ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله قال الله سبحانه وتعالى يا ايها الذين امنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن الا وانتم مسلمون وقال الله سبحانه وتعالى يا ايها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والارحام ان الله كان عليكم رقيبا وقال الله سبحانه وتعالى يا ايها الذين امنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم اعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما اما بعد فان اصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الامور محدثاتها wkul muhdathatn bida wkula bidcatn dhalala wakula dalalatin fi nar allahuma ina nacudhu bika min cadhabi lnar watukufu wa islam baada ya kumshukuru allah subhanahu wataala na kumtakia rehma mtume wetu muhammadin sal llah lihi wasallam na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu kumcha allah tabaraka wa taala kwanza kabisa ndugu zangu kabla hatujaingia katika khutuba yetu yaleyo ambayo insha llah itakuwa ni hutba inayozungumzia jaraimu jaraimunamima makosa ya ya kuhamisha maneno na kufitinisha watu kitu cha kwanza nitoe salamu kwa wale ambao wanaotumia madawa ya kulevya na hali halisi ambayo ipo na tunawaambia kwamba uislamu umepiga vita madawa kulevya tangu uislamu unawekwa na allah duniani ukaharamisha na kuharamisha kila vyenye kupelekea watu kuingia katika hili janga la ulevi uislamu ukaharamisha pombe na ukaharamisha kila chenye kulevya mtume alayhialatu wassalam akasema kwamba kila chenye kulevya kikiwa kidogo basi kingi chake ni haramu tofauti na kuwa kikiwa kingi kidogo chake ni halali ukaanza kuharamisha huku kwenye udogo ukasema chenye kulevya kikiwa ni kidogo basi kikiwa kingi ni haramu kwa hiyo ukiangalia mabadiul islamia vyanzo vya dini ya uislamu katika kupiga vita madawa ya kulevya vimeanzia huku kwenye udogo vikakata mzizi wa ulevi kwamba kila chochote chenye kulevya kikiwa kingi basi kikiwa kidogo ni haramu kwa hiyo ukaona kwamba aya zikashuka zinazoharamisha ulevi wa pombe na vile ambavyo vinavyoambatana na ulevi ndugu zangu katika imani uislamu ukaharamisha mirungi uislamu ukaharamisha pombe ya aina zote ikiwa ni pombe zinazoitwa uh, gongo zikiwa ni pombe zinazoitwa chamkwale zikiwa ni pombe zinazotokana na majani ya kawaida ambayo tunayaona zikiwa ni pombe zinazotokana na ndizi ambazo ni chakula kizuri cha wanadamu duniani ukitengeneza pombe zinazotokana na vitu hivyo uislamu ukaharamisha kwamba ni haramu tena ndugu zangu katika imani sio tu kuharamisha ile pombe bali na muamala wa biashara ya vitu vyenye kulevya bado havijabadilika pia ikawa ni haramu akija mtu ni mtengenezaji mzuri wa wa pombe ya mnazi akaja kununua minazi kwako na wee yule bwana unamjua basi ni haramu kumuuzia yule mtu umeona uislamu ulivyokuja kuharamisha biashara ya madawa ya kulevya kutumia na kuuza akaja mtu weo una shamba lako la ndizi akaja kununua kwakowewe labda pengine ndizi za laki moja labda ni mteja mkubwa lakini unajua huyu bwana kazi yake ni kutengeneza pombe basi uislamu ukaharamisha kumuuzia yule mtu ile zile ndizi wa hakadha ndugu zangu katika imani na ndivyo hivyo uislamu umekuja ukapiga vita dawa za kulevya pombe mpaka katika ahkamu sharia katika tazir kwamba anapokamatwa mtu na madawa ya kulevya unga mani koken kama ni vidonge anatakiwa auliwe katika baadhi ya nchi kama za suudia hiyo ni hukumu tadhiri sio hukumu ile ambayo iliyoshuka katika qurani ya pombe ya kawaida anafanyiwa tahiri kwa sababu madawa haya ya kulevya ndugu zangu yanaangusha nguvu kazi ya vijana ukienda pale mombasa kwa wale ambao waliokwenda mombasa kesho kesho kutwa naenda kuna shule moja inaitwa khadija ile shule iko kisauni ukienda jioni kuanzia saa kumi unakuta kama vile kuna mkutano wa siasa watu wanje mzima wamejaa kila unayemwona anatoka na ukonda kwenye midomo yake wanaojidunga sindano ni wengine ukienda pale kama polisi ukashtua utashangaa mwenyewe watu wanavyoangushana na kutubia wale pale hawawezi kuzalisha mbali na hapo miongoni mwa madhara ya hayo madawa yanaua kizazi na nguvu za kiume maana yake awatu hawawezi kuzaana mbali na hapo nguvu kazi ya kuitetea jamii inakuwa hakuna matokeo yake mpaka kijana anafikia kipindi anaiba kwao wakati mwingine anajiibia mwenyewe hayo ni katika maajabu kwa hiyo twasema kwamba uislamu tangu mtume wetu muhammadi salillahu alaihi wasallam alivyotumwa akatufundisha uislamu akatangaza dini yetu ya uislamu miongoni mwa vita ambavyo ni kubwa ilipiga uislamu ni kupigana na watu ambao wanaotumia madawa ya kulevya na vile vile watu wanaotumia pombe allah anasema katika qurani innama alhamru ikaanzi- ikaanziwa ikanzi, pombe hakika pombe walmaisiri na kamali walanswabi na vitu vingine mwisho akasema rijsu min amali shaitan ni uchafu na ni katika kazi za shaitani wanaouza madawa ya kulevya ndugu zangu au wanaotumia madawa ya kulevya wameanza huku ambapo tunapowapuzia mimi naiomba serikali ianze kuharamisha kwanza kwenye viroba hivi viroba vya konyagi sijui bia sijui pambeza nini zote hizi zitolewe kwa sababu wanaotumia wameanza huku wakapanda wakapanda wakafikia mpaka kwenye bangi wakafikia kwenye unga wakafikia kwenye vidonge wakafikia kujichoma masindano tunapoteza nguvu kazi na ukiangalia asilimia kubwa ya watu wanaotajwa katika janga tulionalo sasa hivi ni waislamu tunajihuliza huo uislamu wa wameusoma wapi mpaka wakawa waislamu uislamu umeharamisha madawa ya kulevya uislamu umeharamisha pombe wewe uislamu wa ume umejifunza wapi wa uislamu au unaochukulia kwamba uislamu ni kama mila, mila fulani hiv kwa hiyo twasema kwamba uislamu unapiga vita madawa ya kulevya na uislamu unahalalisha mwanadamu aliyekamatwa na madawa ya kulevya auliwe kama ni hukumu miongoni mwa ahkamu sharia katika katika kitengo cha tazir yani unamhukumu na kumwadabisha ili, ili kung'oa mzizi wa fitna ndugu zangu katika imani wale wote ambao ni waislamu tunasema kwamba wamekiuka taratibu na mafunzo ya dini ya uislamu ya kufanya biashara za madawa ya kulevya sawa ni mirungi sawa ni unga na kwa aina zote mpaka pombe na uislamu una lani pombe na uni haramu kutumia pombe kuuza au kutumia au kufanya muamala wa aina yoyote ambayo ambao umetokana na pombe vile vile ndugu zangu katika imani si ruhusa kwa mtu ambaye anafanya biashara za pombe ile ile faida anayoipata au zile pesa naozipata afanye kheri yote kwa, katika, katika uislamu au katika ibada zake mwenyewe kwamba wama siju ile vyote ni maji iliyotokana na haramu kwa hiyo akijenga msikiti msikiti ni mskiiit iwasubhllah kuna watu wanajulikana kwa mambo hayo na wanajenga misikiti kana kwamba ile misikiti ndio tauba yao na wakati wanaendelea ile biashara uislamu umeharamisha biashara hizo hala hala ndugu zangu katika imani tujiepushe na tuwanasihi wale ambao tunawajua tujiepushe na tuwanasihi wale ambao tunaowajua kwa namna moja au nyingine na wale wenye magari ambao wanaobeba pia tuwanasihi waache kwa sababu wanasababisha katika kufanyaje wanasababisha katika kueneza hiyo pombe na mtume salla l wasalam amesema kweli pale aliposema kwamba alkhamru umu lkhabaith yaani pombe ndio mama wa mambo machafu kama kuna mambo machafu yoyote duniani pombe ndio mama yake sasa wale wanaotumia madawa kuliahv wameanza kwenye pombe ile pombe ikawageuza wakaingia kwenye madawa wakaingia kwenye mpaka hivi wamuona mtu kama sio binadamu na, na wengi wanaovunjavunja nyumba waizi majambazi na vitu vingine unakuta kitu cha kwanza walizama katika masala ya pombe wakaingia kwenye pombe ikawapasua vichwa wakawa ule wakawauleutu tena hawana tumwombe allah subhanahu wa taala atuepushe na janga hili la madawa ya kulevya tumwombe allah tabaraka wataala atuepushe na kizazi chetu kisiweze kutumia madawa tunasikia uchungu ndugu zangu katika iman tunapoona majina yanayotajwa watu wanaoshtumiwa ni waislamu na wengine wa ni maalhaj wamekwenda na ukiangalia pengine tuseme kama mikoa yetu hii ya pwani wengi ambao wanaosafirisha mabaa mengi wanao watumiaji wakubwa ni waislamu hili jambo ndugu zangu a tunaizungumza sana hasa katika miezi ya ramadhani mwezi wa ramadhani kuna mabaa mengi yanafungwa na sisi ni mashahidi kwa hilo kwamba tunaona kweli mabaa mengi akifungwa na nlaiti kama waislamu wakikataa kwenda au wakaacha ile pombe mabaa mengi yatafungwa moja kwa moja hayatafunguliwa tena lakini leo ukienda kwenye, kwenye, kwenye sehemu za serikali wanaposajili vile vibali utakuta wakina abdallah utakuta wakina abubakari utakuta ndo wanaumiliki mahoteli makubwa chini yake kuna mabaa ndugu zangu katika imani tunasema uislamu uko mbali na hilo na sio katika mafunzo ya uislamu Islam. bali uislamu umeharamisha kwa kusema innama lhamru hakika pombe sasa madawa ya kulevya zote ni katika jamii za pombe mirungi zote ni katika jamii za pombe viroba kama wanavyoviita haya makonyagi yote ni katika jamii za pombe hiyo uislamu umeharamisha na ni haramu mtu anapotumia pombe kwa hiyo, kwa wale wanaumiliki magari ndugu zangu ukiingia pale ndani kwenye yale magari unakuta ameandikwa hatusafirishi mirungi au madawa kulivu mnaenda gari hiyo hiyo inakamatwa na polisi wanafungua sehemu unakuta magunia na magunia ya mirungi sasa unashangaa umeandikwa kwenye gari alafu gari hyo inakamatwa na ina mambo kama hayo kwa hiyo kila mmoja ndugu zangu awe polisi jamii na wale anaoishi nao familia yake majirani zake mhusie mnasihi mwambie hivi unapotea kwa sababu anapotumia madawa kuleva kurudi labda rehma ya mungu ipite