بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمة الله وبركاته <applause> الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على سيدنا ونبينا محمد وعلى آله وأصحابه أجمعين أما بعد نشكر الله سبحانه وتعالى أن باي أمشى السلام نأكل جاليتك ونميمي mwa amba wale ambao waliotekeleza ibada tukufu ya swala tunamwomba allah subhanahu wataala atutakabalie swala yetu na atujalie kuwa ni miongoni mwa waja wake wema jambo la pili ndugu zangu katika imani leo ni siku ya ljuma na siku hii ya leo ina fadla nyingi ina ubora mwingi kwa hiyo kila mmoja kwa muda wake na kwa wakati wake ajitahidi kutekeleza ibada tukufu ya swala ya aljuma sehemu yoyote atakapokuwa ajitahidi anaipa nafasi kubwa kwa kwenda msikitini mapema na kujipamba kabla hajaenda msikitini lakini pia kusoma sura kusoma suratu lkahfi ni ibada tukufu ambayo inayofanywa katika siku ya aljuma tunamwomba allah tabaraka wataala atuafikishe kisha jambo lingine ndugu zangu katika imani kabla hatujaingia katika darasa letu la kuzungumzia vinavyobatilisha swala kuna aya ameisoma imamu wetu hapa mwenyezimungu ya mhifadhi ambayo imo katika suratu ibrahimu katika rakaa ya mwisho kuna masala ambayo mwenyezi mungu kayazungumza katuelezea sisi ambao tuko hai kabla hatujakutwa na hiyo misukosuko na huo mtihani ni mtihani mkubwa kwa wale ambao walio waliodiriki kuzingatia katika ile aya ndio maana nikasema insha allah nikisimama kabla sijazungumza chochote nitaikumbusha hii aya lioizungumza shehe hii inaitwa khutbatlbakra hutba ya mkosi hutba ya mkosi ni khutba isiyokuwa na kheri ni khutba ya shari ni khutba ambayo mtu anapewa baada ya kuwa hana nguvu zozote za kujitetea wala kujitengeneza wala kurekebisha makosa yake hutuba ya majuto ile. na mwenyezi mungu atukinge na hutuba hii siku ya kiama mwenyezimngu subhanahu taala baada ya kuwahukumu watu watu watakaa kwenye kisimamo wakisubiriwa hesabu takriban miaka elfu sbi hawajui wafanyeje mtu wamotoni hajui yeye ni wamotoni na mtu wa peponi hajui yeye yake itakuwaji watu watakaa sehemu moja kwa muda mda wameekahii mwenyezimngu subhanahu wataala atalishusha ata juu kiasi cha maili moja watu watatoka jasho kutokana na matendo yao machafu waliokuwa wakiyafanya miliani kuna watu jasho zitawafikia kwenye miguu kuna watu jasho zitawafikia kwenye magoti kuna watu jasho zitawafikia kwenye viuno kuna watu jasho zitawafikia kwenye mabega wengine jasho zitawafikia kwenye mashingo mtume akasema man taljimuhu larku iljaman na miongoni mwao kuna watakaofunikwa kabisa hawataonekana kutokana na jasho na ilivyokuwa jingi hebu tasawar hivi jua lilipo ni mabilioni na mabilioni ya maili alafu ishuke jua liwe maili moja peke yake na hiyo siku yaumatubaddalu lardhu ghaira lardi walsamawati siku ambayo ardhi hii tuliyokuwa nayo itabadilishwa mbingu hii tuliokuwa nayo itabadilishwa itakuwa sio hii tunayoiona na sio mbingu hii tunayoiona sio siku nyepesi siku ngumu sana ni siku ngumu watu watakaa mpaka wachoke mwisho wataanza kwenda kuomba uombezi kuomba waombewe na, ma, na manabii wataanza kwenda kwa adamu adamu ataomba, ataomba, ata, atatoa hudhuri wasema hakika mwenyezi mungu leo amekasirika hasira ambayo hajawahi kukasirika wala hatakasirika tena nendeni kwa mwingine wataenda kwa nur wataenda kwa ibrahimu wataenda kwa musa wataenda kwa isa kila mmoja atakuwa anaona ee, siwezi mimi kwenda ku, ku, ku, ku, kuwaombea watu kwamba wahesabiwe kila mmoja atakuwa anasema nafsi nafsi unaemjua ukukutana naye mzee saidi huyu hapo aona atakuja kuniomba msaada huyu kwingine baba migomonannkinababaunamiaukamamanauknawa una unamkimbia ukiona ukiona mama unamkimbia unamkimbia mki, una mke mke wako kila mtu atakuwa na mambo ya yakshulallah nasemaa ma yafi maru ma min akhihi wa mihi wabihi wa wasaibatihi w wa banihi lkli mrii mnh ymaii shnuyni kila mmoja atakuwa na jambo la kumshughulisha hakuna baba siku ile hakuna mama siku ile hamna chochote mpaka na nasabu zitafungwa hamna mimi ni mtoto wa mzee fulani mimi ni uko fulani mimi s hakuna kitu kama minhu hich ii mi kila mmoja atakuwa na, na uhush kisha watakwenda mpaka watafika kwa mhaa s a watamwambia tuombee kwa mwenyezi mwenyezimngu subhanahu taala atuhesabie watu wamotoni basi wajulikane sisi ni wamotoni na watu wa peponi wakaingia peponi tumechoka tumesimama hapo mtume atamwambia ana alaha, ana laha laha mimi ndio mwenyewe ijambo la uombezi mimi ndio mwenyewe kisha atakwenda kwenye arshi ya mwenyezi mungu subhanahu wataala atasujudu sijida mtume anasema maneno nitakayoyasema katika ile sijida siyajui na wala sijafundishwa mtume anasema maneno nitakayoyasema kwenye sijida sijda itakuwa ndefu siyajui wala mwenyezi mungu wa hanyenifundisha bado mpaka itakapowadia ile siku mwenyezi mungu atanifundisha kisha mtume alaihi salllalhwsalam ataambiwa nyanyuka baada ya kunyanyuka italetwa mizani wadia lmawazinu bilisi mwenyezimngu anasema mizani ile itawekwa kwa ajili ya kufanya uadirifu kuwafanyia uadirifu watu aliyefanya kidogo akione aliyefanya kikubwa akione mwenyezimngu anasema katika sura zilzala faman yamal mithqala dharatin khairan yara yihshyaw y ithda h ya yoyote ambay atakaefanya jambo la lashai iai ha kiasi cha mduduchungu cha shai atakiona siuyaiaaatakaefanya kiasi cha heri hadatakiona kila unachokifanya dunianillahi laim utakiona sikuya ia fanya ibada ndogo fanya ibada kubwa fanya shari ndogo fanya shari kubwa siku ya kiama utaiona na huo ndio mtihani tuliokuwa nao tunafanya mambo tunafanya matukio tunafanya kila aina ya machafu tunaoyafanya tukidhani kwamba mwenyezimngu ameghafirika na sisi la mwenyezimngu anatuona na mbali na kutuona kuna malaika wawili wanaoandika mema na mabaya ya mwanadamu siku ya kiama tutakuja kuyaona watu mali malihadha lkitab la yghadiru sahiran wala kabiran ila asana kitabu gani hiki tumepewa kitabu kitabu gani hiki hakikuacha dogo wala kubwa ila andi, limeandikwa waofanya unaoyafanya kwa siri sri aunaoyafanya kwa ir lakini mbaya zaidi siku ya iama matendo yako yote yatawekwa bayana utayaona allah anasema yamablsarair siku ambayo siri zitafichuliwa unaficha unafiki katika moyo wako unaficha ubaya katika moyo wako unafanya machafu usiku unafanya machafu kwenye kwenye, vi, kwenye, kwenye, kwenye vibanda kwenye magesti kwenye vi, kwenye ma, maporini yote siku ya iama wllahi laim utayaona tumwombe mwenyezimngu aturuzuku tauba kabla tujiondoka hapa duniani sio masala madogo ni masala makubwa unakwenda pale hujui mzani wako utakuwaja watu watahesabiwa ndugu zangu baada ya kuhesabiwa kisha watu watagawanywa makundi mawili watu watagawanywa siku ya kiama makundi mawili kundi la kwanza litakuwa ni katika watu wa peponi tumombie mwenye simgu atujalie kuwa miongoni mwao kundi la kwanza litakuwa ni la watu wa peponi na kundi la pili itakua ni la watu wa motoni mwenye simu gatustiri na atuhifadhi na atuepushe na moto wa jhannam kisha itawekwa sra njia ya watu kwenda peponi hapo ndio kuna tatizo chini ya sra kuna vitu vimewekwa kama kalalib vitu vya kuwanyakua watu na kuwadumukiza motoni kuna watu watapita kwenye njia njia ni nyembamba kuna watu watapita kwenye njia kama umeme kufumba na kufungua kufunguashu kuna wengine watapita kama kawaida wepesi lakini sio wa umeme kuna wengine watapita wanatambaa kuna wengine watapita wmiraliya tumbo kila mwenye madhambi ambaye atatakiwa aonje moto pale ndipo atakapodumukia kuna wengine hawatasubiriwa kupita kwenye kwenye sorafu mwenyezimungu atasema wafunge minyororo waingize waingize motoni unaingizwa motoni na umefungwa minyororo miguu na mikono vyote vimefungwa unaingizwa katika moto jana. katika watakaofungwa minyororo ni watu wasoswali mwenyezimngu atustiri mwenyezimungu atunusuru hilo zoezi litamalizika watu wa motoni watakuwa motoni watu wa peponi watakuwa peponi hapo ndipo inapokuja ile ilekbas