بسم الله الرحمن الرحيم والحمد لله رب العالمين والعاقبة للمتقين ولا عدوان إلا على الظالمين والصلاة والسلام على رسول الله محمد بن عبد الله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن أما بعد بجزاك الله المال بارك الله سبحانه وتعالى الله ليتوفقيش في سؤال سؤال الظهر كتكم ويزم تكوف رمضان mwenyezi mungu subhanahu wataala atukubalie swala yetu rehma namani za allah zimwendee nabii muhammadin salllahalaihi wasalam pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakaofuata mwenendo wake mpaka siku ya kiama tunamwomba allah subhanahwataala atujalie nasi tuo miongoni mwa hapo ndugu zangu katika imani nakuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumsha alla subhanahu wataala kwanza kabisa waislamu mara kwa mara tunakuwa tunakumbushana tunakumdushana mwenyezimungu subhanahu taala akipenda baada ya mwezi mtukufu wa ramadhani tutakuwa na ujenzi wa msikiti tutauvunja wa msikiti wote alafu tutatengeneza msikiti mwingine ambao utakuwa na mandhar ya kuridhisha kwa hiyo yule ambaye amekuja na sadaka yake mia bil mia tano amkopeshe mwenyeezimungu subhanahu wa taala pili waislamu kama tunavyofahamu ndugu yetu mzazi wetu mze baada ya swala tutakwenda kwake kutokana na faradhi iliyotokea katika hii swala ya dhuhuri na vile vile la asiri mtawa pili vile vile kuna faradhi waislam <coughs> hizi ni neema miongoni mwa neema za mwenyezi mungu subhanahu wataala zama za mtumi wetu muhammad sal llah alaihi wasalama siku moja alikaa na masahaba kundi akasema ya kwamba man asbaha minkum lyauma swama leo nani ambaye kaamka hali ya amefunga jopo la masohaba kila mmoja namwangalia mwenzake lakini ababakari sidiki radi allahu aanhu akanyosha kidole ana ya rasulllah mimi leo nimefunga mtume sala llahu laihi wasallama akaendelea nauliza leo nani ambaye ametoa sadaka masahaba wakaangaliana abubakar akasema ana ya rasulllah leo mimi nimetoa sadaka maswali anaendelea akauliza tena mtume sali llahu alaihi wasallama leo nani ambaye ameenda kuzika abubakar akasema ana mimi leo nimeenda kuzika akaendelea nauliza mtume sala llah salam leo nani ambaye ikamtembelea mgonjwa abubakar radiallahu anhu akasema ana ya rasul leo nimemtembelea mgonjwa mambo yote abubakar anasema mimi nimefanya mwisho kabisa mtume sal llahu alaihi wasalama akasema haya mambo manne haya yakijikusanya kwa mtu mwenyezi mungu hana la kumlipa zaidi ya pepo kafunga katoa sadaka kamtembelea mgonjwa kaenda kuzika siku moja hamna mengine zaidi ya pepo kuna baadhi ya waislamu maweni pale anafika ndugu yake akiwa ya naumwa ile sunna ile kwamba hapana ngoja nikaangalie nikafanya ziara kuangalia wagonjwa kila hatua unayopiga kutoka nyumbani kwenda hospitali wallahi unapata thawabu unafutiwa madhambi unapandishwa daraja hacha maweni labda ni nyumbali kuna hospitali ndogo ndogo ndugu zangu mwenyezi mungu amejalia tupo ndani ya, ya mwezi mtukufu wa ramadhani asilimia miamoja tumefunga tujaribu waislam hii hadithi ya mtume sala llahu alaihi wasalama mwislam tujaribu tuitekeleze tumefunga waislamu tendeni tukazike jambo la pili wale wenye uwezo wametoa sadaka wametoa sadaka msikitini tutafanya sunna pale ya kumtolea sadaka wafiwa mwislamu toa sadaka jambo la tatu limebaki la mwisho kwa wagonjwa mwislamu ukitoka kuzika una fursa nenda ata oto hapo au daboine pita kwenye hodi wajulie hali ili uingie katika hii orodha huenda mwenyezi mungu subhanahu wataala siku kama hii ya leo labda jina lako lilikuwa katika orodha ya watu wa motoni mwenyezi mungu analiondoa kila siku ya mwezi mtukufu wa ramadhani orodha zinaondolewa baadhi ya maimamu wamezoea kwamba ramadhani wanaigawa mafungo matatu kumi la kwanza ni kumi la rehma kumi la pili ni kumi la msamaha kumi la tatu ndio kumi la kuachwa huru na moto haya maneno sio sahihi sio maneno ya mtumi wetu muhammadin sala llahu laihi wasalama rehma ndani ya mwezi mtukufu wa ramadhani zinapatikana siku zote sio kumi la kwanza pekee yake msamaha ndani ya mwezi mtukufu wa ramadhani haupatikani kwenye kumi la kati peke yake msamaha ni wakati wowote wa ramadhani, ramadhani na isiokuwa ramadhani na kuachwa huru na moto sio kwenye kumi la mwisho peke yake hapana kila usiku wa mwezi mtukufu wa ramadhani kila siku ya ramadhani wale ambao orodha yao ipo motoni mwenyezi mungu anawambia malaika fulani na fulani futeni wekeni orodha yao katika watu wa peponi kwa hiyo huenda ndugu zangu katika imani mwenyezi mungu ameleta misiba tukiwa hai unatembea wale ambao watakuwa ni wabovu mfano zema ile nia inatosha kwamba ningelikuwa na miguu mizima ningeenda kule nia mwenyezi mungu anakuandikia allah, allah ndugu zangu tujitahidini haya mambo manne tuyatekeleze tumefunga tumetoa sadaka twendeni tukazike vilevile tukawatembelee wagonjwa kwaya mwenyezi mungu atupe kila la mwenyezi mungu atuepushe na kila mwenyezi mungu atusamie madhambi yetu mwenyezi mungu atukubalie soomu zetu mwenyezi mungu atukubalie swala zetu mwenyezi mungu atupe mwisho mwema mwenyezi mwenyezimungu wasamee waislamu aliotangulia mbele ya mwenyezi mungu atufufue siku ya kiama tukiwa nyuma ya mtume muhamadin salllhlaiwsalam subhana rabik rabilizzat mayasifun wasalamun alamursalin walhamdulilahi rabilalamin ala