nundusha uislamu mpaka wanaupa sifa mbaya ya uislamu kwa hiyo tuna wasasa sozo linakuja na wanafiki na somo hili litatolewa na ndugu yenu mpenzi wenu shekhe hilali shaweje kwa jina la maruf al ustadhi kipozeo kwa hiyo anakuja kutupoza karibu she kipozeo السلام عليكم ورحمة الله وبركاته. السلام عليكم ورحمة الله وبركاته. الحمد لله الذي هدانا لهذا ونشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له. الغني عما سواه المفتقر اليه كل ما عداه ونشهد ان سيدنا ونبينا ومولانا محمدا عبده ورسوله وحبيبه ومصطفاه صلى الله وسلم عليه وعلى اله وصحبه ومن نصره ووالاه اما بعد فان اصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الامور محدثاتها وكل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلاله في النار اللهم انا نعوذ بك من عذاب النار رب اشرح لي صدري ويسر لي امري واحمل عقدة من لساني يفقه قولي سبحانك لا علم لنا الا ما علمتنا انك انت العليم الحكيم. دوزانغو الإسلام بعد يكون شكر من يزنغو سبحانه وتعالى na baada ya kumchakia rehma na amani kiongozi wetu ambaye ndiye mtume muhammadi salla llahu alaihi wasallam nimesimama hapa nataka kuzungumzia ili tuwajue wanafiki wanafiki ni watu wabaya sana wanafiki ubaya wao ni mkubwa sana kuliko makafir na ukitaka kuwajua wanafiki qurani imeweka waziwazi kabisa qurani imewataja vile walivyo kwa sababu siku zote qurani inapotaja kitu basi inataja vile kil, kilivyo kwa kuwa qurani ni maneno ya mwenyezimngu subhanahu wa taala na mwenyezimngu ndio aliyoumba ya kila kitu لانديه من جوزي دي في الاتيك. طيب من يجند ان ياساده ونافقي كتبت راه كسا ايه وستين نسابا. قال يا لطفينا المنافقون والمنافقات بعضهم من بعض يأمرون بالمنكر وينهون عن المعروف ويقبضون ايديهم نسوا الله فنسيهم ان المنافقين هم الفاسقون. menyezimngu wanasema almunafiuna waalmunafiat wanafiki wa kiume wa wa wa na wanafiki wa kike maanaake katika waislamu kuna wanawake na wanaume katika hawa wanafiki vile vile wamejawika sehemu mbili kuna wanafiki wa kiume na wanafii wa kike almunafiuna walmunafiat wanafiki wa kiume na wanafii wa kike baaduhum min baadi wao kwa wao yaamuruna bilmunkar wana jasturi ya kuamrisha maovu yafanya wayanhauna an lmaaruf na wanakataza mema yakifanya kitendo hiki cha kukusanyika sisi kama hivi tukawa tunaamrishana mema na kukatazana maovu ni kitendo ambacho amekifanya mtume muhammadi sali llahu aleihi wasallam lakini wanaafiki wao hawapendi watu wakusanyike kama hivi waamrishane mema na kukatazana maovu kwa sababu wao mwenyezimungu amekuchawataja kwamba wana desturi ya kuamrisha mabaya na kukataza mema wa hii ndio desturi ya wanafiki mwenyezimungu katika sura ya kumi na mbili aya wa miamoj na nane surati yusuf anasoma mwenyezimngu qul hadhihi sabili aduu ila llah la basiratin ana wman itabani wsubhan llah wama ana min almushrikin ul sona ee muhammadi uwaambie hao hadhihi sabili hi kazi ya dacwa ndiyo njia yangu mini mnayoitumia adu il llah nawaita watu waingie kwenye dini ya mwenyezimngu ala basiratin kwa dalili za waziwazi kwa ujuzi kamili wala kubahatisha ama waman ittabaani mimi na wanaonifuata tufanye kazi hii wa subhana allah na ameepukana mwenyezimngu na kila upungufu wama ana min almushrikin nasikuwa sikuwa nini muhammad katika wale washirikina katika aya hii tuna mambo matatu muhimu kabisa kwanza kazi ya dawa ndio njia yake mtume aliokuwa akiitumia katika kuwaita watu kuingia kwenye uislamu watu wana njia zao nyingi katika kuwaita watu kwenye dini zao lakini dini za ya mwenyezimngu njia sahihi aliokuwa akiitumia mtume ni kuwaita watu ala basuratin kwa hoja za waziwazi yaani kwa ujuzi kamili walaika kubahatisha bahatisha na kuzuazua la kwa hoja kamili kwa ilmu khaswa sio watu wengine wanakonda mashamba humo na magaloo wamichumda wakifika kule mpato josi utaokoka hizi si njia njia sahihi alaokuwa akiitumia mtume salla llahu alaihi wasallam ni njia ya ilmu kibari kuonyeshana dalili tu basi kwayo ia kinjia mtope yesu utaokoka akitea sugari ya mtumba unajua sehemuza shamba shamba watu hawana hawana vizazi na nini basi akinta sugali ya mtumba kwa jina la baba na la mwana na la roho mtakatifu amin basi anabatizwa kesharatiashatoka katika uislamu na huyo hayi mzuri chochote mwenyezimngu eboangalia katika sura ya tano aya ya hamsi na nne mwenyezimngu anasema ya ayuha ladhina amanu من يرتد عن دينه فسوف يأتي الله بقوم يحبهم ويحبونه أذلة على المؤمنين أعزة على الكافرين يجاهدون في سبيل الله ولا يخافون لومة لائم. من يا أيها الذين آمنوا إن يتوماهم من يرتد منكم عن دينه أتقل توقع كبتانين صحيح يا الإسلام أكا ينجي كبتانين زنجين لسيزة أسلام fasaufa yakti llahu biqauli basi karibuni mwenyezimungu apawalawasingine kutoka katika dini zingine wapenzia katika uislamu yuhibuhum yeye mwenyezi mwenyezimungu anawapenda watu wale wale waweslimu wayuhibunahu na wao watakuwa wanampenda mwenyezimungu adhilatin ala lmuminin tena wanyonge wanyenyekevu wapenzi kwa waislamu wenzao aizatin ala lkafirin majasiri wakali kwa makafiri yujahiduna fi sabilillah watakuwa wanapigania dini ya mwenyezimungu wala yakhafuna laumata laim wala hawaogopi lawama za mwenye kulaumu weo ukatae uislamu ukatae uislamu ukubali hiyo khiari yako kwa mungu hadhuriki chochote mwenyezimungu anaweza kuleta watu wengine wasiokoa waislamu wakasilimu wakauchetea uislamu kuliko wewo mnafiki unaojifanya umezaliwa uislamu ndugu zangu slamu tunarudi katika aya uh, ya mia moja na nane katika sura ya kuni na mbili yusuf mwenyezimngu anasema njia ya mtume aliyokuwa akiitumia katika kuwaita watu kwenye jini ya mwenyezi mwenyezimungu ndio hii njia ya dawa tena anasema anamwagiza awaambie watu ana wa ittabaani mimi muhammad nafanya kazi hii na wanaorifuata pia wafanye kazi hii kwa hivyo sisi umati muhamad tunahusika na kazi ya dawa kwa mujibu wa aya hiyo na ndio maana mtume akapiskiza kwa kusema balighuu aanni walau biaya fikisheni kutoka kwangu japokuwa aya moja unafiki unakuja kwa sababu mbili sababu ya kwanza hofu wanamwogopa mtu kuliko mungu sababu ya kwanza ya unafiki sababu <coughs> ya pili <coughs> inakuja <coughs> <coughs> ya unafiki njaa unafiki unapatikana kwa sababu mbili kwanza kumuogopa mtu kuliko mwenyezimgu ili njaa mundu ajasema ee kwa sababu usioke tena au mwalimu wa dini basi ukae tu hivihivi usifanye kazi au usifanye biashara au usilime kutafuta kutafutari wongo wongo kabisa ninashku kabisa mwenyezimungu alatoka watu wote wajishughulishe katika kutafuta rizki wenye kulima waime wenye kufanya biashara wafanye wenye kufanya kazi wafanye ili kutafuta rizki sio ushehe ni sababu yarizki skoli na ndiyo maana ukaona mtume akasema wladhi nafsi biyade بأن يأخذ أحدكم حبله فيحتفظ على ظهره خير له من أن يأتي رجلا فيسأله أعطاه أو منع متفق عليه دين إيه حديث صحيح كبيرة يمكن أن اسمع والذي نفسي بيدي ما أعطى قيولي أنبار نفسي يكون معك lian yakhudha ahadukum hablahu atakapochukua mmoja wenu samba yake fayahtatida ala dhahri akenda akakata kuni akazifunga akabeba mgongoni pake au mabayani make khairun lahu itakuwa ni bora zaidi kwake akaja kuziuza zile kuni akapata rizki hiye na watoto wake min an yatia rajulan kuliko kumwombea mtu fayasalahu akamwomba msaada atahu huenda ampe au mana au amnyule akimpa itakuwa heli akimyima atatikia na atapata aidu vilevile kwa hivo uislamu unakataza watu wasioombaomba uislamu ni dini ya maendeleo dinu diniulhabara uislamu ni dini ya maendeleo wala sio dini kama anavyoivania watu wengine wasiojo wa kusoma kwana uislamu ni dini ya bana wapo si kweli yongo kabisa kwa maana hiyo aweshehe au sujui mwalimu au sijui nani ustadhi sijui nani huyo analazimika kutafta rizki kwa juhudi yake yote sio kukaa tu unaitwa unakwenda kufungua baa kwa maulidi ya mtume unakwenda kumtaja mtume mtukufu muhammadi sali llahu alaihi wasallam ti unafungua baa kwa ajili ya siingi elfu kumi elfu ishirini tu naonyesha ankabisa wa imani man za imani kabisa weo unakwenda kufungua baa unakwenda kumsaja mtume kwa ajili watu wapate kuja kulowa watu wajekuzini katika gesi katika baa unakwenda kumsalia mtume pale wati kuiombea dua ile baa iendelee na ile gesi iendelee we msilamu kweli e pembe zinaa hebusikiliza mtume anavyosema mandhana mtu atakae au shariba lham au akanywepombe takahu llah binahri lhuti yaum liyama mwenyezimngu atamyisha kinywaji kinatoka katika mtu unaitwa huti siku ya iama alu wama binahri huti ya rasul llah watu wakamuuliza mtume kinywaji gani kilichokuwa katika mto huti ya rasul llah akasema hiya dam alati tahruju min furuji nisa zanuat kinywaji kinaji hiki siku ingine bali ni damu tena damu wenyewe unatoka kwenye tupu za wanawake wazunufu ile harufu yake wafasiri wa hadithi akina imamu nawawi na wengine wanasema ile harufu yake tu kama ataisikia mtu siku arobaini kazimia hana kauli jinsi unavoluka vibaya damu hiyo basi walezi na wazinufu watakuwa wanagugumiza siku ya kiama katika moto wa jahannam halafu wewe unakwenda kukaa kuka, pale kwenye baa au gesi unakwenda kuwakusanya watu waje kumswalia mtume kwa ajili ya kufungua baa na gesi uhislamu o mtotowape uhislamu kila kitu kinakwenda kwa dalili kwa ushahidi kamili kwa hivyo nengo hasa ndugu zangu waislam ili tusiwe wanasitu ni kwamba lazima tujishughulishe na biashara na kazi na kulima na kila lile ambalo lichotupatia rizki ya halali talabu lhalali wajiban ala kulli muslim mtume anasema kutafuta rizki ya halali ni wajib juu ya kila mwislamu nasema watu wengine wamejaalia labda ule usofo ni kitu ambacho kituchaaa sijui tananishe nanini ushekhe ndugu zangu islamu sio kukatu jamani hivi ushehe na utume kikuba niniemeni kikuba nini ushee semeni ushee mandemotono ushehe na utume kikubwa nini utume sasa najuu mahi daudi yeye alikuwa ni mtume ni kabisa hata mwenyezimungu anamtaja ana, ana, ana, ana, ana, ana ndani ya qurani anasema ana kwamba alikuwa anaiambia milima ya jidalu auwidi na huwastei eini milima pamoja na ndege auwidinaa ombeni pamoja na, na daudi basi daudi dua mpaka milima inaitikia anuni nii tumenyechosu kubwa mbele a mwenyezimungu lakini hapo hapo daudi alikuwa kila siku anageuza nguo asubuhi anavaa nyingine mchana nyingine jioni nyingine kwa sababu gani kwa sababu ya kutumia hikima na akitembea katika mitaa anaulizia juo jamai kiongozi wetu daudi anapenda ndivyo watu wanamwambia anapemda ndivyo wakati wewe ndio daudi angalia hikma hiyo tazama katika tafasiri za kurani angalia ibnu kathiri alivyoserehesha aya hizo au angalia alimamu zamashari alimamu atabri angalia katika jalalu suyuti huyu suyuti tulomgea tanzania maana mashahe wa tanzania ukiwatejia suyuti na jamal ndo wanaolewa zaidi lakini ukiwambia alimamu shautani baidhawi azzamashari atabri unawapeleka mbali sana yu suyuti tumangalia kaongeza nini kuhusiana kusus, na nabiullahi daud katika sura ya ishirini si na moja suratul ambia daudi siku moja katika kutembea akakutana na mzee mmoja kikongwe akamwambia wee mzee minaomba kukuuliza hiu kiongozi wote alioletwa tuale na mwenyezimngu daud unaona anaongoza ndivyo dio anaonzeza ndivyo sana mwaadilifu kabisa lakini andi yo mzee kama anamuliza ndiyo daud akamwambia e ana kosa hata moja ule mvekaimama akasema huyu kosa lake moja alipo iti kosa lake huyu akikusanya zako na sadaka basi nayeo anachukua kidogo anatumia hana kazi ile hilo ndo kosa tu lakini mengine yote e, sahihi hivyo basi ule bwana akalizingatia lile akaondoka nyumbani kwake bad akaamka usiku akasalia kaambili sumnatu lhaja kumwamba mwenyezimungu amipekibarua au kazi ndiye mwenyezimungu akasema walakad ataina dauda minna fadla wa alanna lahu lhadith tumemka daudi kutoka kwetu savia na tukamlainishia chuma chuma kile kikikamata tu daud kinayayuka anatengeneza anachokitaka nanjiyo mana hawa watu وكتو ويوزيو وكتو ويوشاتوما وكتو نبو الله داوود وداوود وسليمان اذ يحكمان في الحرث اذ نفست فيه غنم القوظ وكنا لحكمهم شاهدين ففهمناها سليمان وكلا اتينا حكماً وعلما وسخرنا مع داوود الجبال يسبحن والطير وكنا فاعلين. وعلمناه سمعة لبوس لكم لتحسنكم من بأسكم فهل أنتم شاكرون؟ خبر جميل رزقاته. وعلمناه سمعة لبوس لكم. تُكَنْفُنْدِيشَ ليش داوود ما فازيين يا كبتة. nicesina kumnumba siku ili mavazi hayo yapate kuku katika vita yale maguo ya kivita ya chuma ya yale daudi ndo alikuwa anatengeneza yale halafu anawauzia watu anapata riski yachakua watu wanajitinga katika vita hata ukipigwa panga linakuwa lingi kazi hiyo mungu kamta daudi baada ya kuakeshasali rakaa mbili sasa weo una kazi yeyote bana maadamu wesee basi shee tu basi ukakua unakiguadawe kwa maudidi ya mtume ndosheetuseesheetu au ngoge mtu hake ndo nakwenda kukosha naiti pale namlazimisha mtu ato elfu ishirini hatari kubwa sana awatu hawa wamekaa nahani uislamu mchezo mchezo tuba hata ukikashirika wote wamefanya nini wee ukisema mirogo mii kama mungu atake tenikutanifo tu sikuzote ukisema ubo kwa hii ten ndo wezi kabisa kabisa hatari sana hatari sana wanetaa wao hawataki kujishughulishana chochote katika kutafariski kazi yao kudhulumi pesa za waislamu basi na kujipendekeza tuko matajiri man tawadhaa lighniin liajli ghinahu fakad so, dhahaba kulu sabinihi mwenyezimungu katika hadithu lkudusi wanasema mtu atakaejinyonyekeza kwa tajiri kwa ajili ya utajiri wake basi robo tatu ya dini yako inapokea kama dini yako kilo moja basi meshikila marobo hakuna bado robo kilo haisahi kuwanyonyekea matajiri haya ah, matajiri ni watu tu kama ii nini na wakikosoakendatni vilevile maana hiyo ndi taakutama shekhe wengine wanakwenda kuwakogesha wanake wa watu arobaini mwanamke akishajifungua imefikia siku arobaini anakwenda ile shekhe kukogesha ngala watu bala hawa na hawa watu wenye wake hawana hivu bakaana wasinda hata jogoo bana jogo ana kuzidi odi nadani kalivu jamani mimi mnazungumza wauflani sizungumzi kwa kubahatisha mii mwenyewe bima tsinishawi kule zanziba mara tatu nenda nikakogesha arobaini wanawake barisalama pale nsheite mara tatu vile lakini nilikataa kwa kutumia hikma lakini mashoo wengine njao anakwemda anakwenda kuongopa ongopa kule kupasta shingiefu mbili njio aaasbinana tena anakujawulemowenkeaa seikhi minne kuja inesemaje kekokajifungua nedenimanizikabo a rubanisos ikone tota jot koi kobosa josona arubaumi a e baba ibo bokannantafutaonkoton ndio bankikoosanini dawarigaio hatari kubwa sana <laughs> lakini wale mashoe nja njaa wanasiki wakubwa ale ashugurishuguri <laughs> kidogo basi anakwenda kule anamwweka mke wa mtu kadhaa kanga moja tukwenye kigoda na wengine kama mnajua wamejaaliwa kakaa pale juu ya kigoda subhanaallah kakaa pale juu ya kigoda eye ndo anapeka maji anamnununia ule mke wa mtu maji yale yamerohesha ile nguo imegandamana na nguo na namui hatari saza <tri> aimempata siokeulo basi natokeo no yake siendolinanuia kukoga naweki toharotaminanisa nanuia kuondoa nisati saza naosia imejifungua vilevile maanake alokoga kunuia na alonuia kukoga sibalaulo ni mambo ambayo nkizanga tuangalie vizuri kabisa haya mama tuyaangalie kwa vizuri kabisa islamu unafiki hautomalizika ila kwa ajili ya kujishughulisha na kutasaruki la kwanza halafu kuondea hofu kutomeogopa yoyote asiyepo mwenyezimngu subhanahu wataala tuondee hofu basi uislamu sasa uislamu nasema hivi uislamu ni nini uislamu nataka niuzungumza uislamu kwa dakta zilizobati zi unafiki tumeuelewa kwa kabiri tulivyosema tulivyosikia lakini sasa mnaueleza uislamu kimuktasar uislamu ndugu zangu uislamu الاسلام هو الخضوع والانقياد لما جاء به رسول الله عن ربه. الاسلام معناته من ينكب كتبال كفواته ما فيش شيء على كتب لا يمكن محمد كتب كما لا هو اللي هو الاسلام. الاسلام هو الخضوع، الاسلام معناته من ينكب sasa unenyekevo huu ni kukubali kufuata yote aliokuja nao mtume muhamadi kutoka kwa mwenyezi mwenyezimngu sio kuchagua mengine kufanya mengine kuacha sasa ukamkuta mtu kachagua eekuswali na kufunga basi anaswali talatano lakini kosi kipindi anasijida ukubwa kama kifuu cha nazi na saumu a ramadhani anafunga lakini mwisilamu huyo huyo anayofanya hayo ana yake mengine kama utafikia utasikaajau siku anaga ukapata nyau nyau anarogavi ukwenda kuakera atu bure bana watu wanalala nyau nyau maanakeni siamgani <tuh>, si uislamu uislamu ni, ni, ni unyenyekevo kukubali kufuata amri zote za mwenyezimngu na mtume wake muhammadi salillahu aleihi wa sallam na kuacha makatazo yao yote ndio uislamu huo kulikuwa na mtu mmoja zama za mtume huyu ni mkele ni mtoto m- wa shangazi yake mtume anaitwa zainabu binkijasi إنني زينب بنت جحش، أل كونكتاك بنت عبد الله بن جحش، ألو وسط وسندات متينة، صلى الله عليه وآله وسلم، ثالثا يقضى من موضع ميت زيد بن حارثة، إنني من توتو وكتانغا ومتين محمد، صلى الله عليه وسلم، zainabu bintijashi mtume alitaka aolewe na zaidi bnu haritha mtoto wake wa kupanga sasa zainabu mb... bin tijashi alipoambia vile na mtume akasema mimi siko radhi kuolewa na huyu alileta ile ule ubinadamu maana mara nyingi sana tunatumia ubinadamu akasema misitaki kuolewa na huyu kwa sababu ule zaidi bnu haritha alikuwa mweusi kidogo yee alikuwa mweupe sana lafun mzuri jilizaina sasa akupenda kuolewa mauli na kaka wake bana abdallah bin jahshi vile vile akupenda bwana mtume ndokeshapenda awaozeshe wale sasa ikabidi mwenyezimungu akaiteremsha aya katika sura ya thalathini na tatu aya ya thalathini na sita akasema ma kana limuminin wala muminati idha kada llahu wa rasuluhu amran ان يكون لهم الخيرة من, من امرهم ومن يعص الله ورسوله فقد ضل ضلالا مبينا ما كان لمؤمن ولا مؤمنة هايت مسلم وكيومة ولا مسلم وكيكة اذا قضى الله ورسوله امرا أن تبتش من يزيني من تنوات امري ان يكون لهم الخيرة وانا خيرياء من امرهم كبتما بياء ونواتقواه wa man yaasi llaha wa na mwenye kumuasi mwenyezimungu na mtume wake fakad dala dhalala mudina bila shaka amepotea upotevu ulio wazi wazi kabisa sasa hebu tazama hawa walivokuwa waislamu wa kweli uyi zainabu bintijashi na kaka yake bwana abdallah bin jashi iliposhuka aya hii watakubali zainabu aulee na yule zaid bnu harifa akaolewa basi ndo sisi islam tunatakiwa si tuwe mchano huu kila analolisema mungu na mtume wake tuwe tayari katka kulipokea na kulikubali t matendo ndo uislamu huo akisema mwenyezimungu jambo hata kama unaona halikufurahishi basi uwe tayari kulipokea au akisema mtume jambo hata kama wewe unaona halikufurahishi ndani ya nafsi yako basi uwe tayari kulipokea na kulitekeleza kwa matendo ndo uislamu huo ntateni mfano mmoja wa islam katika sahihu lbukhari juzu ya nne kuna hadithi mtume anasema tena hadithi imepokelewa na sayudna abu huraira sahaba mkubwa radi llah anhu mtume anasema idha dakhala ldhubabu fi sharabi angalia tawili ya hadithi fainna fi ahadi janahaihi da kwani katika mbawa zake mbili moja lile lina ugonjwa wa fi ukhra dawa na katika bawa yingine kuna dawa anapoingia mzi katika kinywaji chako kile lile bawa lenye magonjwa anazamisha katika kile kinywaji lile lenye dawa anaweka juu sasa mtume anasema ukimzamisha basi ile dawa iliyokuwa katika bawa lile la juu inakwenda kuzimua sumu alioingiza katika lile bawa la kwanza kilekinyoji chako wewe bawa lenye sumu ndo anatanguliza mle lenye dawa anaweka juu sasa wewe ukimzamisha lile bawa lenye dawa linauwa sumu ile aloingiza mle kauli ya mtume muhammadi sallllahu alaihi waalihi wasallam sasa wazungu walipoisoma hadithi hii wakasema huyu muhammadi ni mzushi na yeye si mjumbe wa mwenyezi mungu anataka watu wapate maradhi tu wee nti n- n- kaingia si mle mdhamisho siunatakakumwatumboe kwa hivyo huyu ni mwongo sasa tufanye nini hakuna la kufanya tusiifuate hii hadithi wakazipinga hadithi zote zilizoandikwa katika asaha lkutubi za bukhari na muslim madamu wameona an abi hurairata radiallahu anhu qal basi wanapinga zote kwa sababu wotu wanasema si kweli maneno yayo basi wataalamu walipozuka watu wa high technology mambo ya science na nini au watu wa anatome huko marekani wachunguzi wa mwili wa mwanadamu na utafiti wa madawa wamegundua ni kweli katika bawa la nji lenye dawa linatibu mpaka maradhi yako mengine yaliyokuwa katika kilili chako dhidi ya yale maradhi yalioingiza uleni sasa wazungu wamekubaliana sasa hivi tena watu specialist wale expati kabisa wanaotegemewa wanasema akiingia nzi katika kinywaji chako basi tunu hiyo zawadi mungu hakuzawadia sasa ukishamzamisha kama alivyosema muhammadi ukishamtoa usimtupe kwanza umfyonze haya <laughs> sasa huo starabu gani kufyonza nzi mtume kasema umzamishe umtoe umtupe wao wanasema ukimtoa simtupe kwanza umchonze maana ana dawa nyingi yule inaweza kukutibu maradhi yako mengine yote haya ndugu zangu waislamu lazima waelewe watu kwamba huyu mtume muhammadi wa ma yanhiku an ilhawa in huwa illa wahyun yuha aalamahu shadidu lqura hatamki kwa matamanio ya nafsi yake isipokuwa yeye anatamka kwa ufunuo kwa wahi kutoka mbinguni ambao anamfundisha malaika mwenye nguvu nyingi sayiduna jibril alaihi ssalam ndugu zangu waislamu katika kuileta hadithi hii kwenu na maana kwamba kila analolisema mtume wa mwenyezi mwenyezimungu lazima, lazima kulifuata tok usiwe na khiari na uchaguzi katika n yani katika kuufuata uislamu uislamu ni kila analolikataza mwenyezimngu kuliacha na kila analoliamrisha mwenyezimngu kulifanya huo ndio uislamu sio uislamu kuchagua baadhi ya mambo ukafanya mwingine ukaacha huo si uislamu watu wengine katika sisi waislamu wana desturi ya kuigiza na hasa wana tabia ya kuwaiga wa wa wazungu maake wale wazungu wao ndo wanawaona wastaarabu katika ulimwengu katika itikadi zao ndani ya nafsi zao wanaamini kwamba wazungu ndio wastaarabu kuliko watu wote duniani watu wengine tena ni uislamu awaelewi kwamba ustaarabu umeletwa na uislamu mzungu tokea lini akawa mstaarabu mzungu anaweza kutengeneza choo chake kwa thamani ya milioni tano sita choo tukimetengenezwa vizuri kwa thamani ya milioni tano ukienda kujisaidia wewe kule chooni kwake unaweza kuthamani hata kulala kule kule ake hakuna harufu mbaya wala nini lakini hiyo mwenyewe akishajisaidia haja kubwa anachukua makaratasi anapangusa anatembea na haja kubwa eh, eh, ndani ya suali yake ukarabu kaki ookinasafishwa e mwenyewe hujisafishi kwa maji ustaarabu huko watu ustaarabu kauleta mtume muhammad sali llahu alaihi wasallam waanzalna minassamai maan tahura mwenyezi mungu anasema tumeteremsha kutoka mawinguni maji yenye kusafisha watu kutoharisha watu maji safi kabisa maji kazi yake ni nyingi kazi zake maji ni nyingi sana na ndio maana yakapata sifa kubwa katika sura ya ishirina moja aya ya thalathini wajaalna min almai kulla shaiin hai tumejaalia kutokana na maji kila chenye uhai kiwe hai kwa hivyo uhai wa kila kitu unatokana na maji hata mtume alipoulizwa pepo bima khulikat ljanna khulika hivi pepo imeumbwa kwa kitu gani qala minalma mtume akasema pepo imeumbwa kwa maji vile vile kwa maana hiyo maji ni uhai wa kila kitu wae unakosa kutumia maji kutawava kukoga unakosa kutumia maji unakenda kutumia karatasi alafu unatembea na haja kubwa alafu watu wanakufanya wana, wana wee mstaharabu si mstaharabu chochote kwa maana hiyo ndugu zangu waislamu hii mambo ya kuigaiga watu wasiokuwa na dalili ya vitabu vya mwenyezimungu tuweke pembeni ndo unafiki huo uislamu manaake ni kunyenyekea sio kuigiza igiza hatu kwa watu lalaaa la. leo kuna hizi video hizi imekuwa baraa kubwa sana siku hizi baada ya kuwa alhamdulillah raisi aliokuwepo alostafu alo juzi juzi alhaji ali hasan mwini aliwapa nafasi matajiri walete kila kila bidhaa hapa tanzania basi alhamdulillahi ikawa sasa vitu vinaletwa vya kila aina enzi ya bwana nyerere video yaani mtu mwenye video anaonekana kama mungu mtu enzi ya bwana nyerere lakini alhamdulillahi baada ya ali hasani mwinyi video inakuwa kitu cha kawaida mtu yoyote anaweza kununua sasa imekuwa balaa sasa zinaonyeshwa kanda zile za eti. matusi matupu watoto wadogo umri wa miaka kumi kuendelea agali wana, wanaangalia. wanaangalia matendo machafu yanayofanywa na hao wanaoitwa wastaarabu wa ulaya leo tendo la kulawiti limekuwa ni tendo la kawaida tendo la kulawiti limekuwa ni tendo la kawaida katika video mle wanaonyesha watu wanaume kwa wanaume wanavyolawitiana sasa wale watoto wanaotazama wanachukua tawili wanachukua mafundisho halafu na wao wanalawiti vile kule dar es salaam kariakov eneo la kariakov wee ukipita pale bwana wanawake wanahadithia tena hawana hata huzuni wala haya mwanamke judo ukisikia judo kulawiki aya angalia bara ili ndugu zangu wasaa we ukisikia mwanamke judo aabu basi judo kulawiki yaani ulo mwanamke anaelawikiwa basi ndo huyo mstaarabu tendo la kulawiti ni tendo baya zama za nabi ullahi lu ala nabiyina waalaihi salatu wassalam waliangamizwa watu katika mji wa filistini palestina huko kwa tendo hilo wale mabwana walikuwa wanafanya m- mambo mabaya walikuwa wanasimama mstari mrefu namna hii sasa kila m- tena wanaume watupu hao sasa kila mmoja akamwingilia mwenziwe kwa nyuma sasa ikaonekana yule wa mbele kule itakuwa yeye anaingiliwa lakini yeye hana mtu na huyu wa mwanzo huku itakuwa yeye anaingilia lakini yeye haingiliwi sasa uonevu huo wazunguke duara ili mradi kila mtu apate wake wakawa so, wanafanya hivyo kati katikati kati kuna mtu mmoja anapiga ngoma wale wamezunguka namna ile wameingiliana wote basi mwenyezi mwenyezimgu anasema fajaalna aliha safilaha waantarna alaihim hijaratan min sijil tukaibadili ardhi ya palestina juu chini chini juu halafu tukaleta na mvua ya mayo ya motono wakateketezwa wote kabisa wakateketea na mtume anasema man mata wa huwa yamalu amala qaumi lo yeyote atakayekufa hali ya kuwa anatenda vitendo vya wale watu wa nabi lud lam yalbas fi qabrihi saa awezi kukaa saa nzima kaburini kwake ila wayabaathu llah lahu malakan isipokuwa mwenyezimungu atampelekea malaika pale kaburini kwake haiatuhu bahimatu lkhifa umbile lake kama unavyoona mnyama anayevamia kama simba au chui malaika huyo fayakhsifuhu birijlihi atamvamia kwa miguu yake yenye makucha makali fayatrahuhu ila biladi qaumi luot atakwenda kumtupa katika miji ya watu wa luti kule palestina fayubaathu maahum youma alqiyama atafufuliwa pamoja nao wale siku ya kiyama na ukifufuliwa na wale we si mtu wa peponi ni mtu wa motoni waliyadzu billah halafu mtu kama huyo kuswali haja swali hapa siku moja kufunga ajafunga hata siku moja kazi yake uchai ulezi wizi na mambo kama hayo ya zinaa kulawiti na mambo mengine ya kishenzi kazi yake eye kumwasi mungu siku zote kila kupica kumwasi mungu na kila kukica hataki kufanya ibada mtu huyo wee unakwenda nasema tumsomee lailaha ilallah sabini elfu huyu atakwena peponi weze yaani wee sasa yaani wee mungu mjomba wako yaani pepo hiyo ajipatia ah. tu ikimchezo mchezo tu mtu hizo pesa wee unapata vivivi bila sababu akae tu mtu asifanye kazi asifanye chochote akae tu alafu iwe anatumia tu pesa itawezekana basi na pepo huwezi kuipata kimchezo kama tadinu tudanu wa kama tazrau tahfudu kama tamalu tujza mwenyezi mwenyezimngu anasema kama vile unavyoona ukikopesha unalipwa unalikwa ukilima unavuna na ukifanya kazi unapata mshahara basi na ukifanya ibada ukaacha mabaya peponi utaingia lakini hivi kimchezo mchezo tu pepo nyewe ya kuombewa na masee uombewe ongo hakuna pepo ya kuombewa na shekhe wangwa kabisa ndo wamezoea uh, siku zote wana-wana wanaacha wana ku, kufanya kazi aliyoifanya mtume kuamrisha mema na kukataza mabaya wanawaacha tu wanafanya yao hata akija kuambiwa shekhe kule watu wanafanya mambo mabaya sana wanafanya hivi wanafanya hivi waache tu wanakwenda na wakati yao manake <laughs> hayo mambo hata ukikataza haisaijii ulijaribu basi au wache tu manake huwezi kuyafuta hayo ana- anasikia sasa kafa yule mtu aliokuwa akifanya hayo anakwenda pale anatandika mkeka wake anaanza kumwita yule maiti pale kaburini fulani bin fulani alana yatika lmalakani hivi sasa wanakujia malaika wawili almuakalani bik wamewakilishwa kuja kwakwaweye fa idha saalaka kwanza anasema yani anamwondoa wasiwasi anamwambia fala isdiak wasikufadaishi kabisa wala wasikubebaishi kabisa fainahuma halu min hali llahi taala kwani hao ni viumbe tu katika viumbe vya mwenyezimngu mtukufu wasikubebaishe kabisa faidha salaka watakapokuuliza man rabuka nani mola wako faqul waambie hivi allahu rabbi mwenyezi mwenyezimngu ndiye mola wangu wangumie we mzeewei hivo mgambo tu kama tukamakaja kukukamata wewe mgambo tu haja ndogo inakutoka itakuwa malaika wa mungu sisemi askari hasa mgambo tu a mgambo tu wee ushafanya mambo mabaya sasa wametumwa mgambo kuja kuata mgambo sio askari mgambo tu awa akawaida mgambo manake mii mwenyewe vile, vile mgambo v na mtu woyote anayetaka nitamfundisha kare ti judokiwa kii maake ule uislamu wa, wa, wa, wa kufunga mikono nyuma salamu aleiku mepita na hakati ule hivo hivyo maake napita sehemu unawekwa namba saba ile kabali alafu nasema aya nyiwe ni nyang'anyeni tuksa zangu mungu atanihukumia mtakwenda motoni nyinyi watakunyang'anya watakuwa na motoni takwenda mwenyee wee we, kakwa... we, kakwambia nani kwanza usijitetee we, we, wee kae hivi hiv hujue kama kuna adifau ani nafsi kuna jambo katika uislamu linaitwa kujitetea sio ukakujia jambazi nyumbani kwako basi aya chukua tumisi ni lakini mungu acanihukumia unawacia tu wachukue wenzee watachukua na we na namwatani utakwenda lazima ujitetee lazima kabia sasa ule uislamu ule sasa ndo anamwagiza pale kaburini huyo malaika mwenyewe anayeitwa munkar yale macho yake akifumba na kufumbua ile kupepesa macho kama unavyoona umwezo ule umeme wa radi nam kalbark kama umeme ule waradi alkhati halafu akizungumza ile sauti yake kama unavyoona sauti ya radi hivo wee kama huyo utamfanya nini hivo utamjibu wee kwa kuagizwa na nashee wako kwali jamani sio mchezo haya mambo sio mchezo ndugu zangu waislamu lazima tuelewe ya mambo haya wasikufunikeni waongo na mtu kama anao ushahidi meza ile pale meza hile atukuiweka kwa ajili ya wakristo yao la na weo mwislamu unaijifanya unazuazua mambo katika dini mtu kama anao ushahidi kwamba mtume alikuwa anawaagiza maiti na lanayatika almalakani hivi sasa wanakujia malaika wabili akae meza hile pali atuambie huyo hadithi au huyo aya hatari kubwa sana sina maana kumwombea dua ya kauli thabiti ule marehemu wa kiislamu ni marufuku lawa mwelewe vizuri watu wengine wagumu wakuelewa maiti wa kiislamu yule ambaye alikuwa akifanya matendo ya kiislamu kwenda kumwombea dua mungu ampe auli thabiti ilo jambo lipo katika uislamu hata mtume alipokuwa anazika alikuwa anawaambia waislamu kwamba isalu lahu tathbita fainahu lana yusalu mwombeeni auli thabiti kwani mwenzenu kshakua hivi lakini sharti awe mislamu wa matendo si mwisilamu akwenda kufungua ba kwa maulidi ya mtume uislamu <coughs> wa matendo anayekusuliwa uislamu anamwagiza pale halafu anaondoka itamsaidia nini ile maiti itamsaidia nini yee mwenyewe akujihusisha weo ukimwambia habari za mungu mungu mungu nini bwana ukimwambia habari za mtume we umerudi lini huko kwa mungu bwana hataki lolote laheri wee uende ukamwagiza kule itasaidia ah, semeni so jamani itasaidia kwa sabu hataii qurani limeletwa likaumi ya tafakaroni kwa watu wenye kufikiri bwana sio mijitutu inayokaa tu bila kufikiri ndugu zangu waislam mimi nakuhusieni na ninaihusia nafsi yangu tujitahidi sana kuufuata uislamu vile inavyotakiwa na tuache unafiki na ushirikina na uaasi pamoja na ma- mambo yote mabaya yaliyotukataza mwenyezimngu na mtume wake muhammad sal llahu alehi wasallam hapo ndipo tutakapopata radhi za mwenyezimngu na tutaingia katika pepo ya mwenyezimngu siku ya kiama peponi huko kuzuri mabwana ndugu zangu wa islam peponi kuzuri peponi kuzuri Kumetayarish, kumetayarishwa na mwenyezi mungu maake watu wengine wanababaika na hawa wanawake hapa wa duniani huko ndo kuna wanawake kiboko mungu anakujua sisi kama tunapenda sana hawa wanawake ndo maana akatayarisha watoto si wa kawaida weo kwanza unajua kwa nini wameitwa urin kwa nini wameitwa urinin wameitwa hurun in kwa sababu yale macho yao ni makubwa kama vikombe akikutizama tu kama anakuita kwa taarifa <laughs> taarifaa sasa eyo mwanamke mwenye macho makubwa kama kikombe hapa duniani limwona wapo hatari hao ao ndo wanake bwana tena mungu anawasifu anasema azwajun mutahhara wanawake wanaocakaswa na kila ubaya kila uchafu haana uchafu wa aina yoyote maanaake hao wanawake wa peponi hawaendi haja kubwa hawaendi haja ndogo hawana hedhi wala nifaki kia wanawake wa hapa duniani uh, mimi lo niko katika siku zangu siku za mungu mungunasema zakoe siku za mungu anasema siku zake mii niko katika siku zangu za kwa maana hiyo yuko katika hedhi lakini wanawake wapeponi hawana hedhi kwa sababu peponi hamna kuzaa sasa ile hedhi imewekwa kwa hikma maalumu ya kizazi peponi hamna kizazi uzaa ewe kwanza una shida gani hii kuzaa si shida tu hii unataka uongeze jamii ni upate misaada misaada eh, sijui nini si sindo shida shida hiya maisha ndo tunataka kuzaa sisi lakini popoli wetwa kitu unacho una shida gani kwanza basi tujitahidi tuhasa aumahururahini jamani mwenyezi mwenyezimngu atujalie tupate aumahururahini sio amin tu alafu usiku unakwanga hapana amin iambatane na jitihadi tujitahidi sasa waislamu mtume muhammadi salli llahu alaihi wasallam kwa kumalizia anasema kullu bniadama khassau kila mwanadamu ni mkoseaji wa khairu lkhassaina tawabun lakini wabora katika wale wenye kukosea ni wale wenye kutubia na toba maana yake ni kujuta kwa yale ulioyafanya mabaya halafu uweke nia kwamba hutorejea tena kuyafanya halafu huwe mbali na haki za watu basi hiyo ndio toba na mwenyezi mungu atatukubalia toba zetu insha allah na la mwisho kabisa kama desturi yetu sasa hivi e, kama desturi yetu kwamba uislamu hauendi bila pesa watu wengine wakitajiwa mambo ya pesa pesa haya ka, kama misikitini mule wapiwapi wanaona unaona tena banakilakai kutoa pesata pesa, hapana pesa, pesa, pesa, sio hivyo huu uislamu hauwezi kuendelea bila y pesa hata zama za mtume kulikuwa na kitu kinaitwa kinahitwa baitlmal yaani nyumba ya mali zilikuwa zinakusanywa zaka na sadaka halafu zinawekwa pale basi wale wanaostahiki wanakwenda kuchukua pale basi viki lipungua lakini sasa sisi leo hatuna baitulmal hata kwa mfano mashine yetu ikiharibika hiyo hatuna sehemu ya kwenda kuchukua pesa eh, kutengenezea mashine mpaka tu watake waislamu jamani waislamu tuchangie nishinu kumi kumi sijui tukatengeneze mashine jenereta hilo limeharibika karibu karibu mwaka hakuna pesa baitlmal hakuna mpaka tuwaambie waslam jamani waislamu eh, shilingi mia mia sijui mia mbili watu wanachangachanga wana alhamdulillahi lakini tunapata zile pesa tunatengeneza jenereta sijui machine sijui nini alafu ndo tunaendesha mihadhara ya dini ya uislamu kwa hivyo sasa hivi imesikia wakati wa kutoa sadaka zetu halafu tutaendelea na muhadhara kwa hivyo pale kutatandikwa kitambaa pale alafu nitamwita mzee mmoja hapa atakuwa anamswalia mtume na sisi tunamfuatisha halafu tuchange kwanza alafu tuendelee kwa kwa na mihadhara nshaallah aalalmalidi kwa hiyo ni vizuri kuwajua wale viongozi na waislamu mkiwa na matatizo yoyote kuhusiana na kanda mtu yoyote akikamata kanda nendeni pale kwenye tawi watatupigia simu tutakuja sisi apakushughulikia kanda ni makosa makubwa askari yoyote kukamata kanda ya dini narudia tena ni makosa makubwa kwa askari kukamata kanda zetu ni makosa na akikamata kanda tutampeleka mahakamani mki yoyote yule atakeekamata kanda tunampeleka mahakamani hizi kanda ni kwa ajili ya dini kwa hiyo waislamu wanaruhusiwa kusikiliza masuala ya dini yao kwa hiyo kanda ruksa zipigwe kwenye mabasi mama nyumba zipigwe kila sehemu kanda ruksa mki yoyote mwenye maswala na kanda mwenye matatizo na kanda sisi wenyewe tupo hapa haja yatuone lakini askari yoyote natoa tena tamko akikamata kanda tunampeleka mahakamani kwa sababu watakuwa wamekeuka katiba sisi tumeruhusiwa tufanye production ya kanda sisi hatuhufanye mambo ovyoovyo serikali imeturuhusu hii ni moja kati ya miradi yetu sasa unapozuia unazuia tusiendelee sii kwa hiyo mtu yoyote akipata matatizo na kanda aende ofisini pale akawarifu watatupigia simu tutakuja hapa na tutamchughulia sua mtu yoyote yule ambaye anaingilia maswala ya dini kwa hivyo nawatambulisheni viongozi ili muaelewewa hapa kuna mwenyekiti anaita maalimu amri naomba haja hapa wasalmia waislamu na wamuoni allahu akbar mbele <tip> kuawamezibaa ndugu zangu waislamu nimetea nafasi ndogo ya kuwasalimu waislamu na vilevile sikwa waislamu tu kwata ni sasa na chombo kingine chochoto isipokuwa watu wengine wanasema bakwata ni ya waislamu tanzania bakwata sio chombo cha waislamu tanzania ni chombo cha serikali sio cha waislamu nani anazungumza maneno hayo kilo kipopale kwa ajili ya kulinda masilahi ya watu sio cha waislamu ingekuwa ni chombo cha waislamu kisingekubali waislamu wakadhalilishwa sasa tumeanzisha kundi hili ili kutetea waislamu ilinde masilahi ya waislamu kwa hiyo viongozi wenu mnawaona wamo katika kujitahidi kutetea uislamu ndio maana mnaona leo hata shewe yule ana gari na bendera mbona tuoni padira akitembea na gari na bendera kapewa gari ya serikali sasa kwa nini ape gari ya serikali yaani makosa lakini waislamu lazima mwangalie dini yenu kama alivyosema shekhe hivi hapa kwa hivyo tunakutambulishani tena wajumbe kuna mjumbe mwingine anaitwa ratif ismail hawa ni wajumbe assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu watu wameshtuka labda livyosema bakwata ni chombo cha serikali nyinyi ule mkutano wa dodoma alivyochaguliwa sehemukuu tunaona mrema kaingilia kati pale sasa yey alikuwa napata nini kule na serikali inasema haina dini kachangisha mapesa na kila kitu kapata nini kule na serikali serikali haina dini ayomrema alikuwa ni mwislamu yule mjumbe mwingine anaitwa asmani abdi asalamualaikum As warahmatullahi wa taala wabarakatuh amani ya bwana iwe iwe nanyi amin mwingine anaitwa uh, rajabu hasan rajabu hasan hao ni wajumbe asalamu As alaikum warahmatullahi wa taala wabarakatuh kwa wale ambao sio waislamu wa tunategemea watakuwa waislamu اماني يهيدي امين. نعم. نبقى لهم السيف سيدي. السلام عليكم ورحمه الله تعالى وبركاته. وعليكم السلام ورحمه الله تعالى وبركاته. نبقى إن الفاتحه نتاع الشاب السلام عليكم ورحمة الله وبركاته. وعليكم السلام ورحمة الله وبركاته. من الشيخ محمد بازير نيتوك. من جينا أحمد حسين. أيوب. السلام عليكم ورحمة الله وبركاته. wengine haleluyaami kwa hivyo hao ndio viongozi na hapa kunatakiwa awe na shehe mkuu wa wilaya kwa hiyo viongozi waliokuwepo hapa watajitaidi kumtafuta alhamdulillahi rabilalamin kwa sababu ni mambo ya dini insha allah atapatikana tu mtu sio shehe tu kwa sababu ana kiremba kikubwa hapana awe na moyo wa kuutetea uislamu sio shehe ukija kupea shilingi elfu kumi unakwenda kukandamiza uislamu shee kama huyo atumtake aad sisi tunamtaka shehe ambaye anatutia uislamu uislamu ukihalilishwa anasimama mbele vita vita popote nakwenda w jela jela sisi tumekaa jela vile mema le katutia jera tumekaa jela bila sababu katuambia jerabilasababu katuambiataupindua nchi mtu mbaya sana mtu yule sahiv ana cheo chochote bora ya mimi hapo sahivi nacheo meneza kuita uislamu islamu akajachungu mzima wakansikiliza yule atamwita nani hivi ndo kazi ya mwenyezimungu kumdhalilisha mtu mbaya hivo wanavyofanya mungu alikuwa anatembea na magari saba manane akija hapa watu hawalali hapa apamaaskari hawalali kwa sababu kaja waziri wa mambo ya ndani hivi akija hapa anaonekana kama kaja kuku tu ajulikani kabisa ndo weza w mungu anavyofanya vi sasa hawa wanaechezea dini ya mungu waangalie sana pamoja nakuwa anataka pesa lakini waangalie na mungu kwa hivyo ndugu zangu waislamu sasa mda uliobaki ni mda wa maswali moja kwa moja kwa hivyo kwa kuwa kipindi cha swala kimekaribia ni vizuri zaidi kuswali kabisa halafu tukianza ngweya mwisho tunaendelea moja kwa moja sisi mpaka usiku maswali yapo yanaruhusiwa kwa madhehebu zote hiyo mtu mwenye maswali yake na alhamdulilahi tumepokea maswali ya kina mama hapa hpayatajibiwa na wale ndugu zangu waislamu na wale ambao si waislamu maswali yao akaulizie pale kwenye ile meza bila fujo. waislamu wengi wamekuwa ni wanafiki wanauyundisha uislamu mpaka wanaupa wana sifa mbaya uislamu kwa hiyo tuna wasasa soso lina kuja la wanafiki na somo hili litatolewa na ndugu yenu mpenzi wenu shekhi hilali shaweke kwa jina la marufu al kipozeo kwa hiyo anakuja kutupoza karibu shikipozewa