umetoka univesity umekuwa mzungu sana umekuwa msafi sana mpaka mmoja kisa cha ajabu chaelezwa mzazi alikwenda kumpokea mtoto wake ametoka univesity amekwenda nje kusoma kwa pesa za mzazi akifika akifikaairpo hataki kumpa mkono mzazi wake hivi kwamba mkono wa mzazi una viini vya ugonjwa ambia salimia mzazi ampamnyosha mkono e atiashika aeka mkono wake hapa ataki kushika ule mkono wa mzazi ni mchafu basi ule mzazi hakufanya jambo alimwambia basi ikiwa mi mekuwa mchafu wewe umekuwa msafi sana maasalama tumemaliza sis kusoma ay maasalama hakumwona tena mzazi wala yule mtoto hakumwona yule mzazi mpaka leo yualia majuto kwa sababu usiku ule ule mzazi alikwenda mbele ya haki ile sadma iliompata ule mzazi akiondoka pale aliondoka na sadma kwamba ya rab niondoshe katika dunia ikiwa nimekuwa mchafu kwa mtoto wangu nliyemzaa niliyemsomesha niliyetabika kwa ajili yake nitakuwa msafi kwa nani yarabi niondoshe katika ulimwengu na dua yake mwenyezimungu subhanahu wataala akaitakabalia usiku ule ule akaenda mbele ya haki asubuhi yake sasa oh y mzungu huyu alie sasa aliye kizungu hatakulia kwenyewe aliya kizungu yashapita yako wapi hayazoleki tena mzazi ashaondoka katika ulimwengu ataishi vipi huyu akisikiza watu wanavoishi na wazazi wao na namna wanavowabebea wanavowabeba wazazi wao na namna wanavokaa na ruhuma na wazazi wao huyu mbele ya watu atakuaatakuwa mtu, mtu aina gani kwa hivyo sote yataka turudishe fikira zetu katika zile taraghani ambazo tunazo na tunazotiwa na wanawake maanake watu wengi wana shida ya kugombana na wazazi wao kwa sababu mke ndani ya nyumba aona mama iwechukua fungu kubwa kutoka kwako Make mke akuona wewe wamsurufia mamako zaidi kum, kulikwa kumpa yeye sasa aona kwamba akikugombanisha wewe na mzazi wako yeye atapata sana kwa sababu tuko ulimwengu wa watu wa kutaka vilioko mifukoni hakuna mahaba ya kweli mahaba ya sasa hivi ya ulimwengu wa kileo ni wachache wale ambao wana mahaba kumpenda mumewe kisawasawa mi na mtoto mmoja jirani yangu anaambia bwana ahli yangu ana ajabu na, na, sana nawambia ni vipi anaambia nikiingia chumbani nikaja na kitu nikampa anaambia la sipokei kwanza mamako umempelekea umempelekea mamako hapokei anaambia wallah hapokei kitu kama nikimwambia sijampa mama ambia basi na mimi usinipe ikiwa mamako hakupata hadhi katika hiko ulichokuja nacho na mimi usinipe tokanao asema mpaka mimi nikinunua kitu chochote huwa nikifikiria mara kumi lazima nichukue vitu viwili na tena hivyo viwili atakwenda kukitizama kile cha mama kama mama hakupewa kizuri atachukua kile chake ampe mama ambchukua wewe hiki mimi nakupendelea nakupendele hiki kile kibovu achukue yeye nikawambia basi wewe umepata mwanamke katika wanawake wa peponi taa umshike vizuri huyo akupendelea kheri wake kama hao ni wangapi katika ulimwengu wa leo ni nadhra ndio maana nikwabi nikawatajia kisa cha jirani yangu ni kwamba hawa ni nadhra leo wengi wa vijana wanaokuja nikuambia huja kwa, kwa kushtaki kwamba mama ananiingilia katika sl yetu tena mwenyewe lifestyle angiliwa katikai kwa nini kwa mama amedemand some someasan ah, ni musiba kweli na tuelewe kwamba katika watu wanaopatilizwa adhabu ambayo menyezimngu subhanahu wataala haipi muhula kabisa kwa mwanadamu ni adhab ya mtu anayemkosea mzazi wake mambo yote mengine menyezimungu anaweza kukupa muhula akaenda kwa kuadhibu akhira waweza ukapewa muhula ukafanya mabaya yote mungu akakuadhibu akhira ila makosa ya kuwakosea wazazi wawili huondoki katika dunia ila utapata mateso hapa hapa duniani kama vile ulivyomfanyia mzazi wako mtoto wako naye atakufanyia mmoja katika watoto alichoka na mzazi wake baada ya kwamba mzazi amekuwa na a lot of demands kama wenyewe wanavyosema kila saa atakahili mara atakahili yule mtoto akaona ah, mateso gani mzazi huyu kila saa kila saa akamchukua akaenda na yeye mpaka juu ya jabali subhanaallah amekwenda na juu ya jabali la yule mzazi alipomua babake akifika pale amzungukia yule mtoto wake amwambia mbono umekuja na mimi hapa aambia baba mi naamua kuja kukuchinja akawambia basi si hapa Maona mawe mawe yale pale ndipo nilipomchinja babangu pale ndipo nilipomchinja babangu na kesa hiki kimepokewa na wanazuoni wengi wamekitaja athari yake kwamba ni jambo lilitokea hasa si hikaya hivi tu ya kutajwa akawambia usinichinje hapa nenda ukanichinje pale yani yeye alimchinja ya mzazi wake na hakuondoka katika dunia mpaka mtoto wake akamchinja kama yeye vile alivyomchinja mzazi wake kwa hivyo katika mambo ambayo mwenyezimngu subhanahu wa taala anampatiliza mja wewe ukimtusi mamako subiri mtoto wako atakuja kukutusi wewe ukimpigia kelele babako subiri kumtoto wako atakuja kukupigia kelele wewe ukimpiga mzazi wako subiri na mtoto wako atakuja kukupiga manake visa vya wa wazazi kupigwa na, kutuka, na kutukanwa leo hivyo vimekithiri hata imekuwa si ajabu tena katika mjitamari wetu kumsikia mtoto amempiga mama mtoto amempiga baba mtoto amemuua mama mtoto amemuua baba ni masala ambayo yamekuwa ni warid wa kutuliwa sumu wa kusongonyolewa hayo ni visa vipo vingi tu alipotaja akbaru lkabair alishraku billah akataja mtume salawatullahi wasalamu alaih jambo la pili huquqi lwalidain kuwakata wazazi wawili ni katika kabair dhunub na ukiwafanya hivyo hutaondoka katika dunia ila na wewe utafanyiwa yale ambayo umemfanyia mzazi wako kwa hivyo yataka tuwe na tahadhari sana na masala haya na wala tusiyatukulie kiurahisi na ukimfanya wema wazazi wawili ndio sababu pia ya tafriji inda lkurab wakati ukipatikana na misukosuko kama wewe alikuwa ni mtu wawafanya wema wazazi wako mungu subhanahu wataala atakutoa katika shida na matatizo kwa sababu ya ule wema uliowafanyia wazazi wako aeleza bwana mtume salawatullahi wasala alehi na hadithi ko katika sahiheini wale watu watatu walioingia katika pango pangwa ile ikashuka wakasema kwamba hapa hatuwezi kuokoka ila tutawassali kwa mwenyezi mgu kwa amali njema tulizozifanya mmoja akasema mimi nilikuwa na binti mbinti ya ami yangu ambaye alikuwa ni afifa akaja kwangu na shida nikamtaka kwa kumkidhia shida zake nami anipatie inayoyataka machafu akakataa mpaka akafikiwa na shida ikawa hanabudhi sasa akubali lile nililolitaka ikawa hakuna beina yangu na yeye ila kufanya kitendo kibaya akanaambia nimwogope mwenyezi mungu nikaacha kufanya tendo lile na nikamwachia yale mali ambayo nimekuwa nimempa ya rabbi kama niliacha kwa kuogopa tuofarajie tuondoshee dhiki hii tulionayo likapasuka lile mawe lakini hawawezi kutoka mngine akasema ya rabbi mimi nilikuwa na mtu aliyefanya kazi kwangu akafanya kazi wakati alipokuja kutaka malipo yake akayaacha malipo yake akaenda akapotea kwa muda mrefu kisha akaja akapata rkada na dhiki akaja kuomba malipo yake ikawa yale mali yamekuwa mengi kabisa nikamregeshea mali yote yale ambayo yalikuwa yamekuwa kutokamana na asli ya mali yake yarabi kama nilifanya kwa kwa ajili ya kukuogopa tuondoshee dhiki hili nao jiwe lile ilikapasuka bado hawajaweza kutoka mgine akaja akasema yarabi mimi nilikuwa na wazazi wawili nikiwafanyia wema na ilikuwa wapi watoto wangu chakula kabla ya kuwapa wazazi wangu wawili siku moja nikachelewa katika kutunga wanyama nikaja nikawakuta wazazi wangu wamelala nikaja na maziwa yale nikasimama nayo na watoto wangu walia chini ya miguu yangu wakililia yale maziwa nikasimama sikupenda kuwaamsha kuwa katika usingizi mpaka wakaamka kwa khiari yao ya rab kama lilifanya haya kwa sababu ya kutefuta radhi yako basi tuepushie hii shida tulionayo nayo mawe ile ikapasuka wakatoka wakatembea mtume salawalai wsaaalh ameeleza hadithi hii kuonesha kwamba ihsan ya wazazi wawili ihsan ya wazazi wawili ni moja katika mambo yenye kumfanya mja kutakabaliwa dua yake mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala kwa yeye kuwafanyia ihsani wazazi wawili kwa hiyo tunaona uzito waliopewa wazazi wawili katika sharia kitabu cha mwenyezi mnyezimgu na sunna ya bwana mtume muhammad muhammadi salllaal wasalam na tunaona muhimu wa watu kuwaheshimu wazazi wawili bali bwana mtume salawatullahi wasalamu alaihi ameeleza kwamba pepo iko nyayo za kinamama aljannatu tahta akdami lummahat kwamba pepo iko katika nyayo za kinamama kuonesha kwamba sisi tuna dharura kubwa sana ya kuwafanyia wema wazazi wetu