنبياء ومعنا ومع حتى كما هو وابو ونهادي قال الله عن نبيه موسى عليه السلام وهارون سجليز عليهم الله سبحانه وتعالى موسى عليه والسلام سورة القصص. قال أنتما ومن نيني وويل موسى نهارون ناوات ياما ومكفوات نيني نديو وشيندي بالتزاما الله سبحانه وتعالى أليفو مزنغو مزعيس عليه السلام نوافو سواك الحواريون الله نسيما إذ قال الله يا عيسى إني متوفيك ورافعك إليا ومطهرك من الذين كفروا وجاعل الذين اتبعوك فوق الذين كفروا الى يوم القيامه. إذ قال الله يا عيسى كمبوك يا محمد بين اللي بوسما الله كمان بيع عيسى عليه الصلاه والسلام اني متوفيك مين مِنْ مونيكو كوفيشا ورافعك إلي من تكون الله سبحانه وتعالى ورافعك إلي ومطهرك من الذين كفروا تطهرش نوالي نَوَالِيَاً بوأم هادي عليه الصلاة والسلام الله قصص نقول يا هادي يا وجاعل الذين إتبعوك نميم الله عليه فوق الذين كفروا إلي يوم القيامة أتباع الرسل هون وفواسي وأنبياء دي ابن القيم رحمه الله أليبكو أكيبتي آية هكتك كتابتك إغاثة اللهفان أكفكيك سيما كوانبا لما كانت النصارى أتبع لعيسى من اليهود كانوا فوق اليهود إلى يوم القيامة تزميني في ولي وليبكو من نصارى ni wafuasi wazuri mno kuwa isa kuliko mayahudi ambao walikuwa wakimkadhibisha na kumtia aribu allah aliwaweka juu kuliko mayahudi soma historia mayahudi walikuwa hawana nguvu yoyote walikuwa ni watu musharadun ni watu wa kukimbizwa katika miji na miji walikuwa hata hawana dora yao iliyojitegemea lakini wakati huo ilikuwa dora zinazovuma ni dola za kinasara sasa, manasara walipokuwa ni wafuasi wazuri wa manabii walitiwa nguvu juu ya mayahudi fuatilia historia utagundua hilo na wanaofahamu wanalikiri hili kisha anasema shh aa ana uslimn na pale walipokuwa waisla tba l nasara walivokuwa ni wafuasi wazuri zaidi wa isa kuliko manasara kwa sababu manasara hao wamepotosha dini ile na wamemkataa muhamad lahsala wasalam kitu ambacho si alali yao sasa waislamu ndi wamebakia kuwa ni wafuasi wazuri wa isa kuliko wao allah akawaweka juu na atawaweka juu ya mwanasara kwa sharti kwamba wanafuata maandiko sasa ndugu zangu katika imani maeno haya nayezungumza ni kutilia nguvu kwamba mkitaka turudishiwe nguvu zetu tukitaka tupate ushindi ambayo allah subhanahu wataala anautangaza kwenye qurani كذلك أمي امم امم امم امم امم امم امم امم امم امم امم امم امم امم امم امم امم امم امم امم kama nikitoa tambii uzinduzi na nikitoa nasaa kwa ndugu zangu waislam kuna harakati zinaendelea hivi sasa na wanakusudia kuzifikisha harakati hizi katika nchi nzima kuna kikundi cha wenye kujiita masheikh wanajinasibisha na elmu ya kisheria wamejiunda kwa lengo la kutembea katika sehemu zote ndani ya nchi hii yaani wanakusudia kutembea mikoa wa yote kwa lengo la kuwazindua waislamu zindua wanaita zindua waislamu waliolala wamfahamu adui yao kadhalika wajipange jinsi gani watadifensi nguvu za maadui wanaita ni operation zindua na tayari wameshazunguka mikoa kadhaa ya nchi hii na katika mikoa ambayo ilibahatika kupata ziara hiyo ni mkoa wetu huu wa kilimanjaro katika manispaa hii ya moshi mjini walifika mwabwana hawa na hiyo dawa yao na yakatoka matangazo mengi ya kuwapa waislamu mualiku kuhudhuria jambo hili na kuhakika walijitokeza waislamu wengi na utahizi kwamba kumbe waislamu wako lilifanyika kongamano katika mkoa huu katika mji huu katika msikiti maarufu hapa mjini sina haja ya kuutaja na inawezekana kuutaja mimbabi tabiini kwa lengo la kubainisha lillahi subhanahu wataala kwa ajili ya allah subhanahu wa taala hatukusudii kuwaridhisha baadhi ya watu au kuwachukiza watu wengine si makusudio yetu wakakusanyika mashekhe wale na tayari wanafahamika dawa yao na malengo yao kwa lengo la kufikisha madahizi kwa waislamu wana wanachotaka wao na kauli mbiu kubwa ambao wanaipiga wanalingania umoja kwamba waislamu turidi kuwa pamoja dhidi ya makafiri ambao wametukalia wana kooni wanatupiga vita bila ya kututazama turudishe umoja wetu na tusianze kupekuana kuangaliana madhehebu yetu kutazamana mielekeo yetu akida zetu yoyote ambaye ameikubali la ilaha illallah muhammadu rasulullah huyo anafaa kupigana chini ya bendera ya kiislamu tuwe naye na mapungufu yaliyopo kwa waislamu yanavumilika tofauti na mapungufu yalioko makafiri huu ni mfano maneno yao na dawa ambayo wanaifanya ndio ukaona katika mikusanyiko ile wanaalika kila ambaye anajulikana kwejina la uislam bila kuangalia madhhab wala itiqadi wanawaalika mashia wanawaalika makhurafi watu wa bidaa wanawaalika watu wa tariqa wanaalikwa matablighi na makundi yote yanajinyasibisha na uislamu bila kuangalia yako sawasawa au yana makosa hilo sio kazi yao kwa lengo la kuwalingania waislamu umoja halafu tukishikamana tupambane na adui huyu kafiri ambaye amekuwa juu ya waislamu sasa na anatunyanyasa na kutupora haki zetu tunadhulumiwa katika nchi hii wanazungumza kwa hamasa na, na raghba mapenzi ya, ku, ya, ya, ya, ya kunusuru uislam lakini ayuha ayuhalmuslimun lakini fahamuni ndugu zangu waislamu kwa msingi nliouweka huko mwanzoni wakati nnaianza maudhui hii utatambua kwamba harakati hii haiwezi ikapata matunda stahiki matunda ambayo waislamu wengi wanadhani kwamba kwa kelele zile eti kuna kitu kitapatikana na kuna mabadiliko yatatokea wakibakia katika hali waliokuwa nayo kwanza hawa walinganizi hawa ambao wanafikisha kwa watu mwamko huu wahamasishaji ukiwatazama wao mwenyewe ni watu wanajulikana katika nchi hii kwa majina yao kwa elimu zao na kwa dawa ambazo wanazifanya katika miskiti yao inayojulikana katika nchi hii watazame wao kwanza baidun an tatbiqi lkitabi wassunna fi anfusihim wako mbali katika utekelezaji wa qurani na sunna katika nafsi zao bali utaligundua hilo ukiangalia wale ambao wanawasimamia la shaka wengi katika wale ambao wanaendesha zile semina na yale makongamano ni mashekhe au ni maimamu wa misikiti fulani hebu tazama misikiti ile ambao wanatoka na ibada zinazofanyika pale na hali iliyokuwa katika misikiti yao mabala yanayopatikana pale uislamu unapingwa uislamu unadhalilishwa umegeuzwa ndani ya misikiti yao miskiti mingi ya wale ni ya bida ni misikiti ambayo inafanyika bida zote unazitambua wewe mabida ya maulidi ni ya kwao mabida ya matakhtimu ni ya kwao bali baadhi ya miskiti ya wale wanaswali kuyaelekea makaburi shirki hii ambayo ameitahadharisha mtume alaihi salatu wassalam wakati wa uhai wake mpaka anakaribia kufa anatahadharisha na anaomba allah wa subanawataala asijalie kaburilake yu ni yubad ni saa lenye kuabudiwa na watu kulielekea kwenye misikiti misikiti na makaburi ndani ndani ya ya ya kamati kamati kamati waliokuwa watu wa wa wa mbele mbele wa kamati ya misikiti, masharifu usita wa wa ya wale ni watu ambao wanafanya kila bidaha, na zinafanyika ndani ya yao. eti watu hawa ambao tayari wamevunja na kupotosha mafundisho ya uislamu wanasimama leo kutaka kuutetea uislamu bali tazama walivyounda ule umoja wao ma haba wadab ni kila ambaye anatambulikwa kwa uislamu wako naye mpaka mashia wanahudhuria bali shia katika mkoa wa arusha mkubwa wa kishia amepewa kalima mkubwa wa ithna asharia akapewa kalima akazungumza naye atoe mchango wake watu ambao wana itikadi mbaya dhidi ya qurani dhidi ya masaaba wa mtume alaihi salatu wassalam bali wanawalani na kuwaita ni mafiraun tunashirikiana nao wako hata katika mkoa huu watu wa tariqa masufi ambao kutwa wao ni kuwabudu makaburi na, ku, na kufanya ibada zao makaburini na mnawafahamu na mpaka kuna makaburi yamejengwa katika mji huu wa moshi maalum ili yaadhimishwe na ni mambo ambayo katika sheria hii bali wa ni watu ambao ibada zao wanawaomba watu kama wamrini ni watu ambao wanaitikadi mbaya sana dhidi ya abduladir jilani wengine wakimwelekezea maombi sijakutajia mabalaa awa ndugu zetu wabidhaa mahurafi na uadui wa sunna ambao wanaufanya hamabwana hawajali yote haya tuwe pamoja dhidi ya kafiri mkubwa tunasema kwamba umoja kama ule hauwezi ukawaletea matunda waislamu wala uislamu wala hatuwezi kuwadhuru makafiri kwa umoja ule bali lazima tuungane sisi waislamu kwenye mafundisho sahihi alkitabu was sunna كتاب الله سبحانه وتعالى نسن زمتم صلى الله عليه وسلم ولي أمباو وتكبال فمه حتى كما نوويلي أو نموجة أو تاتو الله سبحانه وتعالى أمي وأبواتها نصرة ونسرة نديو تكوشيندا فإن الإسلام لا يغتر بالكثرة المتكاثرة وإسلام وغريكنا وينجي وينجي وانزي وليوزمك كنيسي wingi wa nsi pembezoni mwa kinyesi uislamu hauzingatii wingi huu bali uislamu unazingatia assafaa usafi katika ule wingi ambao mliokuwa nao ndio masaba walighurika katika vita vya hunain na wingi waliokuwa nao wakasema leo hatushindwi na makafiri kwa huu wingi wetu kosa moja wakalifanya la kujiona kosa moja allah akawatia udhalili wa yauma hunainin d rd ma rauba ua walaitum mdbirin kumbukeni siku ya vita vya unein piri mlipohadaika kwa wingi mliokuwa nao mkasema atushini tuko wengiaauni ansha wingi ule haukuwasaidieni chochote ardhi ikawa bana pamonyea kwamba ardhi asili yake ni pana wakageuka waislam wakatoka mbio vita vilikuwa juu yao angalia ya ni uh kuhalifiwa mtume salatu wasalam mafa mmoja kosa moja amelifanya masaabau mara ya kwanza katika mzunguko wa kwanza wa vita walipigwa masaaba wa mtume salatu alsawsaa na ni vita ambavyo mtume salatu alsaasala alijeruhiwa na kuvunjwa meno yake ya mbele kwa uzembe na watu waliohalifu sua alipoambia msiondoke katika mlima ule wale ruma walatupa mishale walipoona heri imepatikana waislamu wanaanza kushinda mali zinakusanywa kuna watu wanataka dunia juu ya, ya mlima kule wakaporomoka wakaacha lindo wakati yule khalid bin walidi alikuwa ya wyaslimu akagundua kuna sehemu imeachwa nyeti akazunguka akapanda pale ikawa waislamu wanashughulikiwa chini mkhalafa mmoja wa kumwakhalifu mtume alaihi salatu wassalam uliharibu mwelekeo mzima wa vita vya uhud na vita vikawaelemea mna waislamu mara ya kwanza mpaka allah alipowaletea nusra hebu niambe lile kundi ambayo linasimama kwa hamasa na takbira nyingi zenye kuitwa mizinga tazameni wale walivyo katika sunna za mtume alaihisalatu wassalam waangalieni katika nafsi zao watazameni katika majumba yao watazameni katika jamii yetu naishi ni watu ambao yuadhimuna din k wanaadhimisha dini ya allah subhana wataala ni watu wa kuwadhimisha sunna natoa nasaha tukitaka tunusuriwe na allah subhanahu wa taala tusiridhike na ukiritimba huu tuirejee dini ya allah subhanahu wa taala tutapata nguvu hata kama ni wachache bali wengi katika hawo ambao wanasimama kuwa kuwahamasisha waislamu utakuta nyuma yao kuna watu ni watu ambao wanatetea baadhi ya mambo wayapate na haya yana ya historia ya waislamu walivyo wapa tanzania bwana sio kama watu wamfahamu mambo watu wanahamasishwa wana, wana, wana, wana wanaandamana wengine wanapigwa wengine wanauawa lakini wanaitwa watu wachache wanapoozwa dini imekwisha na ndio hawa hawa ambao wanarudi kwa sura nyingine tena utaona hata hujuma zao ukisikiliza gast zao hujuma inaedekeaa ina ina sehemu fulani kana kwamba hiyo sehemu nyingine ni waislamu safi hii si dawa sawasawa navitaka niseme mimi ntaishia hapa pamoja kwamba maudhuhi hii imebakia vipengele vingi sana lakini muda huu hauruhusu wa khutba ya yumaa faamnduguzango katika iman simamulaman kitovu na mzizi wa kupata amani waislamu min alkufri walhazima juu ya hawa makafiri allah asiwaafikishe na udhaini wote ambao tunao wa islam. بالتمسك بالكتاب والسنه نسوس كش كمان أنا القران عليه الصلاه والسلام ثبت عند الامام داود. إمام ابي داود ان ثبت حديث صحيح قد كسن الامام ابي داود حديث عبد الله بن عمر رضي الله تعالى عنه انا سيما عبد الله قال عليه الصلاه والسلام اما سمتم عليه الصلاه والسلام اذا تبايعتم بالعين واخذتم اذناب البقر ورضيتم بالزرع وتركتم الجهاد سلط الله عليكم الذل ولا ينزعه عنكم حتى ترجعوا الى دينكم مكيانزا كوزيانا كوبيشارا زريبة عينا ني سامبولي كاتكا سامبولي زريبا مكيانزا كوفانا كازي زريبا واخذتم اذناب البقري نمكشكوى مكيانومبي هيلي نفومبو linakusudia kwamba mkashughulishwa na kilimo na kazi mkasahau dini wa taraktumu ljihada na mkaacha kuipigania dini kila mtu bize na mambo yake na dunia yake salata llah laikum ldhul allah atawathalitisha thali, atawa kwa kuwalatia udhalili allah atawachapa udhalili la yanzicuhu ankum udhalili huo hautaondolewa kwenu hata tarjiu ila dinikum angalia msingi wa nguvu mpaka mrudi kwenye dini وكيانك وتفسير ديني وتو تو با ديوات وما ونجي داي ونوتشوم ونوهو اسلام. وو بيها ون هي ديني، بالو ن هي ديني. حتى ترجعوا إلى دينكم انباكم يرجعوا دينيينو. أقول قولي هذا وبالله التوفيق، أسأل الله أن يعز المسلمين عزة الخير، أسأل الله أن يعز المسلمين عزة السنة وأن يذل الكفر والمشركين. الحمد لله. walsalatu wassalamu ala rasulillah sal llah alaihi wa salam wabaad kama tulivyoona katika khutba yetu ya kwanza kwamba uislamu huu lazima tuupitishe kule kule ulipopitishwa na maandiko na wala hatuhitajii shoti kati ya kuelekea nguvu ya uislamu na ninatilia nguvu hilo tukitaka allah subhanahu wa ta'ala atubariki katika juhudi zetu aibariki dawa yetu aubariki uislam autie nguvu uislamu awasalitishe makafiri basi tuyaandaye mafundisho ya uislam na hiyo ndiyo kheri aqimulsalah