الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونتوب اليه نعوذ بالله من شرور انفسنا وسيئات اعمالنا من يهدي الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له وشر لا اله الا الله وحده لا شريك له وأشهد ان محمدا عبده ورسوله اما فان احسن الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم washaawa biaaa inasharakubwa sana kuzungumza nai baada ya kua limuda mrefu sana hatujawahi kuzungumza nai juu yayal ambayoenyezu subanawtaa aimia namafunzo yake aa kwa hiyo leo alhamdulillah tumepanga kwa fursa hii tumeipata biidhnillahi taala kuzungunza mada ambayo anwani yake wafi amfusikum afalasuud je katika nafsi zenu mzingatii hii ni aya kwa hiyo hapa kuna amri ya oroto… moda afalama subhana wataala sema wafi amfusikum afalasuud je katika nafsi zenu msingatii kwa akika huu mhadhara leo ni mhadhara ambao ametokana na nguzo wetu uliopata kipindi cha maradhi yangu sasa huuneindiomziapishi imeifanya mimi maradhi yangu imeweza kuisingatia kwa undani sana na yaoa kuona kwamba sisi waislamu kwa ujumla bado hatujafanya mazingatio kwa sababu mda subhana wataala katika kututaka tuzingatie ju ya nafsi zetu ni kutaka kutuuu kutukumbusha allah subhanah wataala uhudari wake juu ya maumbile yake hii kututaka sisi tuangalie juu ya nafsi zetu ni kutaka kutuonyesha uhudari wake juu ya maumbile yake aliyotuumba sisi wanadamu taba mola subhana wataala ameumba vitu viki na ametaka tuangalie mambo mengi tu ya ulimwengu lakini mazingatio hasa ni kuzungumza juu ya necma ya mola subhanahwtaala alioba allah subhanahu wa taala katika suratu nahli aya 8 anasema wain taudu necmata llahi la tusuha Minkizi, hesabu nema za mwenyezi mungu hamwezi kuzifikia kiwango chake ni kwamba nema za mola ni nyingi mno yaani mkisema hiti mwanafanya orodha ya nema za mola mola na hamwezi kuzifikia idadi ni nyingi mno uwezo wetu sisi wanadamu wa kufikia kujua wingi wa nema za mola ni kiasi gani hatuwezi الله سبحانه وتعالى في سورة رقمان أما الثلاثة ونعم ذاكي يكوى الذكو أي كما ينبغي في أنا سمع أسبغ عليكم نعمه ظاهرة وباطنة لأمزجا ونعم نعم زاكي katika zilizokuwa za dhahiri na za siri nema za mola mwenyezimungu subhanah wataala amebainisha yeye tofauti kwamba kuna nyingine amezifanya dhahiri zinaonekana moja kwa moja na ziko zile za siri mfano wa zile nema za dhahiri katika nafsi zetu manake sasa tuazungumzia jamani katika mhadhara huu juu ya hii aya wafiamfusiko kwa hiyo tunachoangalia hivi sasa ni nema za kiwiliwili chetu alizotupa mola subhanahu wataala tunaangalia zile za dhahiri na za siri sasa mfano wa dhahiri kila mmoja anajua mwenyezi mungu ametupa necma ya macho mimi hizi zetu ametupa necma ya usikivu ametupa nema ya, ya uoni allah subhanahu wataala katika suratbaladaya yanane ya na ya tisa anasema alamnajcal lahu ainaini wa lisana wa shafataini hatukumjalia mja wake mwee mwenyezimungu subhanawataala sema hatukumjalia mwanadamu kuwa na macho mawili na unimi na midomo miwili hii hizi ni necma za mola ndugu zangu uwa wewe mwenyezimungu subhanahu wataala kakujalia kuwa ni macho mawili haya hii ni nema kubwa hapa si mahala leo pa kuzungumza neema mojawapo hii neema ya macho mawili lakini nawapeni mfano tu mdogo wa bahiri juye haya macho kwamba mtu anayekosa macho haoni ni kama hiyo katika maisha yake sisi tunafaidika na uoni wetu huu tokanni na macho mawili mfano mtaalamu mmoja inasema katika neema za macho haya macho <coughs> mzkayajalia kunakuwa na maji ya kuweza kufanya hii mbole iweze kutembea kama hakuna maji kukavu ni tabu kuna maji maalumu yako katika macho haya lakini ajabu ya maajabu ukienda kaskazini ya ulimwengu kunakuwa na barafu kali kwelikweli siochezo hata kuna wanadamu wanaika eskimu wanaishi huko wamezoea ya. maisha yao mwaka mzima ni barafu tu ukiweka maji yanaganda chochote kile kinaganda kina lakini ajabu ya maajabu mwenyezi mungu kajalie haya macho juu ya ukali wa baridi na nan lakini maji yanio kenye macho hayapauji haya jarihiyo linaonyesha kwamba kila aliyekwenda huko macho yake yanaona kama kawaida mboni inatembea kama kawaida hii ni nema katika nema za mola kwa ajilia mbali limi zetu hizi yani mu katujalia sasa tuwaelewana kwa sababu ya limizi ni nema ya mola subhanahataala na menyezimu kajalia watu na luma tofauti na wanaelewana vilevile fajaalnahu samian basira tukamjalia kuwa ni msikidu <coughs> mwenye kuona usikivu ni nema kubwa sana kuna ndugu zetu mwenyezimungu kawanyima usikivu wamekuwa na matatizo makubwa wanabidi wafundishwe lugha za ishara kwa nini kwa sababu hawasikii mimi ni kwamba nema ya mola kanyima mweuntu kwa sababu zozote zile ambazo mwenyezimungu kamwandikia hu bwana vilevile hii i nema ya kwanza ya bahi tunaona نما سيري ديو إن سبحانه وتعالى نفس وفي انفسهم افلات انصرون في تلك ايه الذاريات ايه يَزْمُونَ اياتنا في الافاق وفي انفسهم حتى يتبين لهم انه الحق منادم katika ulimwengu kwa ujumla na mbingu zake na katika nafsi zao mpaka wabaini kwamba yeye mola na haya anawaeleza yote ni haki tu tutaendelea kuwaonyesha aya na ishara za mola subhana wa taala juu ya maungile ya ulimwengu kwa ujumla na nafsi zenu mpaka ibainike mbainikiwe kwamba haya yanayoyasema mola na yiye mola kuwa ni haki subhanahu wataala ndugu zangu katika imani nema zangani katika kiridi chetu zasiriza ba- za siri ni nyingi sana mfano wake ni huu moyo amaona mfano wake ni maini tuliokuwa nayo katika muji wa mwanadamu mfano wake i mafigo hivi ni vitu vimejificha vikoba lakini leo ndugu zangu hatutazungumza sisi wazungumza nema moja kutokana na uzoefu iliopata mimi kipindi cha miezi miwili hii ya figo maradhi ambayo yamelikumba mini wasiojua ni kwamba baada ya kugunduliwa maradhi yangu yamegunduliwa kwamba figo zote hazifanyi kazi sasa leo katika mhadhara huu katika kukumbushana nema za moda twaizungumza figo leo ni nini figo zangu ni mapande mawili ya nyama mwenyezi mungu aliyoumba ndani ya kididi chetu <coughs> mapande mawili haya yamekaa sehemu karibu lakini tofauti yenye umbile kama la harage lile harage unaoliona umbile lake ni ilo lakini figo ni kubwa urefu wake ni sentimita moja na kumi na tatu mpaka kumi na tatu kwa mtu wa kawaida na upana wake ni sentimita nn hadi tano ukubwa wake ni saizi ya ngumi hii imekaa lakini katika umbili la, la haragi figo hiti sasa leo tutazungumza neema ya mola aliyotupa katika figo kwa kuchambua kazi za figo sisi tutatembea hatuhue maskini neema hii menyezimungu aliotupa neema ya kwanza kazi ya figo ni kuchuja damu ikawa safi kwa kutoa aina ya majimaji ambayo yanaitwa urea ni muhimu sana hii urea kwa sababu urea asili yake inaz- ni sumu inayozalishwa na ili ni sumu inayozalishwa na ini sasa kazi ya figo inaishonza ile urea halafu inaitoa kwa njia ya mkojo anaita yuri. mkojo sasa yuri. sasa endapo figo itashindwa kufanya kazi hii mambo gani yatajitokeza katika mwuli wa mwanadamu ambayo mengi yamenikuta mimi baada ya kufeli figo kwanza udhaifu katika misuli hauna nguvu kabisa misuli inazoofika kabisa halafu vile udhaifu katika uongo endapo urea ikizidi kuna kitu wataalamu madaktari wanaita koma <coughs> Nahaya, <mnjizmungu> wa <coughs> wa na haya alhamdulillah mwenyezi mwenyezimungu ametuonyesha pandugu yetu mwenyezimungu wa mrehemu na mgufurieu alahe ahman ambaye alikuwa ni mtendaji wetu waofisi athmani kisiwa <coughs> yeye maskini alipata matatizo ya pigu lakini matatizo yake yalikusanya urea katika mwili wake yakafikia ya ya mpaka hiyo hali inaitwa koma koma ni nini jama ni kwamba mtu anapotewa na fahamu kabisa anapotewa na fahamu mime alhamdulillah haikufikia hio na mshukuru mola subhana wataala pamoja na dhaifu hudoitokeza lakini haikufikia hivo mola hakunifikisha kwenye nakama hiyoaya kazi nyingine ya tigo ni kudhibiti shirikizo la damu preshae au haimataishi nwanaita uakitaalam sisi tunatembea wengi wetu hatujui <coughs> lakini wale ambao wanapata haya matatizo ya mafigo ni kwamba presha haina kontoli ghafla imeanguka ghafla imezijii <coughs> kwa nini kwa sababu figo haifanyi kazi sasa moja ya kazi ya figo ndugu zangu ni kudhibiti shinikizo la damu kwa njia gani hii ni shipa ya damui ikiwa shinikizo la damu limeanguka kazi ya figo inatoa aina ya madawa serikali zinaambia ile mishipa I, disinyai, ya panua, mishipa Kwayo, damu isinyae bagmebana ili nini presha ipake kupanda kazi yai kinyume chake endapo presha yako imekuwa imepanda juu sasa inapanua mishipa ya damu kwa hiyo damu inatembea kwaraga waii asiliyasili sema kwamba kuna shinikizo la damu ni kwamba ile ile damu inagweta kasi sana kwa sababu nishipa imebana ni mfano wa mpira wa maji mpira wa maji kama unamogelia bustani ukiwacha kama ulivyo maji haufiki mbali zauza reh mdogo lakini ukibana pale mbele unaubana ul mpira unaona maji yana sasa hii ni kazi ya figo zangu sisi twatembea hatujui nema hii alioipa alieitoa kwa mula wetu subhana kwa wanadamu jingine kubwa nalo ambalo mimi binafsi nimenikumba pia kwamba kumbe figo moja ya kazi yake kubwa ni kuongeza na kuzalisha damu inazalisha damu naiongeza kwa kiwango maalum haizidishi ile damu ikawa imezidi katika mwili wa mwanadamu kiwango maalum sasa <coughs> figo ambayo imeharibika sasa haifanyi kazi ni kwamba tayari mwenye tatizo hilo anapata upungufu wa damu hili nimelikuta kwa sababu figo zangu zilikuwa zimeathirika kufika kule kupimwa damu nakuta imekosekana upungufu sana ambayo ni jambo la hatari inampelekea mtu upata uchovu wa mwili mzima kwa sababu damu haipeleki nanii sawasawa na damu inabeba oksjen ya mwili nabeba madini mengi sana ambayo ninilishi kwa mwanadamu kwa hiyo kikosekana unapata uchovu uwezi kufana lolote hili limenifika ifika kule hospitali baada ya vipimo naambaobanadamu hamna tena damu yako imepungua sana kwa hiyo likalazimishwa mipewe damu iyo angadau kuizidisha ipate kufanya mwili kiliili fany mfanya ilikuwa mimi hali yangu ni dhaifu sana jingine <coughs> <Yili>. sasa kusababisha hiyo <coughs> damu iliyopungua kujaa <coughs> <coughs> kitu anaita acid si kiswahili cha kileo kujana acid <coughs> ambayo huathiri mapafu na hivyo kusababisha umzi huwa juujuu ndio maraji nayo jamani kwa wale walimeshughudia hapa na pale kwenye nguzo na hema kama niliofukuza on sikupata mtaalamu umeambia hili tatizo mmeambiwa tu mone umejaa maji kwaio imepewa dawa za za kupojuzi kuonda ikumbe tatizo lifig hapa na hapa nakwambia hema kama lilofukuzwa kuoga si ni raha jama kwenda kuiburudisha nikitoka kuoga na hema kama lilofukuzwa unaona <laughs> hii ilikumba kumbe ilikuwa ni figo haizalishi damu kwa hio mitoofisha bunzi ujuu nimeanza kula dawa zile unaita nikifikiri na matatizo ya mapaku, kumbe mabafuumbe ule unekwenda kupundua uunguvu mkubwa wa damu uliosababishwa na nafiri jingine za nne ni kudhibiti viwango vya madini kama vile madini yanaitwa potasi na kunaoseras kudhibiti kwa maana haya madini yatakiwa yawe na kiwango maalum yakipungua tatizo yakizidi tatizo hapa tunazungumzia juu ya figo iliyoharibika kwamba potazia inazidi kwenye damu na nasababisha nini kuhurugika kwa mapigo ya moyo dunda sana moyo wakati hujafanya kazi nona wakati hujafanya kazi yoyote kwa nini kwa sababu yale madini ambayo yangeweza kusaidia mafigo hayapo lakini sasa yote haya wafigo inadhibiti pressue inadhibiti kiwango cha damu inadhibiti unaona madini haya mpaka na joto la bwili vilevile lipo pale pale hsb sntigrdi wanasema na mtu ikimzindi hiyo anahoma yote haya moda subhanahu wataala ameabainisha katika suratu lqabarygenanani aya ndogo anasema inna kula shayi khalaknahu biqadarin hakika sisi kila kitu tumekiumba kwa mpangilio na makadirio sisi twatembea jamani nema tujui lakini kumbe kila kitu kimeshadhibitiwa na mola subhana wataala na kila kitu kakiekea kazi yake moja ya kazi tumesema ni hizi za za za, za figo kudhibiti baadhi ya mambo yakizidi tatizo yakipungua tatizo figo ikiferi na maana sasa hakuna mpangilio hakuna makadhirio maradhi sasa ina mkumba mu jingine ambayo inafanywa na figo kudhibiti kiwango cha maji katika mwili maji jama sisi huwa twayanywa mengi kile kipindi ambacho kuna joto kati kuna mengi sana yakiangalia hikma ya moda kati kutakaka kunywa maji hayabaki katika mwili hii figo inayanyonya yale maji na kuyageuza kuwa ni kocho nafz ale maji kuwa nini ni mkojo sasa hii hali endapo figwo zimearibika yafuatayo najitokeza maji yanabaki katika mwili sababu hayatoki kwenye mkojo na mtu mwenye matatizo ya mkojo jama mwenye matatizo ya figwo mikojo yake ni michache sana kuliko kuali haya na kama atakojoa basi mkojo hufiki mbali kwa nini kwa sababu figo haziichuji mkoja sasa madhara ya kutochujwa ukoja ni kwamba maji yanajaa katika mwili na mtu mwenye matatizo haya ni miguu yaki kuvima jambo ambalo limelishughulia mimu na ndugu zangu liukaribu na mimi yote mmeona miguu yangu saya zote mkitia kidode hivi mkono na kilole cha ingiandani nachukua muda wao nini maji yamekua mengiingine ah. maji huingia kwenye mapafu na kusababisha maradhi ya moyo yanavamia maeneo ya mapafu haitakii maji ingia kwenye mapafu lakini akisau ni mengi hayana njia kutoka mponyo. ya mkojo yanavamia mapafu nashaingia kwenye mapafu anasababisha maradhi yote mawili ya moyo na mapafu ndugu zangu katika imani <coughs> hii aya amfusi mafadatusururu kwa soko waislamu kana kwamba wameifanya kazi wamekwenda kuipekua figo ya mwanadamu na kazi wakaenda kuunda mashine mbadala au kwa lugha nyingine figo badia kuwasaidia wale ambao wana matatizo ya vigo mashine hii kitaalamu unaita dialysis machine ajabu ya mashine hii inafanya kazi kwa kiasi kikubwa kama zile figo ni kwamba inatoa sumu zote ambazo zilikuwa zimesafishwa na figo inatolewa na, na, na mashine inaitwa dialysis hapa tutaleta mkarana baina ya figo ya allah ya asili nafigo figo bandia ambayo mbadala iliyotengenezwa na mwanadamu kwanza kabisa <coughs> figo ya mwanadamu jama kuna mtu anayijua thamani yake lakini tutaijua thamani ya figo ya, ya mwenyezi mungu aliyotupa sisi kwa kuangalia thamani ya figo badada bandia ile mashine ambayo mimi inanisafisha damu hivi sasa mashine moja ni dola h0 kwa lugha nyingine ni shilingi milioni h hmm. hiyo figo ambayo inanisafisha mimi hivi sasa sisemi kuna nyingine ambazo zina thamani ndogo wachina china wameiga ziko mpaka za dola lk lakini hizi ambazo zinasafishwa mimi ni mashine za kisasa za kijuumani mojawapo ni shilingi milioni 8 haya kazi ya kusafisha pigo thamani gharama gharama ya kusafisha pigo kwa mkukuo mmoja ni shilingi lakitatu kwa kawaida kitaalamu kidaktari dot magruki akawaeleza hpa ni kwamba mtu ambaye ana matatizo ya figu anatakiwa asafishwe mara tano kwa wingi na kila mara moja masaa manne adale kenye kitanda anasafishwa na hii mashine inaitwa das na hii mashine baatimbaya kukwa tuilete hapa toka kwenye hospitali yetu ya shifaa lakini akukuwa na maandalizi lakini ukweli ni kwamba mtu ima anatogolewa hapa mishipa miwili kwenye shingo wakati wa mwanzo wa dharura halafu kuna mshipa mmoja ambao unatoa damu nafikiri wanaseani ile damu inatolewa inaingizwa kwenye mashine halafu ndani ya ile mashine kuna mchuju umetiwatiwa madawa ya kuchuja ile damu na kusafisha damu yako nayale yaliyobaki yanatuukizwa tena kwenye pipa lao wameeka a katika ile mashine sasa ile damu iliyo safi yarudi tena kwenye mria mwingine wa plastiki unakuja kwenye mria ule wa damu mshipa mwingine wa damu inairudisha damu yako safi kabisa sasa hii mashine wameitungua wanadamu kaban si waislamu maskini bahatimbali wasiokuawaislamu wao inafanya hii kazi sasa ulem wa ule ulemkukuo mmoja wawewe kwenda hospitali kwenda kusafishwa damu ni shilingi lakitatu hamani yake <coughs> nahospitali mingine mpaka lakitato mkukuo moja hii maana gani jama kwamba kwa wiki itakubidi utumie lakitisa ili usafishe damu kwa wiki mmefanya mahesabu kwa mwaka hizi lakitisa mara kumi na mbili ni shilingi milioni 43 lakibii hii ni ubaki kama hivi unavoniona leo ja simaniona ja mgonjwa hata watu wengine awaiio ni kazi inaofanywa na figo mbadala figo bandili haya tukiangalia figo ya allah subhana wataala inafanya kazi masaa ish4 tena kila siku tunavosema masaa ishiri nanne hakuna wakati figo hiiliokiwa namoda na mpunziko wakati ile unaona inafanya kazi masaa manne hiyo siku ambao unaokwenda katika wiki na huwa tumesema kwamba mtu anasafishwa mara tatu kwa wiki kwa hiyo masaa manne manne manne masaa kumi na mbili hii inafanya kila siku masaa ishiri nanne kusafishi liupate kujua kwamba alilofanya mwanadamu alina mlingano wa aina yote anaalofanya <coughs> mola subhanahu wataala haya hii figo jam nikuja mimi na mfano wa figo ya mbuzi lakini mesauriwa nyumbani ni figo dogosiimelega e, tuionyeshe hapa kabisa ili mpate picha yakikinyangarika kilichomo ndani ya nafsi zetu lakini hamjui hii ni mfano wa figo ya huyu mnyama anaitwa mbuzi sasa sisi wanadamu tunakubwa mfano ngumihii lakini tunaona mbuzi naye anaishi afanyiwa kazi na mola kama tunavofanyiwa sisi hikma ya mola hiyo fala yake na nema zake subhanau <laughs> wataala hii vigo kama tunavojua tumeona hata nauzani wake sidhani hata kama inafikia mskiro lakini hilo ni mashine kama liliuya hapa nafikiri labda ni kilo karibu mia tau kubwawake waio hiiiies tuatembea wala hatujui sisi lakini nafanya kazi ya moda subhanauwataalatausuia moja ya faida ya figo ya mola subhanahu wataala tumeona ni kwamba figo hiyo inatengeneza damu hii halina matengenezo ya damu mimi kitolewa damu sasa kwa sababu figo haifanyi kazi ina sindano maalumu za kuongeza damu na pigwa kila nkisafisha na kukona sindano ya kuongeza damu sasa jama hizi ni nema ambazo nyinyi mmepewa mnazo ntakuja kuulizwa mwenyezimungu anasema thuma la tusaluna yamairim ani nazi ntakuja kuulizwa iliyo nema huu mfano w necma yako mengi na akili sisi wanadamu yani kama alivyosema moda mkizi hesabu amwezi kupikia kiwag amwezi tafiti zinaonyesha kazi za viungo vya mwanadamu ntachoka mifanyilio iliyopo ndani ya mwili huu mishipa hii mtashangaa kitaalamu anasema ikikunjuliwa mishipa ydamu ni kilomita mia sit kijango la jabu yaani mta safiri mpaka mbea kutoka dasadama ikikunjuliwa hii mishipa yote ya mwili yafika kuatembea nayo akui sasa juu yayote haya ndugu zaku mwenyeezimungu anasema wakalidu min ibadi ya shakuru wachache katika wajawaku juwenyi kushukuru aya yingine ndugu zaku katika imani haya matibabu haya ya mashine iinaitwa kitaalamu wanasema ni matibabu ambayo ni ya muda temporai mimi hivi sasa nasafishwa damu ina maana ni matibabu ya dharura ya muda ili nipate tiba ambayo itanisaidia katika maisha yangu ni mtu kuitolea figo yake moja katika figo zake mbili akanipa mimi iapesaai ikivau basi si mimi nitaishi kwa wema si tena mashine ya kusafisha ntakuwa mtu wa kawaida sasa hapa na wapeni faida ambayo nimeipata mimi ya kujua hatua ya kufikia huku kwa sababu tumshaanza hiyi hatua kuna watu jazakumullahu heiru wameshajitolea kutoa figo wengi sana hata tujawaozesha mpaka sasa kijana wetu jazabu mahelu kwa nia yenu mwenyezimungu watawalita wengine wamepijia na simu hasa shekhe mimi naomba na hurugu tafadhali tafadhali ikitokea zoezi la kutoa figo mini wanaomba ni wa mwanza kijana moja kutoka pemba naye juzijuzi napigia simu shehe mimi naomba lilahi taala nimejitolea <coughs> ila tu kanchekesha naambia uwezo wangu mimi ni wakujatanga gharama za kubadilishwa figo siwezi naambia bila shaka nkikuchukua wewe ka kutusaidia kutuka figo tutafanya gharama hizjitaiikzitafuta lakini kijana ambaye aliahirika baada ya sisi kwenda kule kufanya dawa ya katiba amekuwa mfuatiliaji mzuri waredsanamawilayetu amejenga mapenzi makubwa kwaio kwa simu kalipigia wapa na mi livyoenda pemba lilifikizia kwake wengi wengi nasema jazakugaperi kwa ni yenu hiyo lakini basi kuna ahli zetu ambao wamejitolea mimi nimeanza sasa zoezi la kufanya vipimo kwa sababu kitaalamu wanasema kwamba hata kama una grupu o, au na grupu yangu bimini b negative, au bl inaagusiwa pewa figo lakini kitaalamu lazima zipimwe damu na figo ye zinaenda sambamba kwahiyo hata kule barahindi tulipewa fomu kwanaita dona atakaejitolea naent yani hii tupimwe damu zionekane zina sambamba na figo zetu sasa hili zoezi tumelifanya kwa mtu mmoja sabinkajitolea kwa ajili ya moda tumeanza kufanya hili zoezi la kupima sabau so, ishajitolea figoyaeskilizeni gharama za vipimo vipimo tulivyofanya sisi ambavyo bado hjakahi kwa taarifa helo baina ba ya mtoaji na mpokeaji mimi nimepimwa na mtoaji figo kapimwa mpaka dakika hii vimethamini shilingi <laughs> milioni mbili lakimbil a abmoj vipimo umebaki kimoja hati uo allahlam itakuwa gharamu kiasi gani hospitali ambayo imefanyia vipimo tanzania havina uwezo wa kufanya vipimo hivyo anaita mechi inabidi damu ipelekwe afrika kusini souhafrica halafu wao watuletee matokeo kwamba kweli hii Si muy curioso, digo que a en favor.