الحمد لله الحمد لله حمدا كثيرا كما امر واشهد ان لا اله الا الله واشهد ان محمد رسول الله ارغاما لمن جحد به وكفر اللهم صل على محمد وعلى اله واصحابه مصابيح الغرر اما بعد عباد الله اوصيكم ونفسي بتقوى الله اخوه الايمان تذكير جديد لعهد قديم في كتاب مسطور يقراه مؤمن العالم الاسلامي عهد يقرا حتى على المحتضر اذا قرب خروج روحه من هذه الدنيا قوله جل من قائل الم اعهد اليكم يا بني ادم الا تعبدوا الشيطان انه لكم عدو مبين وان اعبدوني هذا صراط مستقيم ولقد اضل منكم جبلا كثيرا أفلم تكونوا تعقلون؟ إنها لصراحة ما بعدها صراحة، وتحديد لموقف الكثيرين ممن اتخذوا الشيطان أولياء فعبدوه. دوغو الإسلام نيكومبو كومبو، لما كومبو شانو مافيا، كوني أهادي أم بوني زماني. mwenyezimngu subhanahu wataala aloitokua ahdi hii kwa mabini ya damu ahdi ambayo yasomwa na kila muislamu katika ulimwengu huu wa kiislamu ahadi ambayo husomewa hata ule mtu ambaye amekurubia kutoka hapa ulimwenguni watu wme-wamezoea kumpishishia ahdi kama hiyo iliyoko kwenye surati yasin mwenyezi mwenyezimngu anapotwambia alam ahad ilikum ya bani adam anla tabudu shian lakum lk dhububin ni urani tuesoma kile wakati ni urani watu wamewazowea kuwasomea wale ambao wamekurubia kufa kama kuwakumbusha ahdi hii ambao ilitukuliwa kwa mwenyezi ili mungu kwenye hali ambayo hawezi kurudi tena kuitimiza adile wakati ulimpitia walakaanni aqul kana na kurubi ya kusema kwamba yule aninsomea yule ambaye uko karibu kuondoka hapa ulimwenguni ajisomee yeye mwenyewe ikiwa yeye amwambia yule ambaye amekurubia kufa ala alamahadi ileikum ya bani adama kwamba mwenyezi mungu asema nimetukua ahadi kwenye nyinyi mabinadamu anla taabudu shaitana inahu lakum aduu mubin msimwabudu shetani shetani kwenu ni adui wewe wamwelezea yule ambaye hivi sasa tuenda kumzika wewe unayemwambia yule ahadi hii umeihakikisha kwanza julize wewe mwenyewe usimsome yule yule yake akesha ni ahadi ambaye kila mmoja aiweke mbele yake ala mahadi ilikum ya bani adama anla tabudu shian inahu lakum zubini wa anibuduni hadha siratu mustaqimu ndio mwenyezimngu anaokwambia anibuduni mimi peke yangu sinamshirika musinishirikishe na mtu mingine wa aina yote kisha mwenyezimngu subhanah wataala akuweka tena kwenye msimamo kwenye mahala ambapo ni wazi mwenyezi mwenyeezimungu anapokwambia walakad adhalla minkum jibilan kathiran wewe usighuriwe na shetani shetani kawaghuri wengi shetani kawapoteza wengi na wote wakenda wakaangamia na wewe usiende ukamfuata shetani ukajitia kwenye maangamivu wewe wamwambia yule ambaye tuamwita mmaiti yuenda kufa wewe mwenyewe yule shapoteza ikiwa likuwa ni mwogo na ikiwa alikuwa ni mwema alhamdulilah ishafaulu lakini wewe sasa ulioko kwenye ulimwengu umehakikisha liki inaposema kwamba ni ahdi wazi mwenyezimngu subhanahu wataala andapotuhakikishia kutuambia walad aala minkum jibila kathira afalam takunu taqilun hamutiakilini hapa ni mahala ambapo kila mmoja afaa ajiulize akiwa ya peke yake twafaa tujiulize tukiwa wawili wawili yafaa tujiulize tukiwa makundi makundi kwamba je tunao akili mwenyezi mwenyezimungu atuambia afala takilun tujiulize tunao akili maana ya mwenyezimgu subhanahu wa subhana taala kuieta istifhamu hii mwenyezimngu hata kikuelezewa mwenyezimungu ya mwenye wajua lakini waambiwa wewe afalam takunu taqilun waulizwa je munawe akili mwenye akili ni anaelikisi baya akahadhari asende akafanya baya na yeye akafikiwa na mabaya kama hiyi alofikia fulani unavyo vivimo hivyo ukikosa vipimo hivyo ujua umejiingiza kwenye kundi ingine kundi lavisiokuwa na akili, akili. wa kuluna lesna biuqala tukitoa hukmu ya usawa ni kwamba sisi hatuna akili au wengi wetu hawana akili shair wakiharabu asema wa aghrazu lnasi aqla mn idha nadharat ainahu amran ghada bilghairi mutabira mwenye akili nyingi ni yule akiliona jambo fulani lilomfikia fulani likamfikisha mahala pabaya humzingatia yule akava na hadhari sona mimi nkafanya kama yule na mimi kangiobayana angalia ukosefu wetu wa akili ulivokosa akili hivi sasa sisi tuku mwishoni takriban ukipita katika madarasa misikitini ukipita katika khutba za juma kila khatibu ameutia makali ulimi wake kila mwenye darasa ameutia makali ulimi wake kila mwenye akile ameutia makali ulimi wake kila mmoja aimba wimbo wa aina moja lakad adallana shahrun karimun mubarakun tayibun wakadha wakadha alhasanatu fiha bikadha wakadha kila mmoja mh hakuna kiumbe ambacho waislamu wakubaliana kwamba chilikuwa ni kiumbe cha sawa na mtume muhammad sali llah laihi wasalam walimwengu wamekubaliana kwamba mtume muhammad alwsa alikuwa sawa malaika walikubali hilo من يذنب كلفة وهله ومنتم محمد صلى الله عليه وسلم كان بشرا كاملا ومنتم محمد صلى الله عليه وسلم كان عاقلا كقبليان حتى بسط وريثام وقبانكم بنتم محمد صلى الله عليه وسلم الإخوانكم كوبا ونمكم من يجني كوبا مسلم قد كان لكم في رسول الله صلى الله عليه وسلم هنا محمد ساكاوي ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم ومسلم يَا رسول الله. wewe wampenda mtume muhammad sali llah alihi wasallam ulipokea mwezi wa ramadhani uko karibu wa kuja kwa mwezi nzima mtume sal llaalhi wasalam alikuwa akijitayarisha na mwezi wa ramadhani akijitayarisha hataupokea vipi mwezi wa ramadhani mtume muhammadi sali lla alhi wasalam akifunga akitoa nasaha wewe na wewe vile يا وووووكي يا موزي كما نمنا علي وكي و فوكي صلى الله عليه وسلم سلم ووووكي يا كما نمنا علي وكي و فوكي يا موزي و سلم كان يستعد للطاعة ويعد يعد أهله لطاعة الله تبارك وتعالى تعالى أخي تا ياريشا محمد صلى الله عليه وسلم سلم كنتي mwenyezi mguu akiwaamrisha ahli zake namna ya saa akiwaeleza masahaba zake vipi twataka tujitayarishe kuupokea mwezi wa ramadhani uliza namna alivoakiulaki ntume mwezi wa ramadhani na namna tunavoulakisisi ambayo twajidai kwa urongo kwamba twampenda mtume muhammadi salillah ali w salam hivi sasa asokua na pajero taamemlenga mwenye kitukutuku mambo rahisi vitukutuku skhiziahisivitukutuku kupeleka kuplikapopote atafuta masufuria mbuzi wa kunona na mwanamke na yeye alipo akijua kwamba mumewe hutafuta pajero ya kwenda kuupokea mwezi wa ramadhani kiulanisi nje na yeye atafuta mapambo ya kujipamba kwa sababu ya kwenda kuupokea ramadhani mwezi wa ramadhani lau utamwona mwanamke ambaye atoka kupokea mwezi wa ramadhani namna alivyojipamba ile rangi alioipaka kana kwamba ameiangukia hakutukua akajitora kaiangukia hasa ya makorobo ya rangi kwa lengo la nini atoka kupokea mwezi wa ramadhani hii ndio toa yetu mwanamke atatoka kwa nguo ambayo si kaida pangine hata kwenda harsili atoke yeye na waume wangine mchanganyiko maalum ambaye katika michanganyiko ile kila mmoja amefuatwa na shetani ansukuma ansu, ansu kwenda kufanya la maasia nisaun kasiyatu ariyau la ruusihin kaaslimt lbu wanawake wa aina hii من صلى الله عليه وسلم ألتو أمريشو أبا لعنيو لذلك من صلى الله عليه وسلم. وآله على سيكون في آخر الزمان نساء كثيات عاريات مائلات مميلات على رؤوسهن كأسلمة البخت. ألعنوهن إنهن ملعونات ما في زن لعنا وسباب وش أنا من يذنب سبحانه وتعالى الرواية ينجين أنتم صلى الله عليه وسلم أسموه إنهن لا يجدن رائحة الجنة لا تجدن رائحة الجنة وإن رائحتها لا توجد مصيرها ستين خريفا أنتم من أسموه قامبا حب التسكيه حرف يفتح ونباك لكن أي نيو لتشكوينجيا نحرف يا, يا وو umbali wa miaka stn wao hawataisikia watakuwa umbali kiasi gani napepo hawa ndio wanavokwenda kupokea mwezi wa ramadhani kwa hali mbaya maneno mabaya matangamano mabaya kana kwamba umeambiwa wewe mwislamu mwezi wa ramadhani upokee kwa maafia tuanze maasia siku ile mwezi waingia tumwambie ramadhani haya twakupokea kwa, kwa maasia ni kukosa akili mwenye akili ikiwa ameendewa na mgeni nyumbani kwake kila analolijua kwamba hili litamfanya mgeni wangu asiwe na furaha huliondosha waona mgeni mtukufu yuwaja ramadhani watafuta kila la makuruhi uwe utalifanya katika mwezi wa ramadhani ina maana umeupokea mwezi wa ramadhani au waufukuza usije tukisha siku hii ya kuingiliwa na mwezi tishaupokea kwa maasia kisha ukete tukajidanganya kila mume takakumwona kazi nyeupe kofi a nyeupe amfunga mikono nyuma na tasubihi aenda mwendo taratibu kama mwenye ugonjwa wa, wa mgongo hawezi kusimamisha sababu nini amefunga huko katika ramadhani ni kumi la kwanza misikiti huwa midogo lao watu wangekosa akili kwa sababu akuona watu wanavoingia msikitini mwanzo akumi la ramadhani tukasema msikiti ni mdogo tuiongeze tungekula hasara kwa sababu nkiasa makumi mawili ya mwanzo kumi la pili meaiwa imamu na safu zake mbili halas kila jambo limekuishi waanza kudanganywa na shetani iva na akili waangalia mwaka jana ukipita mahala penye muhogo muhogo huko ufutari ni mzuri kilo moja pale kuna mboga fulani wachukua nyama ya kuku nyama ya mbuzi nyama ya kondoo nyama ya ng'ombe kila kitu kitwata nyama wewe wapenda ukione jagi kwenye meza yako majagi ya rangi zote za ulimwengu mzima pale maji ya mandano pale ya buluu pale ya grini pale meupe yote maji ni yako wewe wewe umekula barabarani kuzile kwa kuzitamani aina mia ulizozikusanya kwenye meza yako huwezi kumaliza aina moya utakaukula kitakatobakia ni walima wapanya paka na jibwa na kunguru kwa jina la ramadhani mpaka watu wamekuwa wamebadilika kwamba mwezi wa ramadhani choti awe na uwezo na pesa nyingi ni mwezi wa kufunga jamaa si mwezi wa kula imekuwa ule mwezi wa kula mchana mzima masurufu yake ni kidogo lakini mwezi wa kufunga mchana mzima mahurufu yake amekuwa ya ni, ni makubwa zaidi kuliko mwezi ule ambatuulikuwatukila waliambiwa ule waliambia wa ufunge akili ko ape umekusanya hukula umenlisha paka panya kuku kunguru jibwa jirani yako masikini hukuweza kumjulia kwamba na je alipika ukiamini kwamba mtume muhammad sal lla al wsalam ankuambia wjaru lbj lisa lmuminu billadhi yshba simuislamuwa sawa yule ambaye hulala kashiba kajaza tumbo wajaruhu ila jambihi jae na jirani yako ana njaa waona wewe ni ihsani na ni fadla kumlisha paka lakini usinjulie jirani yako hivi ndivyo tunayopokea ramadai ndivo tunavyofunga mwenyezimgu subhanahuwataala hawezi kutupangia sharia ya kenh hii ni sharia ile ile ya kishetani iblisi ule ulioambiwa na mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wataala alam ahad ilikum ya bani adama anla tabudushianinnhu lu wauubin angalia tena kukosa kuakiliweko ramadhani ni mwasimu wa ta taa waambiwa ujifunge na ibada angalia unavyoenda mwanzo wa mwezi msikiti hujaa مشوامع زيم سكيد حبّنغو. أوكي أنغالية، إكومي ماكومي يا مان زا ما رمضان، هيانا فضل كوباتانا كشيندا إكومي لا مشو. أنبالو سبحانه وتعالى سما إن أنزلناه في ليلة القدر وما أدرى ما ليلة القدر، ليلة القدر خير من ألف شهر. فسواء يكيمبيا. wa ukimbia usiku uliohakikishiwa na mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala kwamba khairun min alfi shahrin una meza yako umewekewa na mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala kwenye msikiti ukiingia watu kuwa matunda ya kila aina na iblisi amekuwekea meza yake pale barabarani hivi sasa iblisi ishasimamisha bendera challenge yeye na mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala jitambulishe jitambulishe kutoka sasa kwamba wewe ni wa kundi gani wewe ni wa mkao gani ya ima kuwa ni ni wa mkao wa mwenyezimngu subhanahu wa taala ungie kwenye kundi ambalo mwenyezimngu asema ala inna hizb llahi hum lmuflihun jichagulia mwenyewe au jichague ujiweke kwenye kundi jingine ambalo mwenyezi mwenyezimgu kalifafanua vile vile akasema ala ina hizb lshaitani hum lkhasirun famin aina anta a min hizb llah au annaka min hizbi lsheitan uko kwenye mkao gani mkao wa mwenyezi mwenyezimgu au mkao wa shetani ikiwa huko mkawo wa mwenyezimngu subhanahu wataala mwenyezimngu alimuhakikishia iblisi akamwambia inna ibadi laisa laka inna ibadi laka aleihim sultani vaja wangu wewe shetani huna nguvu za kuweza kuwapindua kuwatoa misikitini ina maana ya kwamba anaingia mwanzo wa ikumi la mwanzo la ramadhani msikitini ikifika ikumi la mwisho akasema hili ni kumi la karata viwanja wasafishwa kuna viwanja wasafisha va karata kuna wale mwaka jana ambayo tuliposhindana kuna mbuzi wa supu ambao hawakutoa pesa kwenye kununua mbuzi wa supu wakaenda wakala supu ya bure vameandika katika adisi nyeusi kwamba mwaka jana wewe wana hukulipa welikujakula supu a bure mwaka huu tatu mapema wewe kanajuaana wote hadirayatu shetan afadali la muislamu asema ah, ikumi la mwanzo bwana waca nijipumzishe nijitayarishe nile mpate nguvu kwenye ikumi la mwisho tungesema ngava una akili kwa sababu kule ikumi la mwisho kuna lailat ladri eir min li share lakini we wangia mwanzo ukitoka mwisho ukifika ikumi la mwisho na wewe wakimbia ili uingojie lana uliwapinzwa na jibril alahi ssalam aliyemwambia mtume sal llalsalaawsema amin tu faala nbiu ai fqal jibril linabii sal lla lh wsalm raghima anfu rajulin dahal lihi ramadan falam yfar lah atapata lana atapata idhlal mtu alioingiliwa na mwezi wa ramadhani kisha asisamehewe ina maana ulipoingia wewe ulifunga kanzu na uji mimi katika mwezi wa ramadhani sipendi kuna uji wa, wa wimbi ni mzito sana yule wakati wakarata, wa karata siwezi kuketi ukinidunga dunga kwa hivyo mwaka huu ntakunaiwangano ndio kufunga kwako na mangine kadha wakadha hata zina katika mwezi wa ramadhani hupata soko watu wana haja kupekewa visahani vya bembe mwaka jana hakuniletea bembe na mwaka hupatanisahau ashindana na mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala hivi ni vita vya kishetani shetani hatusukumi kwenye zuri shetani kila wakati anabidia kutusukuma kwenye ubaya ashaitanu As yaidukum lfakra shetani avaamrisha ufukara hii si, ni kaida kwa hivyo mwaka jana mwaka juzi ikiwa kila mmoja katika sisi aliingia kwenye mtego mwaka huu tuweni na hadhari tusingie kwenye mtego shetani akija tumwambie kwa kauli moja ulinipata mwaka jana tu mwaka huu hunipati tena ila ikiwa mmoja wetu amekuwa katika wale ambao mwenyezimungu asema khatama llahu ala qulubi tufanye nini ikiwa ni hatama llahu la qulubi tu asema sawaun alaihimaandhartauatunhurhumla yuuminun lakini mwenye akili afa asa awenabusara mwisho ramadhani ni kesho insha allah kwa ajali wao kuifunga kwa sababu sa wingine mtu aweza kujitayarishae ukitia kibakuli kutia maji kambayoacha unuitena maji wewe maji yako limaliza siku zote mungu atupe nguvu za kufunga mwezi wa ramadhani tuifunge mwaka huu atufikishe na nyaka mingine chukiwa ni vema tusifikie mwezi wa ramadhani ningine tukiwa ni wabaya pamoja na kuwatangazia kwamba meza ya mayatima ya changazo insha allah juma litakaokuja kila mmoja afundike kitu takuja kufungulia mchango wa mayatima hapa nsikiti wa tauhidi waume wajiza titi na wana wake walioko juu wajiza kwa sababu alhamdulillah مراتب ومسكيت توحيدي فمثل اني شامل جمزوري. لا ممكن تكفيني كلا وكاتي. شو زيدك بارك الله لي ولكم بالقران العظيم. ونفعني واياكم بالايات والذكر الحكيم. اقول قولي هذا واستغفر الله لي ولكم فاستغفروه. الحمد لله. الحمد لله بارئ الهمم ومول النعم. الذي لا راد لما قضى وحكم الحاكم على الخلق بالفناء والعدم ثم يعيدهم بالحكم بينهم وأشهد أن لا إله إلا الله وأشهد أن محمد رسول الله اللهم صل على محمد وعلى آل محمد كما صليت على إبراهيم وعلى آل إبراهيم في العالمين إنك حميد مجيد أما بعد عباد الله أوصيكم ونفسي بتقوى الله أيها الناس يقول الله تبارك وتعالى إن أحسنتم أحسنتم لأنفسكم وإن أساتم فلها ويقول الرسول صلى الله عليه وسلم فيما يرويه عن ربه تبارك وتعالى يا عبادي إنما هي أعمالكم وصيح لكم ثم وفقكم إياه فمن وجد خيرا فليحمد الله ومن وجد غير ذلك فلا يلمن إلا نفسه والكيس من دان نفسه وعمل لما بعد الموت والعاجز من أتبع نفسه هواها وتمنى على الله الأماني وصلوا على نبيكم فإن الله تبارك وتعالى أمركم بالصلاة عليه فقال إن الله وملائكته يصلون على النبي يا أيها الذين آمنوا صلوا عليه وسلموا تسليما اللهم اغفر للمؤمنين والمؤمنات والمسلمين والمسلمات الأحياء منهم والأموات ربنا اغفر لنا والإخوان الذين سبقونا بالإيمان ولا تجعل في قلوبنا غلا للذين آمنوا ربنا إنك رؤوف رحيم ربنا وآتنا ما وعدتنا على رسلك ولا تخزنا يوم القيامة وقوموا إلى صلاتكم رحمكم