hatuwahimizi watu wafanye uwasi dhidi ya watawala wao maali wanaowahulum na ikiwa watadhulumiwa haki yao basi tunawaamrisha wao wafanye ndivyo mtume subaahiv divlufudisha mume salamue aaal kama tutakavoona katika hadithi ambazo inatuhusia sisi kushikamana na kuwa watulivu na usikivu katika taa uatiwatawala anatufundisha kwamba tufanye subra hata kama watawala watatupiga wakauaai zetu akatunyananya basi ufanesuba a wala tushindane nao a uiba dahua uidamaluka asbi a atika haiti a udefa buyaai aiokeaau aaah ah hata kama utapigwa wewe mgongoni kwako ukachapa viboko na ukachukuliwa mali yako fanya subra na uwe msikivu allah tabaraka wataala atabariki kwako kwa hiyo dacwa yetu imesimama katika misingi wa ilmu kadhalika dacwatna la tuqiru bilhizbiyati aldayiqati lmadhmuma wl almadhhabiyat aljabiza alaida la lghairi wala bilasabiyati aljahiliya dacwa yetu sisi haikubaliani na uhizbiya yani watu wakajijengea misingi ya mapenzi na kuchukiana kwa vitu fulani kinyume na dini watu wakapendana kwa sababu wao kwenye chama kimoja na wakachukiana kwa sababu kwenye vyama tofauti huyu kwa sababu kwenye chama hiki na yule kwenye chama kile na wao ni waislamu wanachukiana kwa sababu ya vyama vyao au wanachukiana kwa sababu ya taasisi zao au wanachukiana kwa sababu ya tofauti ya mashule yao wanachukiana kwa sababu ya tofauti ya makabila yao wanachukiana kwa sababu ya tofauti za nchi zao sisihatukubaliani na mwenendo kama huu waislamu hawatakiwi kujenga misingi ya ya chuki hiyo hatukubaliani hizbiyat tukubaian tunachukiana kwa sababu huyu chama chama hiki na huyu kwenye hama hk chuki zikajengwa amaukkaengwau au tukawa tunapendana na watu kwa sababu ni jamaa zetu kwa sababu ni watu wa kabila letu au kwa sababu ni mtu wa mji wetu au kanda yetu au kwa sababu huyu kwenye chama chetu au ni mwanafunzi mwenzetu tu tuapendana ka misingi hiyo hatuangalii dini hilo jambo hatulikubali sisi dawa inayolingania misingi hiyo ni dawa ya kihizbi la nuqiru bilhizbiyati lmadhmuma aldayiqa wala almadhhabiyat ljamida hatukubaliani na siasa na mifumo ya kulingania kwenye umadhehebu mimi madhehebu yangu shafi wewe malik lakini jamani ushahidi huu mtume sal llahu aleh wa sallam asema kadhasema sawa lakini mimi shafi sisi shafi madhehebu yetu tuaona hivi lakini mtume saau sallam asema hivi ndiyo kwani shafi ilikuwa hajui madhehebu yaliyojea katika misingi kama hiyo ya taassubi kama sisi hatukubaliani nayo si dini ya allah tabaraka wataala wala dini yaliyolingania mtume sa sallam wala lasabiyat ljahilia sisi wala dawa yetu haikubaliani na taasubi za kijinga ikawa sisi tutatengana na kupendana kwa sababu ya nchi au kwa sababu ya miji au kwa sababu ya ukabila we, mbara, sisi, na mambo mengineyo wewe mmara sisi ni watu wa visiwani na yeyote atakayesema muungano uwepo kichwa chake halali yetu kuna watu wamefikia kiwango hicho watu wa mwamsho lazima wazanzibari Sema, mundana, upo, si sepuling, na atakisema muungano upo kichwa chake alaliyetu sisiatukubalian dawa a dawa inayolingania taasub za kimadhhebu au taasub za kimiji kama hali kama hii haikubaliki hi, katika uislamu na atakipigania haya akaaaaahii atakuwa amekufa katika kifo cha kijahilia bilasha dawa yetu haikubaliani na taratibu kama hizi hizi ni taratibu za kuugawa umma wa kiislamu waislamu wote ni ndugu popote pale walipo maadamu wameshikamana na kitabu cha allah na sunna za mtume sal llahu alehi wasallam kitakachotogawa sisi ni itikadi maadamu wewe umeeasha itikadi ya wema waliotangulia ujue uko ndani ya uai umemwasi allah tabaraka wataala uko ndani ya maasia na wale unaweza kuingia hata kwenye kufru ndio maana allah tabaraka wataala anasema fain amanu bimithli ma amantum beh faqad ihtadau win twalau fainma hum fi shiqaq ikiwa weo wataamini mfano wa vile mlivyoamini nyingi masahaba basi wao watakuwa wameongoka na ikiwa watageuka wakenda kinyume na hivyo basi wako ndani ya masia watakuwa wako ndani ya masia kwa hyo hatutakiwi sisi kuhalifu itikadi na mwenendo wa wema wa na na na mtu tutamchukia kwa kwa ya kwa ya si kwa ya ya ya ilo, kwa ya vile tutachukiana misingi misingi misingi misingi misingi kiitikadi kiitikadi tutapendana kwamba mapenzi basi itakuwa ni waeaatanuauuaisingyakiitikatutnda a sinaaaninina aa nioisingi akiapeni aitaua apen yakia t daaa aa ala bila shamata dawa wetu imesimama juu ya sunna lakini bila ya kufanya ya uadui kwa waislamu wengine hatufurahiki sisi dhidi ya mazila yanaowasibu waislamu wengine tunawahurumia tunaomba allah tabaraka wataala watoke kule walikokuwa ima katika maasia katika bida au katika shirki watoke kule waingie katika sunna na mafunzo ya mtume sala llahu alehi wa sallam watu waje washike mbila za baba zetu baba zetu hawakuwa machifu ولا هاوكونا فيابا ولا هاوكونا ماذاهبو فلاني، وما توالي انغنيوات وشيكاما لا. توالي غنيوات وروني ويسنة المطهرة زامتوبي صلى الله عليه وسلم. كلها ترزقوا فينا شاماتة، نفراها ووالي انباو، ومتلايزا وكاينجية كوينجية الله تبارك وتعالى نوش كمان صلى الله عليه وسلم. koni daawat qamatn la lsunna bila shamata wala tashni bali hiya dawat jtimain ala lhaqi bila tamyii lakini ni daawa iliyosimama juu ya haqi basi na kuiyeyusha dacwa hii na kuingiza makundi mingine ndani yake tamyii ikawa wewe una haqi lakini haki yako ile ukaifanya yawaingiza hata wasiokuwa na haqi wawe wamo kwa maana ukawa unawashirikisha katika mambo yako watu ab wa mtukenye lakini kwa sababu sote kitu kimoja ila tushirikiane umoja tuseme ijtimausui kama unavyoita mkusanyiko wa kisua tukidhahi lakini ndani kila mmoja moyo wake unatokota dhidi ya mwenzake umoja kama huu kwenye uislam hautakiwi haupo leo hapa mtu anayesimama katika uislamu hafi aliyokuja nao mtume sali llahu aleihi wasallam ahlusunnati waljamaca ukimuweka hapa na ukamsimamisha hapa rafidhi shia hata kama na mikono tasema sisi tumeungana tu kwa kitu kimoja lakini waongo huyu rafidhi anaona kwamba abubakari na umar na uthmani ni makafiri huyu anaona kwamba hawa ndio watu bora baada ya mitume hakuna wengine baada ya hawa yaani hakuna watu bora ulimwenguni baada ya mitume zaidi ya hawa angalia vitu vili tofauti huyu mwingine ona kwamba hawa ni katika watu waliolaaniwa kuliko firauna naibilisi viddani na yejtamiani fi hini wa, wa, wa, wahidi Vi, kinyume vinyume viwili havikai pamoja katika wakati mmoja huyo anaamini hivi yule anaamini vile umoja utakuja vipi haiwezekani hiyi ahlulsunna waljamaa daawa yao imesimama katika msingi wa sunna na bila ya shamata na amesimama katika msingi wa wa wa mkusanyiko na kulingania kwenye umoja lakini si umoja wa kumwingiza hata asiyokuwemo umoja huo katika sura ya umoja wa kiyahudi ambayo allah tabaraka wataala ameusema vibaya kwenye quran tahsabuhum jamican wa kulubuhum shatta dhalika bianahum qaumun la yaakilun utawadhania wako pamoja na nyoyoza na hali ya kuwa nyoyo zao ziko tofauti nao ni kwa sababu wao ni watu ambao hawafahamu yan hawana akili a sisa tutakiw katika umoja wa sampuli hio na ndio umoja unaolinganiwa na watu wengi kwamba uislamu tuwe kitu kimoja kitu kimoja tunaona mashia wako mbele makadiani hizbu tahariri watu wa bidhaati mbalimbali tushirikiane tunashirikiana kwenye lipi umoja unaozingatiwa si umoja wa vichwa ni umoja wa nyoyo na hili haliwezi likafanyika ila kwa kampeni maalumu iliyojengwa katika misingi ya ilmu na basira ya kuwalingania watu na kuwashawishi watu warudi kwenye sunna za mtume salllahu alehi wasallam kwa hiyo sio jambo la kukurupuka lakini ni jambo linalowezekana na ndilo na jambo linalotakiwa hatuwezi kusema kwamba jambo muhimu sana la nah. kuwalingania watu kurudi kwenye sunna za mtume saa sallam ni jambo la wajibu na ni jambo linalotakiwa na ndilo ambalo iitakaloleta natija iliyo bora na ndio maana katika dawa yetu sisi inshaallah nitaendelea mpaka takapofika saa sita kamili na namebaki dakika chache dawa yetu sisi imesimama katika msingi wa usafishaji tasfia tunafanya kampeni kubwa ya kusafisha fikira za waislamu na nyoyo za waislamu tukijaza sisi wenyewe kwanza kusafisha nyoyo za waislamu na fikira zao na minendo yao na kila kitu chao na yale mambo machafu ambayo yameaganisha yame kwenye fikira zao na akili zao na nyoyo zao na ibada zao لازم تفاني كمباين لا نن... هل يجو كو صفشة الفكرة حافظة لبن جزوة كو صفشة سنة بمدعى نمام ومبايع بن جزوة نهو يوم صلى الله عليه وسلم أنا وسيفية نو أهل سنة الجماعة وكو سيمة كتكا حديث يا موري حسن وسماه بويا جيزاكيينجي أما حديث هي من سيد الشيخ الألباني رحمه الله تعالى كتكا مشكات المصالح كتكا كتاب العلم الفصل الثاني حديث نباري ميامبيلي لأربعين مالي، كاتكاشا فاياتاتو، يما قال فلوجا المكتب الإسلام بيروت أنا سامة أنتم صلى الله عليه وسلم يحمل هذا العلم من كل خلف عدوله ينفون عنه تحريف الغالين وانتحال المبطلين وتأويل الجاهلين. هي katika wale waliofuatia miongoni mwa wale waliokuja baada ya wale waliotangulia wale waadilifu ndio watakuibeba dini hii wataweza kuibeba dini hii, hii kutoka kwa watu waliotangulia wale waliofuatia baada yao waliowaadilifu hiyo ndio sifa yao hawa kazi yao itakuwa ni kupinga upotoshaji unaofanywa na watu wenye kuvuka mipaka katika sifa za watu waadilifu hao hawanyamazi kimya mtu wakileta jambo ambaloa kinyume na dini wao wanasimama kulipinga yamfuna anhu tahrifa lghalin wanakataa na wanapinga kuisafisha hiyo dini kutokana na zile tahrifat upotoshaji unaofanywa na wale wenye kuvuka mipaka wantihal lmubtilin na hila zinazofanywa hila chafu zinazofanywa na watu wabatil kuna watu wataka watakuitumia dini kama ndiyo mgongo wa kufikia kwenye dunia yao waakupitisha batili zao kupitia dini wana magendo yao watakayapitisha kwenye dini Kwe, watu hawa waadilifu watakaobeba dini hii pia hawawatayamaziyakini ya watu wa sampuli hii watawil ljahilin pia watu hawa wanakuwa kazi yao ni kuwapinga wenye kuleta tafsiri potofu taawili zile za kijinga za watuwajinga tafsiri na maana aliokusudiwa hapa taonyesha hapa mtu anazungumza sayansi ya quran aanza kutajia mahali si pake watu waliobeba dawa hii hawamkubalii akisimama tu ah sasa jamani taratibuni waislamu wajua a ah, njia ah, ya mtume suau salam aliyozungumza kuhusu dawa dawa hii ya mtume su salam itabebwa na watu waadilifu kazi yao wao ni kuwacharanga wale wenye kupotosha katika dini sasa ki jamaa kila mtu afai hey, kila mtu afai ila yule ambaye ameshikamana na kitabu na sua afhautangya mtume kuwafanyia kazi mtu sasa huyu afai isis utaiuwfanyia aziauhangayaigzyaa anaefaaani anaefaa ni yule ambaye ameshikamana na nanjia sahihi sahi, sahi, ya mtume sallalsa na ikawa manahaji yake eye hii rad ala lmukhalif tasfia lazima tasfia ifanyike udanganyifu ni mwingi sana katika dini fikira chafu ni nyingi sana sasa ni lazima tasfia ifanyike dawa yetu imesimama katika misingi ya tasfia hakuna kuleana kwamba maadamu wewe kwenye msimamo huo na huyu kwenye msimamo huo basi kila mmoja aangalie msimamo wake lakii ushirikiane لا رسمة لا ما دام تختلفيانا كتكمسين زياديني حتى يعزك شركيانا بلازمه بينيش وكما هي ضلالا له نضال لماذا صلى الله عليه وسلم يحمل هذا العلم من كل خلف عدوله ينفون عنه تحريف الغالين وانتحال المبطلين وتاويل الجاهلين hadithi hii ni hadithun cadhim wamepokea wachuoni wengi katika wanawachuoni wa kiislam kama vile alimam nimefanya takhriji ndefu katika kuelezea hadithi hii lakini maimamu mbalimbali wamepokea hadithi hii kutoka kwa masahaba kama vile abu huraira abu umama ibn masud ibn abbas muazi bin jabal حليب بن ابي طالب، انس بن مالك، من يكون يا من مرسل يا ابراهيم بن عبد الرحمن العبري، رحمة الله عليه. كذلك حديث ابو هريرة، ابي فوكية، الامام الطبراني، كذلك مسند الشاميين، حديث لمباريميتانو تسنة تيسة. كذلك ابي فوكية ابن عدي، كذلك الكامل، يزي يقوازا، وكراسا وميمبيلي، لا نا اربعين نانا. هل كذلك من بكاء الامام البزار كتك كشف الاسطار لا العقيل كتك الضعفاء كذلك ابن عبد البر كتك التمهيد هل كذلك حديثيه من التاج الخطيب البغدادي كتك متاكد شرف اصحاب الحديث كذلك الامام الهروي كتك ذم الكلام هل كذلك من الامام ابن الجوزي كتك مقدم واكي والموضوعات وسابوا بهذه الطرق الموضوعه لنقينه لا أصل لا ألا, ألا بأس بها نباذ ينجين ضعف لكن يسير فيها في الوزير أمتاج الإمام بن أبي حاتم كتك مقدمة وجرح والتعديل نوين كتك وراتوني وحديثي كوني حديثي أماه وراتوني مختلفين لكنه كتك أباني واسحة لكني قولي لكم حديثه بحديثي حسن لكثرة طرقه وشواهده والله تعالى أعلم nasimama katika wakati huu kwa sababu ya kutoa fursa ya maswali mpaka kufikia wakati wa dhuri nadhani takuwa nimefanya sawasawa lakini tukifahamu kwamba muhadhara utaendelea tena baadhi lasri na pia vile vile tutaendelea kesho insha allah Heyo, kwa hiyo kama kutakuwa kuna baadhi ya mambo ambayo yatazungumziwa yaani nimepanga kuyazungumza