بسم الله الرحمن الرحيم إن الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن إلا وأنتم مسلمون يا أيها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحدة وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والارحام ان الله كان عليكم رقيبا. يا ايها الذين امنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم اعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما. اما بعد فان اصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم. وشر الأمور محدثاتها وكل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في النار وتكفوا إسلام السلام عليكم ورحمة الله وبركاته يقول سبحانه وتعالى وهو الذي جعل الليل والنهار خلفة لمن أراد أن يذكر أو أراد شكورا أنا سيما من سبحانه وتعالى يَيَنْدِيُوا يي يُلِي أَمْبَيْنِ أَمِجَعَلِيَا usiku na mchana ni wenye kupokezana kwa yule ambaye anataka kumkumbuka mwenyezimngu subhanahu wa taala au anataka kumshukuru mwenyeezimgu subhanahu wa taala tukiangalia hali halisi ni majuzi tu tulikuwa tukipongezana kwa ajili ya kuingia mwezi mtukufu wa ramadhan tulikuwa tukipeana pongezi na kutakiana kila la kheri katika saumu na katika kisimamo cha swala za usiku kwa ajili ya mwezi mtukufu wa ramadhani leo hii kufumba na kufumbua ramadhani imetutoka hii ni kuonyesha jinsi gani ndugu zangu masiku yetu yanavyokatika katika, katika uhai wetu inaonyesha ni jinsi gani namna gani sisi tunakuelekea zaidi kwa mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wataala ukaribu wetu sisi hivi wa kufikia umauti ni ukaribu mdo ndugu zangu katika iman watukufu wa islamu hakika darsa ambayo tumeisoma katika ramadhani ni darsa kubwa sana masomo tuliyoyapata katika mwezi wa ramadhani ni masomo makubwa sana inapasa masomo yale sasa hivi tuyafanyie kazi nitazungumzia masomo mawili tu kwa haraka haraka na si jingine la kwanza ni somo la uchamungu namna namnagani waislamu tulivyokuwa ndani ya mwezi wa ramadhani tulivyokuwa tunavyomuogopa mwenyezimngu subhanahu wa taala uchamungu ule wa kuogopa kwamba lau kama ntamasi mwenyezi mgu katika mwezi huu wa ramadhani kwa kuacha kufunga basi ataniadhibu na kweli waislamu walisimama kidete kutekeleza ibada ya funga si hilo tu uchamungu wakuogopea kwamba labda kuzungumza maneno machafu ndani ya ramadhani watu walikuwa ni wenye kuchunga mno kila anapojiangalia kila anapojisikiliza anataka kujisikiliza kwamba yeye eh, si mwenye kuzungumza maneno machafu si mwenye kuzungumza uongo si mwenye kufanya kazi si mwenye kufanya kazi kwa kuzingatia kama hadithi ya bwana mtume sal llahu ale wa salama inavyotueleza man lam yada qaula zuri walaamala bihi falaisa lillahi hajatan min an yada taamahu wa sharabahu mtu ambaye hatoacha maneno machafu na kuyafanyia kazi yale maneno machafu basi hana haja kwa mwenyezi mwenyezimgu huyo kuweza kuacha chakula chake na kinywaji chake wallahi tunashukuru waislamu kwamba wengi wetu kama si wote tumeweza kuitekeleza ibada ya saumu na kuweza kusimama kisimamo cha usiku kwa ajili ya kumcha mwenyezimgu subhanahu wa taala ama darsa ipata, ya pili tuliyoipata ndani ya mwezi wa ramadhani ni ile kuweza na kutaka utayari wa muislamu kwamba hakika mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wataala pale alipotuamrisha sisi kufunga sote tukawa tunatekeleza saumu ya kufunga kwamba tulikuwa tayari bali tumeweza utayari huu na kuweza huu inawezekana naye katika miezi mingine isiyokuwa wa ramadhani waislamu kama tutakuwa vile tayari tutakuwa tumeweza kama tulivyofanya katika ramadhani basi tutaendelea na vile vile kufanya yote katika mwezi wa ramadhani ktziokua mwezi wa ramadhani haya ni madarasa mawili ukiacha mengineyo wallahi waislamu kama tutajiweka kama vile tulivyokuwa katika mwezi wa ramadhani kama tutakuwa wakweli kama vile tulivyokuwa katika mwezi wa ramadhani basi mwenyezi mungu subhanahu wataala atatufungulia milango yake ya baraka hapa duniani na kesho akhira insha allah mungu atatuingiza pamoja na wema katika peko zake watukufu wa islamu sina budi sasa hivi kuzungumzia wakfa vile vile ambao ndio misiba au msiba mkubwa wa waislamu swali ambalo waislamu wengi tunajiuliza leo hii matan nasro ushindi utakujalini ili ni swali linalojiuliza waislamu wengi kila mmoja inampika katika akili yake na kila mmoja anakuja na majibu yake lakini kuna swali ambalo linajiuliza kabla ya swali lenyewe au unapouliza matan nasr lii ushindi hebu jiulize na swali hili limalistijal kwa nini uharaka namna hii napozungumzia uharaka ndugu zangu katika imani nazungumzia hali halisi tuliyo nayo leo mashariki na magharibi ya ulimwengu kaskazini na kusini ya ulimwengu umma wa kiislamu unadhalilika umma wa kiislamu unanyongeka umma wa kiislamu unapotea umma wa kiislamu unapigika hii ni hali halisi hahitaji utafiti angalia umma wa kiislamu ulivyoingia katika misiba na mitihani majanga na mengineyo mengi tuliyowapata umma huu tunauzungumzia kwa umma lakini tunapozungumzia kwa mtu mmoja mmoja alfardi hakika hapahitaji jibu tena hapo hadithu ala haraj zungumza wale usio na wasiwasi mwislamu mmoja mmoja ukiangalia ufakiri hali duni magonjwa udhalili nyanja zote ambazo ni za kibinaadamu muislamu mmoja mmoja anazikosa au yuko duni nazo nyanja ya elimu nyanja ya matibabu nyanja ya uongozi nyanja ya kuendelea mbele nyanja yoyote ili taikuta zaidi ya hapo swala zima la kwamba waislamu wenyewe imani zao ni dhaifu mno na jingine hali ya elimu ya waislamu kuwa ni duni hasa katika elimu yao ya dini halafu mtu anauliza matan nasr ushindi utakuja lini lakini hiki kitabu tulichokuwa tumekikariri mno katika mwezi mtukufu wa ramadhani ambacho huenda leo hii ikawa baadhi yetu ndio mwisho wa kukisoma kinatukumbusha inatokumbusha nini kwamba mitume ya mwenyezimgu subhanahu wa taala hawakuuliza mata nasr na hata walipouliza mata nasr haikuwa katika njia tunayouliza sisi ilikuwa katika njia ya kwamba tayari ukamilifu umepatikana tuangalia historia ya mitume nuhu alaihi ssalam miaka elfu 1 kasoro hamsini anawaingania watu wake fama amana maahu illa alil hawakuamini pamoja naye isipokuwa wa wachache mtume salllalwsalam kipenzi cha mwenyezi mwenyezimngu na masahaba zake angalia kaanza kulingania shida na tabu viki kuhamishwa kutaka kuuliwa kupigwa na mtume salllahu alei wasallam akaendelea na yeye kusimamisha jihadi akaendelea kufanya dawa akapeleka wajumbe kwa mfalume mbalimbali na viongozi mbalimbali akapeleka na barua lakini baada ya miaka ishirini mwenyezimgu subhanahu wataala anakuja mfungulia makka msikilize sahabihi ljalil khababu bnlarzi anavyomwambia bwana mtume salllahual wasallam baada ya kupata mazito kutoka kwa makuraishi anakwenda kwa mtume anamkuta ameweka shuka yake kitambara chake kwenye alkaba amepumzika anamwambia bwana mtume sal llahual wasalam ala tastansir lana ala tadu lana ewe mtume angalia hali tunayotupata sisi kwa nini usituombee ushindi kwa nini usituombee dua kwa mwenyezi mungu tukaondokana na mazila haya ya makuraishi bwana mtume saaa sallama anainuka anakaa uso umemeiva anamwambia hababu bnl ardzi je umeshawahi kuyasikia aliyopita umma kabla yenu alikuwa mtu anachimbiwa shimo akaingizwa kwenye shimo akaletewa msumeno akakatwa aka katikati nusu mbili mtu anach- anachanwa na shanuo la chuma katika mwili wake shanuo linafika kwenye nyama na kwenye mifupa lakini dini yao hawakuiacha lima tastajiluna bwana me anamwambia kitu gani kinachoapeleka kufanya haraka nini tunachojifunza katika haya bwana mtume sallaalwsala anataka kuulea umma malezi haswa yake sawasawa lakini angalia baada ya miaka ishirini malezi yale yamekuwaje matokeo yake matokeo yake kusimama dola ya kiislamu matokeo yake ndio uislamu huu tulionao leo hii sasa swali la wamba mata anasr masahaba ridwanullahi wa alah wameliuliza bali mtume saa lama ameliuliza baada ya kupata dhara walbas, lbasau wa dharau wazulzilu kupata mazito na madhara na wakatingishwa hata yakula rasulu waladhina amanu ma mpaka wakasema mtume na wale waliokuwa pamoja wameamini a mata nasrullah lini utakuja ushindi wa mwenyezi mgu lakini hapa tayari washajengwa jibu la mwenyezi mgu liewaji ala ina nasr llahi arib jueni kwamba ushindi wa mwenyezi mwenyezimgu uko karibu karibu hii ndugu zangu katika imani isitujie katika vichwa chetu kwamba ni siku moja miaka mitano miaka ishiri na tano hapana hakika makafiri ndio wenyew fikira namna hii mwenyezi mungu anasema kuhusiana makafiri innahum yaraunahu baida wanarahu qariba wao ndio wanaona mbali sisi tunaona karibu umbali gani umbali ule wa kwamba kiama kitakuja lini umbali kwamba tutashindwa lini matokeo yake makafiri walishindwa ukweli ni kwamba tatizo ni malezi tatizo ni sisi kusimama katika misimamo ya kidini angalia salahudini layubi alipokuja katika mji wa wadamashk, mji wa damashki una university ya 1 wakati huo ndipo alipoweza kuikomboa baitl maqdis kabla ya hapo ilikuwa imeshindikana kwa nini kulikuwa na university moja sasa matokeo ya kuweza kumjua mwenyezimgu kisha na nakumwabudu mwenyezimngu ndio matokeo watakaweza kupata, sisi kupata ushindi mwenyezimgu subhanahwtaala ahadi yake haivunjiki mwenyezimgu atatuambia a na qurani inna lanansuru rusulana wladhina amanu fi lhayati dunia wa yauma yakumu lashhad hakika sisi tawapa ushindi mitume yetu na wale walioamini wa katika maisha ya kidunia na kesho itakaposimama kiama je sisi ni wenye imani na imani inaozungumziwa hapa ni imani ile ya daraja ya juu si imani kahivu tulizonazo tushaanza kuacha swala ya jamaa leo alfajiri kaangalia misikiti mingine ni mahame kweli ushindi tunaweza kuupata katika hali hii tulio nayo au ushindi tunaweza kuupata unapotofautiana na mwenzako fikra ukaona afadhali umdhuru umuue khilafu sa nyingine basit unaweza kumwambia mwenzako kafiri unaweza kumpelekea mwenzako madhara ukataka kumuua hii il ushindi utakuja ushindi gani unaweza kuja ndani ya umma wa kiislamu kuna badukubur kuna wenye kuabudu makaburi hawa wanaosema kwamba hapana ushindi bila, bila ya silaha huwezi kuja nusu yao wanavaa milegezo nusu yao hawamjui mwenyezi mwenyezimgu nusu yao wanaabudu watu nusu wao wanaabudu matumbo na kuabudu tupu huu ndio ukweli usiopingika ndugu zangu katika imani wallahi mwenyezimgu ndio anaeleta ushindi wala sisi ambao tukisema tunabeba silaha unaweza kuleta ushindi wama ramaita iramaita walakin llah rama huja tupa ulichokitupa lakini mwenyezimgu ndio aliyetupa ndio anaeleta ushindi tusiwadanganye watu ndugu zangu katika imani sisi kama hatutabadilika basi akia mwenyezimgu awezikubadilishiatulionayo ima kama ni nema tulionayo mwenyezimgu awezi kutuondolea kama tutabadilika sivyo lakini kama tutabadilika ndivyo basi mwenyezimgu subhanawataala atatubadilishia na hakuna kutubadilishia ingine yote atamkin filardhi kuweza kumakinishwa hapa ardhini na kuondolewa hofu ndugu zangu katika iman waislamu ni kutokana na hali ya hewa tu kuna haja ya mabadiliko na hakuna mabadiliko mengine zaidi ile hali tuliyokuwa nao ramadhani hebu tuendelee nayo sijasema kwamba tufunge milele la hasha ile taa ya mwenyezi mgu hofu ya mwenyezi mgu uchamungu tuliokuwa nao ramadhani tuendelee nao tusimwogope mtu tumwogope allah subhanahu wataala wallahi ushindi utakuja bila ya kunyanyua silaha juu ya kwamba silaha kunyanyua ni wajibu kwetu sisi lakini lazima kwanza tubadilike hatuwezi kunyanyua silaha hali ya kuwa ndani ya nyoyo zetu jabadilika ndani ya nafsi yetu nafsi yako hujafanya jihadi aina yoyote ndani ya familia yako hujafanya jihadi aina yoyote hakuna mabadiliko yanayoweza kutokea ndugu zangu katika imani wladhina jahadu fina lanahdianahum subulana hakika wale ambao wanafanya jitihada katika nafsi zao kwa ajili yetu hawa utawaongoza katika njia zetu sasa jitihada gani walioifanya ndusla wewe kama wewe uislamu wako umeujua vipi umeutekeleza vipi wewe kama familia wewe kama rahisi wa familia wewe kama mwenye nchi ya familia umeiongoza vipi kiislamu kama hakuna basi ujue ushindi hamna na mimi na wewe ndio sababu ya kutopatikana ushindi aqulu ma tasmauna wasalllasna muhamadallhi ajmain