ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله يا ايها الذين امنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن الا وانتم مسلمون يا ايها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منها زوجها وَبَثَّ مِنْهُمَا رِجَالًا كَثِيرًا وَنِسَاءً وَاتَّقُوا اللَّهَ الَّذِي تَسَاءَلُونَ بِهِ وَالْأَرْحَامَ إِنَّ اللَّهَ كَانَ عَلَيْكُمْ رَقِيبًا يَا أَيُّهَا الَّذِينَ آمَنُوا اتَّقُوا اللَّهَ وَقُولُوا قَوْلًا سَدِيدًا يُصْلِحْ لَكُمْ أَعْمَالَكُمْ ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما اما بعد فان اصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه واله وسلم وشر الامور محدثاتها فان كل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلاله في النار نزاهه الاسلام الله جل وعلا kwa uwezo so, wake ametukutanisha <coughs> tena ikiwa ni majilisi yetu ya mwisho katika mfululizo wa mihadhara yetu tuliyoianza ikiwa leo hii ni siku yake ya nne tumezungumza mambo mengi kuhusu ni nani shia na mashia ikina nani na itikadi zao ni zipi lakini hayo mengi tunayozungumza ni machache ukilinganisha na yale walionayo mashia kuna mambo mengi sana الساعي لمين؟ حتى في يعقوس. هذا في يعقوس بعد مسألة مهمة. بعد مسألة مهمة. لما نقول إن شاء الله حتى حتى في يعقوس قد كم حاضر ويت وهو. نال يوم بعده في يعقوس mara nyingine katika munasaba mwingine naweza kuyaelezea insha allah lakini ni imani yangu kwamba niliyotangulia kuyazungumza na nitakaoyazungumza yataleta changamoto kubwa kwetu na yatakuwa yametufungulia milango mingi katika milango ya ilmu na ufahamu katika mambo mambo ya ihistoria mambo ya kihitikadi na mengineyo ambayo inagusa masala ya dini katika elimu mbalimbali kama elimu za upokezi wa habari riwaya na diraya na mengineyo kwa wasta ni kwamba kwa ufupi kwa ni kwamba tumejifunza baadhi ya mambo muhimu na mimi ninaamini kwamba si kwa mtu anakisikiliza mihadhara hii kwa umakini na kafuatilia si rahisi kubebaishwa na shia kwa sampuli yeyote kwa sababu sisi tunazungumza kwa kujenga misingi na hatuzungumzi kwa hamasa kwa kushambulia tunajenga misingi tunajenga hoja alafu vile vile vinajitahidi katika kunakishi hoja ambazo nyinyi wenyewe mnashuhudia kwamba mashia wenyewe hawawezi kuzijibu na pengine hawakuwai kujiuliza maswali kama hayo wao walipolinganiwa waliposhawishiwa wakubali lakini kuna vitu vingi walikuwa wajiulize kabla ya kukubali lakini ndio hali hihizyo kutokana na waku na udhaifu mbalimbali udhaifu wa kufikiria udhaifu wa kufanya utafiti udhaifu katika taaluma ya mambo ya dini imepelekea watu wengi kuvutika au kuagaliwa makundi hili lakini kwa hakika mashia ni sampuli au ni moja katika maadui wa uislamu hata kama dhahiri yao unajionyesha kana kwamba wa wa wa ni watetezi na wako mbele katika kuutetea uislamu lakini historia inaonyesha kwamba mashia ni maadui wa uislamu waislamu waliosimama katika madhhabu ya wa ahlissunnati waljamaa maisha yao tangu enji za masahaba ridhwanullahi taala alaihim ajmain wao walikuwa wakipanga mipango ya kueleza uislamu na kupambana na makafiri uso kwa uso angalia wakati wa abubakar sidiqi radi allahu anhu angalia wakati wa umar angalia wakati wa uthman na sehemu katika wakati wa ali bin abi talib uangalia masahaba namne walivyokuwa na tabiin kusoma historia ya uislamu ulipoingia katika miji mbalimbali upande wa mashariki mashariki ya mbali soma historia ya uislamu ulivyoingia katika nchi za afrika afrika ya kaskazini mpaka kufika ulaya ya magharibi soma historia ya uislamu ulivyoingia katika nchi za ulaya ya mashariki kama armenia georgia na sehemu nyingine utakuta ahlusunna waljamaa kuanzia zama za masahaba wapo mbele katika jambo hilo lakini ukiisoma historia ya mashia utakuta pale wanapokuja maadui wa uislamu kuwapiga ahlisunna kuwapiga waislamu wao wako mbele katika kushirikiana nao historia historia ya au gangistan jankis khan walipokuja kuivamia miji ya waislamu kama baghdadi na sehemu nyinginezo katika miji ya waislamu kama sham ibnu alkami ambaye ni mshia pamoja na aktusi walikuwa ni mawaziri katika serikali ile walishiriki katika kupanga mipango ya kuwavunja na kuwapiga waislamu hii ni historia iko wazi na wale haijajificha na ndio maana wakiisoma historia hutopata kwamba kuna nchi ya kikafiri mashia walikwenda wakapambana na makafiri wakaiteka waka waka nchi hiyo ikawa ya kiislamu utapata utapata kwamba katika miji ya waislamu wao niwojitokeza na wakaingia wakatawala kama walivyotawala misri na moroko katika kipindi fulani daula ya ubaidia waliofanya na wakayafanya walioyafanya wakayazusha walioyazusha waislamu wa kweli wakweiwazama zile hawakukubali salahu dini la ayubi alitoka sham siria najeshi akaja akawatwanga mashia waliokuwepo pale masri na moroko akaiangusha daula ya fatimia zanajiku na hivyo hivyo mevamia miji ya afghanistani uzbekistan pajikistani armenia na miji mingine pamoja na iran daula safawia ikasimama ikafanya maangamivu makubwa dhidi ya ahlisunnati waljamaa ko dhahiri wanaonyesha kana kwamba wao ni watetezi wa uislamu dhahiri yao hasa watu wanahurika sana na baadhi ya nchi kama serikali ya iran na mapinduzi uliyofanya na dhahiri na kana kwamba wao katika kuutetea wa uislamu sio lazima ukubaliani na mimi mnayoeleza lakini ya inakwambia katika miongoni mwa wadui wa uislamu ni mashia في <applause> ستارية ليفو لا تتوانيش في الوهاليانيسكي ليفو لكني سالة غتمية زادة ما دي لأهل البيت لو أخذتني كما دي أو بازه لي وقوانا ونوانا تشبه لي لما صحابة ولي أموهم وفي الإسلام na kuwajengia mazingira ya dharau na kutunga maneno ya uongo dhidi yao na kashfa nyingi kama ilivyokuwa kawaida ya abdullahi bn saba tulivyoona katika darasa zilizopita sasa kutokanana ubaya walionao pia wakajichagulia walijichagulia mfumo fulani wa kuendea watu wakatumia kitu kimoja au mfumo fulani unaoitwa takia takia kama anavyoelezea mayunga ni kudhihirisha tofauti na unavyoitakidi kudhihirisha kujidhihirisha kwa watu tofauti na unavyo na unavyo itakidi na hiyo ni daraja kubwa sana kwa mwislamu kufanya hivyo ni fadhila haya wanayazungumza na wala hawajifichi katika hilo leo sikatoka kuzungumzia takia sio mada yangu nimesema kuna mambo mengi takuwa hatutayazungumza kuna muhimu tuutaazugumzia sitazungumza mutaa wala sitazungumza takia wala hapana lakini kusema kwamba sisi ahli sunna na waislamu uislamu wa kwa ujumla umempa nafasi mwislamu wakati wa dharura kwa kuwa amebanwa kwa kuwa ametezwa nguvu na akawa anaiogopea nafsi yake au anaogopa shari ya watu fulani kimaslahi anaweza akadhihirisha tofauti na anavyoitakidi na kisa cha ammar na wengineo katika masahaba waliokuwa wakichezwa nguvu wamtukane mtukane allah tabaraka wataala kiko wazi na aya itaja kuwafanyia tasdid kuwaongoza na kuwapasisha yale waliokuwa wakiwafanya baadhi yao illa man ukriha wa qalbuhu mutmainun biliman ولكن يجب ان كصوت هناك افضل من اجل ان يكون هناك افضل من اجل الله يكون هناك افضل من اجل ان يكون هناك افضل lakini suwa so kama hii haifai kutaamali na watu katika hali ya kawaida ukaanza kuwadhihirishia watu tofauti na ulivyo ukawa unawadanganya unafanya tabilisi na ukahesabu kwamba ni sehemu katika dini ili ni jambo baya kabisa sasa kwa shia ili jambo lipo na ni fadhila wanatabia ya kujidhihirisha tofauti na walivyo lakini wakipata nafasi na wakipata nguvu huwa wanayadhihirisha yao yote hayayote akua kuasema kusema kitu hiki ndipo pale waliposimama daula ya safawia ikawa katika miji ya bagdadi irani na miji mingine ambayo ika ni miji mikubwa wakati huo ya kiislamu wao ndi wameshika bendera wametawala nchi nyingi za kiislamu maunamaa wao hawakuwa na siri hawa tena waliyadhihirisha mambo ambayo hawakuweza kuyadhihirisha huko nyuma wakauonyesha ule uhalisia wao ulivyo wakajidhihirisha kwamba wao ni kina nani wakayaandika mambo ambayo katika hali nyingine mazingira mengine kitakia hayafai lakini kutokana na fursa walioipata wao na wakati waliokuwa nao wakadhihirisha wakaudhihirisha ule ushia wao miongoni mwa hao waliofanya hivyo ni muhammad bakir almajlisi kwenye vitabu vyake miratu luqul na biharu lanwar ameukashifu ushia vile ulivyo yaani kusema kwa maana mana ameufumua ushia kama ulivyo pia alimamu wanaochoni wao أبو طاله، أو تيجي نمطية تقرأ كتابه الاستجاء، كتابه الاستجاء لماذا بس كتابه برواندي هو كتيبينش الدولة الصفوية. لكن هناك ذاو من المشكله هي البرهان التي تجربه من المشكله التي تجربه من المشكله التي تجربه من المشكله التي تجربه من الأسرار تالبحراني من المشكله التي تجربه من المشكله من المشكله التي تجربه من المشكله التي تجربه من المشكله التي تجربه من المشكله التي الفيض الكاشان، محسن الملقب الفيض الكاشان، يعني فريق موكاني ألف موجه لتسنة موجة نموذج أنا لا أنا لا أن تفسير الصافي فليسوف, الفقه فليسوف الفقهاء يعني فلي لفليسوفي وما فقهاء وفقيه الفلاسفة فليسوف الفقهاء وفقيه الفلاسفة أستاذ العصر ووحيد دهري أستاذ عصري ووحيد دهري المولى محسن الملقب بالفيض الكاشاني يعني فليسوف ni nani wa wamafalsif ujamaa pia ameandika maneno mengi sana ukitoa kujooshia ukisoma vitabu hivi utawajua vile namna walivyo ntazisoma baadhi ya habari zao zilizomamu ndani sasa mambo yamekenza siku zikazunguka ahlusunna wakapata nguvu na ahlusunna wakawa wanaandika maulamaa wao wanabainisha وأنا أقول أن الشيعة الرشيدة هي التي تدعى الرشيد. وأنا أقول لك أن الشيعة الرشيدة هي التي تدعى الرشيد. وأنا أقول لك أن الشيعة الرشيدة هي التي yaaniwale waliokujakuja katika zama hizi za kar ya ishirini ishirin na moja wakina afar ridha lmuzafar mwenye aqaidu limamia takuta wanakwenda sasa na vile watu walivyo nisitusemehivi unajaribu kuficha alafu wanakuwa pia wakini sana hawavitawani vitabu vyao kwa kila mtu kama vile unavyokwenda dadukani wakasemasahihu lbukhari basi ukaweza kupata kwamba anapata alkafi au ndanua tafsiri ya bni kathiri kwa wepesi tu ikawa kuna wepesi pia wkenda kununua labda tafsiri safi au tafsiri ayashi au alkumi unaweza ukaona mapesa yako usizipate usi tafsiri hizo na vitabu hivyo kwa sababu wanajua kwamba kupatikana kwa vitabu vyao hivyo vya asli ni moja katika msiba katika madhehebu yao sasa katika darsa ya jana sisi tulizungumza mambo mawili vitu viwili vikubwa jana tulizungumzia masahaba -so na uadilifu adalatu sahaba hiki ni kitu kimoja masahaba -so kina nani na uadilifu -so maana yake ni nini je tukisema masahaba ni waadilifu maana yake ni kwamba masahaba hawakosei ni masumutukatazama maana ya uadilifu katika qurani tutakuta kwamba si sharti la kuwa mtu mwadilifu awe hakosei kumbe mtu mwadilifu anaweza kukosea ukisoma ala ya imran mia moa thata ia oa ha4iohlata na ioha6 utakuta kwamba mtu mwadilifu mcha mungu anaweza kufanya fahisha kwa masharti tu yametabwa pale na yale yamayotajwa na mashia ili kuwatokana masahaba wasiwe waadilifu ni mambo yamegawanyika katika sampuli kama tatu sampuli moja ni mambo ambayo hayakuthibiti wanasingiziwa masahaba kwamba wamekuwa hivyo kwa mfano ntat mfano jambo lilotokea kwa mfano alikuja alafya pamoja moja kitwa haidar aliuliza swali katika maswali yake akazungumza wazi kwamba uthmani raiallah anhu aliufukuza abu abueri akampeleka robaba hili ni habari wanaizungumza wa na kuieneza ili kuvuruga kumchafua uthmani lakini haiko na kuna habari ambazo wao wanazitumia wanazitawanywa kwa watu zimethibiti lakini sura ni tafsiri wanaoeleza ni tafsiri ya chuki sio tafsiri sahihi lakini lengo ni kuwachafua masahaba lakini mara nyingine na wao pia wanakwama mfano wake ni tukio la hudaibia na vita vya uhud katika sulhu ya hudaibia mtume saliawa sallama alipoambia masahaba chinjeni wa nyama yenu na mnone likwenu kwa mujibu wa maelezo ya mashia wanasema masahaba wote waligoma keyo walimuwasi mtume sal llahu alahi wasalam kisha wanamimina aya zinazokataza na kutahadharisha na kuonyesha ubaya wa kumwasi mtume sal llahu alehi wa tukio hili likuwa lilitokea lakini w- w- alitafsiriwi hivyo kwamba ilikuwa ni uwasi na ndio mana tapataa waswali liku, pale kama ikiwa masahaba wanuasi wote wakawa hawakumtii mtume sal llahu alw sallama kwa hiyo wamefanya jambo la dhambi kyo wajilikuwaa wa hauko nikasema ali bin abi talibi alikuwepo na yeye alikuwa ndio mwandishi wa mkataba ule yeye pia je si maasum al na alikosea hapa na kama hapana ninyi mmemtoatoa vipi hapa ali alibin abi talib o tafsiri yenu mtakoyolekadi tafsiri yetu pia kuna kitu sikikitaja lakini katika tukio hili ambalo masahaba alfu moja na mianne walihudhuria mwisho katika tukio lile allah tabaraka wa taala amesema wazi kwamba wale amewaridhia laad radia llahu ani lmuminin إذ يبايعونك تحت الشجرة ترى علم ما في قلوبهم أنغليا أنا وارزي الله تبارك وتعالى ولا وليوكوكا ويقول لك ينكو توتيف تيني أنت أنا أنا وارزي سسا وهو يشب وسمتون صلى الله عليه وسلم أنا وارزي بيت تينا أنا أنا اليوم من يجي في وبيع ومن يجي في وزاو سسا قوليني ويوجد kyo ukasema kuna mambo ambayo hayakudhibiti wanawwapaka nao masahaba na kuna mambo ambayo wanayapa tafsiri ya kimakosa kwa sababu ya chuki walizokuwa nazo naao mengine mambo mingine ni ya kweli yametokea kwao masahaba lakini hayajaporomosha usahaba wao na uadilifu wao kwa sababu sahaba ili awe mwadilifu au mtu awe mwadilifu sio lazima awe akukosea tuatoa kisa cha mai bin malik ambaye alipatwa na dhambi ya kuzini na mtume asa akajipeleka mwenyewe kwa mtume sasmtume akamsimamishia hadi na mwanamke uy anhamidia aliyekuja kwa mtume sasa akasema nimezini mezini nimepata mimba nje ya ndoa mtume mtumesasala akampiga mawe na masahaba zake baada ya kuwa mejifungua na kumnyonyesha mtoto wake kumaliza kumalizakunyonyesha miaka miwili ile ili mwanamke alipigwa mawe na masahaba wakawa namsema vibaya yaani mtume salai salama akataka kumswalia wao wakawa kama anapia maneno mtume sulai salma akawaambia yule ametubu toba ambayo lau kwamba inagawanywa kwa watu wa madina ingewatosha au tukio la uud masahaba wamekimbia vitani lakini allah anasema walakad afa allahu anhum إن الذين تولوا منكم يوم التقى الجمعان إنما استذلهم الشيطان ببعض ما كسبوا ولقد عفى الله عنهم الله مشى وسميت يا يكيوم تكيو كما هاي ولا يشكوى ولا ينيزا ووات إلي وولكاني قبل الصحابة نوات وبايا لكن هي إلي كون سيرا من ظلم سيرا لو نازل عبد الله بن سبا كما نبتن بيه المجلس وما وأظهر البراءة من أعدائه وكاشف مخالفيه وأكفرهم الذي ريش ودوي صحابة ناوكاو كاشف ناوكاو كفريشة لسا هات ما يعونا ليه وداني ما ذي ابن الشيخ اثنى شريعة إمامية يامو هنا يفاني بعد ما جيب السؤال ليلو تقدم بك السؤال لا البيت مثل نانو أهل البيت كما قالت لك ونقول أما أنا أقول لك سورة الأحزاب يعني أنا سورة الأحزاب يا أقول لك الله أقول الله أنا أقول لك أنا أقول لك أنا صلى وسلم فاطمة علي sisi tukasema hapana ahlusunna kwa mujibu wamefundishwa mtume sallaaa salam ahlulbeiti sio tukisa tu ahlulbeiti ni wengi katika hao ni watoto wa mtume saiaaaw salama na wajukuu zake watoto wote na wajukuu zake wote ami zake na watoto wa ami zake alu alii alu aqil alu jafar na alu abbas وفي ها ولقتك اهل بيت رسول الله صلى الله عليه وسلم. نواتي انتم ازواجه المطهرات. وكذاك وتهاريف ونوتهاريش الله تبارك وتعالى من كل درس. في ها ولقتك اهل البيت. هل كذلك ام كواكه انتم صلى الله عليه وسلم بن علي بن ابي طالب في ها ولقتك اهل البيت. tukajaribu kutazama kwa nini wanawatoa watu wengine kama wake wamtume katika adhira ya ahlulbeiti tukataja hoja zao tukaziona kwamba ni auha <coughs> min beiti lankabuti ni hoja nyepesi nyembamba sana kuliko nyumba ya ankabuti buyibuyi tukazitaja zile sababu sasa leo ntaka kuunganisha mazungumzosasa leo nataka nizungumza vitu hivyi viwili kwa sababu ya muda kwa kuwa muda wetu na ratiba yetu ya hadhara inaishia leo kua nitalazimika nizungumze vitu viwili na sitavizungumza kwa upana kwa sababu kila kimoja katika hivyo viwili vinataka karibu siku mbili mpaka siku tatu lakini taka vitu viwili hivyo nivizungumze katika siku hii moja kutoka hii sasa hivi baada l asri pengine mpaka magharibi na sehemu kidogo baada ya magharibi insha allah kitu kimoja ni kuhusu qurani na kitu kinachoitwa msahafu wa fatima ambacho kilisheikuuliziwa hapa kuhusu qurani na maneno ya abulqasimu alhoi ambayo ndugu yetu mmoja hapa alitaka tu tumthibitishie yale maneno katika mfadhara wa mwanzo kabisa na kitu cha pili zilisema kuna baadhi ya hadithi ambazo mashia wanazitumia ili kuthibitisha kwamba aliyekuwa anastahiki ukhalifa baada ya mtume sala allah i sallama ni ali bin abi talib maana sisi tukisema kwamba mwanzilishi wa ushia ni abdullahi bini sabaa watu kwambia hapana mtume naiye sala aw sallam kama huyu abdullahi bini saba ndio mtu wa sallama, kwa kwanza kutangaza ukhalifa wa, wa, wa, wa, wa, wa ali bin abi talib هذا هو الذي صلى الله عليه وسلم، وأن تونس صلى الله عليه وسلم، وأن صلى الله عليه وسلم، وأن تونس صلى الله عليه حديث وأن تونس صلى الله عليه وسلم، يصيب والصكوة الخميس. كل حديث ننجيه. لكن نضيفه ننجيه لموضوع. الحديث الموضوع كما حديث حديث الدار يوم الإنذار. حديث الدار يوم الإنذار. لا حديث المدينة. أنا مدينة العلم وعلي بابها. نقول في جيل في في بيتي بعد ما تمكن ما تمكن من جيل في بيتي كما حديثي يا تركتكم ها اه؟ تركت أو تركت فيكم ما إن تمسكتم به أو ما إن تمسكتم لن تضلوا بعدي كتاب الله وعترتي أهل بيتي تسعة إنجزت زامي في حديثي ذوتي كل حديثي موجة إلى إتاج مجلسي خاصة شتاتورا حكي انجيزن كملا زرتي. ما ميركولهم بكيماوي. نكشازن كملا القران. على حديثي يا غادير كمتكيات. انا في موضوع كيماوي. نيجوسيا حديثي يا منزلة. انت مني بمنزلة هارون من موسى ولكن لا نبي بعد. هذا الحديث يا منزلة من تونس صلى الله علي. lakini hakuna nabii baada yangu wale ali kwangu mimi una daraja kama vile haruna kwa musa na maelezo ya shi wanauzungumza kuonyesha kwamba ni ukhalifa na hadithi ile mtume saiai salam alivyosema ituni bikitabin leteni karatasi kitabu aktub lakum kitaban lan tadilu badi au min minbaadi نوا عندك يا ميني ما عندك شيء أبى أهان تبتير بعدها هذا واطروا صلى الله عليه وسلم مودي على رسول صلى الله وسلم أهجر رسول وسلم أو الرسول يا صلى الله عليه وسلم أنا كنا الله أنا الكتاب إن الله mtume akawambia undokeni wasahaba wakaondoka mashio wanasema inaona hapa mtume saaa sal masahaba walisha jua kwamba mtume walitaa kuandika sala lah aliwu salam kwamba alii ndiye khalifa baada yangu walipofahamu vile wakapiga fujo kwelikweli haya ni maneno yameandika kimeandikwa kitabu wasa na abdillahi nasiri inaitwa hadithi ya karatasi hizi ni shubuhati na watu wengi wanayumba sana wanayumba sana kwa hiyo nikizipatia muda insha allah kwa leo nitizizungumza lakini kila likitazama sioni sasa turudi nakikalie nukta ya kwanza iini nukta ya kwanza tutahadhara yetu wa leo mimi nimeandika kitabu na baadhi yenu pengine mmekisoma ili kitabu kizungumzi <coughs> si kwa kukitangaza ukishaisha kamba natangaza biashara hapana hiki si kitabu kishaisha huwezi kutupata madukani nimekiandika kitabu uyahudi nyuma, nyuma ya pazia la ahli lbeiti alafu nikaandika pale katika mabano itikadi yashiaa sharia juu ya qurani humundani nimeweta mikuu nyingi zinazothibitisha maulamaa wakubwa washiat nasharia na vitabu vyao vya kutegemewa itikadi yao inayozungumzwa kwenye vitabu hivyo na wanawachuoni hao ni kwamba hii qurani tuliyo nayo sasa ina upungufu haiko sawasawa kwa sababu qurani hii tuliyo nayo imekusanywa na baadhi ya masahaba ambao si waadilifu abubakar mar man zaidi obaii na wengineo ndio waliokaa wakaitengeneza hii qurani tuliyokuwa nayo kuna aya ambazo zilikuwa zikimtaja ali bin abialibi wazi wazi na kuria yake wao wamezifuta umeziondosha na kuna aya zimewekwa mahali ambapo sio pake na hii qurani nayo haiko katika mpangilio wa sawasawa kwa maana kwamba imechezewa hii ni itikadi imo ndani ya vitabu vya shia isna ya sharija na mimi nimeandika haya nikijua mashia wana maulamaa wana waandishi wana watu mbalimbali wasomi mbalimbali na hawatakosa na kusema lakini najua kwamba hawawezi kuzipinga oje hizi watakachokifanya lakini pia nikajua kwamba hawatanyamaza ametumia muda mrefu sana wa kujadiliana watakijibu vipi kitabu hiki kweli akajitokeza baada ya vikao vingi walivyokaa akajitokeza mzee mayunga akaandika kitabu zao la tsakifa lakini ukiangalia kitabu hiki maunguli wake na wakichukua zao la tsakifa utakuta kwamba ni kama mchezo wa karata tatu ataka kuwalaza watu mzee wa watu waskei amekwepa ile hoja ya msingi amekwenda kwingine kwa sababu ajua itikai hii ya ushia itikadi hii ya shia juu ya qurani ni itikaji ambayo huwezi kuitetea hata siku moja kwa hiyo hakuna jivu lilio sawasawa na mimi nitawathibitishia hilo katika niliyotaja humu ndani nikasema mashia wanasema ikiwa mathalani qurani hii haiko sawa hii qurani nayo hii tunaisoma tunaesoma katika na wao pia wanaisoma na ukinde katika maktaba zao ukiwaona mashekhe zao maayatola wao wanaisomesha qurani hii hii na katika vio vyao vya qurani na hauzati zao na huseiniati zao wanasoma hii hakuna qurani nyingine lakini wanasema ina kasuru sasa hiyo iliyohifadhiwa iko wapi kwa sababu aya يا سنوان إنا نحن نزلنا الذكر وإنا له لحافظون حقيقة سيسي تبعي ترمش القرآن لا سيسي ندير تكاو القرآن ندير تكاو تكاو سيسي ندير تكاو الله تبارك وتعالى أم يهيدي كو يلين دا الله سيما هي أهالي الله نيقوالي ما القرآن اللي يلين الله نيبه ندير هي مدى يليو سيسي sasa wao wakizungumza baada hii kakwambia mambu yani atuonyeshe urani yanashia iko wapi ili swali iliyowehi kuuliza nadhani katika muhadhara wa kwanza nipowaza muhadhara nikasema nyinyi ndiwatakiwa mtuonyeshe hiyo qurani yenu iko wapi kama hii nakasoro nawasema kweli qurani imelindwa na iko iko wapi sasa mimi ntakamtumia vitabu hivi viwili kwanza hawa ni waandishi wa miaka hii ya karibuni ile tafsiri aliyotaka ule bana siku ile akasema kwamba ukinionyesha ile mahali mimi ushia nitaingia nitatoka kwenye ushia tafsiri tafsirinihiiap hii hii naitwa albayan laa hayuko leo asema tu huko mahalimashallah ile tafsiri ya lbayani hii hapa sasa كل ما هالي أنا بساكر لكن إن هو قبل التفسير، لكن قبل التفسير، قبل التفسير، قبل التفسير، قبل التفسير، قبل التفسير، قبل التفسير، قبل التفسير، قبل التفسير، قبل التفسير، قبل التفسير، قبل التفسير، قبل التفسير، قبل التفسير، قبل التفسير، قبل التفسير، وانا قلت لك ما تفتشوها في دار الثقليني اتوها دار الثقليني شارع الفخر الرازي ما شبشة طهران ايران طهران شارع شارع الانقلاب شارع الفخر الرازي دار الثقليني الارتباع هذي ما شبشة طهران فين تشافقا من عندك ما شبشة طيون هذا شيء ما تبين لنا يعني المهم لما تبين هذا هو الثقلين طهران ايران مواقع الف موجة نمية إلى عشرين نتيسة شفا سيتا من الطبع السادسة شفا سيتا كنا يبالا لو يصوم الأفو مشيها كما وفرت السيدية nasoma ibara katika ukurasa wa mia mbili na ishirini na tatu hapa lipoeka rangi kwenye ukurasa huu dinaposoma al hui ni mmoja katika wanawachuoni wakubwa sana wanaeshimia katika zama hizi wanafunzi wake ni watu wazito wazito ndani ya shia anasema hivi ina wujuda mushafi إن وجود مصحف لأمير المؤمنين عليه السلام يغير هذا يغير القرآن الموجود في ترتيب السور مما لا ينبغي الشك فيه وتسالم العلماء الأعلام على وجوده aghnana n tkalufi liithbathi ntakanfanya tarjama mpaka hapa alipofika kunitaendelea alkui anasemav mshio kuwepo kwa msahafu wa amirlmuminin laihi salam anamkusudia ali kuwepo kwa msahafu wa alii amiru lmuminin alaihi salam unaotofautiana hi qurani iliyoko msahafu unaotofautiana na qurani iliyopo katika mpangilio wa sura ni miongoni mwa yale ambayo hayatakiwi kuyatilia shaka ndani yake na kukubaliwa kwa maulamaa yaani kulikubali jambo hili maulamaa watambuzi juu ya kuwepo kwake jambo hili juu ya kuwepo kwake msahafu huo aghnana an takalufi liithbatihi kunikokubali wanawachuoni kumetutosha sisi kujikalifisha kuthibitisha kwake tutafute hili tutafute riwaya kuwa waliwaulamaa wetu wamelikubali jambo hili kwamba kuna msahafu mwingine ulio tofauti na huu katika mpangilio wa sura hili ni jambo ambalo hatutakiwi tutulile shaka wala kujikalifisha kutafuta kwamba riwaya iko wapi nikasema wanawachuoni waki wamethibitishwa na wanaachuoni wetu katika hilo hilo linatutosha mmefaam kama anna shtimala quranihi laihi lsalam la ziyadatin laisat fi lquran lmaujudi vile vile kama vile ambavyo tinatakiwa tukubali kwamba kukusanya qurani yake sasa pale mara baa anasema musaf musafu hata bibilia anasema msaafu kitabu chochote kilikusanya a msafu apaa quran kama vile ambavyo هو و الشبه القرانيه هو المقصود زياده بعض هزيمه داخليه في القران يعني الجانبه اللي تتكيف بالشاقه وان كان صحيحا الا انه لا دلاله في ذلك الا انه لا دلاله في ذلك على ان هذه الزيادات كانت من القران أتكلم كما يكون صحيح يثبت هو ان قد تكون juu ya kwamba ziyada hizi ni katika qurani wa qad ustitat minhu biltahrifi na kuwa ziyada hizo zimeondoshwa kwa kupotoshwa bal lsahihu ana tilka ziyadat kanat tafsira biunwani ltawili lakini qauli iliyo sahihi ni kwamba ziyada hizo zilikuwa ni tafsiri katika anwani ya tawili mimi na nukuu mpaka hapo lakini ataendelea na maneno yake na hayo yaliyobasi hayabomoi haya yaliyotangulia