naam asema iwapo kama atakupenda mwenyezi mungu subhanahu wataala ambaye mungu ambaye anamfanya mtu kuwa tajiri na akamfanya mtu kuwa ni maskini akamfanya, akamfanya, akamfanya mtu kuwa ni dhalili ku, akamfanya yani mtu kuwa na cheo akamfanya mtu kuwa kuwa ni mtukufu na akamfanya mtu mwingine kuwa ni hana hana lolote hana chochote mtu kama huyuyan afa mwenyezimungu kama huyu akikupenda wewe ni nani tena ataka kupenda zaidi ya allah subhanahu wataala i a je asema kwamba je unataka akupende yule ambaye ameumba mbingu na ardhi unataka akupende mtu ambaye mwenye ufalme wa hali ya juu bo hakuna ufalme <coughs> H- <yani>, <coughs> kama ufalme wake bila shaka naani jawabu anauliza hakuna sheh utake upendo na mungu mwenye ufalme aliyeumba mbingu na ardhi ljawabun asema kama mungu yuko na wewe ni nani ambaye atakaekuja akuhuru wewe au akudhalirishe au akufanyie kitu kibaya ikiwa mwenyezi mungu atakukasirikia akakuchukia ni nani ambaye atakaekuja akunusuru wewe awe pamoja na wewe zaidi ya, ya, ya, ya, ya, akuokoe na yale ambayo mwenyezimnu subanwtaala amekukasirikia anal, nult, azawajan, fakat, asema ikiwa utapata mapenzi ya mwenyezi mungu allah akakupenda <coughs> allah akakupenda ni kitu gani katika dunia utakuma kikosi baada ya kuwa allah subhanahu wataala amekupenda bila shaka itakuwa wewe ndi umekusanya kila kitu kwa sababu mungu akikupenda tena hakuna mwanadamu anaweza kufanya bara olotena ma mapenzi ya mwenyezimungu subhanahwataala yanapokosekana kwako ukawa hauna mapenzi ka na mungu hakupendi basi hata umiliki mbingu na ardhi bado zitakuwa hazina faida na wewe kwa sababu mwenyezimungu subhanawataala hakupendi إذا محبة الله عز وجل وثمرات محبة الله لا تعد ولا تحصى. كويو ما سبحانه وتعالى نما توندا يا ما بينز يا مونيز مونغو كم أنا, أنا يبين سبحانه وتعالى ما توندا ياكي هيا نا ما توندا ياكي هيا ويزي كوي سابيكا نمينج زيد. إذا أحبك الله أتاك الحكمة. من مونغو سبحانه وتعالى أنا بكوبيندا أنا كوبا حكمة. ومن يؤت الحكمة فقد أوتي خير. na mwenyezimungu anasema yoyote mwenye kuruzukiwa akapewa hikma basi atakuwa amepewa kheri nyingitls wl n awenyeziunu subana wataala napokupa hikma unakuwa ni mwenye, mwenye mafanikio ni mtu mwenye ubora ni mtu mwenye furaha الحikma, tashqa, kunta na kamakupewa ia katika mazungumzo kupewa hikma katika mambo yako basi unakuwa ni mtu muovu hata kama unamiliki mbingu na ardhiwenyezimgu subhanawataala anapokupa hikma unakuwa ni mwenye furaha na mwenye saada na mwenye mafanikio hata kama una, una, unamiliki vijisenti viji shilingi shilini ihiii hai i i lakini una hikma katika maisha yako unakuwa ni mtu bora wia lm ytik llah lhikma tsqa walu bdakhlin alin jda na mungu kama hajakuruzukiwa ukapata hikma katika maisha yako basi unakuwa ni mtu mwovu hata kama utakuwa unamiliki kila anachokitaka mwanadamu katika maisha mapesa na utajiri ata taa a a sio mi w i daaa awish ki aii ia ish yaaia asi unaka i t oa i t wenye fuaha na afaniki atia s ai na ha, hauna hikma basi hata kama uwe na mwanamke ambaye labda tuseme ni mtoto wa birgeti tajiri mkubwa basi we unakuwa una mafanikio kwa sababu hauna hikma katika maisha yako asema unaoua auna hia unapokuwa hauna hikma basi yule ambaye ni rafiki yako anakuwa ni adui yako na unapokuwa na hikma yule ambaye ni aduu yako unamgeuza anabadilika akawa ni rafiki yako wa yakona wenyeziungu subhanah wataala anapokupenda basi anakuteremshia utulivu katika mambo yako ni utulivu mtu kuwa na raha utulivu na unajiamini una, una katika mambo yako naoyafanya kwamba kweli hubabaishi ndio maana ya utulivu katika mambo yako ida aabak llahtak rida tsb rada ma sm llah k mnl a ki mwenyezimungu subhanahu wataala anapokupenda anakupa ridhaa ukawa ni mwenye kuridhia kwa kila kinachokupata katika maandiko ya mwenyezimungu subhanahu wataala matatizo utajiri pesa umaskini na kila kitu mwenyezimungu anapokupenda anakupa ukawa ni yani wewe sio mtu wa kulalamika kwa yale ambayo mwenyezimungu kakupangia akakuandikia kwako kwa sababu mungu anakupenda kwahiyo anaufanya moyo wako uweze kuridhia ida ataka llah hahi rida asbat radhin fi sihatika wfi libsika wi malik wi beitik wi mratik في أي شيء في الدنيا تجد نفسك سعيد جدا لماذا؟ لأن الله أحبك فمنحك هذا الرضا الذي جعلك سعيدا نعم سبحانه وتعالى أنا رضا وكواني من basi utaridhika mpaka katika kila ambacho nacho yaani katika kila unachokifanya kwa kuwa mwenyezi mungu amekupenda na akakupa ridhaa basi unakuta wewe ni mtu ambaye ulitulia na umeridhika na yale aliyokupangia allah subhanahu wataala ida ahabak llah ataka mwenyezi mungu anapokupenda anakuruzuku na kukupa zawadi ya usalama na amani unakuwa ni mwenye utulivu daim, la la utulivus basi unakuwa na amani ya hali ya juu unatembea unafanya mambo yako na wala huogopi mtu wa aina yoyote usiku wa manane unatembea wala amna tatizo unapita mungonya mvezi wapi huko hata kama ni usiku lakini unajua hakuna kitakacho kugusa kwa sababu uko katika amani ya allah subhanahuwataalabasi na mwenyezimungu subhanah wataala kama haja kupenda, بس فقد تجد ملك من الملوك في خوف دائم مع أن معه من الحراس والجيوش الشيء الكثير إلا أنه خائف لماذا؟ لأن الخوف هنا في القلب naam unaweza ukashangaa kumuona tajiri tajiri mkubwa nyumba anayokaa ni ya ukuta mkubwa mrefu na amezungukwa na maskari na walinzi lakini hana amani hana usalama katika nafsi yake akilala kuna walinzi na kila liz ameshika mabunduki kwa nini kwa sababu amani na utulivu uko katika nafsi uko katika moyo na yee mwenyezimungu subhanawataala hakumpa hiyo amani maana akawa na, na wasiwasi pamoja na utajiri mkubwa uliokuwa nao au anaweza akaokoka na misiba mbalimbalitu lakini yee mwenyewe katika nafsi yake bado ana hofu kubwa sana hana usalama hana amani a aa ndugu zangu katika ma shh anasema kuogopa kutokana na ufakiri na umaskini ndio umaskini wenyewe wlfu mn lmusibamsiba ada na mtu kuogopa msiba basi ndo msiba mkubwa wlidlik t b lamat la nas usibu bamat lbya lnh kanu yhafun min hadh a a nandiomana utakuta wengi waliopatwa na maradhi ya moyo magonjwa ya moyo mapresha ni kwa sababu walikuwa wanaogopa ile presa yaani mtu tatizo aija kufika huumwi wala huugui lakini unaona kwamba kile kitu yani, tayari kitakupata yaani mfano huu ni kama vile mfano kama wa mtu ambaye labda pengine anaogopa uchawi au anaogopa kurogwa au anaogopa hivi yaani ani kabla hajarogwa tayari tayari amerogwa ya ya tayari yaani yule nuyouchaenye kwa nini kile nachovaa tarogwa lnikifanya hivtafanya hiv kilanikifanya kwani kwa sababu mwenyezimungu hajampa ile amani katika nafsi yake ndio maana anaogopa mpaka vitu vingine havijatokea baadae vinakuja kutokea kweli kulingana na nafsi yake ilivyo huna kitab kutiba i robba smu da ll wbd lhayaub minhu 5 milin nus kuna kitabu kimoja kimechapishwa ulaya hu kimeandikwa acha masononeko na mawazo msongamano wa mawazo na anza maisha kitabu hiki kimechapishwa kopi milioni tano kwa sababu kitabu hicho kimechapishwa ulaya kwa sababu wengi katika watu ambao wanaishi ulaya kwa wale ambao wanataka kwenda kuishi huko wengi katika watu wanaoishi ulaya hawana amani katika nafsi zao kila wakati tu wanaishi katika masooneko na nini ndoaaona watu wanajinyonga sana wakujitupa kwenye magorofa vitu kama hiv maa fi aroba ymlukun jmi mqwimat lhayaa min alghina w min altraf w min almal ila anhm ybhathun n kitab yjlib lhm lamn pamoja na kwamba ukiangalia katika nchi za ulaya kila kinachotakiwa katika maisha kipo utajiri na maisha na nini kila kitu kipo lakini wao wanahitaji ni ni, ni, ni yupi ambaye atakayekuja kuwatoa katika ile hofu aliyokuwa nayo ndio maana kikachapishwa kitabu kitabu hicho kopi milioni tano acha msononeko acha mawazo anza maisha bora kitabu hicho kimeokoa kime, kime, kime wengi katika wali ambao ni wasome wanaopata kitabu wakakifanyia kazi na. ووالله لو جئت إلى أدغال إفريقيا ووجدت رجل أحبه الله من الفقراء الموجودين فشققت عن قلبه لوجدت لو فيه سعادة لو وزعت على مدن أوروبا لوسعتهم لو نعم أسمع أجاب يليف كوانبا وكيجة كتك إنشي زا أفريكا وكيجة كتك إنشي زا أفريكا كيشا وكم متو أمبايا أنا إيشي كتك أتوليفو كاريذيكا نحالياكي Ukapasua ule moyo baada ya kuupasua ukaona ni jinsi gani anavyoishi maisha bora ya kuridhika na kukinai basi yani utakuta yana mafanikio naiti yakigawiwa kwa nchi zote za ulaya zinaenea yani yale mafanikio huyo mtu utakuta labda pengine ni yale mafanikio yanaweza yakawaenea wale wote ambao wenye matatizo katika nchi za ulayasasa hizi zote hizi ni daraja za mapenzi ya mwenyezi mwenyezimngu subhanahu taala kwa waja wake swali linakuja hivi tutafikafikaje katika hiyo daraja katika hiyo ngazi sawa ndugu zangu tutafikaje katika hiyo ngazi ili tufanye mambo mwenyezimungu subhanah wataala aweze kutupenda tuvune yale mapenzi ya mwenyezimungu subhanah wataala tunfwaike tu, tu, tu, nayo na tufaidike nayo ni vipi tufanye ili tuweze kufaidika nayo nadhani ndio lengo la shehe tumsikirize kwa makini tupate mambo mazuri nam whada njalhu lkm tbathun fihi antm fi uran lkrim dakra llah az waj in llah i naam asema hili linarudi kwetu sasa turudi katika kitabu cha mwenyezi mungu subhanahu wataala tuangalie mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala kataja katika sehemu nane kataja katika sehemu nane ndani ya qurani yani vitu vinane ambavyo mwenyezi mungu akavitaja kwamba anavipenda na aya zenyewe zinaanza llah illah yuhibu yuhib, yuhib. ukifungua msahafu kasoma utakuta aya hizo ziko sehemu nane vitu hivyo ambavyo mungu anavipenda ukivifanya basi utapata hayo mafanikio na hayo mapenzi ya mwenyezimuu subhana wataalaasema wenyezimunu subanawatala isasa anataka tushirikiane kujibu ni vitugani ambavo mungu kavitaja ndani ya rani vinanza ina llah yuhibu na anajua aya ya kwanza ambayo imeanza hh yuib musinn asema shekhe aya ya kwanza anasema ina llaha yuhibu lmuhsinin akika mungu anapenda watu wenye kufanya vizuri سيطول الكلام لان تفسير كلام الله عز وجل يحتاج الى وقت طويل، لكن نحن نعطيهم المفاتيح يبحثون الان. نعم ان الله يحب يحب يحب يحب يحب, يحب لو تجتمعون اليوم تستخرجون الثمانيه اشياء التي يحبها الله عز وجل وذكرها في القران. نعم شيخ على سيما ليت كما هذا titachukua muda mrefu kulingana na muda lakini anatoa ni nin yani ni kazi sisi wenyewe tupitie tuangalie kwamba ni vitu gani ambavyo mwenyezimungu kavitaja vinaanzana ina llah yuhibu, yuhibu, yuhibu katika quran utavikuta ni vingi sana kwahiyo tukikaana tukavitafuta tuka, tuka tutavipata kwamba ni vitu takriban vinane kama alivyotufungulia sharifu wetu hapa shekhe wetu kwamba ina llah yuhibu lmuhsininna لماذا نبحث عن هذا حتى نتبع ما ذكره الله عز وجل إن الله يحب المحسنين نبدأ نحسن إلى إلنا الناس نحسن إلى إلنا نبدأ نتبع هذه الصفة ما هو الإحسان ثم نطبقه حتى يحبك الله عز وجل فيعطيك ما ذكرنا من المنح والثمرات العظيمة كيش شيخ أنا سامع تتفوت هذه الصفة مثلا إن الله يحب المحسنين إل تويز كجوا كم با هيفي محسنون أو نواتوغان nsifa zao ni zipi tuzifuate ili na sisi mwenyezi mungu subhanahu wataala aweze kutupenda na ni kweli ukiangalia kwamba ikiwa ina llaha yuhibu l-muhsinini. mwenyezi mungu anawapenda waje wenye kufanya vizuri tayari kwamba lazima ujue kwamba ni watu gani hao ambao wenye kufanya vizuri na wewe ujitahidi kufanana nao ufanye yale wanaoyafanya ili na nawewe uwe katika kundi la watu wanaopendwa na allah jala jalaluhu كذلك في المقابل في اشياء لا يحبها الله عز وجل، اذا اردت ان يحبك الله تطبق هذه الثمانيه اشياء او تقتدي بصفه واحده من هذه الصفات وكذلك تجتنب اشياء لا يحبها الله عز وجل، وذكر الله عز وجل في القران وبعد ان بحثت وجدت تقريبا أربعة عشر شيئا لا يحبها الله عز وجل وذكرها في كتابه الكريم. ili afuate hivyo vitu ili aweze kupata mapenzi ya mwenyezimngu subhanah wataala au atafuta kimoja katika vile vitu ajitaidi asifike navyo kama ni wema basi wewe uwe kwamba tayari kwamba uwe ni mwema kisha baada ya hapo kuna baadhi ya vitu ambavyo mwenyezimngu subhanah wataala amevitaja katika urani ambavyo mwenyezimngu subhanahuwataala anavichukia havipendi kwa mtu avifanye shekhe asema amefanya schi ndogo akakuta kuna takriban vitu kumi na nne ambavyo mwenyezimungu subhanahu wataala anavichukia na havipendi kabisana kisha mwenyezimungu subhanahuwataala katumia kuvitaja vitu hivyo yee mwenyewe kwa kusema ina llaha la yuhibu vya kwanza ina llaha yuhibu hivi vingine ina llaha la yuhibu ina llaha amba mwenyezimungu hapendi mwenyezimungu hapendi mwenyezimungu hapendi vikafikia takriban kumi na nne ni lazima utafute vitu hivyo ni vitu gani ili uweze kujitenga navyo na kama umo katika sifa hizo basi ujueni kwamba utakuwa umeingia ume, ume, ume katika yale ambayo katika kundi wa la watu wasiopendo la mwenyezimungu angalia mfano ina llaha la yuhibu lmutadin hakika mungu hapendi watu wenye kufanya uadui hapendi waja au binadamu wenye kufanya uadui sasa wewe ukiwa ni miongoni mwa watu wenye kufanya uadui kwa namna moja au nyingine kwa maneno kwa vitendo kwa tabia na mambo mengine baseai mzee mzee wangu upo zwanumzee upohehshehwaonaje hp in llaha la yuhibu lmutadin mwenyezi mungu hapendi waje wenye kufanya adui kumbe weo ukiwa tabia yako ni kuwafanyia adui watu mungu akupendi sasa ikiwa mungu akupenda anakunyima amani anakunyima utulivu anakunyima raha anakunyima saada mafanikio katika maisha yako naam yakoaaaa الذي ذكره النبي صلى الله عليه وسلم في صحيح البخاري جاء قال الرسول صلى الله عليه وسلم <applause> وهو حديث قدسي نقله عن جبريل عن الله عز وجل قال لا يزال عبدي يتقرب لا لن لم يتقرب الي عبدي بشيء احب الي مما افترضته عليه يعني الفروض التي وجبها الله عز وجل على المسلم شيخنا انا لديك حديثي تكفو حديثي كبوه حديثي يعني مambo mbayo nataka kumaliza nayo ni hadithi ambayo imekuja katika bukhari mtume sal llahal wsalama anasema kupitia kwa wake kwamba haachi mja kujikurubisha yani nafs lhadithsehhadithi inasema kwamba yani mwanaadamu mja mungu anasema mja hataweza kujikurubisha kwa vitu ambavyo navyopenda kulikoni vile ambavyo nimemfanyia kuwa ni lazima yani ukitaka kujikurubisha kwa mwenyezimngu mungu mungu akupende zaidi basi ufanye utekeleze yale yani ambayo mwenyezi mungu kayalazimisha kwako wewe kama vile ibada za swala ibada za funga za, za ramadhani na ibada za hija. vitu ambavyo mwenyezimngu kaifanyia kuwa ni faradhi kwako wewe sasa allah anasema mwanadamu anapofanya vitu hivyo basi atakuwa amejikurubisha kwangu mimi kinyume chake ndugu zangu ikiwa uswali basi ujue wewe haujajikurubisha kwa mwenyezimngu subhanahwtaalahizi swala za dhuhuri alasili magharibi aaishkama ziswai izi basihujjikurubisha kwa mwenyezimnu subhanataal nkishna hadithi inaendelea kusema kwamba hachi mja baada ya kutekeleza hizo swala za faradhi anajikurubisha kwangu kwa kuswali swala za sunna kufunga funga za sunna aiwa hata uib mpaka mimi nampenda na pindi napompenda sasa huyo mja wangu kntu ii ndio nayekuwa masikio anayoskizia bimaana kwamba hawezi kusikia isipokuwa ni kile kinachomridhisha wenyezmu subtalna mimi nakuwa ni macho anayoyaonea mwanadamu ma napompenda mimi basi hawezi kuona vile ambavyo vinamchukiza mwenyezimungu bali ataona vile navyovipenda mimi allah s na mkono wake anapoukunja na kunyosha mimi ndoonakuwa ndio mimi nayekunja na kunyosha mkono wa mjabimaana yule mkono hataweza kuutumia isipokuwa ni katika yale yanayoyaridhia weyezusubn na mguu wake unaotembea sio yeye anayetembea mii ndo tauw nautembezabimaana kwamba hawezi kwenda katika vitu ambavyo ni vinamchukiza mwenyezimngu bali ata, ataviendea vitu ambavyo vinavyomridhisha allah tabr wta wa hii ni good news kwa watu wenye, wenye, wenye tabia hizo habari njema mungu anasema mtu huyo akiniomba tu mimi ntam na akiniomba hifadhi sawa akiniomba kinga mimi ntamkingahii ndio hadithi tukufu na haya ndio matunda makubwa ya mja anapopendwa na mwenyezimungu subhanahu wataalashehe ikaviacha vitu vinane katika vitu ambavyo mja akivifanya anapendwa na mwenyezimungu hakuvitaja hii ni kazi yetu tuvitafute na vitu kumi na nne mwenyezimungu havipendi mwenyezimungu kaacha kuvitaja ili na nasisi tujishughulishe kuvitafuta mimi binafsi nadhani nikirudi pia ndio kazi ya kwanza kwa sababu ni muhimu ujue kwamba ni yap anayoyapenda mungu ni watu gani ambao wana sifa ya kupendwa na mwenyezi mungu na ni gani ambavyo mwenyezi mungu havipendi ili ujiangalie sasa kama kama kipimo uko kama uko wapi huku hujakufa na kama uko huku, uzidi uko kuna ili upate mapenzi ya mwenyezi mungu utakapoomba mikono basi nakupa asnakupaa اللهم انا نسالك حبك آمين وحب من يحبك آمين وحب عمل يقربنا الى حبك آمين اللهم انا نسالك الحكمه آمين والسكينة والرضا والقناعة اللهم آتنا محبتك ومحبة نبيك ومحبة الصالحين وأوليائك يا رب العالمين اللهم إنا نعوذ بك من شر كل ذي شر اللهم أعيذنا وذريتنا من الشيطان الرجيم وآخر دعوانا أن الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على أشرف الأنبياء والمرسلين وعلى آله وصحبه أجمعين