الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على أشرف الأنبياء والمرسلين نبينا محمد وعلى آله وصحبه أجمعين أما بعد فكلمة بسيطة إن شاء الله نتحدث فيها عن أعمال قد تعملها المرأة وهي جالسة في البيت ف... بعدكم شو من يزوم سبحانه وتعالى لكم تتيا رحمة من صلى الله عليه وسلم شيخنا سما اليوم من يزوم لكي بينا تزوم ibada ambayo mwanamke anaweza akaifanya akiwa ndani kwake ametulia nyumbani kwa sababu mwanamke aruhusiw kuswali swala ya jamaa msikitini au akaenda kupanga foreli huko gizani na kwenda msikitini kuswali swala ya jamaa kwa hiyo swala nyingi sana na swala akiwa peke yake kwa hiyo shekha anasema akaandaa darasa insha Allah, kwa ajili ya kueleza baadhi ya, ya maamali chache ambazo mwanamtu akizifanya anapata sababu nyingini kazi wa ndogo ambayo malipo yake ni makubwa sana وأزكى لكم عند مليككم وأرفع لكم في درجتكم وخير لكم من إنفاق الذهب والفضة وخير لكم من أن تلقوا عدوكم فتضربوا أعناقهم ويضربوا أعناقكم قالوا بلى يا رسول الله قال ذكر الله نتوى صلى الله عليه وسلم سكو موجة نسمى جيني سكو فامشيني كناكو إبادة كبوة أمبايو يوابو كما متيفايا na mtakutana na, na maadui zenu mkawashinda na mtapata eh, kheri ambazo ni bora kulikoni eh, kulikoni thamani ya dhahabu mtume mtmasobaba akasema ndiyo ewe eh, mtume wa mwenyezi mwenyezimungu mtume sala llah alehi wasallam akasema fahamuni kwamba ibada hizo kubwa ni utajo wa kumtaja mwenyezi mungu subhanahu wa taalaaalasl ssaba lmufaridu نعم تونس صلى الله عليه وسلم سكومويا سيما ومشيندا وليواتو امباو ونايتو مفردون او ومفانيكيوى ولي امباو ونايتو مفردون قالوا يا رسول الله وما المفردون؟ قال الذاكرون الله كثيرا والذاكرات. مصاب ام الله عليه وسلم وكاموليزا. نواتو قال جنسيagalia ووااتو امباو ونايتو مفردون. تونس صلى الله عليه وسلم كاسما ni wale watu wenye kumtaja mwenyezi mungu sana na wale wenye kumtaja mwenyezi mungu katika wanaume na wanawake adhakiruna llaha kathiran wadhakirat wale wenye kumtaja mwenyezi mungu sana na wale, katika wanaume na wale wenye kumtaja mwenyezi mungu sana katika wanawake Allah, fil amal, fil utaji wa mwenyezimungu mwanadamu kudumu na kumtaja mwenyezi mungu mara nyingi لعبادة أنبغي كلمة كلمة قبوة لذلك قال الله عز وجل واذكروا الله ذكرا كثيرا زمان كون من يزور سبحانه وتعالى القرآن نصيما من يزول بسانه فلم يقل وصلوا كثيرا وصوموا كثيرا وحجوا كثيرا بل قال فقط واذكروا الله ذكرا كثيرا ويزور سبحانه وتعالى لفزوم وامزق بصياننا wahamasisha watu wafanye ibada hakusema swalini sana fungeni sana ndeni hija sana alisema mtajeni mwenyezimungu sana mtu anaweza kusema ibada za dhikri ni nyingi sana na adhikari zilizokuja kupokelewa kwa mtume sala ali wasalama ni nyingi sana sasa ni dhikri ipi ambayo ina malipo makubwa kuliko dhikiri zingine ambazo ninaweza nikadumu nazo nikazisoma nikazihifadhi nikazitumia nikazifanyia kazi zikawa ndio rasilimali ya thawabu zangu ambazo nitakazozipata kwa mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wtaalnah dik dal jida shekha amekuja kutufundisha dhikiri ambayo mtume allalwsalam katufundisha ambayo ni dhikiri ndogo sana fupi sana lakini yenye ujira mkubwa naafaanayo ni dhikiri ndogo ambayo yenye maneno manne subhana llah walhamdu lilah wala ilaha ila llahu llahu akbar dhikiri ambayo imekusanya maneno manne tu subhanallah wlhamdu ilah wala ilaha illallah الله اكبر نذاري ذكر المعروف كلا موجا انا فهم ربدا انا كما تتركه في الفندشا فيه ذيكي سبحان الله والحمد لله ولا اله الا الله الله اكبر نعم قد بشرنا الرسول صلى الله عليه وسلم في هذه الاربع كلمات بخمس بشارات يقول صلى الله عليه وسلم كتوى زواجك وامه محمد اكتوى بشاره kwa haya maneno manne bishara tano kwa mtu mwenye kuhifadhi hiyo dhikiri na hiyo adhkari ambayo yenye maneno manne bishara tano kwetu sisi ni kama vile ukombozi kwa hiyo inshallah tuzisikilize hizi bishara tano ambazo mtu mwenye kusema subhanallah alhamdulillah wa la ilaha illllah llahu akbar anafaidika na anamfaika nazona bishara ya kwanza mtu mwenye kusema hiyo dhikir subaaiaaa lla baraa maneno manne kwanza unakuwa umesema maneno ambayo mwenyezimngu anayapenda sana yani ni maneno ambayo yanayopendwa sana yizimu, wa na mwenyezimngu subhanahu wataalaa mtume salllhlh wasalama anasema maneno bora yanayopendwa na mwenyezi mungu subhanahu wa taala ni maneno manne ni mwanadamu kusema subhanallah wa la ilaha illallahu allahu akbar maneno haya manne ni maneno ambayo yanayopendwa sana na mwenyezimungu subhanahu wataalaalbisara dhani bushra au bishara au habari njema ya pili kwa mtu mwenye kuhifadhi dua hiyo au dhikiri hiyo na أن أحب إلى رسول الله صلى الله عليه وسلم مما طلعت عليه الشمس. كسم من النهاية أن الله عليه وسلم كريكوني في أم أم باب في في في في في في في في في في في في في عليه وسلم لان أقول سبحان الله والحمد لله ولا إله إلا الله والله أكبر أحب إلي مما طلعت عليه الشمس نتمي عليه الصلاة والسلام أنا سيما ميمي كسيما قم سبحان الله والحمد لله ولا إله إلا الله الله أكبر نبورا قم بميمي كوريكوني فيتو في الفتو البشارة الثالثة بشرة أو أنها من غراس الجنة. وإسلام كسيمة سبحان الله والحمد لله ولا إله إلا الله الله أكبر ني نيكوبانديكيزا بيبوني. نعم. تقول سبحان الله تغرس لك شجرة في الجنة. تقول الحمد لله تغرس شجرة في الجنة. لا إله إلا الله شجرة في الجنة. الله أكبر شجرة في الجنة. تسبح 100 100 شجرة 200 200 شجرة. s asema unaposema subhanaallah unapandikiza una, una mti peponi alhamdulillah unapandikiza mti peponi allahu akbar uh, subhanallahalhamdulillah wa la ilaha illallah unapandikiza mti peponi allahu akbar unapandikiza mti peponi ukisema mara mia moja unamitenda una mingapi peponi takriban mia n sindio kwa sababu ukisema subhanallah alhamdulilah wa la ilaha illa llah hapona minne sindio alafu mara miamoja unakuwa na ghanima kubwa sana peponi na unapopandikiziwa mti peponi sio kwamba wewe utaishi motoni alafu ule mti wako uwe peponi ina mana utaufuata mti wako zikawa ni sababu za wewe kuingia peponi peponinass bhi sb lhi sl فقال له ابراهيم عليه السلام: يا محمد اقرئ امتك مني السلام كلهم بان الجنه قيعان وانها طيبه التربه عذبه الماء وان غراسها سبحان الله والحمد لله ولا اله الا الله والله اكبر. قلت صلى الله عليه وسلم ايقاليش معراج. ايقالي كويندا نبي ابراهيم. بعد كقتلنا نبي ابراهيم أكما انبيا محمد صلى الله عليه وسلم usomee umma wako salamu na waambie kwamba hakika pepo ni nzuri mchanga wake ni mzuri na ni pepo ni pana na ndani yake kuna starehe mbalimbali na mambo mazuri lakini waambie ya kwamba ku, kuipata hiyo pepo Kui, ku, ku, kuipata kuzipata hizo kheri na fadhila katika hiyo pepo ni muislamu kusema subhanallah walhamdulilah wa la ilaha illallahu allahu akbar hiyo ni bishara ya tatu katika bishara ambazo anazozipata mwislamu anapoisema dhikiri hiyo abishara ya nn m ali y ra wkt wla sti r i h li n kwamba mtu ambaye asiyejua kusoma wale ambao ni kidogo wanapata uzito katika kusoma quran يعني أنا وكأننا بقول أنا ديوود زاكو جفون ليش أكو يسوم القرآن. القرآن بس أكو أنا ذكي دكي دكي هاي من مني. سبحان الله والحمد لله ولا إله إلا الله الله أكبر بس من المن هاي يلمتوش أكو فات الثواب زاكو القرآن نعم جاء رجل أعرابي أي بدوي إلى الرسول صلى الله عليه وسلم فقال يا رسول الله إني لا أحسن القراءة والكتابة فدلني على عمل يجزئني من قراءة القران فقال له الرسول صلى الله عليه وسلم: قل سبحان الله والحمد لله ولا اله الا الله والله اكبر وزاد في الخامسه ولا حول ولا قوه الا بالله. انتم صلى الله عليه وسلم اسمه جا اريجي انا موجة كتكوات في جيدي ما بدوي. بعد كنت يقول يا رسول الله ايوه انتم hakika mimi siwezi kusoma qurani vizuri sijui kusoma qurani naomba unifundishe kitu ambacho kitu hicho nikikifanya kiki, ni thawabu zake zitalingana na mtu kusoma qurani mtume sal llah alhi wasalam akamwambia sema subhanallah wlhamdulillah wa la ilaha illa llahu allahu akbar kisha mwisho mtume sal lalwasalam akamwongezea ya tano akasema akasemasema wala haula wala quwata إلا بالله العلي العظيم كما صلى الله عليه وسلم أكما أنبيا حقيقة أتكفو سمع من نوايو بس ثواب زاكي أتكفو نرنجانا نمتو عن باي أي سمع قرآن نعم البشارة الخامسة بشارة يا وهي, وهي أعظم بشارة نعم بشارة هيني بشارة كبوة كل كويس من زوتة عن زي زو نعم لا تخطر على البال يعني ويوه هزاني Mujawai kusikia manaki i yani labda pengine zilikupita ama huenda hizi ulikuwa umeghaflika hii hatano ndio kubwa kuliko zotea kutoka kwa mufa radhi za mwenyezingu zeju yake siku moja mama huyu alimwambia mtume w s kb u l sti alsiyam fadulani la amalin amaluhu waana jalisa siku moja mama huyu alivyokwenda kwa mtume salllah lehi wasallam akamwambia ewe mtume wa mwenyezi mwenyezimngu hakika mimi nimezeeka nimekuwa kikongwe sasa siwezi kuswali swala za usiku na siwezi kufunga na siwezi kwenda kufanya ibada ambazo ni ibada ngumu ili niweze kujipatia thawabu nyingi nimekuwa sasa ni mtu wa kukaa na kulala basi naomba unifundishe unielimishe ibada ambayo nikiifanya basi itakuwa ina thawabu za mtu kusimama usiku na mtu kufunga na mtu kufanya ibada mbalimbali za kheri ambazo mtu labda pengine ndo azifanye kwa jasho hili aweze kupata kupata hizo thawabu yule mama yule bibi akawa anamwambia mtume laa kwamba mii nimekuja hii unifundishe kitu ambacho nikikifanya tu basi nitapata thawabu zote za watu wenye kufanya ibada kama hizo za kuswali na kufunga نعم قال لها الرسول صلى الله عليه وسلم سبح الله مئة تسبيحة فإنها تعدل عتق مئة رقبة من ولد إسماعيل تعتقينها في سبيل الله ثم صلى الله عليه وسلم كيف تقوان ذلك مِسَبِّحْ نسبح مؤيزمه سيما سبحان الله ema neno hili kila siku tunazungumza katika ndimi zetu na nijepesi kusema mtume anamfundisha yule mama aliyefunga safari ni mzee kabisa kwenda afundishwe akamwambia sema subhanallah mala mia moja ukisema neno hilo hiyo allah malipo yake ni sawa na mtu ambaye anaimiliki watumwa miamoja kisha akawaacha huru kwa ajili ya mwenyezimungu subhanahu wa taala bila malipo yoyote yaani ni kama wewe sahivi una fuso mia zile fuso zako umezitoa fi sabilillah ili uweze kupata thawabu kwa mwenyezi mungu zamani ilikuwa sio rahisi mtu kumiliki watumwa mtumwa ananuliwa kwa pesa nyingi sana kwa hiyo thawabu zako ukisema subhana llah ni sawa na mtu ambaye anawatumwa ana, ana, ana mia moja alafu kawatoa wa sadaka fi sabilillah ili kupata thawabu kwa mwenyezi mungu subhanahu naam wataalana whmdllah miata tamida finha tdilu mit bdntn thdinha fi sabilillah ni thdinha ila makka mtume lwsm akamwambia baada ya kusema subhana llah sema alhamdulillah mara miamoja sema alhamdulillah mara mia moja wakifanikiwa kusema alhamdulillahi mara mia moja thawabu zake ni sawa na mtu aliyekusanya ngamia mimoja alafu kisha akazitoa zawadi maskini wa maka wakachinjwa wakachinjwaalengamia na nyama zikagawiwa kwa maskini kwa ajili ya mwenyezi mungu subhanahu wataala subhanallahunatembelea maka ukiwa kwako ngamia jamani sio ng'ombe tunazungumzia ngamia ngamia ngamia ngamia ni ghali sio mmoja mbgaausi kuwatoa sadaka wende wa wakachinwa maka ili uweze kupata thawabu kwa ajili ya mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataalaawakab llaami kbra finha tdilu mi khairi msarajt muljamt tamilin l shi na mkabiri mwenyezimngu usema allahu akbar mara mia ukifanikiwa kusema allahu kbar mara mi moj hawabu ni sawa na mtu aliyetoa farasi wa vita ambao waliokamilika wana kiti cha kukalia wana khatamu zake za kuendeshea mia katika farasi za vita كواتو وعدل المجاهدين وعدل من يزم سبحانه وتعالى الى ويزكو بجنا جهادنا مادو ومن سبحانه وتعالى. نعم. وهلل لها مئة تهليله فانها تملا ما بين السماء والارض. لا سمى لا حول ولا قوه الا بالله. لا اله الا, لا إله إلا الله. Allahu akbar la ilaha ilallah sema sema neno la ilaha illallah lailaha illallah la ilaha illa illallah mara mia moja thawabu zake unajaza vilivyomo katika ardhi na mbinguni kwa, kwa, kwa malipo yaani ukifanikiwa kusema la ilaha illa illallah mara mia moja thawabu zake unajaza ardhi na unajaza na mbingu subhanallah mii nadhani ni malipo ambayo mii mwenyewe naona kama ni mapya waona kama ni mapya jamani neno la ilaha illa llah peke yake mara mia dunia iko vipi dunia kubwa sana alafu kuijaza thawabu na mbingu yake kuijaza thawabu sio kitu rahisi kwa kwetu naamk hada lr lai nstisul l wnan lis asema jamani maripo haya makubwa mengi unaweza ukayapata ukiwa kwenye hili kocha ambayo tumekalia au hapo ulipokaa kwenye jamvi ukajipatia walipo haya yote alafu yakosi yaende hivi hivi ni kwa nini tstihih lkanaba an tujahd fi sbi lah wan tuhdi mit badana fi sbilh il mka wan tmla ma bin smawat wlr kl hda wantjals unaweza wukiwa umekaa katika hili kocha ama kwenye jamvi a popote ukatoa ngamia m maka ukatoa zawadi ukaenda kupigana katika viwanja vya vita ukajaza uka, uka yajiomo katika ardhi na mbingu kwa na wewe ukiwa umekaa kwenye kitu chakounaachana watumwa, e, watumwa huru mia katika watoto wa wa, wa walad naam waalnshekhe anahusia kwamba jamani tujitahidi haya maneno manne tu yahifadhi katika nafsi zetu tdakaruha na. bstimrar jaribu kuyakumbuka kila wakati kila mara yakumbuke umekaa unapika unaosha vyombo sijui unafanyaje haya unaendesha gari yako uko dukana fany... jaribu kuyakumbuka maneno haya manne mannenawalimu rk bhai lhadith na jitaidi kuwafundisha wenzako ambao hawakupata nafasi hii ya kukutana na shekhe na nakuyasoma mambo haya watu wengi hawayafahamu kwahiyo jitahidi kuyafikisha na kuwafundisha watu wengine allah wenginenala dllkdtuna mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala atujalie na atuandikie kuwa ni katika waja wake wenye kumtaja mwenyezi mungu mtukufu sana katika wanaume na wenye kumtaja mwenyezimungu sana katika wanawake an yinna عlى dkrh wkrh ws bd na atusaidie kumwabudu mwenyezimgu na kumshukuru mwenyezimgu na kumwabudu vizuri ى ا kwa haya machache